con bị suy sinh dưỡng trong bào thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi thaonhi1990, 20/8/2015.

1. thaonhi1990

thaonhi1990 Thành viên tích cực

Em hoang mang quá,hiện em đang mang thai được gần 9 tháng ,từ khi thai nhỏ đến lúc 35 tuần e đều khám tại viện phụ sản trung ương,mọi cái bác sĩ đều nói bình thường,tuần 35 con em được 2,8kg.Sau đấy chục hôm em sang thanh nhàn đăng kí đẻ vì em bảo hiểm đúng tuyến ở đây,sang đây làm các xét nghiệm và siêu âm 2d bác sĩ nói con em quá bé chỉ đc 2,2kg ở tuần 37 và kết luận con em bị suy sinh dưỡng trong bào thai,có để con em cũng không lớn được thậm chí còn còi đi,bác sĩ yêu cầu nhập viện để mổ cho con ra sớm.Em nghe mà chảy nước mắt,hôm sau em quyết định sang phụ sản hà nội siêu âm xem thế nào,bên này bác sĩ bảo con em đc 2,7kg,theo tiêu chuẩn thì 2,7 kg thì vẫn là bình thường .Mỗi viện nói 1 kiểu em thật chẳng biết ở đâu đúng đâu sai,có mẹ nào bị như em không,mà theo các mẹ thì ở đâu đáng tin hơn?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thaonhi1990
    Đang tải...

2. thienthannho090390

thienthannho090390 _Meomeo Híhí_

Mn nên đi khám lại ở 1, 2 phòng khám tư hoặc bệnh viện uy tín nữa mn nhé. Đừng suy nghĩ nhiều quá ảnh hưởng không tốt đến con.

thaonhi1990 thích bài này.
  3. Yen tom

Yen tom Bắt đầu nổi tiếng

Mn ơi, qua chỗ bs ánh xem , trc e khám, mấy bệnh viện đều bảo con e 39 tuần có 2,9kg thôi nhé, viện sản hn, viện 198, mấy chỗ nữa cơ, lúc lên bàn đẻ cũng vẫn kết quả thế, nhưng trc hôm mổ, e khám bs ánh, bs bảo con e dc 3.4kg, kết quả ngày 26/3/2013 hoàng tử chào đời với cân nặng 3,7kg ạ. Choáng, sai số k tưởng, còn bé thứ 2 mới sinh, siêu âm, 3,3, mổ 3,1 sai số chấp nhận dc

thaonhi1990 thích bài này.
  4. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Không sao rồi mn, chú ý khám và siêu âm thường xuyên ở BV có tên tuổi cho yên tâm và cũng có biện pháp kịp thời.

5. bonbon37

bonbon37 Medautay

doc tin cua me no cung dau het ca tim de theo doi. me no vao pshn sa lai cho chac

6. ayd

ayd Bắt đầu tích cực

đi mấy bác sĩ phòng khám tư như bác sĩ Vĩ, bác sỹ Ánh xem mẹ nó nhé, khám sớm còn biết để can thiệp kịp thời

7. thaonhi1990

thaonhi1990 Thành viên tích cực

bs ánh là ở phòng khám nào thế mẹ Yen tom,e định qua 12 5 thái thịnh siêu âm xem thế nào,thấy các mẹ khen phòng khám đó lắm

8. Yen tom

21 lô c vạn phúc mn ạ, về cá nhân thfi e khám bs trí và ánh ơr pk đos nhưng e k thich bs trí vì như nè, lần đầu e sinh mổ do bệnh viện yêu cầu nguyên nhân cạn ối, lúc bầu đứa 2 e vào khám bs trí, hỏi nguyên nhân mổ tập 1, e bảo do bv nói cạn ối, thế là ông ý nói mỉa mai nào là tôi buồn cho bs chính bv của t, nào là e là người mẹ vô trách nhiệm, phải bít cạn ối như nào,chỉ số cạn ối lúc đos, xin lỗi e nói tục chứ con mẹ nhà bs, 2 năm trời, e có chuyên môn chó đâu mà nhớ hay hiểu cái đám chỉ số, nhớ dc tên nguyên nhân thoai chứ, thế là e bye lun

E quay lại khám bs ánh, bs ánh nếu ai khám chưa bít thấy khám nhanh, có vẻ k tận tâm nhưng như trg hợp của e, e thấy bs có trách nhiệm. Tập 1, lúc 38 tuần e sa bs sơn ơr lạc long quân, kiểm tra bình thg thôi, gần nhà, lão ý bảo e vào mổ cấp cứu ngay, con ị trong đó rùi, nhanh k con chết, tổ cha nhà nó, e khóc hết hơi, taxi ra bs ánh lun, chen ngang, bs khám kỹ, kết luận chả sao, mẹ con khoẻ vâm.
    Típ nữa, khi e dc 39t, hôm kiểm tra, bs bẩu e khỏi lo ngừoi bé, k phải mổ, khung chậu to, con 3,4( mấy nơi nói con e có 2,9kg) sau đos 2 hôm e vào viện khám kiểm tra, vì tầm đó khám nhìu vào viện cho đỡ tốn ạ, mẹ nó, bọn bs kêu e cạn ối, mổ, 2 tháng sau e tái khám bs ánh kiểm tra xem mổ ổn hết chưa, bs bẩu với cái bệnh án này thì mổ là lời khuyên vô trách nhiệm, nặng hơi tiền, mẹ con khoẻ mạnh, các chỉ số thuận lợi, nc ối giảm là giảm theo đúng lịh trình phát triển của thai, k phải là cạn. Hĩx, mổ oan

Đứa 2 thì bt, có 1 lần e khám, lúc chờ, nghe bs tư vấn cho 1 cặp mấy năm k con do vợ, bs bẩu đuwngf tới khám nữa, đừng nghe bs nào nữa, nghe họ chưax k dc đâu, tốn tiền, sức khoẻ mẹ suy yếu vì thuốc, tuổi cao dần, dẹp đi, 2 vợ ck nghe chú, về tẩm bổ, chuẩn bị 50tr, với chị này thì chỉ cần 1 lần thụ tinh nhân tạo là khả năng có rất cao, khỏi chữa mãi làm gì và hướng dẫn họ khá chi tiết

Bs cường nổi tiếng tôn thất nghiệp hay thuyết, e k nhớ rõ điaj chỉ, e khám, kỹ càng nhưng thái độ lạnh tanh, e chả thik

Túm lại, e thấy ông ánh tuy khám có vẻ ẩu nhưng kết quả thì k hề ẩu và khi bệnh nhân có vấn đề thực sự thì ông ý vẫn cho những lời khuyên thật

9. Yen tom

Mn ơi, e bán dầu dừa hand made, dưỡng da cho mẹ bầu, mẹ bầu dùng còn có tác dụng tốt chi não bộ và hệ xương của bé
    Hạt kê, tốt cho thai nhi, giảm tình trạng khó chịu do nghén và các bệnh tiêu hoá hay gặp trong thai kỳ
    Cá hồi giá tốt, ngon, bổ dưỡng, nhưng tuần nên ăn 2 bữa thui ạ
    E có rau chùm ngây, nhưng nhà ăn k hết mới bán nên nếu mún mua mn đawtj trc, e bảo bà ngoại xem, còn thì mới bán dc nhé

Các tác dụng e k quảng cáo suông, mn cứ tìm mạng là thấy, cực tốt cho bà bầu, có nhu cầu mn ơis e nhé

FS toàn Hà Nội đơn hàng tổng các loại từ 1kg ( 200ml với dầu dừa), ít hơn ship 10k. Mua từ 2kg có KM. Toàn bộ sản phẩm đều bao ăn.

0976 224 194

- Cá hồi đã lọc bỏ da, xương, mỡ, dùng nấu cháo, làm ruốc, thịt tươi đỏ 150k/kg

- Kê 100k/kg, mua từ 3kg giá 95k/kg.

- Yến mạch Đức Hahne hạt nhỏ 60k/h, mua 3 hộp giảm 10k/3 hộp, 4 hộp giảm 5k/ hộp

- Dầu dừa nguyên chất, k pha tạp, k bị tách lớp, dùng làm đẹp, nêm cháo bột, nấu ăn. 65k/100ml

- Bộ đúc tay chân 3D có đầy đủ bao bì, nhãn mác nhập khẩu Mỹ, an toàn, k độc hại với trẻ sơ sinh, nhanh, dễ trong 3 phút là xong. 1 bộ làm được cả 2 tay và 2 chân bé dưới 1 tuổi, bé lớn mua thêm bột 300k/bộ

Https://www.facebook.com/meyeutomtep

Đc: xuân đỉnh, từ liêm, hn