Khác: các mẹ cho e hỏi về sữa bầu ạ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi chjp_po0h, 11/10/2015.

1. chjp_po0h

chjp_po0h Thành viên tập sự

E đang bầu đc 31 tuần rồi ạ,từ đầu e vẫn quan niệm ko cần uống sữa bầu vì e ăn uống đc + uống sữa tươi ko đường rồi. Nhưng tới giờ thì mẹ e bắt uống + mấy hôm nay tự dưng e bị đau lưng trên sợ do mấy tháng cuối cần nhiều canxi hơn nên lượng ăn như bt ko đủ canxi gây đau => e đi mua 1 hộp enfamama socola 900g về uống.

E ko bị ngán hay ngấy sữa nên uống fát hết cốc ngon lành. E uống đc gần tuần rồi ạ.Bình thường uống xong e rửa cốc luôn nhưng tối nay uống xong có việc e fải vứt cốc lại lúc sau mới đem đi rửa nên cặn sữa bám trong cốc cứng lại, e đổ nước ngập cho dễ rửa rồi đi đánh răng ạ. Xong xuôi quay lại rửa thì thấy sau khi đổ bỏ nước ngâm đi thấy đáy cốc vết cặn sữa bám lại ko còn màu nâu socola lúc đầu nữa mà chuyển thành màu xám. E nhìn kỹ thì thấy nó giống như sắt hay canxi lỏng ý ạ, mặt e đần ra vì ko hiểu nếu để lâu ngâm nước mà sữa chuyển biến thế thì uống vào bụg có sao ko hay sữa bầu fải thế? Nếu việc biến đổi này là bình thường thì e uống tối trước khi ngủ có sao ko? Lâu nay thấy bảo ko uống canxi tối vì dễ cặn hại thận. Mà trong lúc rửa hoang mang quá quên ko chụp lại, các mẹ mà ko hình dung ra đc lớp cặn ý thì chắc mai fải fa 1 tý ra thực nghiệm lại lấy hình ảnh mất ~.~
    E bầu tập 1 nên ko có kinh nghiệm, có mẹ nào dùng sữa này rồi cho e ít ý kiến chứ h e lo khéo từ mai ko dám uống nữa :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chjp_po0h
    Đang tải...

2. gia1612

gia1612

ko uống đc thì thôi. m tr cũng có uồng đâu. cứ ăn uống đủ chất là đc rồi

3. chjp_po0h

chjp_po0h Thành viên tập sự

Hình như mẹ này ko đọc kĩ bài e viết rồi. E có ghi rõ là e uống bt ko bị ngán hay ngấy,uống vèo cái hết. Cái e muốn hỏi là việc cặn sữa biến đổi như thế là bt hay sữa có vấn đề để dừng uống hoặc đổi loại sữa @.@

4. saukhoai2009

saukhoai2009 Thành viên rất tích cực

mình uống enfa cũng thấy hợp nhất so với các loại sữa bầu khác.sau khi uống cũng giống như chủ top, mình toàn uống trc lúc đi ngủ, sáng hsau rửa cốc. đáy có cặn và rất tanh nữa, chắc là sắt trong sữa thôi. mn thử uống vị vani xem kq thế nào. tv mình thấy bé tăng cân đều, và bé đầu bổ sung thêm DHA, lanh lợi lắm

5. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

e có uống sữa bầu nhưng lại ko soi kĩ như mn ạ. uống xong đi rửa cốc luôn.

6. Yến Sào An Nhiên

Yến Sào An Nhiên Công ty TNHH Yến sào An Nhiên 0938115267

Mình nghén khinh khủng uống sữa tươi cũng khó chịu. Bây giờ bớt nghén, mình uống sữa similac hương vani thấy cũng ok. trv mẹ và con đều tăng cân. Còn cặn là bạn nên khấy đều và tan ra đừng khấy nhiều sữa nó cũng sẽ cặn đấy ạ

7. hoa_hong_xanh1984

hoa_hong_xanh1984 Thành viên tập sự

Tập 1 mình chẳng dùng tí sữa bầu nào, cũng không hợp lắm. Giờ đang bầu tập 2 mẹ chồng lại bắt uống rồi, hic. Có loại nào dễ uống chút không các mẹ?

8. bui_tommy

bui_tommy Bắt đầu tích cực

không nhất thiết phải uống sữa bầu đâu mn ạ.mn uống sữa tươi không đường cũng tốt mà, vào con mà không vào mẹ, tớ bt uống mori vì nó k ngọt mà vào con, nhưng vẫn xen kẽ thay đổi ngày 1 lít sữa tươi không đường, ngày thì 3 gói mori.uống lạnh dễ uống.

9. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Mẹ nó uống sữa bầu và cho con bú Gravimilk của Séc ý, sữa dễ uống và rất ngon, ngày mang bầu Kem mình nghiện sữa này, ngày nào cũng uống 3-4 cốc, uống đến lúc cục Kem 9 tháng không ti mẹ nữa mới thôi. Sữa có 2 vị vani và socola nhưng mình thích uống socola hơn.

10. miule452

miule452 Thành viên sắp chính thức

tùy theo mỗi người, không phải ai cũng thấy thích khi uống đâu bạn

11. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Mẹ nó uống thử sữa Gravimilk của Séc ý, sữa dễ uống và thơm ngon, mình thích vị socola nhất.

12. hoa_hong_xanh1984

Cảm ơn mẹ nó nhé. Để mình hỏi ông xã xem thế nào?

13. hoa_hong_xanh1984

Tks mn đã chia sẻ nhé. Giờ mình vẫn đg duy trì uống sữa tươi, nhưng mới đón ông bà nội bé lên ở cùng nên nhiều vấn đề không tự quyết định được mn ạ. Mệt quá