Lấy chồng nghèo như canh bạc...

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi tinhyeumangtheo, 6/8/2015.

1. My Mỳ 167

My Mỳ 167 Thành viên chính thức

Em ủng hộ anh chị☺️ anh ny e cũng nghèo nhưng em vẫn một lòng một dạ. Chỉ cần quan trọng nhất là anh yêu thương trân trọng em, và anh ấy có ý chí tiến thủ. Thật sự chỉ cần anh ấy mãi yêu e thì lên núi sống với riêng anh ấy em cũng đi... :)) chúc a chị đầu bạc răng long nhá

Đang tải...

2. Maidhtmhn

Maidhtmhn Thành viên đạt chuẩn

quan trọng là bây giờ ac đang yêu nhau như vậy thì còn lo gì nữa, chị vì anh ấy mà hi sinh cả cuộc sống giàu sang để đến với a ấy thì em tin là a ấy sẽ ko phụ chị đâu :) mong ac hạnh phúc :p:h:

3. topaz2011

topaz2011 Thành viên rất tích cực

Cái phút say nắng say gío bạn của bạn nói là đúng, ai cũng có phút giây ngoai vợ ngoài chồng, nhưng quan trọng là mình nhận ra cái gì là giá trị đích thực của minh

4. Cherrytp

Cherrytp Thành viên mới

Mình cũng giống bạn. Chấp nhận lấy chồng nghèo vì chồng mình cũng là người có chí tiến thủ. Nhưng rồi lời nói chả đi đôi với hành động và canh bạc này mình đã thua.

5. vannguyenhn1990

vannguyenhn1990 Thành viên tích cực

Vậy bạn mẹ nó chọn gì rồi, ngồi khóc trong camry hay Thà khóc trong BMW còn hơn cười sau xe đạp

6. tam_ly_An_Binh

tam_ly_An_Binh Thành viên chính thức

Bạn nói: "lấy chồng nghèo như canh bạc" vậy thì tương lai cũng thế, đó là điều không biết trước được.
    Đã quyết tâm cùng nhau vượt khó khăn, xây dựng hạnh phúc thì không nên lăn tăn những điều không chắc chắn như "canh bạc" kia.
    Chuyện gì đến rồi cũng sẽ đến. Hãy trân trọng và nâng niu hạnh phúc hiện tại.
    Chúc bạn sớm tìm được hạnh phúc và an bình.

7. traitimsoida123

traitimsoida123 Mẹ của Nhím^^

Nếu gia đình bạn có đk như thế thì có thể giúp đỡ 2vc bạn. Như mua cho cái nhà để ổn định chỗ ăn ở. Còn đâu 2 bạn cố gắng lv để trang trải cs và hy vọng sẽ khấm khá hơn.

8. namviethanoi

namviethanoi Thời trang nam Owen, thời trang dành cho phái mạnh

Anh ấy của bạn bây giờ làm nghề gì?

9. namviethanoi

namviethanoi Thời trang nam Owen, thời trang dành cho phái mạnh

Bây giờ mn thế nào rồi ??? :( Em nghe thấy hoang mang quá

10. thanhdatjsc

thanhdatjsc Thành viên chính thức

Rất đồng cảm với chị :(
    Ck nghèo thường mình cũng phải chạy đôn chạy đáo lo toan nhiều thứ, cũng phải nghĩ cách kiếm thêm này thêm kia :(
    Chẳng có thời gian để lo cho bản thân, muốn mua gì cũng pải đắn đo.
    Em chưa lấy ck, nhưng ngày xưa yêu 1 bạn cũng hoàn cảnh, chẳng được cưng chiều như các bạn khác. nên em thấu hiểu điều đó.
    Lúc nào cũng nghĩ cho họ, cũng nghĩ cho cả 2, mà k bao giờ dám mua gì, sắm gì, hay làm đẹp gì cho mình :((
    Khổ lắm à. :((

11. nuoc_chanh

nuoc_chanh Mỹ phẩm Nhật Hàn xách tay Anvishop

Hị :( chẳng phải thực dụng hay không, nhưng k có tiền, cái gì cũng mình phải lo, em thấy mệt mỏi, hoang mang.
    Kinh tế không phải lo lắng lo cái khác em còn thấy thoải mái hơn.
    chứ muốn gì mà cũng k thể làm được vì k có tiền, điên lắm >-<

12. Cherrytp

Cherrytp Thành viên mới

L
    Lấy chồng nghèo không chỉ là sự khác biệt về kinh tế và còn phản ánh sự khác biệt và chênh lệch về rất nhiều thứ khác: ví dụ như trình độ nhận thức, sự hiểu biết... Những yếu tố này ảnh hưởng rất lớn đến hoà khí gia đình vì nhiều khi mình biết và mình giải thích cho họ nhưng họ không nghe vì không nhận thức hết được những gì mình nói... mà mình không tham gia cũng không được vì nó cũng ảnh hưởng đến mình mà. Nói chung là tuỳ phúc phận từng người em ạ. Biết đâu canh bạc này em thắng thì sao. Nhưng nếu chị làm mẹ, chị sẽ không khuyến khích con gái mình đưa c/s của nó ra để đánh cược giống mình bây giờ vậy. Bỏ thì thương, vương thì tội. Em cứ căn nhắc cho kỹ. Chúc em may mắn

annecynguyen thích bài này.
  13. Zunyeu

Zunyeu Member

lấy chồng giàu cũng như canh bạc, phụ nữ mình phải độc lập, đừng để lệ thuộc quá nhiều vào chồng

14. annecynguyen

annecynguyen Thành viên mới

Chuẩn luôn mn à. Nhưng ngta đang yêu nhau bảo bỏ thì cũng chẳng thể bỏ ngay được. Với cả nếu tìm được người thực sự yêu thương mình mà nghèo còn hời hợt mà giàu thì mẹ nó chọn cái j? Em nghĩ cuộc đời này có số phận. Mong rằng số phận sẽ mỉm cười với hai bạn

Cô Thị thích bài này.
  15. thuyha_pt

thuyha_pt 0946915882

Tớ cũng lấy chồng nghèo đây. Lúc cưới cách đây 3 năm chồng tớ lương cứng có 4tr/ tháng. Nhà tớ ở quê bố mẹ chỉ là cán bộ bình thường có lương hưu. Bọn tớ hàng tháng vẫn phải chu cấp cho ông bà nội, việc lớn hàng năm cũng phải gánh vác. Lắm lúc cũng mệt. Cơ mà giờ sau 3 năm cũng đâu vào đấy cậu ạ. tớ đã có 2 nhóc, mua được chung cư vay vốn ngân hàng như thế là cũng thấy vui rồi

16. Cherrytp

Cherrytp Thành viên mới

Bạn vay vốn ngân hàng thế nào vậy. Cho mình tý kinh nghiệm đi. Mình đang muốn vay gói 30 nghìn tỷ và vẫn run tay quá. Lão chồng cưới 2 năm rồi mà chưa kiếm được đồng nào đây.

17. thuyha_pt

thuyha_pt 0946915882

Tớ vay gói 30 nghìn tỷ của bidv hoàn kiếm. Thủ tục đơn giản lắm chỉ cần bảng lương, xn công tác, tớ hk ở hn2

18. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Nghèo k phải là cái tội.
    Yêu người nghèo, lấy người nghèo, hỏi có vất vả không? Có.
    Nhưng nếu ng nghèo là người có ý chí, vậy sau này liệu có khổ không? Không. Vì sinh ra trong nghèo khó, ng ta sẽ dám đương đầu với mọi thử thách để người thân của mình không phải chịu khổ như mình nữa.
    Yêu người giàu. Lấy người giàu. Kinh tế có thể k phải lo. Nhưng tinh thần có thoải mái thật không? Chưa chắc.
    Tương lai khi chọn người giàu? Lo ngay ngáy vì "no cơm ấm cật", sợ ra đường gái cua mất chồng- cái này thì có quá nhiều rồi, k cần ví dụ nữa.
    Quan trọng nhất của phụ nữ khi chọn chồng là: người ta có yêu mình thật sự không, có ý chí tiến thủ không. Còn yếu tố giàu, nghèo đừng nên cân đo, đong đếm em ạ.
    Có thể thế hệ các em sinh ra và lớn lên đầy đủ quen rồi nên thấy khó khăn là nản. Nhưng thế hệ 7X các chị chọn chồng, ít ai sợ chồng nghèo mà chỉ sợ chồng không có ý chí tiến thủ thôi. Còn chung thủy hay k, k phụ thuộc vào giàu nghèo, mà phụ thuộc vào suy nghĩ của mỗi con người đứng trước cám dỗ thôi.

19. Ms.Trinh

Ms.Trinh Thành viên đạt chuẩn

Bạn phải tự hỏi 1 điều, Hạnh phúc đối với bạn là gì thì mới có thể nói tiếp được.

Có những người đối với họ, họ chỉ thích lấy anh ấy, hoặc cô ấy làm vợ , chồng, chỉ có ở bên người đọ họ mới thấy hạnh phúc che chở... thì họ chỉ cần đủ ăn, đủ mặt, dư dã chút chút nuôi con là quá ok rồi.

Co những người thì họ phải giàu sang, có quyền lực, sở hữu những thứ đồ công nghệ cao... mới đem lại hạnh phúc cho họ. thì họ sẽ chọn những người giàu, có tiền.

Có những người họ chỉ muốn chăm sóc cho bố mẹ, sợ lấy vợ/chồng sẽ khổ, nên họ ko thèm lấy ai hết...

Đời là vậy, ko ai giống ai hết, cái nào cũng có cái giá của nó hết.

20. Ms.Trinh

Ms.Trinh Thành viên đạt chuẩn

Chị nói quá đúng, những người phụ nữ trưởng thành thường chọn người yêu theo tình cảm hơn. Nếu người yêu đó giàu thì quá tốt, còn kinh tế trung bình khá cũng chẳng sao. Tại vì phụ nữ trưởng thành họ ko thích phải phụ thuộc kinh tế vào người khác, họ có lòng tự trọng để khi trong gia đình có chuyện thì còn có tiếng nói.

Thêm 1 điều nữa là phụ nữ trưởng thành chẳng ai thích thể loại đàn ông, ăn không ngồi rồi, suốt ngày chơi game, nhậu nhẹt... ko lo làm ăn. Dù giàu hay nghèo thì cũng mạc. Còn mấy e gái chọn mấy thằng này là để hốt hụi xong cao chạy xa bay thôi.