Khác: em 2 vạch rồi, giờ nên làm thế nào nữa hả các mẹ thông thái? Giúp em với

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi newmoon8488, 8/10/2015.

1. newmoon8488

newmoon8488 Thành viên tích cực

Các mẹ ơi, sáng nay e thử thì lên 2 vạch, 1 vạch đậm, 1 vạch hơi mờ chút. Em chậm kinh 5 ngày rồi. Em mang cả que thử thai sang hỏi dược sĩ gần nhà thì chị ấy bảo khả năng có thai rất cao, mai thử lại cho chắc. Tuy nhiên, 3 ngày nay em lại bị cũm, ho, đau họng, hắt hơi, sổ mũi, hơi thở nóng nhưng không bị sốt. Em có hỏi chị bán thuốc, thì chị ấy bảo PN mang thai lần đầu và ở tháng đầu thì hay bị như vậy, nhưng không sốt thì cũng yên tâm, nhưng con có bị ảnh hưởng gì không thì phải đi kiểm tra mới biết đc. Em chỉ ngậm chanh, xông mũi bằng tỏi chứ chưa dùng bất kỳ viên thuốc nào, kể cả thuốc ngậm ho, đau họng. Hiện tại em vẫn chưa khỏi cúm, đầu bớt đau nhưng còn đau họng, sổ mũi và ho nữa.
    Trước đây hơn 4 tháng, em đã tiêm đầy đủ các loại vaxin Cúm, Rubela, thủy đậu, sởi ở viện VS dịch tễ. Em cũng uống vitamin tổng hợp Elevit của úc đến nay tròn 3 tháng và menevit cho ck được 1 tháng nay và thả từ đầu tháng 8 âm lịch. Đến giờ thì có các mẹ ạ.
    Em định mai thử lại rồi qua khám ở 21 Phan Chu Trinh vì em nghe nói ở đó khám thai rất tốt. Em ở Thanh Xuân, qua đó hơi xa, o biết gần khu này có chỗ nào khám thai tốt không hả các mẹ?
    Em mang thai bé đầu nên chưa có kinh nghiệm, rất mong đc các mẹ chỉ giáo? Và tình trạng sức khỏe của em hiện tại có ảnh hưởng gì đến em bé không? Em lo quá các mẹ ạ?
    Mong tin của các mẹ, em thank các mẹ nhiều lắm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi newmoon8488
    Đang tải...

2. akimi

akimi Thành viên tích cực

Mới chậm 5 ngày quá sớm để đi khám bạn ạ, giờ qua siêu âm đầu dò cũng chưa thấy gì đâu. Bạn muốn biết mình có thai chắc chắn hay không thì thử máu xem hcg là biết luôn trong ngày. Tạm thời trước mắt không uống thuốc Tây, bạn làm theo các cách này xem sao :
    Cách trị cảm cúm cho bà bầu
    Quá trình mang thai là cả một chặng đường dài, đầy hạnh phúc và cũng đầy gian nan. 9 tháng 10 ngày là niềm vui, nỗi lo của những người được làm mẹ. Mình nhớ nhất lần đầu tiên mang bầu, mình đã cẩn thận chăm sóc bản thân và thai nhi nhưng cũng không tránh được một số bệnh sổ mũi, nhức đầu, nghẹt mũi và cảm cúm do thời tiết thay đổi và ô nhiễm môi trường xung quanh. Trên thực tế mình được biết bà bầu cần hạn chế dùng thuốc trong thời kỳ mang thai và được sự chăm sóc chu đáo của mẹ, mình đã xua đuổi được các bệnh ốm vặt bằng những mẹo dân gian hữu hiệu. Nếu bà bầu nào có hắt hơi, nghẹt mũi hay cảm cúm hãy thử mấy kinh nghiệm này trước nhé.

Cách 1:
    Bạn có thể dùng dung dịch tỏi để tránh cúm bằng cách giã tỏi cho nhỏ ra rồi cứ thế uống với nước sẽ có tác dụng nhanh chóng. Làm như vậy có thể hơi khó uống một chút vì vị hăng hăng của tỏi khiến bạn khó chịu, nhưng bạn sẽ rất hài lòng với tác dụng mà nó đem lại. Trong quá trình mang thai bạn có thể ăn tỏi nhiều hơn bình thường cũng được. Ví như trong quá trình xào rau bạn cho tỏi nhiều hơn, ăn bữa sáng cho giấm tỏi sẽ giúp bạn phòng tránh cúm.

Cách 2:
    Lá kinh giới, tía tô mỗi thứ 15g, cam thảo 2,5g. Đem nấu đun sôi lấy nước uống.

Cách 3:
    Một số loại lá như lá bưởi, húng quế, tía tô, bạc hà, rau tần, ngổ, riềng, gừng, hành, chanh… mỗi một lần chọn khoảng 5 – 7 loại, trọng lượng khoảng 50 – 100 gam sau đó rửa sạch cho vào nồi đổ ngập nước, đậy nắp thật kín. Đun sôi nồi lá xông chừng 3 – 5 phút. Sau đó bạn nên chùm chăn kín, mở hé nắp nồi cho hơi nóng toát ra dần dần, bạn hãy hít thở thật đều, thật nhiều. Bạn nên ngồi khoảng 5 – 10 phút cho tới khi mồ hôi ở cơ thể toát ra sau đó lấy khăn lau cho khô người. Xông hơi xong hãy uống một ly nước chanh cho thêm vào một ít muối. Bạn nên xông hơi khoảng 2 -3 lần vào ngày liên tiếp. Mỗi lần xông hơi xong bạn sẽ thấy thoải mái dễ chịu và sẽ hết cảm luôn.

Cách 4:
    Nếu bị cảm cúm nhẹ, bà bầu chỉ cần ăn cháo trứng đặc biệt cháo phải nóng và có nhiều hành tía tô sao cho khi ăn xong cơ thể toát ra mồ hôi. Món ăn này vừa bổ dưỡng vừa chữa khỏi cảm cúm vậy thì còn trần trừ gì mà không ăn phải không bạn.

newmoon8488 thích bài này.
  3. dám ước mơ

dám ước mơ Hàng tốt - Giá tốt

chúc mừng mn nhé, em nghĩ là con đã về với mn rồi ah, mới đầu mang thai nó cũng có nhiều biểu hiện bất thường lắm, mn tốt nhất là cứ đi khám cho nó yên tâm nhé :)

4. newmoon8488

Thank mẹ Akimi, mình sẽ thử mấy cách của mẹ nó xem có bớt cúm không? Chứ mới bầu bì mà cúm mình cũng lo lắm. Chắc mình lui lại vài bữa nữa rồi đi khám cũng được mn nhỉ? Mà mn có biết chỗ nào quanh Thanh Xuân, Đống Đa mà khám thai uy tín không mn? Mách cho m với.

5. newmoon8488

Thank mn nhé. hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp;)

6. susu_2011

susu_2011 Bắt đầu nổi tiếng

chị ở Thanh Xuân thì xuống phòng khám 10A bác sỹ Hải ấy em toàn xuống đó tốt lắm.Nhưng phải là bsy Hải khám chứ ở 10A bác sỹ khám khác cũng không tốt lắm đâu.

7. newmoon8488

địa chỉ cụ thể là ở đâu TX vậy Mn? Mình mới chậm kinh 5 ngày thì có nên đi khám luôn không? Thank mn nhiều nha

susu_2011 thích bài này.
  8. Nangthu9999

Nangthu9999

Chúc mừng mẹ nó nhé, mẹ nó cứ nghỉ ngơi rồi chờ đợi được chậm kinh khoảng 15 ngày đi siêu âm cho nó chắc ạ

9. newmoon8488

15 ngày cơ à mn? Em hồi hộp lắm ý. Thank mn nhiều nha

10. tit248

tit248 Bắt đầu nổi tiếng

chúc mừng mn. e cũng có khỉ con cùng tháng mn này.hj
    trc ngựa con nhà e thì e hay s.a ở bs.Thiện ở chỗ sau viện 103 ý.
    e định cuối tuần này đi đây ạ

11. Yeucon112015

Yeucon112015 Thành viên tập sự

chúc mừng mn nhé, mn tốt nhất là cứ đi khám cho nó yên tâm nhé

12. susu_2011

susu_2011 Bắt đầu nổi tiếng

Bác sỹ Hải phòng khám 10A em nhớ là đi hết đường Nguyễn Khuyến đối diện trường Bưu chính viễn thông ấy đi hết đường Nguyễn khuyến rẽ phải rồi đi tiếp lên phía bên tay phải, nhưng vào đó rất nhiều bác sỹ mn đặt lịch khám bsy Hải nhé tiền gấp đôi bsy khac nhưng chất lượng tốt. Chồng mình làm ở 103 bảo rằng bsy đó siêu âm chuẩn đoán rất giỏi nên bé đầu mình toàn theo bsy đó mình sinh bé cách đây hơn 4 năm rồi. Bác sỹ đó mình thấy khám rất tốt theo như những gì mình trải nghiệm.
    Bạn mới chậm thì để thêm mấy hôm nữa nhưng chú ý đi nhẹ nhàng nhé ngày trước bé đầu mình k biết phóng xe ầm ầm đến lúc chậm hơn 1 tuần đến khám thai được 5 tuần đã bị động thai nặng tưởng k giữ nổi cơ, cuối cùng cũng vào đó kiểm tra suốt đến khi sinh đó.

13. ayd

ayd Bắt đầu tích cực

chúc mừng mẹ nó nhé, ở Thanh Xuân đi lên chỗ bác sĩ Vĩ ở Trung Hoà Nhân Chính cũng kg xa lắm, trước mình toàn khám ở đây và chỉ đăng ký khám bác sĩ Vĩ thôi

14. haianh750

haianh750 Thành viên tích cực

Mình cũng chậm 5 ngày đây, thử lên cũng 1 vạch đậm 1 vạch mờ! Đi siêu âm bs Thiện bảo chưa thấy có gì! Kêu tuần sau quay lại! Sức khỏe thì vẫn bình thưởng chỉ bị mỏi lưng và hơi đau bụng, ăn uống vẫn ngon miệng, thỉnh thoảng có cảm giác đầy ở cổ họng!! K biết thế nào, hồi hộp chờ đợi!!

lacbuoccodontit248 thích.
  15. vannguyenhn1990

vannguyenhn1990 Thành viên tích cực

chúc mừng mn, thường thì 2 vạch là chắc rồi, mn đợi ít ngày đi siêu âm nhé.

16. tit248

tit248 Bắt đầu nổi tiếng

trước bé đầu e cũng toàn s.a ở bsi Thiện. mai e định đi s.a nè. e cũng chậm 10 ngày rùi. thử thấy 2v

lacbuoccodon thích bài này.
  17. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

Mới tháng đầu mà mn đã bị cún rồi, cố gắng ăn uống và giữ gìn, 3 thág đầu rất quan trọng đấy

18. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hj, chúc mừng mn nhé, mn yên tâm nếu bị sốt thì mới là cảm cúm, còn như mn thì là cảm lạnh thôi, mình toàn uống cảm xuyên hương, đợt bầu tháng nào cũng bị, lo lắm ý, đến lúc đẻ con khỏe mạnh mới hết lo

19. lacbuoccodon

lacbuoccodon Thành viên kỳ cựu

Mn đợi tầm 5 ngày nữa đi sieu âm,minh chậm 10 ngày siêu âm đã có tim thai rồi, bạn ở Thanh Xuân ra bác sỹ Thiện phòng khám Tâm Anh ý, thấy nhiều mẹ trên webtretho khen bác sỹ ấy lắm.Mình cũng đang khám ở đó

20. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Bạn bị cảm cúm thông thường thôi. Nếu bạn không ngại thì thử giã tỏi rồi uống nước cốt tỏi xem. Ngày xưa mình bị như bạn cũng làm vậy mà khỏi đấy