Cần giúp: Chăm Sóc Bé Bị Thủy Đậu ( Nhờ Moi Mấy Hôm Thôi Ạ)

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tra_da, 9/9/2015.

1. tra_da

tra_da Thành viên tích cực

các mẹ cho e xin ít kinh nghiệm chăm bé thủy đậu với ạ, con e bị hnay là ngày thứ 3 rồi ạ, đã khám đã bôi và bsi kẻ thêm cellin uống, hòm nay tự nhiên thấy con bị đi ngoài lỏng nén lo lắng quá. Mà mc e cứ lẩm bẩm nói là phải kiêng k tắm k ra gió k ăn đồ nếp bla bla..... Bé đi 2 tuổi ạ. Em cảm ơn mọi người

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tra_da
    Đang tải...

2. chuottui3904

chuottui3904 Thành viên kỳ cựu

Con nhà mình bị một tuần rùi tắm lá và bôi xanhetilen các mụn lên nhanh tẹt nhưng chưa khỏi hẳn, thỉnh thoảng lại lên một vài nốt. Mn ra hàng lá bảo mua lá tắm phỏng rạ là họ bán cho đấy, nhanh khỏi hơn, mình chỉ cho ăn thịt nạc, kiêng tôm cua cá cho đỡ ngứa mn ạ

3. meuyennhi0912

meuyennhi0912 Thành viên rất tích cực

mn bé nhà mình bị từ tháng 3 cớ minhc hỉ tắm nước chè xanh và bôi thuốc thui nhưng bé nhà mình chỉ sốt hôm đầu thui sau đó là bình thường vẫn chơi rất ngoan khoảng 10 ngày là gần như khỏi rùi trôm vía bé nàh mình bị thể nhẹ jmn ạ
    chúc bé nhanh khỏi nhé

4. tra_da

Em cũng đang tắm lá trà xanh cho bé, cứ thấy con ngứa ngáy đêm ngủ k ngon mà lo lắng quá ạ, híc tận 10ngay mới khỏi cơ ạ

5. tra_da

E cũng đang cho bé tắm lá trà xanh thôi, hóc thương quá ăn k chịu ăn mấy, mà hnay e lại thấy bị đi ngoài khổ ghê

6. meuyennhi0912

mình thấy lâu lắm mình cho bé nghỉ học mấy nửa tháng thì khỏi hẳn mn thui cố gắng nhé biết làm sao
    nhưng mn phải hết sức cẩn thận không bị lây đó nhé mình không kiêng đc nên con khỏi thì mẹ bị nè
    những nốt bị vỡ hết sức cần thận không sẽ nhiễm trùng nhé ban

7. nguyenvu

nguyenvu Bắt đầu tích cực

con nhà tớ hồi 3 tuổi bị phải đến 20 hôm mới khỏi, nốt lên chi chít. Bác sĩ dặn giữ gìn vệ sinh sạch sẽ nên ngày nào tớ cũng tắm cho bạn ý, tắm xong bôi xanhmethilen, có bôi thêm aciclovir (cái này là thuốc kháng virus bôi ngoài da), ko cho ra ngoài chơi vì sợ bụi bẩn bám vào các nốt dễ bị viêm nhiễm, giữ gìn nhà cửa thoáng mát sạch sẽ, ăn uống bình thường, dần dần là khỏi tùy theo mức độ nặng nhẹ.

8. meuyennhi0912

bé nhà mn bị nặng rùi bé nàh tớ chỉ mất 10 ngày là gần như khỏi . tó cũng chỉ bôi xanhmethilen thui không uống và bôi bất cứ thứ gì cả và vẫn tắm bình thường

9. medautay2407

medautay2407 Thành viên rất tích cực

bé nhà mình đầu năm cũng bị thủy đậu. mình mua thuốc sắc và lau người ở ngã tư sở 2 hôm là đỡ. 5 hôm khỏi lun chứ ko đi viện mn ạ

10. Shop xách tay Khánh Linh

Shop xách tay Khánh Linh Thành viên chính thức

bạn nên đưa con đến viện nhi khám. Con mình cũng từng bị thủy đậu nặng, phải uống kháng sinh vì nó vào mồm lở hết họng. Không uống nó vào phổi và não. Bác sĩ cho con mình tắm Latacyd.

11. Aisha84

Aisha84 Thành viên chính thức

Mn ơi, bé nhà mình bị thủy đậu từ hồi 4 tháng cơ, cũng phải 2 tuần mới hết hẳn đấy. Cái vụ này chăm vất vả lắm, nhưng mà bệnh lành tính mn đừng lo. Bác sĩ cho Ceelin để tăng sức đề kháng thôi, vì là vitamin C thôi mà mình nghĩ ko phải là do uống nên bị đi ngoài đâu, mà bé cũng 2 tuổi rồi, cũng nhớn rồi mà. Nhưng mà phải giữ gìn vệ sinh cho bé thật sạch sẽ bạn ạ, ngày nào cũng phải tắm, vì bệnh này do vi khuẩn gây ra mà, ko tắm mà giữ quá còn nặng hơn đấy. Bé nhà hồi 4 tháng ngày nào cũng bị lôi ra tắm với Lactacyd, mình ko cho bé tắm lá vì mình nghĩ tắm lá ko được sạch, ví dụ bé bị nóng người rôm sảy thì tắm lá ok, chứ riêng ý kiến của mình thì thủy đậu là bệnh do vi rút, vi khuẩn, cần thật sự sạch sẽ.
    Sau đó cho bé bôi xanh metylen, bẩn 1 tí nhưng nốt nó nhanh khô, nhanh xẹp và nhanh bay.
    Quần áo của con cứ loại xấu xấu cho mặc tạm thôi, vì bôi xanh metylen bẩn lắm mà :D
    Mẹ chú ý bồi dưỡng cho con ăn uống tăng sức đề kháng để chóng khỏi thôi.
    Chúc bé chóng khỏe nhé :)

12. tra_da

Híc e chỉ thấy bsi dặn k kiêng gì cả chỉ kiêng xà phòng thoi, mọi người mách là tắm lá Chè nén e mới mua để. Tắm ạ, ca,r ơn mn nhiều

13. tra_da

Cảm ơn cm ạ, nhìn con mà xót ruột quá cơ ạ chả chịu ăn gì huhu

14. Aisha84

Aisha84 Thành viên chính thức

Lactacyd ko phải là xà phòng bình thường mn ạ, chuyên dùng để tắm cho bé mà :D. Em vẫn dùng lá chè để rửa cho bé khi bé bị hăm, vì nó khô ráo lắm :D.

15. namviethanoi

namviethanoi Thời trang nam Owen, thời trang dành cho phái mạnh

Mẹ nó mua thuốc tắm với bổ sung vitamin hợp lý cho con. Bệnh này cũng lành mn ạ. Kiêng gió kiêng nước nữa con nhanh khỏi, Chú ý giữ chân tay bé đừng để khua khoắng lại nhiễm trùng nha mn !

16. LanChi_Nguyen

LanChi_Nguyen Thành viên chính thức

Bạn ơi ra hàng lá tắm hỏi mua lá chân vịt tắm hàng ngày luôn,lá tắm đun kỹ pha nước đun sôi để nguội,ko pha nước lã.Thuốc bôi thì mua của bsi Dung -viện da liễu- 46 Phan Đình Phùng có 2 loại bôi xen kẽ,màu trắng và màu tím.Con mình bị cả 2 đứa,em lây sang chị,bệnh này lành tính mà,chịu khó kiêng ko ra ngoài,vệ sinh sạch sẽ,ngày bôi thuốc 3-4 lần,khỏi ko còn vết sẹo nào luôn.

17. tra_da

E Đ khám bsi ke bitilen í e đang bôi cho con 4l ngày ạ nhìn loang lổ mà kén ăn quấy khóc thương lắm, e tắm bằng lá Chè thôi

18. tra_da

Vâng e cho cháu uống thêm cellin thoi ạ nó là vitamin C mới chỉ bít cho uống cái này thui híc

19. hn999

hn999 Thành viên tích cực

BỆNH THỦY ĐẬU (PHỎNG DẠ, TRÁI RẠ) - CÁCH CHỮA NHANH NHẤT.

Nhà mình làm về thuốc nam có bài đặc trị thủy đậu. Đây là bài thuốc lá cây, chỉ cần nấu tắm 2 ngày là khỏi! Nếu cần thông tin gì tư vấn thêm các bạn cứ p.m cho mình! Mr Cường - 0989 16 73 3O -https://www.facebook.com/baithuocnamhn

20. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Đúng rồi, mình thấy mọi người mách là lá chân vịt tắm mau khỏi đó mn ạ, ngoài ra chú ý vệ sinh nhà cửa, đồ dùng, thân thể nữa