Kinh nghiệm: Chồng Đi Làm Mà Chảng Thấy Có Tiền Đưa Vợ

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi nickky, 22/10/2015.

1. nickky

nickky Bắt đầu tích cực

Chồng em lương thấp, mọi chi phí sinh hoạt hầu như là em lo, nhiều khi buồn lắm các mẹ à. Mẹ chồng mình đợt này hay đi khám bệnh mình cũng đưa tiền, 20.10 cũng có quà, mà chồng mình thì chảng tặng mình gì cả lý do ko có tiền, đi làm chỉ đủ xăng xe và mấy tiền tiêu như bóng đá của đàn ông. Nhiều khi nghĩ chán cái cảnh cứ đi cày dài lưng ra để lo cho con và gia đình thấy thật mệt. Nhà thì vẫn phải đi thuê, chảng biết bao giờ mới hết vất cả được, buồn lắm các mẹ à

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nickky
    Đang tải...

2. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Bạn giỏi thật đấy. Nhưng bạn là phụ nữ mà lo được như thế, nên chồng bạn nghĩ cũng ko cần lo nữa. Hoặc nếu có làm được nhiều thì cũng sẽ k đưa cho bạn đâu
    Giờ bạn về nói chuyện với chông là, bạn dạo này cũng k kiếm đc, mà chi phí cho gia đình thì nhiều. Bạn hỏi chồng bạn đưa thêm tiền hàng tháng để bạn chi tiêu cho gia đình
    Hoặc phải đưa lương của ck bạn. Chứ có gia đình là phải lo cho gia điình chứ
    rồi tiền bạn làm ra cóp nhặt dần dần

3. nickky

nickky Bắt đầu tích cực

Chồng làm nhà nước nên tiền ít thôi bạn, chứ hắn đc bao nhiêu thì mình biết, vì mình có thể kiểm tra trên internetbanking, chỉ là hắn làm lương thấp chảng giúp gì mình được nên buồn va thấy mình ko được như người khác được chồng lo cho hết, số mình thật là chán

4. aiphon5s

aiphon5s Thành viên chính thức

chồng đi làm mà không đưa tiền cho vợ thì chi tiêu hàng ngày như thế nào đây

5. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Mn cáng đáng hết được chi phí như thế thì giỏi đấy, không biết mn đã có con chưa?
    Chồng mn chắc mới vào làm nn à, sao lương lại thấp thế nhỉ nhưng được cái ổn định, theo thời gian tiền mới tăng được :(

6. what

what Bắt đầu nổi tiếng

Đúng rồi làm nhà nước phải chịu khó giai đoạn đầu, mẹ chủ top cố gắng nhé

nickky thích bài này.
  7. nickky

nickky Bắt đầu tích cực

Cảm ơn mẹ đã động viên, buồn thì nói cho hết buồn thôi, chứ số mình nó thế rồi

8. what

what Bắt đầu nổi tiếng

mn đừng suy nghĩ nhiều quá lại càng buồn, cứ hy vọng và phấn chấn lên nhé!

9. duytrung3d

duytrung3d Thành viên chính thức

ngày xưa là " của chồng, công vợ", ngày nay " của vợ tất".
    hi. mình thì nghĩ, mỗi gia đình 1 hoàn cảnh, mỗi công việc có đặc thù riêng, nghề nào lắm tiền mới chọn thì nghề ít tiền để cho ai làm? đã thương nhau, lấy nhau, mình nghĩ người phụ nữ sẽ vất vả hơn người chồng. tuy vậy, cũng đừng vì công việc của chồng thu nhập ít mà chê chồng bạn nhé. Ng chồng cũng sẽ tủi thân lắm đó, vì đó là nghề họ đã chọn.

nickky thích bài này.
  10. meyeuconbubu

meyeuconbubu Thành viên tập sự

cs càng ngày càng khó khăn

11. hienbt.tamviet

hienbt.tamviet Thành viên nổi tiếng

cuộc sống mà, có lúc này lúc kia, 2 vợ chồng động viên nhay cố gắng thôi mn ạ, "qua cơn bĩ cực đến hối thái lai", cứ nghĩ thế thôi ạ :D

12. kimngan3007

kimngan3007 Thành viên chính thức

Vì thấy em có thể tự lo được cho gia đình nên chồng em kệ em tự lo đấy, chư nếu kêu lương thấp k đóng góp gì thì có thể đi tìm việc làm thêm mà. Dù ít dù nhiều cũng nên đưa vợ một ít để vợ chi tiêu cuộc sống chứ

13. lanvuvu2110

lanvuvu2110 Thành viên rất tích cực

Ngày xưa yêu nhau cứ nghĩ chỉ cần anh ấy tốt, yêu mình và mình cũng chỉ cần tình yêu là đủ! Thế rồi sau này mới sáng mắt ra, đúng là chả thể mài tình yêu ra để sống được :)) Cơm áo gạo tiền vật lại cho :))

Em cũng giống như chủ top. Chồng còn thất nghiệp, nhưng được cái chịu khó, cũng chăm chỉ bán hàng online giúp em, em tìm kiếm khách hàng, chồng ở nhà chuẩn bị và đi ship. Thú thật là nhiều khi vì cuộc sống vất vả, áp lực tiền bạc và hàng trăm chuyện khác làm em nổi cáu lên, gắt gỏng.. nhưng anh vẫn nhẫn nại. Đó là lý do vì sao vẫn cố gắng từng ngày để cs tốt hơn. Quan trọng là lúc nào cũng phải vui vẻ!

loan157 thích bài này.
  14. phuongthuyutc

phuongthuyutc Bắt đầu tích cực

Mình cũng có giai đoạn như mẹ nó, nhưng mẹ nó nên thương chồng vì chẳng ai muốn thế cả, sau này nhỡ chồng lại kiếm được nhiều thì sao. Mình thấy giờ cứ có công ăn việc làm đủ ăn tiêu là mừng rồi.
    Riêng cái khoản lễ tết, sinh nhật thì 2 vc mình ko quan trọng. Ngày thường cứ hứng lên là đi chơi mua sắm thôi.

Thời gian đầu chồng mình đi làm đầu tư lương ít mình cũng lo toan chi tiêu mọi thứ, lương mình khá ăn tiêu thoải mái vẫn còn có khoản tiết kiệm nhỏ. Nhưng từ mấy tháng trước chồng mình kiếm được nhiều hơn mình, mới nói ngày xưa em hay ý kiến chồng, lúc đấy mình mới xấu hổ dù trong bụng cũng ko có ý gì mà tại đàn bà lắm mồm :D
    Bây giờ đang lúc kiếm được, chồng mình tháng nào cũng đưa vợ hơn 15 triệu cất đi, mình cũng mừng lắm, được tháng nào hay tháng đó.

15. nickky

nickky Bắt đầu tích cực

Mẹ thích thế, đươcn 15tr còn gì bằng. chồng mình làm VPBANK đó, nhưng lương ngân hàng thấp ơi là thấp. nghe ngân hàng tưởng lương cao, thực ra mình buồn thì nói ra cho hết buồn, ước gì sau này được như bạn thì tốt

16. nickky

nickky Bắt đầu tích cực

Mình cũng buồn mà nói cho hết, tâm sự cho đỡ, chứ mình cũng biết chảng ai muốn thế đâu bạn. tháng nay mình phải chi đến 20tr thành ra càng bí

17. phuongthuyutc

phuongthuyutc Bắt đầu tích cực

Mẹ nó kiếm giỏi thế, tháng tiêu tận 20 triệu. Như thế mẹ nó cố gắng tiết kiêm mỗi tháng một ít, tích tiểu thành đại mà :D

18. loan157

loan157 Thành viên kỳ cựu

Quan trọng là tư tưởng, đúng ko mn? Tư tưởng ko thông thì đeo bình tông cũng nặng.
    2 vc có hướng phấn đấu để cải thiện tình hình này chưa? Nếu đầu vào tăng chậm thì phải giảm đầu ra triệt để.
    Ông xã cũng 2 tháng nay ko đưa đồng nào cho vợ, thậm chí còn vay thêm vợ để trả tiền công nhân, nợ nần chồng chất...mình cũng oải lắm chứ.
    Nhưng nghĩ sông có khúc, người có lúc, cái khó nó cũng ló cái khôn. 2 vc cùng chung chí hướng, sống thoải mái để cùng nghĩ cách tăng thu nhập, giảm chi phí.
    Mn đừng đặt nặng tiền ít tiền nhiều vào cuộc sống của mình quá. Thi thoảng có những niềm vui nho nhỏ ko mất tiền mà. Vui vẻ lên, nói những lo lắng của mình với ông xã, mẹ nó nha!

nam05ynickky thích.
  19. topaz2011

topaz2011 Thành viên rất tích cực

Làm nhà nước thì lương thấp là phải rồi, mẹ nó đề nghị chồng nên chân trong chân ngoài nhận thêm việc mà làm

20. duytrung3d

duytrung3d Thành viên chính thức

ẹc, bác nói thế nào chứ. làm thế thì làm gì còn thời gian với gí đình...đi làm từ 7h sáng - 7h tối mới mò về nhà, giờ lại chân trong chân ngoài ( trừ cái nó cũng liên quan đến cv đang làm thì nên là đúng) còn đâu thời gian với gia đình, với bạn bè, hàng xóm... Chưa nói đến việc vk cũng đi làm như vậy....

nickkynam05y thích.