Có mẹ nào đã hối hận khi lấy chồng chưa

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi giatsofagiare, 12/10/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. giatsofagiare

giatsofagiare Thành viên chính thức

2. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Chán chồng thì phải chiếm đến 90% bạn ạ, nhưng có đủ bản lĩnh để bó nó không ấy chứ. Bản thân mình là 1 chuyện nhưng còn con cái, họ hành 2 bên nội ngoại và bố mẹ mình nữa
    Làm gì cũng phải nghĩ trc nghĩ sau bạn ạ

3. giatsofagiare

Mỗi người mỗi cảnh, híc, lấy chồng có con lại làm khổ cả con nữa. chán chán chán. Chồng gia trưởng, bảo thủ, lại còn gái..gú.... Ức ko chịu được. mà bảo đẹo trai đã đành, xấu xấu mà cũng có gái, mà chỉ có gái...mới thèm ng như vậy. Cứ nhìn thấy ck và gđ ck là ngán tới nỗi ko tả được. Bây giờ chỉ muốn giải thoát cho xong, nhưng làm thế nào để lấy quyền nuôi con nữa. bé mới 13 tháng.....

4. lonta_lonton

lonta_lonton bà trẻ khó tính

e cũng chán chồng nhưng ko li hôn :))

5. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ăc...ngày xưa lúc chọn ck...mình cũng nghĩ...lấy ông thấp bé...đen và xấu nhất, kinh tế yếu nhất thì sẽ yên tâm khoản gái gú nhưng....sai be bét...sau cũng thấy giang hồ đồn thổi Sex cũng là cách giữ ck....hì hục học...7 năm...đêm nào chàng cũng thủ thỉ yêu...xx..vậy mà lúc biết ck gái gú...cũng hồn bay phách lạc...ưhm....Ly hôn...con dưới 3 tuổi thì chắc chắn là quyền nuôi con thuộc về mẹ mà....nhưng mình nghĩ mẹ nó có lường trước các vấn đề chưa...bố mẹ mình, kinh tế, rồi trông con ra sao....và cả khoảng trống trong lòng nữa...sao ko thử sống ly thân 1 thời gian xem thế nào...khi mọi thứ đủ chín hãy quyết định...

6. mebetom.vp

Bạn ơi, con còn bé quá, bạn cứ nhắm mắt mà sống với lão chồng đấy đi, rồi, làm ăn, lo dành rum, mặc xác cái bọn đàn ông, bạn lo cho con và bạn đã, chứ đừng vội quyết định ly hôn vội, chỉ khổ con, khổ bạn thôi. Cứ để thời gian, nếu lão ko tỉnh ra thì hãy tính sau , khi đó thì con cũng lớn rồi bạn à. Mình chắc chắn sẽ có quyền nuôi con nếu bạn có đủ kinh tế

nguoikhiemthi thích bài này.
  7. mebetom.vp

Đúng như suy nghĩ của bạn, đừng nóng vội trong việc này

8. thuyha_pt

thuyha_pt 0946915882

Mỗi người mỗi hoàn cảnh thật. Mình thì chỉ thấy đôi lúc mệt mỏi vì nheo nhóc, vì quá nhiều việc bận rộn lên đôi vai. tiền nong, con cái, cơm nước, việc nhà đủ thứ lặt vặt. mệt mỏi, mệt mỏi...Nhưng lại cố gắng nhịn, đôi lúc chán nhưng vẫn yêu. hic hic

9. Ngajiro

Ngajiro Bắt đầu nổi tiếng

Thời buổi này có rất nhiều chị em thích làm "single mom" còn e e sẽ độc thân và ko có con vì nhiều lý do riêng :)

trang0946695299 thích bài này.
  10. trang0946695299

trang0946695299 0969.768.525 - EM BÁN BỎNG GẠO NGŨ CỐC

chán, em chán chồng rồi, nhưng thấy nó còn yêu mình nên giờ đỡ chán. giờ chỉ chán sống cùng bố mẹ chồng.

three2910giatsofagiare thích.
  11. giatsofagiare

Đây gọi là chán cục bộ rùi đấy mn nhỉ. Mình thì chán tất cả bên nhà chồng luôn rồi.

12. Đinh Văn Đức

Đinh Văn Đức Thiết bị làm giá sạch đa năng gv102

Em , lúc đứa con đầu hơn tuổi, bụng thì mang đứa thứ 2 hơn 7 tháng . Không chịu nỗi cách sống của chồng nữa , ba mẹ con dìu dắt nhau đi . Nghĩ trong đầu không bao giờ quay lại vậy mà cứ chiều về nhìn thấy con gọi ba ba là nước mắt không cần được . Trẻ con không có tội và trẻ con không biết gì các con cần có cả cha lẫn mẹ. Giờ thì nghĩ phải rán chịu đựng vì các con còn thơ quá...............Mỗi nhà mỗi cảnh mong các mẹ không phải chịu cảnh giống em

13. three2910

three2910 Thành viên tích cực

phụ nữ khổ thật. Chịu đựng sống chung để con có cha, khi k còn tình cảm, khi quá thất vọng, khi người đàn ông k còn lã chỗ dựa mà là gánh nặng...Phụ nữ ky sinh cho đến bao giờ đây

14. three2910

phụ nữ tại sao phải nghĩ nhiều thứ như vậy nhỉ trong khi đàn ông thì chỉ nghĩ cho mình. thích là nhích...có nghĩ trước nghĩ sau j đâu. (em nói đa số nhé, còn những đàn ông nào k như vậy thì vui lòng nhìn lại vì những người như các bác thuộc hàng hiếm)

15. mebetom.vp

Vậy người ta mới sinh ra và đàn ông và đó bạn. Vậy vì sao phụ nữ chúng ta không thể bỏ con cái trong khi những thằng đàn ông khác có thể dứt áo ra đi mà ko thèm ngoẳng lại nhìn con lấy 1 cái.
    Phụ nữ chúng ta là vậy, mình không khuyên hay có ý nói là phụ nữ phải cam chịu. Nhưng chúng ta phải biết suy nghĩ. Đừng hành động giống những thằng đàn ông kia. mình sẽ ngang bằng họ đấy. Như vậy thì trách ai được nữa. :D

16. giatsofagiare

Ôi chả biết ngang bằng , hơn kém gì chưa biết. " Bố ck mắng con dâu bảo nó làm thế được còn mày thì ko vì nó là đàn ông. Con dâu ko kém cạnh, trả lời bố ck, đàn nào cũng là đàn thôi bố ạ." Đấy. Đúng ra đàn ông đàn bà là ngang nhau , nhưng lúc nào chị e chúng ta đều phải nhịn. Mọi thứ chỉ có giới hạn của nó chứ ko phải là vô tận như toán học được. Các mẹ nhỉ. hì

17. three2910

Vậy nên có hết đời thì phụ nữ vẫn khổ. Nói j thì nói, tất nhiên phsỉ nghĩ trưocs nghĩ sau nghĩ cho con cái trước. Nhưng e cũng k ủng hộ khi phụ nữ quá cam chịu.cam chịu đến mức đánh mât bản thân mình, sống cam chịu nếu thấy ng đàn ông ấy còn có thể cứu vãn đc chứ cam chịu khi ng đàn ông đó đã k còn tc lại còn lsf gánh nặng cho phụ nữ là k nên. Nhiều trường hợp ck bạo hành ngược xuôi mà vẫn cam chịu vs lý do vì con...e k chấp nhận đc. Lúc đó với e phu nữ đnág trachs hơn là đáng cảm thông.

18. mebetom.vp

Đúng rồi bạn. Sức chịu đựng của con người cũng có giới hạn. Khi vượt qua cái giới hạn đấy chúng ta cũng phải buông tay thôi, ^^

19. Đinh Văn Đức

Đinh Văn Đức Thiết bị làm giá sạch đa năng gv102

Em không biết khi sức chịu đựng quá giới hạn có buôn tay được như mẹ nó nói không chứ giờ em thì :" giờ tui chỉ xem ông là cha của hai đứa con tui chứ không phải là chồng tui " em hết cách với chồng nhà em rồi

20. yenphatseo01

yenphatseo01 Thành viên tập sự

Lấy chồng sinh con không chỉ đơn giản là lấy chồng mà chúng ta còn đang ràng buộc rất nhiều trách nhiệm với con cái, gia đình nhà nội, gia đình nhà ngoại,... vào bản thân. Nói thật thì sống với nhau nhiều kiểu gì cũng chán, cũng sẽ khắc dù dù rằng hồi trước yêu nhau say đắm lắm (như ăn cơm nhiều rồi cũng chán). Cái quan trọng là liệu đưa ra quyết định thế nào.

Giờ có 2 giải pháp cho các mẹ chán chồng:

- Tiếp tục, tìm cách làm mới, tạo sự khác lạ trong cuộc sống của hai vợ chồng, chứ cứ đơn điệu thì chán lắm
    - Nếu lý hôn thì nên chuẩn bị trước thật kỹ vào rồi nhờ luật sự tư vấn để có thể có lợi lớn nhất khi ly hôn :D

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.