Chống cạnh tranh không lành mạnh!

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi ngochai.ad, 5/5/2013.

1. abayviet

abayviet Nhiệt tình

Ý tưởng mn khá hay tuy nhiên có nhược điểm sau: Những topic bán hàng kém chất lượng, dối trá bán xong chặn luôn nick đó vào topic thì làm cách nào?
    Theo em thay vào đó với những trường hợp cạnh tranh không công bằng hoặc vào comment quảng bá sản phẩm trên topic mình có thể báo cáo BQT bài viết đó sẽ bị xóa. Còn tình trạng cướp khách thì phải chịu thôi! Nếu người mua hàng thông minh muốn sd hàng nhà mình hàng đảm bảo chất lượng chắc chắn sẽ không quan tâm tới lời mời gọi hàng rẻ hơn, kém chất lượng hơn. Nên các mẹ cứ an tâm

Đang tải...

2. tailinh

tailinh Thành viên tích cực

Em cũng phải công nhận điều này, nhiều khi cũng bức xúc, dù em cũng mới bán trên này được một thời gian. Em cũng muốn phản ánh về tình trạng cạnh tranh không lành mạnh. Người ta bảo mua có hội, bán có phường, giá cùng một sản phẩm cũng phải gần tương đương nhau tí (trừ khi hàng giả, hàng kém chất lượng thì không nói làm gì), chủ yếu khâu chăm sóc khách hàng, và khâu hậu mãi của ai tốt hơn thì sẽ được người tiêu dùng đón nhận. Đằng này, em vừa mới post lên được một thời gian, các mẹ cũng ủng hộ nhiều vì em nhập hàng chính hãng, có xe nhà em chở tận gốc nên yên tâm về chất lượng. Trên web lcm có người thấy em bán được (em không tiện nêu tên), liền nhập các sản phẩm đó về, hạ giá thấp, rồi freeship. Nói thật là em cũng là người trong cuộc, cũng hiểu, nếu bán với giá như thế mà lại freeship thì đảm bảo không lãi gì mấy, chưa kể tiền xăng xe. Như thế coi như phá giá thị trường, bán như thế thì thôi, em chịu. Nếu ra chợ, mà phá giá kiểu đấy có khi bị ăn đòn cũng nên.
    Hoặc mấy hôm nay e cũng đọc được mấy bài viết bán sp son môi. Người ta bán 300K. Có chị khác cũng post lên, phá giá còn có 260K. Thử hỏi như thế còn bán buôn gì nữa chứ. Hic.
    Nên em thiết nghĩ, nếu cùng một mặt hàng, nên để giá sàn để không ai phá giá được nữa. Đảm bảo quyền lợi cho người bán. Người mua cũng có thêm nhiều lựa chọn, ai chăm sóc tốt hơn, ai hậu mãi tốt hơn có thể chọn lựa để mua. Cũng như các nhà mạng cũng vậy, một nhà mạng mà hạ giá cước để phá giá thì không thể được, bị phạt ngay lập tức. Chủ yếu CSKH và dịch vụ của ai tốt, người dùng sẽ lựa chọn.

Nhờ mod xem xét ạ.

3. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Phản hồi thì phải cụ thể và có căn cứ! Liệu các bạn có đủ dũng cảm và đủ tinh thần trách nhiệm để sưu tầm bằng chứng và đối chất công khai?

binhthuc thích bài này.
  4. mecuanhim'

mecuanhim' Bắt đầu nổi tiếng

trộm vía em bán hàng chưa bị gặp cái thể loại đó mấy, khách tin dùng, cơ mà em là hàng nhập, sản phẩm khác hàng ở đây nên ko bị cạnh tranh kiểu xấu đó chăng

5. longtit1812

longtit1812 VÌ SỨC KHỎE NGƯỜI VIỆT !

mình luôn đề cao cạnh tranh lành mạnh. mặc dù ít khách hơn, nhưng được lâu bền. chứ chụp giật mình chúa ghét.

binhthuc thích bài này.
  6. Thanmen

Thanmen 4* rồi đó nhé

m cũng bị nhận hàng nhầm 1 vài lần rồi, gần đây nhất là mua măng ớt Hòa Bình mà đến lúc nhận lại là 1 mom bán măng Lạng Sơn

7. huyenthu86

huyenthu86 Tỏi đen giảm men gan, mỡ máu,phòng chống ung thư

Mình thấy chính các mẹ cạnh tranh không lành mạnh đã giúp bạn củng cố thêm lượng khách hàng trung thành với cửa hàng của bạn đấy chứ.
    Vì :
    - Nếu khách hàng cũ của bạn bị lôi kéo bởi 1 cửa hàng khác vì giá của họ thấp hơn. Thì bất cứ 1 cửa hàng nào có giá thấp hơn cũng khiến họ tới cửa hàng đó. Mà bây giờ cạnh tranh nhiều, quảng cáo nhiều, họ biết đến topic của bạn thì cũng có thể biết đến topic của nhiều người có giá thấp hơn của bạn. Bên kia không cần lôi kéo họ cũng tự động ra đi.
    - Nếu khách hàng cũ của bạn hài lòng ở cửa hàng của bạn về chất lượng sản phẩm, về giá, về cách bạn tư vấn lựa chọn sản phẩm phù hợp, cách bạn ship hàng, hướng dẫn họ sử dụng. Thì bên kia chỉ có giá thấp hơn cũng khó lòng lôi kéo được khách hàng của bạn
    - Nếu khách của bạn đã quay sang sử dụng sản phẩm của bên kia vì giá thấp nhưng họ lại ko hài lòng về một trong những vấn đề mình nêu trên, họ sẽ quay lại sản phẩm của bạn và sẽ giúp bạn chống lại những người cạnh tranh ko lành mạnh kia. Bằng cách nêu ra những cái hạn chế của cửa hàng đó.
    - Bạn cũng đã có nhiều khách hàng phản hổi cho bạn về các của hàng cạnh tranh với bạn đó. chứng tỏ bạn đã có ko ít khách hàng trung thành.

nguoikhiemthibinhthuc thích.
  8. binhthuc

binhthuc Bắt đầu nổi tiếng

Đúng rồi. Mình thấy ko phải cứ rẻ là lôi kéo được khách hàng đâu. Quan trọng là chất lượng sp và dịch vụ sau bán hàng với KH nữa

9. longtit1812

longtit1812 VÌ SỨC KHỎE NGƯỜI VIỆT !

kinh doanh cần phải công bằng. chứ chụp giật thế được mấy nhỉ.

10. me-cubi

me-cubi

làm ăn chụp giật ko tồn tại bền vững được, các bạn cứ kiểm chứng, phá giá thì ai tồn tại bền vững được.

binhthuc thích bài này.
  11. Monkey House

Monkey House Thành viên chính thức

chuyện này hay xảy ra nhỉ nhưng nếu e là KH càng như vậy e sẽ càng đánh giá thấp shop dó và sản phẩm, càng k mua :D

12. Nhà Hoa Ban

Nhà Hoa Ban SIM 3G Dcom-ipad-smarphone 240k rẻ nhất thị trường

vâng chuẩn đấy ạ có một số đối tượng kinh doanh không lành mạnh cướp khách của em mà nói thật nuôn bán lãi được bao nhiêu đâu sao phải làm mạt hạ kiểu đó chứ , nge nó có nỗi với lương tâm

13. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Nếu biết ai, chúng ta nên mạnh dạn đối chất với họ. Nếu chưa có bằng chứng hãy tích cực tìm kiếm bằng chứng để đối chất, như vậy sẽ làm người cạnh tranh không lành mạnh sợ.

Nhà Hoa Ban thích bài này.
  14. Nhà Hoa Ban

mod ơi em không biết ạ tại em có đơn hàng lâu rồi mới có mẹ gọi , mẹ ý bảo trước mẹ nó cũng lấy của một gọi cho bảo là' '' vk của em " rồi mang hàng cho mẹ ý . thể nào em mất hết khách em mà biết nick nào em nói cho ra trò mod ạ , ghét nhất cái kiểu đấy ạ 3D3%0043D3%004

webmaster thích bài này.
  15. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

e thì chưa bị vụ nào cướp khách
    hoặc có bị thì mình cũng k biết ấy
    đúc rút kinh nghiệm từ các mẹ để tích lũy cho bản thân :):)

16. Nhà Hoa Ban

một m2 không biết bao nhiêu là kẻ cắp rồi lại còn cướp nữa ạ

17. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

khổ :)
    có vụ nào bắt được tận tay k bác, day tận trán luôn ạ :p:p:p
    e thì vẫn còn tù mù nên chưa biết có cướp và bị cướp ạ

18. Nhà Hoa Ban

mẹ nó ơi kinh doanh qua mạng thì bắt sao đk ạ em mà bắt được ạ em em em biếu thêm mấy khách nữa cho mẹ nó ngay ạ

19. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

ơ, tại vì e thấy bác bảo có c khách hàng của mình bảo có mụ giao rồi
    thì mình xin sdt của mụ là gọi là điều tra được nick trên diễn đàn mà bác
    đối chất ngay ấy chứ, cho ngô ra ngô mà sắn ra sắn ạ :cool::cool:

20. Nhà Hoa Ban

vâng em mà tóm được thì cho ăn khoai luôn mẹ nó ạ , cứ làm ăn không đẹp tỵ nào cả em mà có cửa hàng rồi em bán phá cho tung trời luôn cho biết mặt