Khác: Nghén ngẩm e sợ mùi cơm chín và mùi dầu mỡ quá

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ck_maimeo, 25/9/2015.

Tags:
  1. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

Nghén ngẩm e sợ mùi cơm chín và mùi dầu mỡ quá, từ hôm nghén e chẳng ăn uống gì đc các mẹ ạ , cứ ăn vào là ra hết huhu, e phải làm sao bây giờ ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ck_maimeo
    Đang tải...

2. my_akira

my_akira Thành viên chính thức

Tình trạng chung mà mẹ nó, cố gắng nhé!

ck_maimeo thích bài này.
  3. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

:(( mỗi lần ăn cơm mà e cảm thấy như tra tấn mn ạ, k ăn thì sợ con k đủ chất, mà cứ ngồi mâm ngửi mùi thôi đã k thể chịu đc . nhìu lúc phát khóc :((

4. my_akira

bạn bầu bao nhiu tuần rồi? Trong 4 tháng đầu con ptrien nhờ nội tiết của mẹ đấy, nếu bạn ko ăn đc nhiều cg ko sao, cần bổ sung vitamin tổng hợp, bao gồm cả sắt và canxi nhé! Mình sắp vỡ chum rồi, đợt đầu bầu bí cg nghén dữ lắm mà! Đâu cần nhất thiết phải ăn cơm, bạn ăn bánh mì, ăn các thức ăn nhạt, hoặc uống sữa tươi, thử ăn tất cả các món khác xem sao! Đợt mình nghén mình cứ nghĩ ra món gì là ăn món đó, báo hại chồng phải ăn theo gần 4 tháng trời đấy!

ck_maimeo thích bài này.
  5. bui_tommy

bui_tommy Bắt đầu tích cực

Ăn tinh bột khác cũng được mà mn: bánh mỳ, khoai lang....thiếu gì, đâu nhất thiết phải cơm đâu. 3 tháng đầu con sống nhờ nội tiết của mẹ nên k ăn đc nhiều cũng k sao đâu. K ăn đc thì uống thuốc bổ vào cho khoẻ nhé. Ăn hoa quả vào nữa mn nhé. Ăn đc gì thì ăn, k cần cưỡng bức bản thân làm gì cho mệt.ha ha. Cố gắng qua 3 tháng là hết.

ck_maimeo thích bài này.
  6. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

e đc 4 tuần mn ạ, e sợ mấy mùi bánh mì vs khoai sắn lắm .Chả ăn đc gì, cả ngày chỉ uống nước vs ăn đồ ngọt thay cơm thôi

7. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

thanks mn ạ, từ trc khi bầu bí e đã sợ bánh mì vs khoai săn rồi. Bây giờ thì cần bổ sung gì hả mn ? mà e chỉ thèm ăn quả chua thì có ảnh hưởng gì tới con k mn ?

8. bui_tommy

bui_tommy Bắt đầu tích cực

ăn đồ ngọt ban ngày thôi tối đừng ăn k ăn nhiều liên tục là dễ tiểu đường thai kì í. tớ đây đau dạ dày mà cứ chem chép xoài chua, cóc xanh, khế chua này. chả sao cả, có điều ăn nhiều thì đau dạ dày thôi. mn không ăn đc nhiều thì mua thuốc bổ uống cho cơ thể nó k bị mất chất, uống thêm sữa vào.Morinaga cũng tốt,mà k ngot hoặc sữa không đường cũng được. không ăn được 1 bát thì cố mà nhai nưa bát, hoặc nhắm mắt húp cháo, hoặc đồ gì liên quan đến tinh bột í.

ck_maimeo thích bài này.
  9. gia1612

gia1612

m trc thì chỉ sợ mùi thôi, nhưng hết mùi là vẫn ăn đc

10. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

huhu, sao e thấy bầu bì lại vất vả thế chứ. NGày nào đi làm trong người em cũng toàn thấy bim bim vs bánh kẹo thôi, trưa ngồi gắp đc mấy cái rau xong thì đứng lên, dạo này mẹ ck ngày nào cũng nấu cháo cho nhưng chỉ ăn đc muôi nhỏ thôi ạ, chứ đến muôi thứ 2 là lại cho ra bằng sạch

11. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

e thì thấy mọi ng bảo ăn uống thiếu chất nên hay bị nghén, k bít có phải k, bản thân e thì e kén ăn lắm , k ăn đc nhìu loại thức ăn, mẹ em ngày nào cũng mắng bảo tại k chịu ăn đa dạng :((

12. thuyha_pt

thuyha_pt 0946915882

tầm 3 tháng thì hết mn nhé, trước mình cũng thế, cứ sáng dậy là nôn, ngửi mùi nước xả là nôn. mn thủ sẵn hộp ô mai, ngậm cũng đỡ ghê cổ đấy

ck_maimeo thích bài này.
  13. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

ồ mn k nói e cũng quên, chắc là ăn ô mai cho nó đỡ bị tiểu đường mà lại ngậm đc lâu, chứ e toàn ăn bánh kẹo,mấy chị cty cũng bảo ăn nhìu đồ ngọt bị tiểu đg

14. thuyha_pt

thuyha_pt 0946915882

Ngậm ô mai, chua chua ngọt ngọt đỡ lắm mn ạ. năm ngoái tớ chửa toàn phải thế đấy. Bầu bí tớ cũng ko bồi dưỡng quá, chỉ ăn đủ cơm, đủ hoa quả để đủ vitamin và bổ xung vitamin tổng hợp 3 tháng đầu thôi. nên cân nặng ko tăng nhiều, bé trộm vía cũng đc 3.4kg. tớ tăng cả kỳ có 10kg thôi

ck_maimeo thích bài này.
  15. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

trộm vía, mn ăn vào con hết thích thế ạ, chứ chị dâu ck e tăng 20kg mà con đc 3,4kg thôi. Sau côn cuộc bầu bì lại thêm công cuộc giảm cân nữa, em sẽ thử cách của mn xem sao hihi

16. thuyha_pt

thuyha_pt 0946915882

Tớ sinh xong 1 tháng là về gần như ban đầu. 3 tháng là sơ vin ngon lành roài. Chúc mn bầu bì khỏe mạnh nha, thời gian này quan trọng lắm phải giữ gìn cẩn thận mn ạ

ck_maimeo thích bài này.
  17. my_akira

Bạn ở với mẹ ck chắc chắn sẽ bị tẩm bổ ác liệt đấy! Mình bầu lần 2 rồi nên rút kinh nghiệm, ăn uống vừa đủ và uống thuốc bổ cho bà bầu, tránh ăn nhiều chất và tránh ăn nhiều đồ ngọt! Mấy tháng đầu chưa cầm tẩm bổ đâu bạn nhé! Cứ ăn đc mà ko bị ói ra là đc mà!

ck_maimeo thích bài này.
  18. linkshyn

linkshyn Thành viên rất tích cực

mình cũng nghén hết 4 tháng mới đỡ đấy mn ạ. Lúc nghén công nhận khó chịu đã thế ngày nào cũng phải đi làm, ngày nào đi cũng như kiểu tra tấn ấy. ăn uống thì ko thấy vị ngon, ko thèm gì cả, ăn xong là cho ra hết. Đợt nghén ko ăn đc cơm, thịt cả tháng ko động đến miếng nào đi làm về mình toàn phải vào quán miến ngan ăn vội 1 bát. Sau 4 tháng thì sẽ đỡ hơn. mn cố lên.

ck_maimeo thích bài này.
  19. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

trộm vía, e ước gì đc như mn, chứ sinh xong mà trông phình ra nữa thì lão ck lại chê e thui, hic hic, giờ đã nặng gần gấp rưỡi lão ý rùi

20. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

vâng ạ, gì chứ mẹ ck e là e sợ lắm, mn k bít thì thôi, trc khi cưới e về đó ăn cơm mà đã khoán mỗi bữa ăn ít nhất 2 bát cơm kể cả tối, trong khi ở nhà e một lưng cơm đã k nuốt nổi rồi . Mẹ em bảo cả nhà phải ăn thế, k ai đc giữ eo :(((