Bé 6tháng,ăn được váng sữa và pho mai monte chua ah?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi metichuot, 3/9/2008.

1. metichuot

metichuot Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ trong DD,

Bé nhà mình hôm nay được 6tháng, mình nhờ các mẹ tư vấn cho mình xem bé nhà mình đã ăn được váng sữa và phomai chưa?
    Hôm trước mình có mua váng sữa và phomai về nhưng còn đang do dự chưa dám cho bé ăn?

Các mẹ thông thái cho mình ý kiến với nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi metichuot
    Đang tải...

2. cunconbebong

cunconbebong Thành viên rất tích cực

Bạn cho bé ăn đi , váng sữa hay phô mai đều là những sản phẩm làm từ bơ sữa , nó vô hại đối với các em bé mà. Bé nhà mình lúc 6 tháng tuổi cũng đã ăn váng sữa , nhưng cái đó dễ tăng cân lắm bạn đừng cho bé ăn nhiều quá. Còn phô mai mình cũng hay nấu chung cùng bột , cái này giàu canxi cũng tốt lắm. Yên tâm cho bé ăn bạn nhé

metichuot thích bài này.
  3. metichuot

Vang sua

Cam on me cunconbebong nhe, cho minh hoi khi ban cho be nhan ban an vang sua thi ban cho ntn í? cứ thế đút cho bé ăn hay là bạn có hòa chung với sữa ko?

[

4. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Bạn ơi, bé ngoài 1 tuổi mới cho ăn váng sữa, còn phomai thì ăn được rồi. Độ tuổi này con chỉ tiêu hoá được thức ăn có độ béo là 6% thôi, còn váng sữa độ béo khoảng 50%. Ngày trước tớ cũng thắc mắc y như bạn và chị Freida bên WTT trả lời cho tớ đấy.

metichuot thích bài này.
  5. bongcun4208

bongcun4208 Banned

Metichuot mua phomai loại gì thế có viên viên không? Mình đang cho Bông nhà mình ăn phômai con bò cười loại viên viên nhỏ nhỏ thấy mọi người bảo ăn phômai tươi tốt hơn nhưng mà chẳng biết mua ở đâu được phômai tươi nhi? Metichuôt có biết không chỉ cho mình vơi?

6. cunconbebong

cunconbebong Thành viên rất tích cực

Mình cứ thế cho bé ăn thôi , nhưng bạn nhớ để thật nguội chứ không cho bé ăn lúc còn lạnh nhé . Có thể ocyeucuame nói cũng đúng đó nhưng có lẽ nó chỉ không tốt trong trường hợp bạn cho ăn quá nhiều thôi . Còn thực tế bé nhà mình ăn lúc 6 tháng không sao cả , cứ 5 ngày mình cho bé ăn một hộp . Metichuot nếu chưa yên tâm thì cứ tìm hiểu thêm xem sao nhé

7. metichuot

Phomai tuoi,,,,

Me bongcun oi, minh mua phomai P'tit Louis12 cua phap đay, Minh mua o cho chi noibi-happy trong trang web LCM day ban ah.
    Giong nhu me ocyeu noi day, pho mai ham luong beo co 6% thoi nen minh thay dung duoc lạm
    Co gi ban vao topic cua chi noibi do.

8. bongcun4208

bongcun4208 Banned

Cảm ơn metichuot nhé! Mình đang dùng loại Belcube và thấy hàm lượng béo tận 23% liệu có dùng được không nhi? Thấy các mẹ nói thế mình lại thấy lo

9. mehaphuong

mehaphuong Thành viên đạt chuẩn

hôm trước em ra số 6 chùa bộc định mua váng sữa, thế là thấy ông giao hàng bảo váng sữa nhiều chất béo lắm chỉ giành cho mấy người gầy gò thui chứ trẻ con ăn nhiều sợ béo phì, em hãi quávì nghe lén được thui em ra luôn không mua nữa....hic..hic....có thật thế không các chi. Người báo tốt người bảo không tốt mà em thì chẳng có kinh nghiệm gì cả. cún nhà em cứ còm nhom

10. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Đúng là váng sữa mà cho trẻ ăn thì mau lên cân lắm. Nhưng mẹ nó lo lắng quá làm gì, cho bé ăn ngày 1 hộp thì vẫn OK mà, đâu có nhiều lắm đâu.

11. binbinyeu

binbinyeu Thành viên mới

bé nhà mình 7 tháng mới ăn váng sữa, ăn hết 1hộp luôn, nhưng 2 ngày mình mới cho ăn 1 hộp, sao mình thấy bé chẳng lên cân mấy nhỉ, nhưng mà con lại rất thích món này :)

12. mẹ Miu

mẹ Miu Thành viên tích cực

Thôi chết , con mình chưa được 1 tuổi mà đã ăn bao nhiêu là váng sữa rồi , khổ nỗi cháu rất thích ăn nên mẹ cháu lại hay mua mới chết chứ . Lỡ ăn rồi , làm thế nào đây các bác ơi . Hay tại ăn váng sữa mà cháu bị táo bón nhỉ ?

13. bapluoc

bapluoc Bắt đầu nổi tiếng

mình ở quận tân phú, SG. các mẹ ở SG có biết chỗ nào bán váng sữa, phomai tươi, sữa chua cho bé uy tín, ngon, chất lượng ... mà lại rẻ k?hihi

14. bapluoc

a lô, a lô, chỉ dùm giúp mình cái đi, huhu, bé của mình gần 8 tháng rồi mà chưa mọc răng, có phải do bé bị thiếu canxi không?mình vẫn phơi nắng cho bé, thỉnh thoảng cho ăn phomai viên vuông vuông, bé bé, bỏ nấu chung với cháo, mình không dám nấu thường xuyên, sợ bé ngán, nếu cho ăn nguyên viên, sợ bé khó tiêu,huhu, phải làm sao hở các mẹ?tks

15. chiko1982

chiko1982 Thành viên rất tích cực

Tí yêu nhà mình 6 tháng cung đã ăn váng sữa rồi, thấy cu cậu ăn rất ngon lanh. Nhưng vì thấy nó có vẻ nhiều chất béo nên mình chỉ cho bé ăn tuần 2, 3 hộp thôi. Còn phomat thì cho vào bột cũng ngon lắm

16. mebedo

mebedo Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình hết 9 tháng mới nhú cái đầu tiên đấy. Lúc đầu mình cũng lo như bạn vậy nhưng mọi người đều bảo hok sao vì vẫn đạt chuẩn chiều cao cân nặng. Giờ 1 tuổi sắp mọc cái răng thứ 6 rồi. Bạn đừng lo nhé.

17. bapluoc

Cảm ơn mebedo nhé, cùng hội cùng thuyền "răng chậm mọc" nên yên tâm rùi, bi giờ chưa có răng, mà mỗi sáng rơ miệng cho bé là mẹ bị nghiến tay không nhả, áh áh, đến khi mọc răng rùi, huhu, chắc nát bét ngón tay mẹ lun:rolleyes:

18. châu á

châu á Thành viên chính thức

Người lớn ăn cũng đc đúng ko các mẹ, AX nhà em gầy quá ... nhưng theo lời khuyên của bác sĩ là kiêng trứng, sữa để săn nghé đực, em ko biết nên thế nào xin các mẹ cho chỉ dẫn với:tonqe:

19. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Váng sữa cũng là sản phẩm từ sữa mà . Muốn săn nghé đực thì kiêng hết nhe

20. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Con bé nhà mình cũgn rất thích váng sữa, ăn ngon lành, mỗi tội lục tốn quá thôi