Mọi việc không suôn sẻ với mình các mẹ ah :(

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Thái Hương, 12/10/2015.

1. Thái Hương

Thái Hương Đèn xông tinh dầu + Quần tất thon chân

Em tham gia diễn đàn đã lâu rồi, em thấy có nhiều tâm sự mình ko thể nói với ai, nhưng lên diễn đàn chia sẻ, được các mẹ an ủi (dù ko biết mặt), nhưng thực sự cũng cảm thấy với đi nhiều ạ.
    Em sinh năm 91, ra trường rồi lấy chồng ngay. Chồng em hơn em 8 tuổi, công việc ổn định, gia đình nề nếp. Phải nói là em may mắn khi làm công việc gì cũng được chồng ủng hộ, gia đình chồng thương yêu. Nhưng nhiều khi không tránh được những xích mích :( Tính em hay nghĩ quẩn, những lúc như thế em chỉ muốn die quách đi cho xong ấy ạ :((
    - Rồi chuyện con cái. Em bị sảy bé đầu tiên, đến giờ được 7 tháng rồi em vẫn chưa lại, mà cơ hội có bé của em bây giờ chỉ còn 50% (em bị cắt mất vòi trứng bên trái rồi). Bạn bè cưới trước, cưới sau đều báo có tin vui hết rồi. Nghĩ tủi và buồn lắm các mẹ ah. Không biết đến bao giờ em mới được như thế. Nghĩ đến mà thèm.
    - Sau khi ra trường lấy chồng, công việc của em cũng không được thuận lợi. Giờ em nghỉ việc ở nhà kinh doanh online. Nói thực nó khó khăn hơn em tưởng.
    Bây giờ em không biết thế nào nữa. Mọi chi tiêu vẫn cứ phải chi tiêu, mà nhìn chồng đi làm vất vả em lại thương. Bố mẹ cả 2 bên ở quê, em cũng ko dám nói gì, sợ ông bà lo. Giờ em chỉ mong có được tin vui, để giải thoát được tư tưởng cho tất cả mọi người và bản thân em.
    Chuyện của em như thế đấy ạ....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thái Hương
    Đang tải...

2. Hiếu Hải Food

Hiếu Hải Food uy tín quý hơn vàng

cảm thông và chia sẻ với bạn. hạnh phúc lớn nhất của người phụ nữ là đc làm vợ, làm mẹ, hạnh phúc lớn nhất của người mẹ là nuôi con khỏe mạnh khôn lớn, cuộc sống vôn rất khắc nghiệt biết làm sao được, chúng ta vẫn phải sống và chiến đấu thôi, mn cố lên đừng suy nghĩ nhiều quá, tâm lý thoải mái thì mọi việc mới thuận lợi đc

3. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Em ơi, cuộc sống còn cả chặng đường phía trước mà.
    EM may mắn có chồng thương yêu, gia đình thương yêu là vui lắm lắm.
    Kể cho em, bạn chị, 1 người cũng bị cắt 1 bên vòi trứng vì chửa ngoài dạ con, rồi sau 2 năm mới có con, giờ đã 1 trai, 1 gái.
    1 bạn chồng chị, lấy nhau đến 10 năm chưa có con, chạy chữa đủ điều, may vừa rồi đi thụ tinh ống nghiệm đã được 1 bé gái cực xinh, cực yêu.

Em cứ vui vẻ, yêu đời lên nhé, làm nguồn vui sống bên cạnh chồng.
    Vấn đề kinh tế, giờ chưa có con nên còn thảnh thơi hơn mà, em bán hàng online cũng là 1 nghề, ít nhiều cũng là kiếm tiền, còn lại chồng kiếm là chính :).
    Cuộc sống có mấy ai được hoàn hảo đâu em, cứ vui sống bên nhau ngày nào trân trọng ngày đó.
    Chúc em hạnh phúc và sơm có tin vui.

Small_Elephant thích bài này.
  4. Thái Hương

Em cám ơn chị. Tất cả sướng vui đều từ bản thân mình ra, đều do cách suy nghĩ của mình ^_^ Em sẽ ghi nhớ ạ. Từ giờ em sẽ suy nghĩ tích cực vui vẻ, để mọi người cũng luôn vui vẻ nữa ^^

5. Thái Hương

Em cám ơn mn ạ. :h: Đúng là tình thần, tư tưởng giải quyết được tất cả mọi chuyện ạ ;)

6. kimngan3007

kimngan3007 Thành viên chính thức

Em ơi, em càng suy nghĩ, lo lắng càng khó có thai đấy, quan trọng nhất tư tưởng phải thoải mái. Điều may mắn của em bây giờ được chồng thương yêu, quan tâm cơ mà. Mà em còn những 50% cơ hôi, tuổi của em còn trẻ nữa.Con cái là lộc trời cho mà. Nhiều người chị thấy bị cắt bên buồng trứng vẫn có con bình thường mà, nên em đừng lo lăng quá

7. me elly

me elly Bổ trợ lái xe B2 0983868830

Chia sẻ với em nhé. em cứ cố gắng thoải mái tư tưởng cũng như suy nghĩ tích cực lên, rồi con yêu sẽ đến thôi.

8. Thái Hương

Em cám ơn chị. Em đang cố gắng bớt lo lắng, tư duy tích cực hơn :)

9. Thái Hương

Dạ, em cám ơn chị ạ :h: Các chị chia sẻ em thấy tư tưởng mình được thông rất nhiều ạ :)

10. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hai rồi dần dần cuộc sống sẽ ổn định hơn thôi ạ, mn cố lên mn nhé

11. Thái Hương

Em cám ơn mn ah. Rồi mọi chuyện sẽ đi vào quỹ đạo, mình biết sống tích cực, nhìn nhận cuộc sống tích cực hơn, mọi thứ sẽ dần khác đi ạ :h:

12. mecuabongmai

mecuabongmai Thành viên tích cực

con cái là của trời cho, e cứ thoải mái, đừng nghĩ nhiều quá, điều gì đến sẽ đến

13. Thái Hương

Dạ, em cám ơn chị ạ. Mùng 1 em chúc chị tháng mới mọi công việc luôn suôn sẻ ạ :h:

14. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Em @Thái Hương à, thoải mái tư tưởng đi nhé! Chị có người quen, cũng suýt soát 40 rồi, cũng bị cắt 1 bên vòi trứng sau lần sảy thai.... và vừa sinh 1 bé ku 3.6kg cách đây 3 tuần!
    Đó, đừng lo lắng quá, nhé! Vui vẻ lên, yêu đời lên... rồi em bé sẽ sớm đến với vợ chồng em!

Thái Hương thích bài này.
  15. Thái Hương

Dạ, em cám ơn chị ạ. Tại thời điểm này, bạn bè khoe có bầu nhiều quá, có đứa có bầu trc rồi cưới rồi cũng có nói ý này nọ,... thành ra em đâm suy nghĩ thế. Lúc đầu em cũng thoải mái tư tưởng lắm chị ạ. Nhưng mấy lần đi soi trứng, trứng lại toàn rụng bên trái, bên vòi cắt, nên em về nhiều lúc cứ nghĩ linh tinh. Lo lắng, căng thẳng càng làm khó có con. Giờ em toàn phải hạn chế nói chuyện vs mấy bạn bè và các chị có bầu ý ạ. Thấy mọi người khoe và nói chuyện, tâm trạng em lại bất ổn :(

16. Hamypham

Hamypham Thành viên rất tích cực

Suy nghĩ tích cực b nhé mọi sự sẽ suôn sẻ

17. metonny

metonny Thành viên rất tích cực

mn cố lên mn nhé

18. Yeu gia dinh nhat

Yeu gia dinh nhat Bắt đầu nổi tiếng

Ồ cố lên em gái

19. mecunkute

mecunkute Thành viên rất tích cực

cố lên bạn ạ

20. August88

August88 Thành viên rất tích cực

giữ tinh thần thoải mái, dừng suy nghĩ nhiều. Sếp của chị 30t lấy ck, sẩy thai 4 lần, 3 tháng nằm viện 1 tháng vì tiểu cầu tụt về dưới 10, ck chị ấy nhất quyết đòi xin con nuôi ko cho vk đẻ vì tiểu cầu thấp ko cầm máu đc. Vậy mà năm ngoái nhwof sự hỗ trợ của y học c ấy sinh 1 bé trai kháu khỉnh. Dù có thế nào lạc quan sẽ giúp chúng ta ta. Cố gắng lên bạn nhé, em bé sẽ đến khi thời điểm đúng