Khóa Topic giúp em ạ

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi medaudau139, 8/10/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

2. rongvang1505

rongvang1505 Thành viên rất tích cực

hic chia sẻ với em. Nhà chị cũng hay cãi nhau lắm. Nhưng lại cãi nhau vi cái tội chồng quá chăm và quá sạch lúc nào cũng dọn dẹp rồi làu bàu mệt mỏi. Sạch thì tốt nhưng sạch quá mức khiến cho con cái vợ lúc nào cũng phải ke từng li từng tí thì mệt mỏi. Thành ra nhiều việc con con cũng giận nhau cả tuần.

3. me iu nghé

me iu nghé

hoàn cảnh làm con người ta thay đổi!

4. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

chia sẻ với e, cố gắng suy nghĩ nói chuyện với ck để tìm ra cách giải quyết

5. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Kinh tế 2vc có khá không? Theo mình nếu sắp xếp được thì tìm 1 người giúp việc tin cậy, đế có thể làm giúp bạn các công việc nhà, trông con, và để cải thiện vấn đề ức chế trước mắt với mẹ chồng đã.
    Có người giúp việc thì thỉnh thoảng 2 vc tự ra ngoài đưa nhau đi thư giãn, cà fe với nhau để giải toả stress. Có con nhỏ, thường mối quan hệ vc trẻ sẽ bị ảnh hưởng bởi 1 núi việc nhà, bởi vợ ngoài công việc mệt mỏi thì lại dành hết thời gian cho con.
    Lấy được ông chồng tốt tính nết, chịu chia sẻ việc nhà với vợ thì tuyệt, nhưng đời có mấy ai được hoản hảo đâu mn.

nguoikhiemthi thích bài này.
  6. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

chắc vc hẹn nhau ra ngoài quán cafe ( hoặc quán ăn gì đó) nhỏ to tâm sự riêng để hiểu nhau,cùng nhau thảo luận chia sẻ công việc.

7. bebaoanh

bebaoanh Bắt đầu nổi tiếng

Ôi sao nhà mn giống nhà e thế lão chồng cũng chịu khó và sạch sẽ quá mức cứ đi làm thì chớ về tới nhà là lại bắt đầu làu bàu chuyện nọ chuyện kia làm e mệt mỏi muốn chết

8. me elly

me elly Bổ trợ lái xe B2 0983868830

chia sẻ với em. nói thật 10 người thì 9 người không hợp mc, nhờ vả bà trông con thì cố gắng nhịn và lựa theo ý bà thôi. còn khi con cứng cáp hơn thì đi gửi trẻ, con vừa được học nhiều thứ, vừa giao tiếp xung quanh, lại không phải ở cùng bà nữa. chỉ khi không ở cùng bà nữa thì mới có cơ hội thuần chủng chồng. có nhiều cách thuần chủng chồng, mà cách đơn giản nhất là nhẹ nhàng nhờ vả, chứ cứ mặt nặng nhẹ thì nó còn đánh cho chứ đừng nói là làm. từ từ thay đổi hoàn cảnh tiếp nhé.

9. Tueminh2015

Tueminh2015 Thành viên chính thức

Mình cùng chia sẻ hoàn cảnh cùng mình, 2 vc mình cũng vậy,rất hay cãi nhau về nhiều điều nhỏ nhặt,hơn cái là ck mình vẫn biết giúp vk dọn nhà. Tớ công nhận PN trc và sau sinh, tính khí thất thg do thay đổi hocmonne, dễ buồn, dễ cáu giận, đặc biệt sau sinh dễ rơi vào trầm cảm, vậy nên nếu có thể bạn thử góp ý vs ck xem sao?ngoài ra có đk thì 2 vc nên đi chơi thay đổi ko khí, nếu ck ythuong mình thật sự, mình tin chắc ck bạn sẽ hiểu và thay đổi thôi.
    Còn riêng về mẹ ck?câu chuyện này muôn thủa ko bg có hồi kết bạn ạ, mình học cách bơ đi mà sống, bà nào cũng thương con, nhg cái thg ấy lại làm hại chính con mình, phần nữa do tuổi các bà cũng già rồi, cũng chỉ nhờ vả con cái chứ biết trông cậy ai, chính nthe đã vô tình đẩy các con vào thế khó xử, 1 là có mẹ 2 là có vk,là ng đàn ông đứng giữa là phải biết dung hoà vừa có gđ vừa có bố mẹ, vì khi xảy ra chuyện rồi chống đỡ cũng gian nan. Nếu ck bạn ythuong vợ con thật sự, bạn hãy cgang,kệ bà đi, dù bà có nói xấu bạn ntn đi chăng nữa miễn sao bạn ko phải là ng nvay là ok rồi. Chia sẻ rất thật vs bạn, cách đây gần 5 năm vc mình chia tay cũng chỉ tại mẹ ck, trong khi ck vẫn ythuong vợ con rất nh, tính mình nóng tính, thẳng quá nh khi ko hay, giá như lúc đó mình bớt đi cái tôi của mình thì có lẽ vc con cái mình hp lắm rồi bạn à, bg hối hận thì đã muộn.vậy nên bạn nhìn nhận kỹ mọi vc, hãy sống vì ck vì con, bản thân ng đàn ông chịu khó thì cực kỳ chịu khó, mà đã lười thì còn lâu mới làm

Sửa lần cuối: 8/10/2015
    tit248 thích bài này.
  10. BeMeoCon2015

BeMeoCon2015 Thành viên đạt chuẩn

haizzzz hai vợ chồng bạn này phải nin nhau đi , mỗi người cần quan niệm hướng tới 1 cái chung đó là cốt lõi của vấn đề, CV nhà thì phân công rõ ra, còn chuyên QH kia thì từ từ rồi sẽ có cảm hứng trở lại mẹ nó đừng có lo quá !!!!!

11. bebaoanh

Hee e thì lại muốn chồng lười 1 tí mà ko đc này suốt ngày chỉ biết làm làm và làm đi làm về lại làm việc nhà cho vợ nhưng nghiễm nhiên chịu khó quá nên chẳng bao giờ đưa vợ con đi chơi.bảo đưa vợ con đi chơi là lại cai câu quen thuộc còn làm.bảo về ngoại chơi cũng lý còn làm ôi chán.nếu có đưa vợ con về ngoại thì mắt trước mắt sau là lại về

12. mebaohan_linh

mebaohan_linh Bắt đầu nổi tiếng

Mn noi hay wa. Nha minh cung suot ngay cai nhau nhung dc cai 2 vo ck nong tinh nhung mau quen nen lam lanh nhanh lam.
    Chu top oi, ck ban co hay la`m la`nh truoc ko, nen bot nong gian de noi chuyen ro rang voi nhau ban ah

13. tit248

tit248 Bắt đầu nổi tiếng

mn cố gắng lên. tg con thơ là vất vả nhất mà. thui cố gắng con cứng cáp hơn chút rùi đi gửi trẻ mn ạ. có 2 vc vất vả hơn chút nhưng thỏa mái hơn.

14. medaudau139

Ck mình chẳng bao giờ làm lành trc cả . khó tính lắm. ôi ôi

15. bebaoanh

Nhà e thì toàn ck làm lành trước thôi cũng đang tức nhau mấy hôm nay làm lành nói chuyện nhưng e chẳng thèm nói gì

16. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Nếu kinh tế khá chút mn thuê thêm giúp việc, con nhỏ thì vất vả nên nhìu cái khúc mắc lắm, sau này con lớn sẽ dễ chịu hơn ý

17. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

ây za, dạo này nhiều mẹ trẻ tuổi kêu chuyện gd lục đục quá, ck lươi thì coi như mn chấp nhận đi, như ck em thì chẳng bao giờ động tay việc nhà, e quen rồi nên ko thấy vấn đề gì, còn vấn đề mẹ ck thì may mắn được vào nhà ck tốt, mẹ ck mà cứ đi nói xấu con dâu cũng haiz lắm

18. medaudau139

nhà em nếu thuê giúp việc thì cũng đc, thực ra kinh tế bt thôi ạ, nhưng bà chẳng về cho thì chẳng nhẽ bảo bà về à chị

19. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Cứ thuê đi, bà cảm giác thừa thì bà tự về, còn bà ở lại thì kệ, mình đi làm về ko phải vất vả như trước.

20. Thaoduocthiennhien

Thaoduocthiennhien Thành viên tập sự

Nói lên đây. Nó thấy nó lại oánh choa :v

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.