Cần giúp: Nội soi dạ dày ở đâu tốt ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi muamaytinhcuhn, 20/11/2013.

1. muamaytinhcuhn

muamaytinhcuhn Thành viên rất tích cực

chào các mẹ, em bị đau dạ dày vài năm nay rồi, giờ muốn đi nội soi xem cái "cối xay" của mình như thế nào rồi mà không biết nội soi ở đâu để chính xác mà không bị đau ạ. tất nhiên là giá cũng bình dân một chút ạ. Có mẹ nào có kinh nghiệm xin vui lòng chỉ giúp em với nhé

Cảm ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi muamaytinhcuhn
    Đang tải...

2. onebuyvn

onebuyvn Bắt đầu tích cực

Ðề: Nội soi dạ dày ở đâu tốt ở Hà Nội

Em cũng nội soi dạ dày rùi chảy hết cả nước mắt nước mũi đến là khổ, em thấy soi ở đâu cũng thế cả nhưng mẹ cứ đến những bệnh viện lớn cho nó yên tâm.

3. Tú Thanh

Tú Thanh Thành viên tích cực

lúc trước em đưa bạn em đến bệnh viện Giao thông ở Đường láng í, nhưng tốt nhất chị đến bệnh viên đại học Y cho yên tâm. giá cả hơn nhau vài chục chả đáng bao nhiêu đâu chị

4. apple_grub

apple_grub Thành viên mới

Em nội soi một lần ở bệnh viên Giao thông chỗ đường Láng. Hề hề, chỗ đấy nó ko phải bệnh viện mới nên nhìn ko được khang trang sáng sủa lắm. Nhưng được cái chỗ đấy nhiều các bác cao tuổi khám, toàn lấy máu thôi nên cái khu nội soi dạ dày siêu vắng.

Bữa em đi 8h là thong thả thoải mái, có 2 - 3 người, chờ có một tí tẹo.

Lúc chờ cũng căng thẳng lắm vì thấy bác nào ra nước mắt cũng giàn giụa, sụt sà sụt sịt, có bác khóc mãi ko nín được. Mà bác gái í chắc phải trên 40 rồi. Hoang mang kinh dị.

Nhưng mà em được dặn dò là phải bình tĩnh và tuyệt đối nghe lời bác sĩ. Lên bàn nằm thì cứ cố gắng thở đều, thả lỏng người, ko gồng mình lên. Chẳng biêt các bác khác ntn, nhưng như em, lúc nào ghê quá, phản ứng cơ thể, lại gồng lên một tí. Nhưng mà bác sĩ bảo thả lỏng ra + mình cũng ý thức được mà, lại thả lỏng. Tổng time nội soi của em chưa được 1 phút, oẹ oẹ 2-3 là đã xong rùi. Ko xước họng, ko khóc lóc gì cả nhé!

Bác sĩ ở đây thì nói năng nhẹ nhàng lắm, biết dỗ bệnh nhân chứ ko lạnh te như các bênh viện khác đâu ạ.

Giá cả thì siêu rẻ, em nhớ là chưa đến 200k kể cả siêu âm màu nữa :)).

May mà hôm đấy em ko đi gây mê ở mấy bv xịn, vừa đắt vừa ngu người :")

5. duyanh12

duyanh12 Thành viên chính thức

nghe nói nội soi phải nhịn ăn phải không các mẹ, e chưa soi bao h những nghĩ mà sợ

6. sieunhanmatxe

sieunhanmatxe Bắt đầu tích cực

em cứ đến thẳng bv Xanh- Pon cho chắc

7. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

mình hay ra bạch mai soi :)..................

8. lam_dinhhoa

lam_dinhhoa Thành viên chính thức

Nôi soi đại tràng giúp phát hiện bệnh lý niêm mạc dạ dày, phát hiện sớm polyp, khối u trong dạ dày, thực quản...

Hiện nay người ta sử dụng phương pháp nội soi gây mê không hề đau nên các mẹ đừng quan ngại. Điều quan trọng nữa là BS thực hiện nội soi phải chuyên sâu. Bạn có thể qua bên chỗ mình (Bệnh viện ung bướu Hưng Việt - 34 Đại Cồ Việt) để thực hiện nội soi. Phương pháp nội soi có gây mê bên mình giá là 1050k.

9. [NDT]

[NDT] Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ có thể qua bên BV ĐK Hồng Ngọc làm nội soi. Bên đó cơ sở hạ tầng & phong cách phục vụ rất chuyên nghiệp.
    Ngoài ra các mẹ tham khảo thêm thông tin hữu ích này: http://www.**************/forum/f11...khuan-h-pylori-benh-viem-loet-da-day-1856164/

Chúc các mẹ & gia đình khỏe mạnh!!!(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)

10. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

bụng e thỉng thoảng cũng đau nhưng e ngại đi khám quá híc,

11. phungtrungtuan

phungtrungtuan Thành viên tập sự

Hôm vừa rồi mình mới đi khám nội soi gây mê ở BV Bạch Mai (BM), tiện đây mình xin chia sẻ một chút kinh nghiệm:
    - Mình khám nội soi dạ dày gây mê mất tròn 1 triệu, tất nhiên là không đau, tỉnh dậy không biết gì.
    - Mình tới muộn, 8h30 mới tới lên 12h mới xong.
    - Tốt nhất nếu ai muốn khám ở BM thì tới sớm, 7h càng tốt -> tới khu KHÁM BỆNH (gần khu để xe máy) -> lên tầng 3 phòng 302 nhận số thứ tự (mất 30k) -> họ bảo sang phòng nào gặp bác sĩ thì sang phòng đó (mình là phòng 309) rồi ngồi đợi tới lượt vào gặp Bác sĩ (BS) -> vào gặp BS thì kể cho BS triệu chứng bệnh để BS tư vấn nên khám gì (mình vào yêu cầu được khám nội soi gây mê luôn vì nghi ngờ trào ngược dạ dày thực quản) -> BS viết giấy khám -> sang phòng 310 nộp tiền -> nộp tiền xong họ chỉ định tới tầng 1 phòng 112 để nội soi -> phòng này không nội soi gây mê -> họ bảo sang tòa nhà VIỆT PHÁP đối diện lên phòng 207 -> 207 lại bảo sang phòng 206 -> phòng 206 nhận giấy tờ rồi bảo sang 203 ngồi đợi ở ngoài, khi nào gọi tới tên thì vào nội soi -> Vậy là nội soi ở 203.
    -> ngồi đợi khá lâu (khoảng 1h) mới tới lượt gọi vào -> vào nằm đợi và làm thủ tục gây mê khoảng 20-30p -> bắt đầu gây mê -> 30p sau tỉnh dậy là có kết quả.
    - Bệnh viện công nên hơi mất thời gian nhưng chắc là uy tín nên mình cũng tin tưởng.
    Chúc mọi người có sức khỏe tốt!

12. mebe_xiusua

mebe_xiusua Bắt đầu tích cực

Nội soi công nhận sợ thật mà sợ nhất vi khuản bị lây do máy chưa tiệt trùng kỹ ah. E tham khảo trên mag đọc qua. May mà đau bụng đi nội soi ko bị sao

13. Mèo gai

Mèo gai Bắt đầu nổi tiếng

mình đã nội soi 2 lần, nghĩ lại vẫn thấy ớn. hic. Sau đó đau họng mấy ngày liền luôn

14. keogung90

keogung90 Thành viên rất tích cực

hic, em bị đau đại tràng 1 thời gian rồi, nhưng cứ lười không đi khám vì nghe nói nội soi sợ lắm, em nghe nói đại học y cũng có nội soi dạ dày không đau, đã chị nào nội soi ở đại học y chưa ạ

15. dautram-ngoctuyet

dautram-ngoctuyet Bắt đầu tích cực

Nội soi dạ dày có hai cách ak,một là nội soi không đau không biết gì khi người ta tiêm thuốc gây mê cho bạn .hai là nội soi sống . tôt nhất là bạn nên hạng chế nội soi dạ dày thì tốt hơn , cái nào cần thiết nhất bạn mới nội soi lời khuyên chân thành từ một người điều dưỡng thường phụ bác sĩ nội soi dạ dày nếu bạn bị đau dạ dày hay viêm dạ dày thì hãy dùng những biện pháp chữa bệnh dân gian trước , như ăn bột nghẹ với mật ong rất tốt đo bạn ak

16. longan1710

longan1710 Thành viên đạt chuẩn

nọi soi dạ dày là cái mà ai cũng khiếp nhỉ, ảnh rể em qua BM làm, biếu bác sĩ 500k, gây mê nữa chỉ để nội soi. KHổ, nó ko đau mà chỉ làm mình khó chịu, thôi thì cố gắng, viện nào cũng thế cả các bác ạ. hix

17. yến tứ phương

yến tứ phương Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đang tính đi bv đại học y nội soi, nh vẫn thấy sợ sợ

18. KatherineDao

KatherineDao Thành viên tập sự

Thấy bảo nội soi ở bệnh viện đại học Y tốt, đầy đủ trang thiết bị hiện đại. Mà bạn nào sợ nội soi thì có thể gây mê nhanh.

19. keogung90

keogung90 Thành viên rất tích cực

Mình đi nội soi ở bệnh viện đại học y về rồi nên lên đây chia sẻ cho mọi người, mình nội soi dạ dày thường hết 400k, gây mê hết 1tr2 sợ viêm màng túi nên chọn thường, trang thiết bị ở đây hiện đại, sạch sẽ, mình bị nôn khá nhiều vì vốn dĩ mình đã dễ bị nôn rồi nhưng được cái bác sỹ ở đây nhẹ nhành và hướng dẫn chi tiết lắm: em nuốt vào đi, em thả lỏng ra, hít sâu vào, sắp xong rồi...kết quả là mình bị viêm dạ dày chứ không liên quan đến đại tràng,hic,

Thương ls thích bài này.
  20. votam555

votam555 Thành viên chính thức

nội soi sợ kinh khủng các mẹ ạ