Thông tin: Bảo Hiểm Nhân Thọ

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi dautayngotngao87, 18/9/2015.

1. dautayngotngao87

dautayngotngao87 Thành viên sắp chính thức

Chào các mẹ Mình có ý định mua bảo hiểm nhân thọ, có mẹ nào đã tham gia rồi tư vấn giúp mình, nên tham gia bảo hiểm của prudential, manulife, hay bảo việt... hiện tại mình đã có gia đình thu nhập 2 vợ chồng 1 tháng là 15 triệu, mình đang ở thuê trọ ở hà nội. chưa có baby, sắp tới cũng có ý định có baby luôn các mẹ ah.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dautayngotngao87
    Đang tải...

2. TrangPhi

TrangPhi Bắt đầu nổi tiếng

Bạn có tầm nhìn xa đấy, chứ như mình mãi giờ con 3 tuổi rồi mới tham gia, cái thời chưa con cái gì rủng rỉnh thì tiêu xài tháng nào hết tháng đó. Đợt vừa rồi chồng quyết định xin nghỉ 1 tuần để tham gia khóa học về Bảo hiểm Manulife nên thấy tin tưởng và tham gia cho e mẹ con. mẹ có nhu cầu để lại cho m sđt để ck m gọi nhé.

3. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Thường thì khách hàng sẽ lựa chọn công ty bảo hiểm nhân thọ bởi hai yếu tố: Danh tiếng của công ty và sự tin cậy của tư vấn viên trong công ty đó.
    Khách mua bảo hiểm của mình cũng vậy.
    Có người nghe mình nói mình là tư vấn viên của Bảo Việt thì ồ lên bảo: Ôi may quá, em đang quan tâm đến Bảo Việt, vì Bảo Việt là công ty đầu tiên bán bảo hiểm nhân thọ và bao nhiêu năm qua, họ vẫn ở vị trí hàng đầu trong lĩnh vực này.
    Có người nghe mình nói mình là tư vấn viên của Bảo Việt thì cũng ồ lên, nhưng họ bảo: Ôi tiếc quá, em thích các công ty có yếu tố nước ngoài hơn, vì em thấy chính sách của họ hấp dẫn hơn. Nhưng em lại muốn ký hợp đồng với chị, vì... em tin chị.
    Mình nói vậy để bạn tham khảo. Bạn là khách hàng, bạn nên chú ý đến cả hai yếu tố khi quyết định ký hợp đồng với công ty bảo hiểm nhân thọ: cả uy tín của công ty và uy tín của tư vấn viên nữa.
    Chúc bạn sớm có quyết định để sớm đi đến ký kết hợp đồng bảo hiểm nhân thọ. Với bảo hiểm nhân thọ, càng ký sớm, càng có nhiều quyền lợi :)

ecoenvir thích bài này.
  4. kumyeu

kumyeu https://www.facebook.com/teamthichtocden

Mình mua cho chồng và con ở manulife nhưng mình vẫn thích prudential. Nhưng nói chung mua ở đâu cũng gần giống nhau thôi. Chỉ là khoản tiền tiết kiệm như mình gửi NH thôi mà

5. lylystore

lylystore Chuyên Túi F1 & Thời Trang Nữ Cao Cấp

Việt hay nc ngoài thì các gói cũng k khác nhau là mấy nên e nghĩ người Việt nên dùng hàng Việt các mẹ à, ủng hộ cho sự phát triển của các DN Việt Nam :h:

6. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Thế còn bảo hiểm của Cathay hay Generali (không biết mình viết có đúng không) thì thế nào, các mẹ thông thái ơi?

7. yenyen1

yenyen1 Thành viên tích cực

Tối ưu hơn nhiều gửi tiết kiệm mn à, BHNT còn có các chính sách chi trả các bệnh lý, chi phí nằm viện nữa chứ

8. kumyeu

kumyeu https://www.facebook.com/teamthichtocden

Đúng rồi đấy. Gd mình cũng dùng của manulife

lamnguyenhong411 thích bài này.
  9. yenyen1

nếu mn quan tâm thì ib cho em nhá, manulife hiện có nhiều gói tối ưu cho khách lắm hihi

10. dautayngotngao87

bạn dùng gói nào của manulife, gói của bạn đóng bao nhiêu tiền một năm

11. dautayngotngao87

Mình đang quan tâm đây, bạn tư vấn giúp mình

lamnguyenhong411 thích bài này.
  12. thunglungxanh_bn

thunglungxanh_bn Trung Tâm Dạy Cắt May Yến Nhi

Mình cũng đang cần tư vấn

13. tomy2012

tomy2012 Thành viên tích cực

Mnhf quan tâm đây, tư vấn giúp mình

14. yenyen1

Chị có thể cho em sdt để em trao đổi với chị được không ạ. Ngày mai em rất muốn mời chị cafe và chia sẻ thông tin với chị

15. trangduongag

trangduongag Thành viên mới

Bạn nên tìm hiểu nhiều công ty, sản phẩm mỗi công ty sẽ khác nhau đôi chút về quyền lợi, bạn xem cái nào phù hợp với mình nhất thì tham gia.

16. bupbemario.bh

bupbemario.bh Thành viên tập sự

Mình làm bên Maritime Bank, bên mình cũng có liên kết 1 số sản phẩm bảo hiểm nên mình sẽ tư vấn qua cho mẹ về việc lựa chọn tham gia các sản phẩm bảo hiểm cho mẹ và gia đình nhé!
    Theo mình thì tham gia bảo hiểm quan trọng nhất là người tư vấn và làm hợp đồng cho gia đình bạn ý. Cần chọn tư vấn chuyên nghiệp và có tâm để họ cung cấp thông tin đầy đủ về sản phẩm và lựa chọn thích hợp nhất cho mẹ và cả gia đình.
    Còn các hãng đều có nhiều sản phẩm phù hợp theo từng nhu cầu của mỗi gia đình. Thường thì phân loại theo nhu cầu như sau:
    + giáo dục - tích lũy tiền cho con đi học, khi mẹ mới có bé nên mua sản phẩm này. Vì nếu có rủi ro xảy ra vẫn đảm bảo tương lai học tập của bé.
    + bảo vệ sức khỏe - trước các bệnh hiểm nghèo, sản phẩm này nên mua cho mẹ và anh xã nè, hoặc mua cho ông bà cũng oki nhé!
    + đầu tư - lãi suất cao, mệnh giá bảo hiểm cũng cao, rút tiền ra và gửi thêm vào đều linh hoạt như 1 tài khoản tiết kiệm của mẹ đó, hơn nữa cũng kèm cả quyền lợi bảo vệ với mệnh giá cao.
    Ngoài ra thì gói sản phẩm nào cũng bao gồm các sản phẩm để cả gia đình cùng tham gia trong 1 hợp đồng bảo hiểm được. Như kiểu mẹ đi ăn buffet thích chọn thêm món nào thì thêm ý.

17. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

18. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

19. cutitngoan

cutitngoan Pháp Danh- Nhuận Hạnh

Bảo Hiểm Nhân Thọ rất tốt, Bảo Vệ và Tích Lũy. Hãy lập ra kế hoạch tài chính cho tương lại của mình và những người thân yêu. Mẹ nào quan tâm đến BHNT Manulife thì ới e nhé, 0945590345. Tư vấn cho các mẹ nhiệt tình ạ, Tks

20. bebaoanh

bebaoanh Bắt đầu nổi tiếng

Làm bảo hiểm hưởng phần trăm gần gấp đôi số tiền khách hàng đóng vào ko thảo mà nhiều người làm quá