Lắm lúc chỉ muốn lấy chồng rồi ở nhà kinh doanh nhỏ.

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi ngochan_zxc, 11/9/2015.

1. ngochan_zxc

ngochan_zxc Ngọc Hân

Trước giờ chưa bao giờ nó nghĩ đến việc lấy chồng. Bời nhìn gia đình nó, họ hàng nó, những ng nó quen biết; có ai lấy chồng rồi mà đc sống một cuộc sống tốt đẹp như lúc độc thân đâu.
    Cãi nhau vì bộn bề cuộc sống thì đã đành, đằng này là bị ngược đãi, đánh đập, rồi có nhà còn ngoại tình, con dơi đủ kiểu. Vì thế mà nó sợ cuộc sống gia đình lắm, nó sợ rồi 1 ngày nó sẽ gặp phải 1 tên khốn nạn như ai đó ngoài kia đã gặp. Và nó cũng sợ cả việc nó cũng sẽ thay đổi một cách xấu xa nếu cs gia đình chẳng đc như nó muốn.

Ấy thế mà sau 2 năm lăn lộn làm công ăn lương, bon chen ngoài thành phố nó lại đang thay đổi suy nghĩ.
    Nó không phải chỉ sống cuộc sống của mình nó mà cho cả thằng em kém phát triển trí tuệ ở quê. Nó biết mẹ nó rất buồn vì thằng em nó có học hành sao cũng chẳng thuộc nổi bảng chứ cái, có viết cả trăm lần vẫn sai chính tả chữ "khuya". Nên nó mới lao đầu vào học và bon chen kiếm việc ở thành phố.
    Một đứa con gái 23 tuổi đầu mà cao chưa tới 1m50, cân nặng thì thôi... con số có lẽ cũng chỉ bằng sự tráo đổi vị trí của số tuổi hiện tại.
    Ấy thế mà nó vẫn ngày ngày nó vẫn chống đỡ vs cuộc sống, kiếm tiền và làm mọi thứ gần như một mình.

Giờ thì nó mệt rồi, nó muốn bỏ tất cả về kinh doanh một thứ gì đó nho nhỏ. Nhưng lại chẳng thể bỏ đi vì mẹ nó ở nhà sẽ bị mấy bà hàng xóm xấu xa, lắm lời nói ra nói vào như nói một bác dâu nhà nó.
    " Đấy. Cho con gái ăn học bao nhiêu năm, tốn bao nhiêu tiền của. Cầm cái bằng về để mở cửa hàng tạp hóa. Thế thì cho nó học lắm làm cái gì. Biết chữ, biết tính toán là đc rồi. Học lắm rồi cũng vác hết về nhà chồng chứ đc cái tích sự gì đâu."

Yêu đương cũng đã vài lần nhưng vì nó nói tới 27 tuổi mà chưa tự lực tài chính đc thì chưa lấy chồng nên khi mấy chàng hiểu rằng nó nghiêm túc với câu nói đó cũng là lúc kết thúc cuộc tình.
    Ấy thế mà giờ cái đứa lúc nào cũng giương cao khẩu hiệu kiếm tiền trước lấy chồng sau lại đang muốn bỏ mọi thứ kiếm thằng chồng và ở nhà kinh doanh mấy thứ nho nhỏ đây.
    Nghĩ mà buồn cười và cũng buồn khóc.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngochan_zxc
    Đang tải...

2. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Xin chia sẻ cùng tâm trạng của chủ thớt , MÌnh cũng hay ghé mục này mà :) - Sự việc gì thì cũng có 2 mặt, ko có gì là hoàn hảo cả đâu . Gái lớn phải lấy ck , con ng cũng có ng tốt ng xấu , có phải ai lấy ck cũng bị ngược đãi , bạo hành.. đâu :) ==> Hãy tỉnh táo tìm cho mình 1 ng ck tốt , ổn định cs và sống hp - như vậy , cũng bớt đi 1 nỗi lo cho Bme, rồi bít đâu sau này có đk còn giúp lại đc Bme ý chứ. :)

3. LinhSan Hoàng

LinhSan Hoàng Thành viên yêu màu tím .

Giờ cũng đang có suy nghĩ này haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

ngochan_zxc thích bài này.
  4. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hj, cuộc sống mà, bon chen nhiều sẽ có những lúc chán nản muốn dừng lại, muốn có 1 người bên cạnh sẻ chia

5. ngochan_zxc

ngochan_zxc Ngọc Hân

Muốn mà chẳng có ai nên vẫn đang phải chống chọi một mình đây chị à. Lắm lúc mệt mỏi lắm ý :(

6. vuongdinhvan

vuongdinhvan Thành viên tích cực

lấy chồng rồi kinh doanh nhỏ thì là ổn định rồi :D

7. ngochan_zxc

ngochan_zxc Ngọc Hân

đấy đang là suy nghĩ của em rồi đấy ạ. Nhưng mà chắc khó thành hiện thực được.

8. lelan13cta

lelan13cta Thành viên chính thức

tớ cũng đang đau đầu trong việc lấy ck. t cũng vừa ra trg, chưa làm đc việ gì thì gặp bao nhiêu sóng gió. bme bảo về lấy ck. cơ mà t lại chưa muốn lấy. cứ lăn lộn đi kiếm tiền. mà kiếm có đc bnhieu đâu. haiffffffffff

9. ngochan_zxc

ngochan_zxc Ngọc Hân

Nhà tớ thì ko ai dục lấy ck cả.
    Lúc mới ra trường tớ cũng chả có chút xíu nào gọi là mặn mà vs việc lập gia đình luôn =))
    Nhưng mà bon chen mệt mỏi, cái gì cũng phải tự làm một mình nên tinh thần đang đi xuống :(

10. lelan13cta

lelan13cta Thành viên chính thức

ừm, chắc lúc nào c cũng 1 thân 1 mình làm nhiều việc vất vả. nên cậu cũng muốn có ai đó chia sẻ đúng không? hì. thôi cố lên bạn ạ. cứ làm từ từ. đến đâu thì đến k phải vội vàng đâu :) fighting :)

11. nguyenthu852010

nguyenthu852010 Bắt đầu tích cực

Ui, tớ trc thề ko ck con gì cả nói ra ai cũng cười, đùng cái 26 tuổi bước lên xe hoa với mối tình hahaha hơn 5 năm (nghĩ chỉ yêu ko cưới) giờ 2 nhóc rùi, hạnh phúc có, khó khăn có. Nói chung hãy sống theo cách của mình đừng vì cái gì mà cố bạn ạ.

12. nguyenthu852010

nguyenthu852010 Bắt đầu tích cực

Nhưng cái gì cũng có khó khăn, nhỡ kinh doanh ko thuận lợi lại nghĩ sao ko đi làm công ăn lương nhỉ. ???

13. ngochan_zxc

ngochan_zxc Ngọc Hân

Em cũng muốn sống theo cách của mình, nhưng mà chưa buông bỏ cuộc sống hiện tại được :D