Các vấn đề tâm sự - chiêm nghiệm cùng TỬ VI

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi september4you, 10/6/2015.

Tags:
  1. september4you

september4you Bắt đầu tích cực

Mình đã tham gia diễn đàn Làm cha mẹ cũng đã một thời gian khá lâu. Trước đây, cũng có bán hàng online một thời gian. Thực ra, bán hàng online cũng là một trong những sở thích của mình do điều kiện công việc chính thuận lợi. Nay, tuổi tác và sức khỏe không cho phép nên mình đã nghỉ không kinh doanh nữa.

Công việc chính của mình là về tài chính, kế toán, hành chính, nhân sự. Có thời gian tiếp xúc, tâm sự với nhiều bạn trên diễn đàn (qua email, inbox) và ngoài cuộc sống, mình nhận thấy càng ngày chúng ta càng có nhiều sức ép: nào là sức ép về công việc, buôn bán, chồng/ vợ, con cái học hành… Có những bạn rất trẻ, chưa có gia đình thì lại có tâm sự về tình yêu, gia đình thúc ép hoặc đi xem bói toán, tử vi, thầy bói/ thầy tử vi phán những điều không hay.

Bố chồng mình là người xem tử vi. Không phải thầy nhé vì với Ông, đây cũng chỉ là sở thích và tự nghiên cứu, đàm đạo với “tử vi hội quán” mà ra thôi. Tuy nhiên, do bố mẹ mình sống riêng, ít con cháu nên Ông muốn nhận xem thêm tử vi. Đây cũng là một cách Ông muốn có người nghe Ông nói, cùng Ông đàm đạo những vấn đề có cùng mối quan tâm. Có lẽ đây cũng là bệnh nghề nghiệp của Ông (bố mình đã từng giảng dạy trong trường ĐH và đã về hưu). Một thời gian dài, bố mình đã xem tử vi cho nhiều bạn trên diễn đàn chắc cũng nhiều bạn đã biết Ông. May mắn là cũng chưa từng bị bạn nào ném đá cả J, đồng thời cũng thay mặt Ông cảm ơn các bạn đã gửi quà nhé.

Mình lập topic này ra nhằm:

1. Tư vấn, tâm sự các vấn đề liên quan đến công việc, các lĩnh vực: tài chính, kế toán, thuế, hành chính, nhân sự, phỏng vấn tuyển dụng, cư xử trong môi trường doanh nghiệp, kinh doanh, cư xử với khách hàng, excel …. Mình đã có gần 22 năm kinh nghiệm trong các lĩnh vực này (các loại hình doanh nghiệp: dịch vụ, thương mại, bán buôn, bán lẻ, sản xuất, doanh nghiệp Việt Nam, nước ngoài). Mình chỉ mong muốn đem những kiến thức, kinh nghiệm của bản thân để tư vấn, giúp các bạn hoặc cùng thảo luận để có hướng tốt nhất.

2. Tư vấn, tâm sự các vấn đề liên quan đến tình cảm, đối nhân xử thế. Đặc biệt, đối với các bạn nữ trẻ đang gặp khó khăn, khúc mắc trong vấn đề tình cảm. Mình, với tư cách là một người bạn, người chị, người mẹ khuyên các bạn phải thật bình tĩnh, sáng suốt. Các bạn có thể tâm sự với mình qua email, inbox nếu thực sự cần một lời khuyên. Có nhiều bạn đi xem bói, xem tử vi rồi về thất vọng chán nản, tuy nhiên khi đưa thông tin để nhờ bố mình xem thì lá số lại không đến mức xấu, thậm chí còn ngược lại hoàn toàn. Mình không dám khẳng định bố mình xem đúng cả 100%, tuy nhiên với những trường hợp này các bạn cần nói chuyện trực tiếp với ông để hỏi thật chi tiết và cùng chiêm nghiệm thêm.

Cảm ơn các bạn đã quan tâm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi september4you
    Đang tải...

2. cafecuaban

cafecuaban Bắt đầu tích cực

Chào chị ạ. Em sinh năm 1993, còn bạn gái sinh năm 1994 dạo này bọn em hay cãi nhau lắm. Cứ cái nhau cô ấy lại bảo 2 tuổi ko hợp nhau. Hôm nay nhận kết quả thi không tốt cô ấy lại nói như vậy. Mẹ em bảo 2 đưa này hợp tuổi lấy nhau được nhưng cô ấy không tin lắm. EM thì cũng giải thích rất rất nhiều rồi, chuyện tâm linh không quyết định hết được mọi thứ. Bây giờ cô ấy bắt 2 đứa phải đi xem xem có hợp tuổi không chứ từ khi quen anh em học hành không tốt như trước nữa( em nghĩ ai yêu vào ít khi tập trung học như chưa yêu lắm nhất là con gái). Chị tư vấn cho em bây giờ phải khuyên cô ấy như thế nào ạ. Tính cô ấy thì chẳng để bụng gì cả, nói mạnh mồm thôi chứ giận 1 hôm là cùng. Rất mong được kết bạn với chị để được giúp đỡ ạ. Công vệc chưa ổn định, bạn gái suốt ngày như thế này em thật sự ,mệt mỏi quá. Cuối tuần này còn bắt em chở về quê xem bói cơ. Mà quê thì ở Thái bình xa quá. Mong chị sớm hồi âm ạ.
    ak. Chị kết bạn với em nhé. chị chuyên nghành kế toán chắc em sẽ phải hỏi chị nhiều ạ: nick fb em ạ; https://www.facebook.com/manh.tiensinh

3. september4you

Chào em,

Cảm ơn em đã tin tưởng tâm sự với chị. Theo chị, khi người ta 20, 21 thì cái "tôi" to lắm. Theo như cách em nói thì chị hiểu là em hiểu bạn gái em nhưng chưa thực sự cố gắng làm cô ấy vui. Và cô bạn gái này thì cũng đành hanh ghê (cô nào trong cái độ tuổi ẩm ương này cũng vậy thôi :) ). Cái chính là nếu cô ấy găng lên mà em cũng muốn thể hiện thì tất nhiên cái bé nó sẽ xé ra to, vấn đề nhỏ sẽ trở thành cãi nhau.

Theo chị, mỗi lần cô ấy bắt đầu nóng, em hãy để cho cô ấy nói. Em chỉ cần ngồi bên cạnh, lắng nghe và mỉm cười. Thậm chí, khi cô ấy nói một thôi một hồi rồi, em hãy hỏi cô ấy có khát nước không? lấy cho cô ấy ly nước vậy là xong. Em không nói cũng không có nghĩa là em nghe theo cô ấy hoàn toàn, không có nghĩa là em không có chính kiến của mình. Hợp hay không hợp nó cũng có nhiều khía cạnh. Có những người nhìn bề ngoài thì thấy chẳng có gì hợp nhưng thực sự họ lại rất hợp nhau nếu cả hai cùng cố gắng, cùng biết quan tâm chia xẻ với nhau. Có thể, trong giai đoạn này cả em và bạn gái đều có những lo toan, bức xúc dẫn đến cô ấy và cả em nữa đều cảm thấy mệt mỏi. Nếu cả hai cùng cố gắng động viên nhau, chị tin rằng bọn em sẽ vượt qua thôi.

Chị cũng đồng ý với em "chuyện tâm linh không quyết định được mọi thứ". Nếu cô ấy vẫn muốn về quê "Thái Bình" để xem bói cũng không sao. Nếu em có thể thu xếp công việc được, hãy đưa cô ấy về. Hãy coi như là một chuyến dã ngoại, đi từ sáng sớm cho mát, đi thong thả qua đầm sen/ ruộng lúa nào đấy có thể ngồi nghỉ, ngắm cảnh, tâm sự...gặp gỡ gia đình cô ấy, tạo cơ hội để cô ấy hiểu em hơn. Còn nếu như em bận, hãy ngồi xuống và giải thích cho cô ấy biết lý do thực sự em không đi được. Khi xem bói, ông thầy có nói gì đi nữa thì cũng coi đó chỉ là lời tham khảo mà thôi (cũng là một cách để nhìn nhận cuộc sống). Chị nghĩ là bạn gái em là người có học, cô ấy sẽ biết suy xét thấu đáo. Mặc dù chỉ hơn cô ấy 1 tuổi, nhưng em hay cư xử thật người lớn. Chắc chắn bạn gái em sẽ tôn trọng, tin tưởng em.

Khi mình yêu ai đó, chắc chắn là mình có lý do để yêu. Hơn nữa, chị cũng thấy em nhắc đến chuyện lấy nhau, có nghĩa là em đã thực sự nghiêm túc. Vậy, hãy làm hết sức mình để gìn giữ nó em nhé.

Chị chúc em bình tĩnh, sáng suốt và hãy luôn giữ một cái đầu lạnh trong mọi tình huống.

4. cafecuaban

cafecuaban Bắt đầu tích cực

Chị ơi em có thể gặp Bố chị để hỏi bác trực tiếp không ạ. Cô ấy ẩm ương thật khi cãi nhau thì em có nói gì đâu toàn ngòi nghe thôi nói chán thì thôi. Em thì toàn bị chê suy nghĩ như ông già ý. sdt em 0942508007 chị nhắn tin em nhé. EM cảm ơn ạ.

5. betini

betini Bắt đầu nổi tiếng

Em tin tử vi. Khi 23 tuổi em lập la´ sô´ tử vi lần đầu và để quyển đo´ vào 1 góc tủ chưa bao giờ xemlại cho đến khi lập gia đình năm.32 tuổi. Trong đo´ ghi ro˜ em lập gđ sau 32 tuổi. Miêu tả chồng em đúng luôn. Chồng em sau khi lấy nhau đa˜ đọc vaˋ cũng ngạc nhiên viˋ sao lsị đúng thế.

6. betini

betini Bắt đầu nổi tiếng

Em mong gặp ba´c để nghiệm ly´ những giˋ đa˜ qua vaˋ xem tương lai. Em cung co´ tìm hiểu qua y´ nghĩa các sao chính tinh, các cung, để hiểu qua tại sao lại được giải la´ sô´ như vậy. gặp được bô´ chị xem cho laˋ may mắn chị ạ viˋ bác xembằng tâm vaˋ sự yêu thích nghiẻn cứu.

7. thuynguyen.gt

thuynguyen.gt Thành viên rất tích cực

Chị ơi em muốn nhờ bố chị xem tử vi thì đến gặp trực tiếp luôn hay gửi chị thông tin về ngày sinh trước ạ.

Cảm ơn chị!

8. tuannhien

tuannhien Thành viên rất tích cực

em cũng đang yêu ng mà k hơp tuổi đây vẫn yêu

9. september4you

Mình không tin lắm vào cái gọi là "không hợp tuổi" ấy.

10. meobeocuame

meobeocuame Thành viên tích cực

em inbox thông tin rồi ah, nhờ chị nhờ ông xem giúp em ah

11. september4you

Okie em,

Chị đã nhận thông tin nhé.

12. Vicky82

Vicky82 Bắt đầu nổi tiếng

Chị ơi chị ở đâu em có thể gặp trực tiếp chị để nc đc ko? Em đang có nhiều vấn đề nan giải quá.

13. september4you

Hi em,

Chị đã ib em rồi nhé.
    Hi em,

Chị đã ib em rồi nhé.

14. september4you

Nhắn các bạn:
    - mashimaro123
    - tu uyen
    - pici

Lá số của các bạn và người thân đã xem xong. Mình đã ib các bạn số đt + đc, các bạn liên lạc để hẹn qua nghe và hỏi thêm nhé.

15. september4you

Chào cả nhà,

Mình có lịch trình công tác mất 1 tuần kể từ ngày mai (23/6 đến 28/6), nên không tiện nhắn tin cho các bạn qua di động. Do vậy, với những lá số mà mình nhận được thông tin từ bố mình là đã xem xong, mình sẽ nhắn tin cho các bạn qua diễn đàn và inbox.

Các bạn chú ý theo dõi diễn đàn và hộp thư để liên lạc đến xem và hỏi thêm.

Chúc cả nhà một tuần làm việc hiệu quả.

16. september4you

Nhắn các bạn:
    - mecuasamsam
    - Linhnhi_1987
    - Hongtham
    - haixu
    - thuynguyen.gt
    - meobeocuame

Lá số của các bạn và người thân đã xem xong. Mình đã ib các bạn số đt + đc, các bạn liên lạc để hẹn qua nghe và hỏi thêm nhé.

17. september4you

Nhắn các bạn:
    - lequyen
    - msminhkhue

18. september4you

Cuối tuần báo tin để các bạn thu xếp thời gian cuối tuần tới nghe.

- huong_hvbc
    - Lưu Tình Thiên
    - phuongdunginfo

Lá số của các bạn và người thân đã xem xong. Mình đã ib các bạn số ĐT + ĐC, các bạn liên lạc để hẹn qua nghe nhé.
    Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

19. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Em nhờ ba chị xem từ ngày đầu và lá số của em là lá số thứ 2. Những điều ba chị xem cho em đúng 90%, nhưng ngắn quá mà giờ em có bầu muốn gặp ba chị để tâm sự vài điều không biết có ảnh hưởng gì không?

20. september4you

Chị cực kỳ nhớ lá số của em (vì lúc xem, bố chị có bảo là lá số của cô bé này rất giống lá số của chị :) ). Em là người được xem hồi đầu tiên nên bố chị còn chịu khó viết ra. Mà viết ra giấy để gửi cho các em thì 4 trang đã là kỳ công lắm rồi. Chị sẽ ib em số đt + đc, nếu em muốn xem chi tiết hơn thì gọi để hẹn trực tiếp với bố chị nhé.
    Cảm ơn em nhiều.

đào lan hương thích bài này.