Topic 2. Bát 11 (5M/tháng)

Thảo luận trong 'Các bát họ' bởi HanhPhucBenCon, 4/11/2014.

1. HanhPhucBenCon

HanhPhucBenCon Bắt đầu nổi tiếng

Bên fb, em tự tính ra hơn 51M, mà Chị cũng đã chỉ ra điểm sai sót của em rồi. Qua đây tính còn 39M. Chị không có muốn nói nhiều nhé.
    Còn số tiền chị đã tính với em bên kia, theo ý em. Là 57.6M.

Lý do gì không phải chịu lãi, số lãi đó là do em nhận họ rồi, giờ em phải đóng lại để trả cho các bạn nhận họ sau. Chị đã không muốn lùm xùm rồi. Em thích post thì cứ post. Nhưng đúng demo, em đóng họ lại, không thì trễ em phải nộp phạt cho người nhận họ sau.

Đang tải...

2. HanhPhucBenCon

Bất cứ ai đang chơi tốt đẹp, chả chủ họ nào bắt dừng chơi cả em à. Em đóng họ trễ nhà Chị bao nhiêu lần. Hiện còn giữ của Chị 57M hơn nữa, theo tính toán cuối cùng theo cách em muốn. Chị trả họ em tiếp tục nữa cho vỡ họ dây chuyền à. Em bảo dựa trên chữ tín, vậy chứ em đóng họ nhà Chị, nhà khác trễ bao nhiêu lần rồi. Nếu em là Chị, em làm sao ?

3. HanhPhucBenCon

Em bảo "em đóng họ nhà Chị mấy tháng trời", chắc em ý nói bát 8, thế số tiền em đang nợ họ nhà Chị ở đâu ra vậy. có bát em đóng ngày nào, tháng nào, tuần nào chưa mà em vẫn nhận mỗi lần mấy chục triệu đó. Sao em không liệt kê ra luôn.

4. HanhPhucBenCon

Một mặt em kêu, chị không chịu trả họ cho em, trả tiếp nữa, để 10/6 tổng em giữ tiền nhà Chị là 130-150 triệu à. Mà em đóng lại có chuẩn không. Và chị đang dừng em nè, em có tiền đóng họ các nhà khác không ?
    Mặt khác em kêu, em hết gánh lãi được nữa rồi. Vậy trả họ tiếp em, là em gánh lãi được chắc.

Chị nhắc lại, Chị muốn mọi việc không lùm xùm nên đã im lặng, em muốn post cái gì cũng đúng sự thật nhé.
    Còn không nghe phone, không trả lời pm cũng đơn giản thôi. Em xem lại pm, tin nhắn của em đi. Trước sau bất nhất, nên cái gì ra đây giải quyết cho dễ.

shopnhimsoc thích bài này.
  5. HanhPhucBenCon

shopnhimsoc thích bài này.
  6. hkim_hn

hkim_hn Thành viên rất tích cực

Troi oi. Em shop muốn người khác bán nhà đi để đưa tiền cho e tiêu rồi em trả dần sao? Cái gì cũng phải vừa phải thoi đừng để tức nước vỡ bờ là Ko hay đâu e. Tiền e lấy của người ta rồi thì e phải trả lãi theo cam kết ban đầu chứ. Ai cũng như e thì chủ họ bán nhà đi cho các e tiêu tiền à?

7. shop cô chủ nhỏ

shop cô chủ nhỏ Thành viên kỳ cựu

Chào mọi người. số tiền em đã nhận thì em chắc chắc em sẽ đóng lãi. nhưng số chân trong các bát mà em chưa được nhận mà em đã đóng thì chị phải tính lãi cho em. đây là bảng mà em đã tính lại. chị và mọi người xem qua dùm em. Thanks all!

8. HanhPhucBenCon

VÀO XEM QUI ĐỊNH BÁT HỌ Ở ĐẦU TRANG ĐI shop chô chủ nhỏ. Chị không nói nhiều nữa. Chị nhờ bên thứ 3 thu nợ là xong. Khỏi có ngồi đó, nay bảng này, mai bảng kia. KHÔNG TRẢ NỢ LÀ CẢ GIA ĐÌNH EM KHÔNG CÓ YÊN ĐÂU.

Sửa lần cuối: 7/6/2015
  9. shop cô chủ nhỏ

chào cả nhà em có hướng giải quyết như sau.
    1: mọi người lưu ý giúp em đang trong quá trình giải quyết với chị chủ họ. một lần nữa em xin khẳng định em có thiện chí thanh toán nhưng rất cần sự hợp tác của chị chủ họ.
    2: Nếu chị chủ họ muốn tất toán ngay hôm nay 7/06/2015 thì chị phải tính lãi cho em các bát mà em chưa nhận. và bảng tính lãi và tất toán em đã post như trên ( vì chị tính lãi cho em thì chị phải tính lời cho em thì mới hợp lý)
    3: nếu chị không đồng ý điểu khoản trên thì em xin rút lại tất toán và hứa sẽ đóng đúng theo thời hạn, trễ ngày nào thì chị cứ phạt em ngày đó theo đúng demo để em có thể nhận được lãi các chân còn lại mà em chưa nhận họ.
    Thanks all!

10. shop cô chủ nhỏ

VÀO XEM QUI ĐỊNH BÁT HỌ Ở ĐẦU TRANG ĐI shop chô chủ nhỏ. Chị không nói nhiều nữa. Chị nhờ bên thứ 3 thu nợ là xong. Khỏi có ngồi đó, nay bảng này, mai bảng kia. KHÔNG TRẢ NỢ LÀ CẢ GIA ĐÌNH EM CŨNG KHÔNG CÓ YÊN ĐÂU.
    em đã rất thiện chí để thanh toán chị còn hâm dọa em và gia đình như vậy nếu cần thiết em sẽ nhờ đến luật pháp can thiệp. hẹn gặp chị ở tòa nếu chị muốn.

11. hkim_hn

hkim_hn Thành viên rất tích cực

Việc em Shop còn nợ tiền tiền c chủ họ là sự thật. Trong trường hợp e đóng chuẩn cho chủ họ đến ngày demo thì Ko có gì để nói. Trong trường hợp em ko đóng bùng nợ thì e là người sai. Mọi việc giải quyết tiếp theo của chủ nợ thế nào là do chủ nợ chủ động lúc đó cả cuộc sống của em và gia đình liên đới đó là điều chắc chắn. Phải người đang hoàng người ta giải quyết theo pháp luật. Còn nhiều người khác họ Ko dùng pluAt, các vụ đòi nợ 5 10 kiểu đòi khác nhau lúc đó suốt ngày đi lo đối phó à em.rồi ảnh hưởng cuộc sống mình, cuộc sống gia đình...... Nen làm sao để 2 bên thuận tình giải quyết cho tránh xảy ra những hậu quả đáng tiếc. Việc em Shop đang có thiện chí giải quyết việc, nhưng giải quyết số nào nen có sự trao đổi thuận tình giữa 2 bên. Trong trường hợp 2 bên cùng tranh chấp Ko đồng ý giải quyết theo ý kiến riêng cá nhan thì căn cứ theo quy định của bát họ.

Mr_Cờ thích bài này.
  12. HanhPhucBenCon

Dear All !
    Việc thanh toán các bát họ giữa HPBC và Shop cô chủ họ, hiện 2 bên đã có sự trao đổi và thống nhất như sau:

1) Việc chấm dứt chơi họ nhà HPBC của shop cô chủ nhỏ là sự thỏa thuận giữa hai bên.
    2. Số tiền shop cô chủ nhỏ đã lấy họ trước còn dư ra là : 50.700.000 đồng.
    3. Ngay sau khi HPBC ra thông báo này, shop cô chủ nhỏ sẽ chuyển tiền liền, và HPBC sẽ xác nhận lên LCM và FB đã nhận đủ tiền của Shop.
    Thanks All.

hachi_86 thích bài này.
  13. shop cô chủ nhỏ

Ok, cảm ơn chị HPBC đã post thông tin lên như trên. Ngày mai em sẽ chuyển tiền cho chị 50.700.000 VNĐ.
    Shopcochunho xin chia sẻ với mọi người toàn bộ nội dung inbox đã trao đổi với chị HPBC và Bác Kiên để mọi người tham khảo.
    Đề Nghị của HPBC:
    Và đây là đề xuất của bên Shopcochunho.
    [​IMG][/URL][/IMG]

Sửa lần cuối: 9/6/2015
  14. HanhPhucBenCon

HPBC xác nhận: đã nhận 50.700.000 đồng từ shop cô chủ nhỏ.

15. HanhPhucBenCon

Done bát 11, lượt 4, demo 10/6/2015. Cảm ơn cả nhà thật nhiều.

16. HanhPhucBenCon

Done bát 15, lượt 2. Thanks All

17. HanhPhucBenCon

Done bát 18, lượt 3. Thanks All.

18. HanhPhucBenCon

Cập nhật demo bát 11:

19. HanhPhucBenCon

Xin phép Mod cho HPBC trích đăng lại bức thư này cho các thành viên hiểu rõ ràng. Thanks Mod.

@ Các bạn:
    Như HPBC đã thông báo bên fb Nhà họ HPBC, từ 22/6/2015, trên LCM chỉ chạy 3 bát:
    - topic 1: bát 8
    - topic 2: bát 11
    - topic 3: bát 18.
    Các bát khác không chạy ở LCM nữa, đóng trả họ trên nhóm bên fb.
    Khi nào kết thúc 1 bát trong 3 bát (8, 11, 18), chúng ta mới có thể mở bát mới trên LCM (nếu còn nhu cầu).

Cảm ơn các bạn đã xem qua tin này.

20. HanhPhucBenCon

Done bát 11, lượt 5. Thanks All