AI CẦN TRẮNG RĂNG BƠI VÀO ĐÂY Ạ :D

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Ms.Thoa, 8/9/2015.

1. Ms.Thoa

Ms.Thoa Thành viên sắp chính thức

Bản thân em răng chắc, bóng nhưng lại vàng, nhìn xỉn màu không được đẹp. Em dùng SP lấy axit trái cây không gây hại men răng nên đã cải thiện được khoảng 80%, tuy nhiên để tiết kiệm Chi phí thì em thấy các cách sau rất hữu hiệu đặc biệt là vỏ chuối và chanh, là những nguyên liệu dễ tìm và có sẵn trong bếp, sử dụng rất hiệu quả nhưng phải cần kiên trì :D

1. TRẮNG RĂNG VỚI BÁNH MÌ:

Nguyên liệu:

1 cái bánh mỳ
    Kem đánh răng

Cách làm:

Nướng bánh mì cho tới khi vỏ bánh cháy đen. Cạo lớp cháy lấy 1 phần nhỏ và hòa lẫn với kem đánh răng, chà mạnh răng bằng hỗn hợp này trước khi đi ngủ. Với hỗn hợp này bạn không nên dùng thường xuyên mà chỉ dùng 2 lần/ tuần.Răng trắng lên trông thấy.

Số vỏ cháy còn lại bạn hãy gói vào túi cất ở nới thoáng mát lần sau dùng với lấy ra trộn nếu không kem đánh răng sẽ dễ bị khô lại.

2. Cách làm trắng răng với vỏ chuối

Nghe có vẻ lạ nhưng vỏ chuối chính là một người bạn tốt của hàm răng trắng bóng, bởi các hoạt chất có trong vỏ chuối hoạt động như một chiếc nam châm lấy hết đi những mảng bám vàng ố xấu xí trên răng của bạn để lại bởi quá trình ăn uống nhai nuốt.

Không chỉ có vậy, các vitamin D có trong chuối sẽ giúp cho răng chắc khỏe hơn rất nhiều. Tất cả những gì bạn cần làm là dùng vỏ chuối chà nhẹ nhàng lên răng của mình và để trong vòng 2 – 10 phút, sau đó đánh răng lại thật sạch và súc miệng, răng bạn sẽ trắng bóng và chắc khỏe không ngờ đấy! Chú ý không để chà vào phần lợi gây chảy máu.

Bên cạnh đó, mỗi khi bị đau răng bạn có thể tận dụng vỏ chuối để làm thuốc chữa đau răng, bằng cách dùng vỏ chuối rửa sạch, cho thêm đường phèn vào nồi đun cùng lượng nước vừa đủ, bắc ra để nguội, ngày uống hai lần chữa đau răng rất tốt.

3. Cách làm trắng răng với quả chanh

Quả chanh cũng rất hữu ích trong việc làm trắng răng. Bạn hãy lấy vài giọt nước cốt chanh pha thêm muối rồi pha hỗn hợp này lên răng và chà rửa bằng bàn chải. Để nguyên trong vài rồi rồi sau đó súc miệng thật sạch với nước. Áp dụng phương pháp này hai lần một ngày, kéo dài đến hai tuần là bạn có thể loại bỏ hết mảng bám cũng như cao răng bám trên răng rồi đó!

Một cách khác cho bạn: xay nhỏ vỏ chanh rồi trộn với bột nở và muối tinh cùng nước, sau đó dùng như kem đánh răng bình thường. Bên cạnh đó có thể dùng bông thấm nước chanh và đánh nhẹ lên răng để thấy được sự thay đổi.

4. Cách làm trắng răng với baking soda

Baking soda ngoài công dụng dùng để làm bánh và ưu điểm rẻ tiền, dễ kiếm thì còn là một trong những nguyên liệu tôt để làm trắng răng một cách tự nhiên.

Bạn chỉ cần dùng một lượng baking soda bằng nửa hạt đỗ, trộn cùng kem đánh răng và chải răng bằng hỗn hợp này ít nhất một lần trong ngày. Bạn nên ưu tiên chải răng bằng hỗn hợp vào ban đêm để loại bỏ sạch những mảng bám trong ngày, baking soda sẽ giúp làm trắng răng bạn hơn một cách rõ rệt. Và đừng quên súc miệng thật sạch để tránh lưu lại hỗn hợp trong răng.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ms.Thoa
    Đang tải...

2. nguyenmui_37

nguyenmui_37 Thành viên rất tích cực

chị ơi, nếu đánh bằng chanh thì liệu men răng có dễ bị phá hủy ko ạ? Men răng em kém lắm, bị vỡ răng nhìu rồi :(

3. Ms.Thoa

Chanh thì axit hơi nhiều nên có thể ảnh hưởng, em có thể pha chanh vào nước cho giảm bớt axit, hoặc dùng vỏ chuối là tốt nhất em ạ, vỏ chuối em dùng mặt trong, lành tính nên k sợ.
    Hoặc dùng BXP thiên nhiên nhà C nè, khi nào e lấy dầu dừa, C cắt cho e 1 ít em dùng thử nha, thiên nhiên 100% nên không sợ hư men răng :)

nguyenmui_37 thích bài này.
  4. nguyenmui_37

nguyenmui_37 Thành viên rất tích cực

vâng ạ. hnao cho em thử tí nhé. răng với lợi chán lắm chị ạ

5. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Mình sẽ thử với chuối! Hôm nào cũng chén vài quả mà chưa từng thử làm sạch răng với em này!

6. Ms.Thoa

Mn thử liên tục trong nhiều ngày, chứ 1,2 ngày k thấy hiệu quả mấy đâu. Mình thử rồi mà :)

7. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Sẽ thử ngay và luôn nàng à!
    Hic, tui toàn dùng vỏ chuối để chà giày! Công nhận là sạch và bóng thật, da lại còn có vẻ mềm nữa chứ!

Ms.Thoa thích bài này.
  8. Ms.Thoa

đúng rồi nàng ạ. các loại trái cây có axit nhẹ và tốt hơn các axit nhân tạo. chúc nàng có hàm răng trắng đẹp ;)