có mẹ nào có con được khen tặng loại hoàn thành xuất sắc rèn luyện năm học... ko cho mình hỏi tí

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi codai2012, 2/6/2015.

1. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

chẳng là năm nay con mình mới học hết lớp 1 cháu dc khen tặng hoàn thành xuất sắc rèn luyên năm học .... mà mình chẳng biết con như thế này xếp vào loại nào trong xếp loại mọi năm trc nữa. vd: tb, khá, tốt, giỏi... chịu luôn. con mình thì hoc ở quê cơ.vì có mẹ chỗ mình làm con học o hn thì giấy khen là con hoàn thành tốt... mình hỏi thì mẹ ý bảo 2 cái như nhau đều là giỏi hết mỗi trường có cách khen tặng riêng, nhưng nhieu mẹ khac con lop lon thì bảo ko giống nhau dc, ôi zời ơi chịu thôi mẹ nào có kinh nghiệm chỉa sẻ với mình tí cho hiểu học lực của con mình với..

Xem thêm các chủ đề tạo bởi codai2012
    Đang tải...

2. nguyenngoc0401

nguyenngoc0401 Order hàng Úc

e thấy hình như bảo là k chấm điểm nên khen tặng thế.
    k biết có phải k nữa

3. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

hix thế này làm khó phụ huynh quá không biết trình độ của con đến đâu

4. huykhoi2006

huykhoi2006 Mẹ của Khôi Anh

Hoàn thành xuất sắc là loại học sinh giỏi rồi mẹ nó ạ

5. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

đấy là con nhà mn học sinh giỏi rồi mn à, h mỗi nơi 1 tên khác nhau nên nó khác nhau thế thôi mn à, chứ thực ra là như nhau ý mà

6. meozen

meozen Thành viên rất tích cực

Hoàn thành xuất sắc là đạt danh hiệu xuất sắc rồi, còn hoàn thành tốt là học sinh giỏi. Giấy khen chỉ có từ Hoàn thành là học sinh tiên tiến, ngoài ra còn 2 mức đánh giá nữa là đánh giá hoàn thành môn học và đánh giá về sự tiến bộ (đối với chính mỗi hs). Cái này có thông tư 34/BGD (neus m nhớ ko nhầm) hướng dẫn các cô phân loại HS mà. Đi họp phụ huynh cuối năm cô phổ biến rất rõ mà.

7. codai2012

hiii khổ nơi mình gửi con ở quê mẹ nó ạ nên họp phụ huynh toàn bà hợp cho mình đã ra trường còn bao giờ đâu. con dc nghi he don con ra hn xem to khen tang cua con ma chang hieu con minh hoc muc nao, hoi thi moi ng chi bao la tot va xuat sac giong nhau nen van ban khoan thay chau nao cung xuat sac va tot het hiii

8. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Cái này k riêng mn lo lắng, mà hầu hết các bậc phụ huynh đều thắc mắc và nghi ngại. Con lớn nhà mình năm nay lên lớp 4. Mình thì lúc nào cũng quan tâm, để ý đến con vì k gửi con về quê. Từ lớp 1 đến bây giờ, con đều có giấy khen hs giỏi và tự thi vào lớp chọn. Trước đây khi còn chế độ chấm điểm thì mình biết con mình học ntn. Từ khi có thông tư mới, thì việc con học lớp chọn so với lớp thường đều giống nhau. Thỉnh thoảng đưa con đi học mình lại vào nói chuyện với cô, thì ngay chính bản thân cô cũng bảo: đến cô nhìn vào giấy khen để nhận xét việc học giỏi hay k giỏi của con còn khó, huống hồ là bố mẹ. Vì vậy, cái giấy khen k phản ánh đúng thực lực học của con. Năm nay đánh giá các con, ngoài lực học còn thêm cả việc có đi thi giải không, hoạt động trong lớp sôi nổi không. Vì vậy, nếu con học giỏi thật mà k tích cực giơ tay phát biểu, k chịu thi giải thì giấy khen cũng k thuộc tốp đầu. Ví như con mình, thi 2 kỳ toàn 10 điểm nhưng vì con k dự thi giải + bố mẹ k "chăm sóc" cô tốt nên con "giỏi" chứ k "xuất sắc", mặc dù lực học của con k kém các bạn tốp đầu, thậm chí còn tốt hơn 1 vài bạn khác. Giờ phụ huynh chỉ có 1 cách duy nhất: k đến nhà cô được thì gọi điện hỏi cô giáo. Cô giáo sẽ nói con thuộc tốp nào trong lớp (ví dụ cô chia lực học của các con thành 3 ngưỡng: tốt, khá, bình thường, thì mn sẽ biết con mình đứng đâu).
    Vài lời với mn, hi vọng mn sẽ quan tâm đến con hơn chút xíu.

9. minhtam.12

minhtam.12 Thành viên rất tích cực

thế là con mn đạt loại giỏi rùi còn gì? ko phải lo lắng lắm đâu mn ;)

10. codai2012

cam on me no cung quan tam con luon phai bao ba ra hoi co xem con hoc the nao day chu mn. co chi bao chau hoc cung dc moi toi noi hoi nho. ve bao con co gang noi to con nhe the thoi mn a. chu con ko cham diem nen chiu ko biet hoc luc cua con mn a.

11. mecuTit0909

mecuTit0909 sâm - nấm Hàn Quốc

cháu ruột em ở quê lớp 1, thi hết năm được 3 con 10, lúc đuọc giấy khen cũng loại xuất sắc mn ah. thế là bé đaqtj loại giỏi xs rùi đấy ạh.^^