3 tháng đầu: Làm thế nào để nhanh co em bé

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi trinh thi ly, 21/10/2008.

1. trinh thi ly

trinh thi ly Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ! Em là thành viên mới,xin mọi người cho tràng pháo tay để đón em nhạ
    Các mẹ ah!cuối tháng 12 năm ngoái em có em bé được 10 tuần thì bị thai lưu,em buồn quá khóc rất nhiều,sau đó nghe mọi người nói cắt thuốc bắc đổi máu em uống được 10 tháng và cố gắng kiêng được 6 tháng như mọi người khuyên,đến thángthứ 6 thì kinh nguyệt của em ko đều,hơn 2 tháng em mới bị HK,sau đó hơn 1 tháng của kỳ sau lại bị,nói chung là ko đều đặn,em có cắt thuốc điều kinh uống thấy tháng vừa rồi chỉ lệch nhau có 3 ngày thôi,tháng này em có chuẩn bị tinh thần nhưng ko biết có đậu không,tháng trước em QH vào đúng ngày rụng trứng như cảm nhận nhưng hy vọng mà vẫn ko có,em lo lắng quá,liệu em có vấn đề gì không nhi?làm thế nào cho nhanh có em bé:twisted:i,em phài làm thế nào để ko bị như lần trước,chắc em chết mất
    Khoảng 3 tháng nay em còn thấy bên trái vùng xương chậu ,chính chỗ vùng lông mu bên trái bẹn thấy nhức ,nhức mỏi mỏi và dấm dứt lạ cảm giác nóng hơn bên cạnh,các mẹ có biết như vậy làm sao không,em định đi khám nhưng ko biết chỗ nào khám phụ khoa tốt và chỗ đó có phải là khám phụ khoa khôg nữa?Em đang ở BẮc Giang nhưng tính phải ra HN khám đấy,mẹ nào có địa chỉ tin cậy cho em nha,vào BV lâu lắm,
    Cảm ơn các mẹ giúp đỡ>
    Em mong sớm có ngày được khoe với các mẹ về em bé của mình lắm(em mới chỉ cso thai lần đầu thôi)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trinh thi ly
    Đang tải...

2. meminhcoi

meminhcoi Thành viên mới

theo mình thì tốt nhất là bạn nên đi khám BS để được chuẩn đoán bệnh chính xác nhất, vì mình thấy hiện tượng của bạn lạ lắm chưa gặp bao giờ.
    Còn phòng khám phụ khoa thì nhiều lắm, mình thì từ trước đến giờ chỉ đến BV phụ sản khám thôi. Để biết nhiều các địa chỉ phòng khám hơn bạn xem ở đây nhé :
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=13

3. trinh thi ly

Em cảm ơn mẹ của bé nhiều nha,hôm qua em đi siêu âm BS bảo bình thường,tử cung binh thường,ko co vấn đề gì?nhưng em vẫn lo lắng

4. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Bạn ơi, nếu mọi thứ điều bình thường thì tốt rồi , nên kiểm tra cả chồng nữa để chắc chắn. Cả hai vợ chồng nên giữ tinh thần lạc quan thì mới mau có con , căng thắng rất khó có em bé. Chúc bạn sớm được toại nguyện. Nói nhỏ nhé , mình 4 năm mới có con đấy.

5. trinh thi ly

Trời! như thế chắc là mong mỏi lắm nhỉ? mình mới lấy chồng 1 năm thôi mà thấy lâu lắm rồi,mình mong mỏi có em bé lắm ,cậu biết không mỗi tháng chậm kinh mình phải thử mấy lần,lầnd nào cũng 1V mình thất vọng ê chề như muốn phát khóc lên,vì thế có lúc mình thấy CS vô nghĩa nữa,minh tìm được trang này thất vui vì được nói chuyện với các mẹ

6. CACHUA1234

CACHUA1234 Thành viên tập sự

Ly nhu vay thi nham nho gi so voi minh, minh da 2 lan bi hu thai roi, moi lan cach nhau den 1 nam lan, minh cung da co gang may thang nay roi nhung van ko co ket qua, khong biet minh co bi lam sao khong nua???? minh cung dang mong co baby lam dau minh cung da co mot thang cu 5 tuoi roi...

Minh dang chan doi lam day, co me nao biet cach gi de mau co baby khong??? minh & ox da di kham du thu bsi noi binh thuong nhung da hon 6thang roi van chua co tin vui...????

7. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Đúng là mong mỏi lắm , mà đi khám tây y bs nào cũng bảo bình thường :( , chu kỳ của mình không đều , bs cũng bảo bình thường :(, mà mình toàn đi khám trưởng, phó khoa sản , rồi trung tâm công nghệ phôi của viện quân y 103 thôi. Chữa mãi tây y ko xong, có người chỉ chỗ chữa đông y , đến đó chữa 2 tháng là có luôn :). Nhưng lạ 1 cái là chữa chỗ bà lang ấy, nếu có bầu thì có rất sớm, 4- 5 tháng chưa có thì khó có bầu lắm.
    Hai bạn ơi, mình rất hiểu cảm giác của hai bạn , nhưng đừng căng thẳng quá , giữ tâm trạng vui vẻ , lạc quan thì mới chóng có baby , chúc hai bạn sớm toại nguyện .

Last edited by a moderator: 24/10/2008
  8. trinh thi ly

Mẹ bầu ơi! mình cũng đang cắt thuốc bắc uống đấy mà chẳng biết có kết quả gì không,thực sự mình cũng lo như mẹ cachua ấy ,ko biết có vấn đề gì không,nếu 1 ngày minh thử thấy 2v thì niềm HP nào có thể sánh được đây,mình cũng mong có ngày sơm được báo tin vui cho các mẹ ,bebeeeeeeee!con yêu

9. CACHUA1234

Cam on me Bau nha, ai cung bao vo chong minh phai giu tam trang that thoai mai... thi moi de dang co baby duoc, nhung kho wa me Bau oi.
    Kinh nguyet cua minh deu lam nen thang nao bi tre 1-2 ngay la minh mung lam, mua que ve thu... nhung cu that vong hoai.
    Co dua ban cung cho minh dia chi di boc thuoc Dong y, nhung minh chua di... nhung neu thang nay khong duoc nua chac minh phai di thu thoi.

10. Huyen Linh

Huyen Linh Thành viên mới

Mình thấy khám phụ khoa ở 56 Hai Bà Trưng cũng được, mình có thể chọn bác sĩ khám cho mình, chỉ tội khám ở đây hơi đắt một chút

11. trinh thi ly

Sao các mẹ ở đay đã từng đi káhm rồi sao không cho chịem biết chính xác đắt là bao nhiêu tiền cho 1 lần khám nhỉ?để nhiều mẹ ởđây tham khảo nhỉ?mẹ huyenLinh đi khám ở đó bao nhiêu cho 1 lần khám vậy ,mĩnh sẽ tới đó khám

12. trangson05

trangson05 Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi mình cũng đi khám Tây y bác sĩ bảo bình thường mà mãi chẳng gì, bà lang mà bạn nói ở đâu vậy, cho mình xin địa chỉ với?

13. CACHUA1234

Huyen Linh oi, 56 Hai Ba Trung???? o SG hay HN vay?? o do chuyen kham ve hiem muon, cham con ha?

14. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Thông thường các phòng khám tư hoặc nhà nước xịn xịn một chút giá khoảng 100k. Hoặc bạn có thể tham khảo khám ở phòng khám Việt Sing 83B lý thường kiệt. Các chị ở cq mình toàn khám ở đó , bác sỹ sản chuyên môn tốt và cũng ở viện C .Cái thích nhất là được tiếp đón tận tình, tư vấn kỹ càng và sạch sẽ. Nhưng cốt lõi nhất là bạn phải giữ được tinh thần thoải mái mới nhanh có tý nhau được

15. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Mình trả lời giúp vậy . Ở HN bạn ah

16. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Bạn ơi, mình đi khám ở chỗ bà lang Kim, trên đường Đê La Thành, Đống Đa, HN, mình không nhớ chính xác địa chỉ, nhà bà ở cái ngõ cạnh Ô chợ dừa cũ, giờ chợ đó xây thành TT thương mại rồi , điện thoại là 04 3851 8293. Bạn gọi điện cho bà để hỏi lại địa chỉ nhé. Nếu bạn đến đó chữa bạn lưu ý:
    1. Chỉ nên uống thuốc của bà thôi nhé , con dâu bà cũng đang học nghề của bà nhưng thuốc của cô ấy đắt đấy.
    2. Đến đó bạn để ý biển nhé, đúng nhà bà lang Kim thì hỏi, cạnh đó cũng có người chữa nhưng đến chỗ bà tốt hơn.
    Các chị chữa ở đó khuyên mình như vậy đấy. Chúc bạn sớm có baby.

Last edited by a moderator: 19/11/2008
  17. Huyen Linh

Hic hic, sorry vì không trả lời bạn ngay được, mình bận quá với lại mấy hôm Hà Lội mình bị mưa nhiều, nước ngập, nhà mình bị mất điện đến hôm nay mới có. Mình khám phụ khoa ở 56 Hai Bà Trưng, riêng tiền khám là 150k mẹ nó ạ. Nhưng nới khác chỉ mấy chục, một trăm là cùng thôi.

18. Huyen Linh

Cảm ơn agừ & cún đã trả lời hộ mình, ở đấy là phòng khám dịch vụ của bệnh viện phụ sản trung ương bạn à. Các bác sĩ ở phòng khám đấy đều là các bác sĩ giỏi của viện C thôi.

19. CACHUA1234

Cam on Agu & Cun nhe, rat tiec minh o SG.

20. CACHUA1234

Minh cam on Huyen Linh nhe, minh o SG,thoi thi chac minh se phai den Tu Du thoi...