Hướng dẫn điều trị tại nhà cho bé mắc các bệnh viêm đường hô hấp

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi benhhohap_treem, 5/6/2015.

1. benhhohap_treem

benhhohap_treem Bắt đầu tích cực

Khi trẻ khoẻ mạnh hoặc chớm có hiện tượng húng hắng ho và sốt nhẹ, cha mẹ hãy lựa chọn các thảo dược thiên nhiên an toàn, có tác dụng giảm viêm mạnh và tăng cường sức đề kháng như cỏ Xạ Hương, Húng Chanh, Tỳ Bà Diệp, Bách Bộ… để dự phòng viêm đường hô hấp cho bé. Ngoài ra cha mẹ cũng cần kết hợp chế độ chăm sóc, dinh dưỡng hợp lý, vệ sinh mũi họng hàng ngày cho trẻ bằng nước muối sinh lý để trẻ có được hệ hô hấp khoẻ mạnh.

Đang tải...

2. mebaochau101982

mebaochau101982 Thành viên chính thức

Dạ vâng. Cảm ơn "benhhohap_treem ạ,:)

benhhohap_treem thích bài này.
  3. Bechom

Bechom Thành viên mới

Mẹ bé Bảo Châu ơi! Mẹ nó cho bé uống bổ sung các vitamin, cho con tham gia nhiều các hoạt động thể chất để bé có lực hơn, phòng chống lại mọi bệnh tật :)

mebaochau101982 thích bài này.
  4. mebaochau101982

Đúng đấy! Nhưng mình ở Việt nam, ít nhiều cũng cảm thấy an tâm hơn.

5. mebaochau101982

Dạ vâng, em cảm ơn Bechom ạ!:):):)

6. metovit

metovit Mắt không thấy thì tim không đau

chị cho con ăn tổ yến đi, thấy các mẹ đều khen lăm, bé nhà mình ăn vào cũng khỏe ra bớt ốm hơn đấy, tính ra ko đắt so với tiền thuốc đâu mà. cho con uống thêm vitamin đề kháng nữa để nâng cao thể trạng.

mebaochau101982 thích bài này.
  7. mebaochau101982

:) Dạ vâng, em cảm ơn Be chom ạ

8. mebaochau101982

Vậy hả chị metovit? Chị biết giá không? pót lên cho em tham khảo với ạ.

9. thanhhongtran

thanhhongtran Thành viên rất tích cực

mình cũng không muốn cho con dùng nhiều kháng sinh lắm đâu, nhưng đi khám ở viện là bác sỹ kiểu gì cũng có kháng sinh, nên lúc con còn nhỏ chưa có kinh nghiệm nên cứ hơi tí là đi viện, giờ con lớn hơn chút cũng chịu khó tìm hiểu nên hạn chế đáng kể việc đi viện với bệnh hô hấp này đấy ạ, nhà e chỉ dùng mật ong với hoa hồng trắng hấp cơm, hoặc mật ong với chanh đào cũng khá tốt đấy ạ

10. hoang.quan

hoang.quan Thành viên đạt chuẩn

con bị ho mình thì chưng hẹ với đường phèn đấy ạ, cho con uống mật ong pha nước ấm nếu trên 1 tuổi, sổ mũi thì xịt mũi với nước muối, em cho con xông mũi với tinh dầu tràm, rồi cho 1 ít vào nước tắm cho con luôn. Mau khỏi lắm ạ

11. metovit

metovit Mắt không thấy thì tim không đau

Có nhiều loại lắm. Mình mua của Gì đứa bạn nó nuôi ở Kiên Giang, 3.1/1lang, rủ nhau dồn mua từ nửa cân trở lên thì 2tr7 ( yến nguyên tổ) mình mua 1 lạng loại này cho bé nhà mình. Dợt này mới biết có Yến vụn thì 2trieu2 ( gọi la vụn cú nó bị vỡ từ tổ to ra làm 2 làm ba) chất lượng cũng thế thôi, mà rẻ dc nhìu nên vừa gửi mua một lạng vụn cho kinh tế mặc dù yến cũ ăn chưa hết nhưng tiện thể có người gửi mua hộ nên mua luôn cho rẻ. Đằng nào mua nguyên tổ về chả phải bẻ ra, nguyên tổ người ta bán thì nó đẹp mắt thôi, còn con nhà mình dùng thì cần thế thôi bạn ạ. Cái này tìm dc chỗ tin tưởng mới dám mua, vì mua lăng nhăng đắt tiền mà hàng kém chất lượng, con còn bé ăn vào nên cẩn thận.
    Ngâm 1 tí khô là nó nở ra nhiều lắm, như miến bị trương lên ý. 1 lang ăm dc 4 tháng, chỉ vài trăm một tháng,đâu có đắt mình cho con ăn dc 2 tháng nay mới hết hơn nửa, thấy bé khá lên, ít ốm, ho sổ mũi cũng khỏi nhanh ko kháng sinh, ho cho uống cái Bạch Long Thủy thuốc nam ở hiệu thuốc í là thấy ổn rồi (các mẹ mách uống thấy tốt lắm mà lành lắm), Cách đây mấy tháng uống kháng sinh dữ lắm.
    Cho con ăn vài tháng đi, nó hợp khỏe ra thì thấy sướng lăm, bổ mà, con ko ốm mẹ vui tươi ngay, Thấy các mẹ bảo là con bị hen hay lên cơn hen, ăn yến một thời gian khác ngay. Nó là thức ăn, ko phải thuốc, TP chức năng gì nên cứ mạnh dạn cho con ăn đi bạn ạ, ko hại mà chỉ lợi. Ko đắt so với tiền thuốc mà con khỏe, ko phải đè nhau ra. Rất nên ăn đi

Uống cai tăng đề kháng đường hô hấp Brcho vanxom.. cái này mẹ tìm hiểu thêm, các mẹ khen lắm, nó là vi khuẩn đông khô uống vào kích thick sản sinh ra miễn dịch kháng lại một số loại vi khuẩn viêm đường hộ hấp. con nhà m vừa uống cái này vừa ăn yến.
    Cả cho con đi tiêm phòng cúm, tiêm mũi viêm đường hô hấp, tai giữa, viêm phổi, cái này mới có ah nha

12. Sam_Koligin

Sam_Koligin Thành viên chính thức

cảm ơn bạn nhé, có thể dùng nước mật ong ngâm với tỏi và hành tím để cho con uống chữa bệnh bạn nhé.

13. Bechom

Bechom Thành viên mới

Cảm ơn mẹ nó! Mình cũng đang áp dụng cho bé nhà mình. Thấy có vẻ cũng hiệu quả lắm, mỗi cái hơi lích kích mỗi khi bé tới trường :(

14. PhuongAnh2015

PhuongAnh2015 DẦU TRÀM HUẾ 0986 822 823

Theo m thấy sức đề kháng của bé tốt thì bé sẽ khỏe mạnh, có đứa còi vẫn khỏe, béo tốt vẫn hay ốm.