Làm thế nào để bé mạnh dạn khi đến lớp?

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi baoduy, 29/10/2008.

1. baoduy

baoduy Banned

Con mình thì 4tuổi rồi. ở nhà thì bé nói nhiều và cũng hoạt động liên tay. Nhưng khi vào trường thì ngựơc lại , cô giáo bảo ít nói , bạn đánh cũng ko dám méc cô. Mình cũng ko biết làm sao để con mình mạnh dạn lên nữa....buồn qúa...các Mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này giúp mình với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi baoduy
    Đang tải...

2. MHuong

MHuong Thành viên chính thức

Con bé nhà mình cũng thế. Đi học bạn cấu, bạn đánh thì chỉ về mách mẹ. Mà ở nhà thì nghịch lắm, đanh đá và bắt nạt cả nhà cơ. Mẹ cháu cũng chưa biết làm sao để cháu mạnh dạn hơn và không bị bạn bắt nạt nữa. Mong mẹ nào có cách hay bày cho mẹ cháu với!

3. Mẹ Minh Khoai

Mẹ Minh Khoai Thành viên tập sự

Con em cũng vậy, chỉ có điều không dám mách cơ. Nếu thấy vết xước hay tím mà hỏi con thì con bảo không biết. Các mẹ rỉ tai nhau: hình như cô dạy như vậy. :(

4. me comcon

me comcon Thành viên tập sự

bé con nhà mình cũng thế rất năng động nhưng ra ngoài thì luôn bám theo mẹ không rời nửa bước. Từ khi mình cho bé đi học và cho bé tham gia vào các lớp học múa và lớp học hát thì bé có vẻ mạnh dạn hơn. Tốt nhất là để trẻ tự làm mọi thứ mình chỉ tham gia cùng thôi như vậy sẽ rèn cho trẻ được tính tự lập cao, ngoài ra luôn khuyễn khích bé để bé có tự tin.các mẹ có kinh nghiệm gì hay thì bảo giùm mẹ cốm con với nhé. Chúc các mẹ luôn vui vẻ!

5. yeudocu

yeudocu Thành viên chính thức

Ðề: Làm thế nào để bé mạnh dạn khi đến lớp?

Rất bổ ích! cảm ơn lamchame.com