Lấy chồng nghèo như canh bạc...

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi tinhyeumangtheo, 6/8/2015.

1. tinhyeumangtheo

tinhyeumangtheo Thành viên sắp chính thức

Dưới đây là tâm sự của bạn em, thật sự em cũng chỉ biết ủng hộ nó thôi chứ ko biết nói gì hơn, dù biết con đường phía trước của nó sẽ nhiều chông gai lắm. Mọi ng giúp em cho nó lời khuyên nhé!

--------------------

Lấy chồng nghèo như canh bạc... Vợ đặt cả vào tay chồng.

Em sinh ra trong một gia đình khá giả, phải nói là rất khá giả. Bố mẹ em làm bất động sản, tín dụng, vàng,... Em đi du học ở thành phố được mệnh danh là đắt đỏ nhất thế giới.

Em gặp rất nhiều người, giàu có - có, giỏi giang - có, tốt - cũng có... Thế mà em vẫn chẳng yêu ai.

Thế rồi về nước đi làm gặp anh ấy. Nhà ở quê, oto còn chẳng vào được tận cửa. Bố mẹ làm nông nghiệp. Nhà vệ sinh xa chỗ ngủ... Vô số điều mà mọi người biết về nhà ở quê thì hiểu. Anh ấy chỉ mới bắt đầu sự nghiệp, nên chưa có gì nổi trội. Quá bình thường với lương tháng 6tr.

Thế mà em yêu anh ấy. Có nằm mơ em cũng ko nghĩ mình yêu một người khác xa mình như thế. Cứ như trong chuyện tình xì tin của giới trẻ, hay phim ảnh truyền hình.

Từ những ngày đầu tiên, bọn em ko dám đến với nhau, vì quá khác biệt. Khác biệt nthe thì sẽ chỉ làm mất tgian của nhau thôi chứ chẳng mang lại lợi ích gì. Anh ấy cũng không muốn em khổ. Anh ấy bảo rằng, cứ nghĩ đến nhà cửa anh ấy đang ở, và cuộc sống của em, nó là hai thế giới khác nhau ko thể chạm tới được, cũng ko nên chạm tới. Bọn em chia tay nhau.

3 tháng rồi ko chịu được nữa lại quay lại. Sau đấy bọn em công khai yêu nhau. Bố mẹ 2 bên cũng có chút gợn nhưng rồi vì 2 đứa yêu nhau nên cũng chấp nhận.

Anh ấy rất tốt, thực sự rất tốt. Ngoài nghèo ra, thì mọi thứ đều ổn.

Em quyết định tự mình sẽ thay đổi tất cả tương lai của mình, gây dựng nó cùng với anh. Sướng khổ tự chịu. Và sẽ hỗ trợ anh hết mình.

Ở bên anh ấy em rất hạnh phúc. Tuy nhiên em vẫn lo sợ. Lo sợ em hy sinh cả cuộc đời rồi, nhỡ một mai anh ấy thay đổi. Em tin anh ấy bây giờ, nhưng những câu chuyện em đọc cũng thấy được rằng, rất nhiều người lấy chồng từ nghèo khó, đến khi có tiền rồi lòng dạ đổi thay. Có bạn em con trai bảo rằng, "trước kia tao chúa ghét và rất căm phẫn ai ngoại tình, thế rồi tgian trôi qua, giờ tao lại ngoại tình, tao ko hiểu nổi nữa, nhưng tao yêu cô ấy". Em cứ bị điều này ám ảnh mãi và thật sự không biết phải làm sao?

Chia tay anh ấy, em không thể. Các mẹ cho em lời khuyên với."

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tinhyeumangtheo
    Đang tải...

2. dacsanlongnhanhy

dacsanlongnhanhy 0978 249 568

Chồng giàu mà ko hạnh phúc thì cũng chẳng gia ji

3. hongbuivt88

hongbuivt88 Bắt đầu nổi tiếng

hic mình cũng chồng nghèo nhưng mình cũng nghèo

4. Trần Thùy Linh 98

Trần Thùy Linh 98 Thành viên tập sự

Nói ra thì nhiều ng bảo con gái thời nay thực dụng, nhưng rõ ràng là họ vẫn có xu hướng thích lấy chồng giàu hơn. Lấy chồng nghèo đúng là một canh bạc, rõ ràng ng bạn lấy giỏi giang, có ý chí... nhưng đôi khi là số phận, dù chăm chỉ cày cuốc mà vẫn không giàu nổi. Nhỏ bạn mình cũng lấy chống nghèo từng nói "đằng nào cũng là một đời con gái, lấy chồng chọn người giàu mà lấy". Mọi ng cứ bảo "nghèo mà hạnh phúc là được" thử hỏi với xã hội như hiện nay, nghèo có hạnh phúc được không? Có thể thời gian đầu bạn hài lòng, bạn thấy thế cũng được, nhưng đến khi có con rồi áp lực đồng tiền đè nặng, lúc này bạn chỉ ước mình không nghèo thôi, để lo cho con cái, để có cuộc sống đầy đủ hơn....lúc ấy chẳng ai nghĩ đến cái gọi là "hạnh phúc" đâu.

5. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

bạn ấy nói rất thực tế ,Mình nghèo và cũng lấy ck nghèo. Mình ko mong vc mìh giàu đc như Ông nọ bà kia , nhưng cũng phải có cs dư dả , ko phải lúc nào cũng nghĩ ngợi và lo thiếu tiền như vậy thì mới mong hp đc.

6. Muathudenroi

Muathudenroi Thành viên mới

Giàu không đảm bảo hạnh phúc nhưng nghèo thì khó mà sống hạnh phúc được, các bạn đừng so sánh với ngày xưa nhé, ngày xưa cả xã hội đều nghèo nên mọi người đều sống được và cảm thấy thoải mái, nhưng bây giờ thì khác đấy, bạn không có tiền, bạn khó có thể sống chu toàn được.

7. tinhyeumangtheo

tinhyeumangtheo Thành viên sắp chính thức

Chán nhỉ. Đúng là yêu thì như nào cũng đc chứ lấy thì chắc phải tìm cho mình một chỗ dựa vững chắc thôi. Chứ mong manh thế, cả một đời người....

8. Bluehieu94

Bluehieu94 Trẻ không chơi già hối tiếc

Bây giờ lấy chống rồi ko môn đăng hộ đối cũng khổ lắm. Đúng là quyết định ở bạn chứ ko phải ở ai. Sau này sướng bạn được mà khổ bạn chịu. Haizzz

tinhyeumangtheo thích bài này.
  9. Toàn Long

Toàn Long Bắt đầu tích cực

lấy chồng đúng là như chời 1 canh bạc, chẳng thể lường trước được điều gì, bạn hay tự tin lên, đừng nghĩ nhiều quá và hay suy nghĩ cho thật kỹ.

10. me-cubi

me-cubi

chuẩn 100% luôn :D:D:D

11. daophuong11

daophuong11 Thành viên mới

chị nói quá chuẩn luôn ạ. Nghèo quả là quá khó mà sống hạnh phúc đc, nhất là khi ng chồng lại k có ý trí phấn đấu

12. beepol

beepol Bắt đầu tích cực

Mình luôn nghĩ là nên lấy con người là trung tâm bạn ạ.
    Bây giờ nghèo nhưng sau này 2 người quyết tâm gây dựng thì sao? Chủ yếu là người đàn ông của bạn. Hãy xem xét kỹ tương lai của anh ấy, nó sẽ quyết định cuộc sống của bạn.

My Mỳ 167 thích bài này.
  13. Dezaino

Dezaino Thành viên nổi tiếng

Nghèo thì lâu chứ giàu chả mấy, cứ yên tâm mn ạ, chỉ cần vợ chồng yêu thương, đồng cảm là làm ăn lên như diều gặp gió ấy mà...

My Mỳ 167 thích bài này.
  14. biri

biri Chuyên tôm sú lột và hải sản tươi ngon, giá rẻ

Nhà bạn giàu thế thì lo gì, lấy chồng bố mẹ vợ cho nhà cửa, vốn làm ăn... hơn khối người 2 bàn tay trắng ko có gì cả

My Mỳ 167 thích bài này.
  15. conngoannhat

conngoannhat Thành viên chính thức

Lấy chồng nghèo người ta hay có tính mặc cảm " tự ti " bản thân cao lắm. Không biết nhường nhịn nhau thì sẽ rất khó sống với nhau được.

16. hoang_thi_nhi

hoang_thi_nhi Thành viên chính thức

Biết là nghèo sẽ khổ, nhưng không phải vì thế mà không yêu trai nghèo, có biết bao chàng trai nghèo bởi vì điểm xuất phát của họ làm gì có gì để mà đòi hỏi, nếu xã hội này ai cũng nghĩ đến việc lấy trai giàu thì trai nghèo thế nào? cái quan trọng nhất trong tình yêu gia đình là người phải hợp nhau yêu thương nhau cùng nhau giúp đỡ tiến lên. mình có quen vài cặp vợ chông là bạn bè - người quen của mình, 2 vk ck họ ra thành phố làm ăn tay trắng, giờ cũng có nhà cửa chung cư đàng hoàng cty này nọ, mặc dù vk xấu nhưng ck rất yêu thương, bởi đàn ông chân thực họ quý trọng người cùng họ vượt lên trong khó khăn vất vả chứ không phải là một người đến khi họ đã thành công bởi điều đó quá bình thường. vì thế lời khuyên của mình nếu chọn trai nghèo là "hãy lấy người đàn ông có chí hướng tiến lên" . Chúc bạn may mắn ! :)

huonganh83xuan hinh thích.
  17. thanhthanh2015

thanhthanh2015

cuộc sống muốn vàn muôn vẻ không biết trước được điều gì

18. Trương Mỹ Hạnh

Trương Mỹ Hạnh Thành viên đạt chuẩn

Đàn ông ban đầu chưa cần nhiều tiền, nhưng ắt hẳn phải có chí em ạ.

My Mỳ 167chuonggio01 thích.
  19. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Cả 2 vc mình đều nghèo, cha mẹ cho 2 bằng ĐH là hành trang, thời gian đầu cũng rất khó khăn, rồi ông trời thương, giờ cũng đỡ, cũng có được chỗ nương thân ở HN và có 2 nhóc.
    Chỉ cần đồng lòng và cố gắng theo đuổi ước mơ :p

ngoc3t thích bài này.
  20. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Ko sao đâu bạn, nghèo nhưng yêu thương mình, có chí là được mà.
    Nhà ck mình cũng nghèo ở ngoại ô, nhà vs xa nhà lại còn chung ít nhất 6 ng lớn và trẻ con,rồi vấn đề nước sinh hoạt, mất nước phải đi mở tận chỗ nhà vs, ... haizz nhìu thứ lắm. CK mình ngày mình sắp đẻ còn nghỉ làm, anh hay buồn phiền vì mình ko kiếm ra tiền, mình phải động viên mãi đấy. Sau đó anh chung vốn làm riêng. Giờ sau 3 năm nhà mình đã tự xây nhà riêng đàng hoàng, cũng có chút vốn định cuối năm mua xe,...
    Ko phải gì đâu nhưng người ta nói đúng, đàn bà hơn nhau ở tấm ck, chỉ cần ck yêu thương và có chí vươn lên, 2 vc đồng lòng, san sẻ nhau là được.

ngoc3tMy Mỳ 167 thích.