Khác: Có mẹ nào bầu bí có bị thiếu máu không ạ? Bị thiếu máu cần bổ sung gì?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Kún iu, 15/6/2015.

1. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Em mới đi xét nghiệm máu / làm công thức máu về. Kết quả cho thấy bị thiếu máu. Bác sĩ cũng tư vấn là em bị thiếu máu ạ, bác sĩ còn bảo " mang thai phải chịu khó ăn vào, lười ăn, thiếu máu là coi như con bị đói đấy", em nghe xong lo quá, gì chứ nghe "con bị đói" là em sốt vó rồi ý. Chồng em nghe thấy thế về bắt đầu nhồi vợ ăn (bình thường cũng hay ép em ăn, nhưng em không thích nên ăn uống bình thường không ăn nhiều. Em vẫn uống bổ sung vitamin tổng hợp.)
    Có mẹ nào bầu bí cũng bị thiếu máu giống em không ạ? Ngoài vitamin cần bổ sung gì nữa các mẹ ơi?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kún iu
    Đang tải...

2. kimthuongchv

kimthuongchv

bác sĩ kê cho nàng những gì rồi

Kún iu thích bài này.
  3. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Em đi xét nghiệm máu ở đấy bs chỉ tư vấn chứ không kê thuốc chị @kimthuongchv ạ. Bs ở đó chỉ dặn về ăn nhiều thịt, trứng, sữa vào thôi.

4. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

bạn nên bổ sung thêm viên sắt

Kún iu thích bài này.
  5. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Đi khám thai bs có kê cho em sắt ferlatum, e mua rồi nhưng nó dạng nước, em khó uống thuốc nên chưa dám uống ấy ạ chị @thanhhhoa2605. Ngoài viên sắt còn bổ sung gì nữa không các chị nhỉ?

6. kimthuongchv

kimthuongchv

Em uống thêm sắt vào nhé, có thể uống vitamin tổng hợp thêm, ăn nhiều thịt đỏ vào, thường bác sĩ tư ít khi kê thuốc lắm, c đi khám viện họ mới kê

7. subjkuty

subjkuty Thành viên tích cực

Thiếu máu thì bổ sung viên sắt,ăn nhiều thịt bò và các loại thực phẩm chứa sắt,mà cơ thể hấp thụ tốt nhất là fe 2+ nên uống thêm viên sắt là ok rùi

8. kimthuongchv

kimthuongchv

@Kún iu chị uống thêm vitamin tổng hợp em ạ, vì chế độ ăn chắc chắn không bổ sung được đầy đủ, em mua sách về dinh dưỡng thai kì nó sẽ có hàm lượng các chất càn thiết trong từng thời kì, dựa vào đó mà tính toán. Đứa đầu c tính toán ghê lắm, sang đứa này chả nhớ gì, chỉ mua thuốc về uống, uống nhiều sữa ăn nhiều hoa quả có axit folic thôi

9. nguyentruong2409

nguyentruong2409 Thành viên đạt chuẩn

THiếu máu có thể sử dụng nhiều chế phẩm lắm bạn ạ. Bạn chưa được bác sĩ kê thuốc cũng có nguyên nhân của nó đấy. Ai mang thai cũng thiếu máu cả. Nhưng mức độ của bạn không cao nên không nhất thiết phải dùng thuốc. Bác sĩ dặn bạn ăn uống là vì bạn chắc chỉ hơi thiếu máu chỉ cần ăn uống bổ sung chắc là đủ.

10. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

bổ sung thêm sắt vào bạn ạ, m uống vitamin tổng hợp so liều lượng với viên sắt hàm lượng thấp lắm

11. chulcao

chulcao Nắng Store - VNXK Giá rẻ

Mình cũng đang phải uống Ferlatum đây. Mn pha ngay vào nửa cốc nước rồi tu ực ực là xong

Mình cũng phải chịu khó ăn thêm trứng vịt lộn,trứng cút lộn (mỗi lần 10 qả cút lộn),tuần 2-3 lần đc rồi. Thịt bò nữa nhá

Hiu,mà nắng nóng qá,oải:(