Toàn quốc: Giải độc hoàn - Bài thuốc giải độc gan

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi giaidochoan, 17/8/2015.

1. giaidochoan

giaidochoan Thành viên tập sự

Gan là cơ quan to nhất trong cơ thể, cân nặng trung bình khoảng 1,800g, nằm ở phía dưới cơ hoành, chiếm phần lớn khu vực hạ sườn phải lên tới vùng thượng vị và lấn sang cả thành ngực trái.

Gan được đánh giá như một nhà máy kì diệu với nhiều chức năng thật phi thường, trong đó giữ vai trò then chốt về tiêu hóa và đồng hóa, cung cấp chất dinh dưỡng để duy trì sức khỏe và sửa chữa bệnh tật hoặc mô bị hư hỏng. Gan còn cung ứng một chức năng quan trọng nhằm giúp đào thải các chất cặn bã độc hại ra khỏi cơ thể. Điều đáng tiếc là hiện nay bệnh về gan lại đứng vào hàng thứ tư so với những chứng bệnh giết người cao nhất, chỉ sau ung thư, bệnh tim mạch và tai biến mạch máu não. Tại sao thế? Phần lớn là do thói quen ăn uống không thích đáng, uống nhiều rượu bia, hút thuốc là, thực phẩm bẩn, nhiễm hóa chất, lười vận động, áp lực công việc, stress,…
    Bà mình đã chữa bệnh bằng thuốc nam nhiều năm, bây giờ già rồi không làm nữa, nhà cũng không ai theo nghề của bà. Gần đây khi thấy cả nhà tụ tập ăn uống, thấy các cháu uống nhiều bia rượu say rồi mệt mỏi mấy ngày hôm sau, bà một mặt khuyên các cháu uống ít rượu bia, một mặt kỳ cụi nấu cao giải độc gan cho các cháu. Ông xã mình và mấy anh em uống ai cũng bất ngờ khi thấy cơ thể đỡ mệt mỏi hơn, không đau đầu sau mỗi trận nhậu (do bắt buộc nhé chứ các ông ấy giờ cũng sợ rồi, trốn được là trốn),thằng bé con nhà mình bị nhiệt suốt, cụ cho uống cao nay đỡ nhiệt hơn, mình nóng trong hay bị tiểu buốt tiêu rắt uống cũng đỡ luôn, thế là cả nhà mình ai cũng có cao để uống. Mình tự nhiên nghĩ, bài thuốc hay thế này mà để thất truyền thì phí quá, nó rất hữu ích cho mọi người nên giới thiệu bài thuốc này tới mọi người, tạm gọi là Giải độc hoàn.

Thành phần chính của bài thuốc chữa bệnh gan bao gồm nhân trần, tảo spirulina, rau om, chó đẻ răng cưa (diệp hạ châu), hậu phác, thổ phục linh, vọng cách, chi tử, quế thông, ý dĩ, thần khúc… Phần lớn những vị này thường có vị đắng, tính mát, có tác dụng lợi tiểu, lợi mật, giúp thanh nhiệt khử thấp, sát trùng, tiêu viêm, giải độc, tăng cường chức năng gan. Thuốc có thể lợi tiểu để trừ thấp, có thể nhuận gan, giải độc lại cung cấp được nhiều chất chống oxy hoá để nâng cao sức miễn dịch và ức chế, hỗ trợ tiêu diệt virut viêm gan, bảo vệ tế bào gan.
    Thuôc này dùng được cho cả trẻ em nhé vì toàn lá cây thôi, dùng cho người hay uống bia rượu (giải độc rượu rất tốt, uống trước khi đi uống rươu và sau uống rượu để giải độc), nóng trong, nhiệt miệng, tiểu buốt, tiểu rắt
    Mình post lên trên này tham khảo ý kiến của mọi người, nếu nhiều người có nhu cầu mình sẽ bắt tay vào làm (dưới sự giám sát của bà mình) chứ bà già rồi thỉnh thoảng mới làm cho con cháu dùng, rồi cho ông xã mình biếu các sếp thôi, mình đang muốn được bà truyền lại bài thuôc đơn giản mà hiệu quả.
    Mình cũng nói thật là giá thành không hề rẻ vì làm thủ công nấu rồi cô lại, phụ gia để làm cho thuôc đặc và cứng lại (mới gói được) chỉ là đỗ đen rang lên thôi (nên các mẹ sẽ thấy mùi đỗ đen) chứ không có bất cứ chất bảo quản nào.

Các mẹ thảo luận tại đây cho mình xin ý kiến để xem mình có duyên trong việc tiếp nhận lại nghề của bà mình không nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi giaidochoan
  2. giaohoatannha

giaohoatannha Thành viên chính thức

bài thuốc hay quá

3. giaidochoan

Thuốc này được cô lại nên mọi người không phải đun hay sắc gì cả mà chỉ cần pha với nước sôi sau đó để nguội hơi âm ấm là uống thôi, vì bây giờ mọi người lười sắc thuôc nên bà mình phải nấu như nấu cao ấy cô lại cho tiện sử dụng mà

4. HoneyXinh88

HoneyXinh88 Bắt đầu tích cực

bh thử mới được, trước giờ toàn uống boganic :)

5. Mẹ Linh Đan 245

Mẹ Linh Đan 245 091.2424.225

Bạn cho thêm hình ảnh thuốc đi .

6. giaidochoan

Tối về mình chụp lại gói cao ông xã đang uống rồi post lên nhé

7. giaidochoan

Thuốc nhà mình toàn từ cây cỏ của Viêt nam thôi, nó là dạng thô, nguyên chất, còn boganic là chứa tinh chất

8. giaidocgan

giaidocgan Thành viên tập sự

Nick kia không biết làm sao mà mình không vào được, mình dùng tạm nick này để post ảnh nhé
    Hôm kia làm thử một mẻ được 15 gói, bạn chồng mình lấy 10 gói rồi còn 5 gói thôi, bạn nào lấy alo mình nhé
    ĐTL 0949998818
    email: giaidochoan@gmail.com