Tranh luận: Ck Bỏ Vì Thất Nhiệp Mất Thôi

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi meyeucuanghe, 7/7/2015.

1. meyeucuanghe

meyeucuanghe Thành viên tích cực

Mình 31 tuổi rồi, giờ xin việc ko dễ như trước, thất nghiệp gần năm rồi. Trước mình cũng làm tập đoàn nhà nước, nhưng giải tán 1 số bộ phanaj. Mặc dù mìnnh vẫn bán hàng online nhưng chỉ đủ duy trì cuộc sống, ko có tích lũy. tuoroi cao, 2 con nhỏ xin việc ở đâu cũng bị chê ỏng chê eo.
    Ck mình thì công việc ổn định, làm nhà nước tầm 8-10tr. Cơ quan toàn con nhà giàu, nene anh ước mơ mua ô tô này nọ. Đợt trước ck thèm đi ô tô quá ( đi làm 17km), nene lấy ô tô cũ của bố mẹ ck nhưng nó hay hỏng lại thôi.
    Ck chép miệng bảo nếu công việc của mình ổn định thì sẽ có tiền tiết kiệm mua ô tô. rồi gần đây, về quê, mẹ ck ngày xưa thấy công ty mình ngon kiếm được nhiều tiền thì ko nói gì, giờ thất nghiệp bà nói ra nói vào, rồi than thở biết thế ngày xưa bảo ck mình lấy cái cô nào đó hà nội, bố mẹ mua sẵn cho mảnh đất rồi, nhà giàu....
    thấy thái độ ck giờ với mình khác lắm, cả ngày anh chả nói năng gì với mình, Mình cũng biết ck áp lực nhưng mình cũng đang cố gắng xin việc và cày cuốc kiesem tiền đấy chứ. Nói là áp lực nhưng mỗi tháng anh đưa mình 5-6tr tiền lương chỉ đủ chi tiêu cho 2 đứa con, còn mọi khoản khác kể cả ăn uống cả nhà tầm 5tr nữa mỗi tháng mình vẫn phải lo .
    chán ghê,chán ck,chán cả mẹ ck giờ còn chẳng còn hứng thu mà vè que

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeucuanghe
    Đang tải...

2. hoatrucbach01

hoatrucbach01 Thành viên nổi tiếng

Em k cần thiết phải xin công việc ngon lành đâu, cứ nghĩ là phải xin việc đi làm đi đã thì nên xin làm quản lý, Bán hàng chẳng hạn, rồi nghiên cứu thêm để phát triển bán hàng OL.
    Nếu chồng em mà có thái độ đó với em chị nghĩ anh này k tốt rồi, chác chắn là đi làm thấy các chị em xinh đẹp, về nhà lại chán vợ rồi so sánh đây mà.
    31 Tuổi đâu phải là già đâu, e nộp HS lên mạng ứng tuyển vào các vị trí khác nhau, việc nào mà em cảm thấy khả năng có thể làm được thì nộp, đi xin việc các công ty Tư thì cũng k nên thật thà khai thật quá, cứ tùm lum lên là làm nọ làm kia rồi, nhiều kinh nghiệm rồi, nếu được khi vào cái gì chưa biết ta hỏi ,học dần, quan trọng là mình phải nhanh nhẹn cái đã.

mecubi14, DezainoH79 thích.
  3. H79

H79 Mầm yêu con

K fai tự ti thế đâu. Như vậy ck và mẹ ck càng đc đà lấn tới đấy. Chị cũng thất nghiệp như em, mới đầu thấy buồn và hoang mang lại còn bị mẹ ck chọc ngoáy, bản thân thì k có định hướng nhưng cuối tự mình an ủi dẫm lên những lời gièm fa để sống và fuc vụ mình chứ k fai tàn tạ ck ghét con thì k có cái ăn nhà ck cũng chẳng ai cho mình. Bg thì lương gấp nhiều lần đi làm.

4. linhdan30

linhdan30 Thành viên rất tích cực

thương mẹ nó quá, mẹ nó cố gắng kiếm online cũng đủ chi tiêu sinh hoạt gia đình đấy. Nhiều mẹ có duyên bán được lắm ấy còn dư dả nữa. Còn chồng như thế thì buồn thật, lẽ ra ngày xưa trước khi lấy mẹ nó cũng nên làm vài phép thử mới đúng. Ôm bạn cái nào...:(

5. doansinhak44

doansinhak44 Bắt đầu nổi tiếng

Đã là người trong nhà thì nên đồng cam cộng khổ
    trước chưa lấy nhau thì k nói làm j cả chứ giờ là con là cái trong nhà hơn thế nữa lại có cháu nữa rồi mà mẹ chg bạn cũng nói thế đc mình thấy hơi buồn vì điều đó.
    Đấy là do bạn k may 1 chút thôi.
    Bạn cứ cố gắng tuyển dụng vài nơi xem sao, đàn ông đôi khi cứ vì cái sĩ diện hão trước mắt mà chẳng nghĩ đc dài dài. Dẫu bạn có xin đc việc thì con cái, rồi việc nàh ai làm lại thuê người giúp việc đâu lại vào đấy hết.
    Làm cũng chỉ vì con vì cái, nếu là người chồng bạn mình cũng chẳng để bạn phải đi làm nữa. ở nhà cơm nc nhà cửa và chăm lo con cái học hành. Làm bao nhiều cũng chỉ vì con vì cái. Tiền nhiều, xe to nhà đẹp cũng chẳng thích bằng con cái thành người.

6. Mamachuechuehic

Mamachuechuehic Thành viên sắp chính thức

Mình nghe bạn tâm sự mà thấy khó chịu , là ck thì phải đồng cam cộng khổ, chia sẻ vui buồn. Đời có lúc lên, cungz có lúc xuống, quan trọng phải luôn sát cánh bên nbah tròn lúc khó khăn chúa. Còn về mẹ ck, thôi mn cứ làm ngơ đi. Hiện h mn nen tìm tạm 1 cv nào đo tạm thời đax. Con trang trải cho gia đình

7. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

chia sẻ tâm trạng với mn

8. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

chia sẻ tâm trạng với mn

9. Mẹ Tí sún

Mẹ Tí sún Thành viên tích cực

Ck mẹ nó không tốt, vì con cái mn cố gắng lên, tìm việc ổn định hơn, thinh thoang giao lưu bạn bè. Ck đi làm thấy vợ ở nhà ít bạn bè cũng coi thường. Chúc mn sớm tìm đc việc.

10. Mai_mebong

Mai_mebong Thành viên rất tích cực

hix thấy mn mà buồn lòng quá, lại lo cho cái thân già sau này quá ::)(

11. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

Buồn buồn, thất nghiệp cũng thật đáng sợ, hu,

12. sau0111235

sau0111235 Thành viên rất tích cực

Chị tự tin lên chị ơi, 31 tuổi vẫn còn trẻ, chị lại có kinh nghiệm thì xin việc không khó đâu. Mẹ chồng thì không cần quan tâm. Nhưng chồng thì phải chỉnh đốn, chị cứ chia sẻ thắng thắn với chồng,, hiện tại chị cũng đang cố gắng tìm công việc và chị vẫn có thu nhập tương đương chồng để chăm lo cho gia đình mà, việc gì mà phải sợ. Chồng muốn đi ô tô thì cũng phải cố gắng hơn nữa chứ. Em đây cũng nghỉ việc 2 th rồi còn k kinh doanh gì cơ nhưng chẳng phải sợ bố con th nào hết. Mình đang nỗ lực tìm việc và chăm lo cho gia đình, đời lúc lên lúc xuống có phải m nằm ì 1 chỗ đâu.

Nguyễn Tâm -Hải sản thích bài này.
  13. topaz2011

topaz2011 Thành viên rất tích cực

nghe tâm sự của chị này mà buồn cho thân phận phụ nữ mình quá chị em nhỉ, giải pháp cho chị bây giờ là cố gắng chăm con cái cho tốt rồi đồng thời tích cực kiếm việc,việc kiếm ít tiền cũng được để họ không coi thường mình

14. meyeucuanghe

meyeucuanghe Thành viên tích cực

khốn nạn cái thân mình là mình ở nhà chăm con thì cả 2 thằng đều còi, mình đà tìm đủ mọi cách mà chả lên lạng nào mặc dù 2 thằng ăn uống rất tốt,khỏe mạnh mà cứ đi đâu đâu.mì
    mình đã xin việc nhiềunowi lắm nhưng có lẽ cái đen đủi cứ đeo bám lấy mình, xin đâu hỏng đó, thi đâu trượt đó. Đây là những tháng ngày tăm tối nhất vì từ xưa tới nay mọi việc với mình rất thuận lợi, thi đâu trúng đó, thậm chí mình học khối C nhiều năm, mất gốc toán mà mình thi cao học sang khối A vào trương ngoại thương mình vẫn đỗ, mấy em học khối A trường bách khoa ôn thi cùng mình còn trượt 2 lần rồi. thế mới biết mình khá may mắn cả công việc mà cuộc sống. Thế mà giờ.Ko chỉ mẹ chồng mà cả họ nhà ck (chị gái bố ck).. cũng nói.
    Mình gần như giờ mất định hướng trong cuộc sống, mình xin bán hàng nnhuwng làm theo ca ko ai trông con,mình nhờ bà nội lên trông nhưng bà bảo bà ko đi, đem con về thì bà trông. Nói thật nếu bà sạch sẽ 1 chút, thì mình sẽ đem về nhưng tính bà siêu bẩn (mình thấy bà nấu cháo cho con thằng út, 3-4 con ruồi rơi vào bà cũng chỉ hớt ra rồi ăn tiếp, trưa bà còn lười ko nấu cho nó ăn cơmnguooij và nước dưa chuamua ở chợ, hàng xóm phải can thiệp nói mãi nhưng tínhh bà thế ko thay dodori được). Mình đã tâm sự với ck,nhưng chỉ được 1-2 hôm. cứ khi nào ck về quê thì lại khác hẳn, cáu gắt với mình cả tuần, mình làm gì cũng ko vừa í, nhiều lúc nuốt mắt vào tự nhủ cố nhịn, vì con vì cái, thôi thì nhìn vào điểm tốt của ck là anh rất thương con,

15. cauthangvip

cauthangvip Thành viên đạt chuẩn

Bạn tự tin lên, 31 tuổi vẫn xin việc tốt mà, đợi 34 tuổi mình vẫn chuyển việc được , làm dc vài tháng thấy xa wa ko tiện chăm con, nên làm được gần năm đến năm 35 tuổi mình lại chuyển cty khác vẫn xin được đó. Chúc bạn may mắn.

16. me-cubi

me-cubi

tháng đưa vợ có 5 - 6 triệu mà có thái độ vậy thì kém quá, ck vớ cả nhà ck, 31 tuổi còn trẻ chán, mẹ cháu làm thêm nghề gì cũng được, bán hàng, may mặc .... ko phụ thuộc kinh tế sẽ ko phụ thuộc chính trị. và ăn mặc ngon vào.

17. Chi Atiso

Chi Atiso Thành viên đạt chuẩn

31 tuổi làm gì mà đã già? chị đây đã 39t nè mà đi làm từ tư nhân sang nhà nc, đủ cả, mới vào cty nhà nc này đc 1 năm nhưng vẫn nhận đc mail và đt của các cty tư nhân gọi về làm.
    Ngoài ra, chị còn bán thêm onl nên chả thấy buồn gì cả. Chồng thì chỉ mong vợ ở nhà, chứ c đi làm, chả thèm tiền của chồng, đâm ra ông ý sợ, đưa thẻ lg cho vợ cầm mà vẫn thấy vợ k tiêu mấy đến thẻ đó nên càng sợ.
    Em cứ tự tin lên, rải CV nhiều nơi vào, kiểu gì cũng tìm đc vc phù hợp, còn chồng e mà thái độ đó thì chấn chỉnh lại ngay, kể cả mẹ chồng nhé

18. Đất Tốt

Đất Tốt Thành viên chính thức

Mn đừng bi quan, sông có khúc, ng có lúc, nhất là vc với nhau, còn cả đời sau này

19. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Khổ th
    Khổ thân chị. Cố gắng lên nhé. Nhiều ng vì cái sỹ diện mà quên đi tình nghĩa gia đình. Chúc chị sớm tìm được việc để cs tốt đẹp hơn.

20. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Thương con mà đưa cho chị
    Có 5tr/1tháng hả. Nếu chị muốn làm thêm về tư vấn bảo hiểm thì đi cùng em. Em cũng làm kế toán và làm thêm bảo hiểm nhân thọ được hơn 2năm rồi.