Thông tin: Làm Sao Để Dứt Trĩ?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi thanhtam1, 1/11/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Em bị trĩ từ hồi đi làm, do công việc bận nên nhịn "đi" luôn, :( cũng hay quên uống nước, ăn uống thất thường. Hơn 2 tháng điều trị em vẫn không thấy khỏi. Em có đi khám ở bệnh viện đại học y dược thì bác sĩ bảo em vừa bị nội, vừa bị ngoại :heartbreak:. Bác sĩ cho thuốc nhưng e vẫn thấy không ổn lắm, vì uống mãi không thấy khỏi, đi vệ sinh vẫn thấy ra máu, không thuyên giảm tí nào :cry: :cry: :cry:.
    Em nghe nói có thuốc Daflon trị trĩ dứt nhanh, chỉ trong vòng 7 ngày, em chưa dùng nên muốn hỏi ý kiến các mẹ xem loại này có dứt được trĩ không? Tại em thấy bảo thuốc này của Pháp, nổi tiếng về trị trĩ nên em muốn thử dùng hàng nước ngoài xem sao.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhtam1
    Đang tải...

2. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Xưa mình nghĩ chẳng bao giờ có thể bị trĩ mà sau khi mình sinh em bé, mình lại mắc chứng bệnh này. Chắc là do lúc bầu bì hay bị táo bón quá nên thành ra như thế, hic hic. Nhiều khi thấy xấu hổ kinh khủng, huhu. Làm gì cũng kém tự tin, chán ghê

3. muadongcuaanh

muadongcuaanh Thành viên chính thức

Ôi, em thì nói không với thuốc tây vì em thấy kiểu gì cũng có tác dụng phụ. Cứ thuốc Nam mà dùng các chị ơi, an toàn cho sức khỏe

the best of life thích bài này.
  4. haphuongut

haphuongut Thành viên chính thức

Mình thấy quảng cáo nhiều loại chữa trĩ lắm nhưng cá nhân mình thử nghiệm thì chưa thấy ổn ở bất cứ loại nào. Cơ mà có bệnh vái tứ phương, giờ cũng phải học hỏi các mẹ để chữa dứt điểm chứ kéo dài thế này mệt mỏi lắm :( :cry:

5. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Có khi nào bệnh này không trị được, phải sống chung với lũ không các mẹ ơi. Trĩ hình như cũng có dăm bảy loại nhưng em còn không dám đi khám, xấu hổ chết đi được

6. mebebinbi

mebebinbi Thành viên chính thức

Các mẹ dùng thử Daflon 500 chưa? Hôm trước em tới nhà anh bạn. Anh ấy làm bác sĩ, em thấy có thuốc Daflon để trong tủ. Hóa ra nhà anh ý có người bị trĩ. Anh ấy bảo thuốc này trị bệnh trĩ cực kỳ hiệu quả. Thuốc này được bào chế ở dạng vi hạt, có nghĩa là nhỏ lắm. Cái này nhằm mục đich đảm bảo cho thuốc hấp thu nhanh và hiệu quả hơn qua niêm mạc ruột đó ạ

7. hoatrangnguyen0501

hoatrangnguyen0501 Bắt đầu tích cực

Em cũng nghĩ như mẹ nó, thuốc Nam tuy tác dụng chậm nhưng nếu uống lâu dài cũng có những kết quả khả quan, yên tâm hơn dùng thuốc Tây

8. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Chủ top ơi, Daflon 500 có hiệu quả trong vòng 7 ngày thật đấy. Mình đã từng dùng rồi. Hồi đó mình bị trĩ cũng khá nặng. Khi đi vệ sinh, máu còn chảy nhiều. Sau khi dùng 3 ngày thì cầm máu và triệu chứng thì giảm hoàn toàn trong 7 ngày. Từ dạo ổn định nhờ dùng Daflon, mình cũng không còn ám ảnh với trĩ nữa, hihi :);)

9. phuongtrinhluu

phuongtrinhluu Thành viên chính thức

Các mẹ cho em xin cái hình ảnh Daflon 500 với, em cũng đang nghiên cứu để tìm loại thuốc điều trị cho mẹ em ạ

10. meyeube2308

meyeube2308 Thành viên mới

Mình cũng bị bệnh trĩ nè :(, mặc dù chưa lòi ra nhưng hay bị táo bón và mỗi lần đi thì thôi oy khổ sở lắm. Mẹ nào có kinh nghiệm thì pm giúp mình nhé. Mình cmar ơn

11. embenhoxiu

embenhoxiu Thành viên chính thức

Đây nha mẹ phuongtrinhluu, hình ảnh Daflon 500 đây nhé
    ^E3CDB18B4EFFDD576B1CEF2DEBDC59387050084ECE03469A9C^pimgpsh_fullsize_distr.jpg ^E3CDB18B4EFFDD576B1CEF2DEBDC59387050084ECE03469A9C^pimgpsh_fullsize_distr.jpg

12. hatbi2119

hatbi2119 Bắt đầu tích cực

Dùng bất cứ loại thuốc nào cũng phải duy trì đều đặn và uống thật chuẩn theo hướng dẫn :h:. Như Daflon 500 là liều 2 viên/ngày và uống ít nhất trong vòng 2 tháng nhé chủ top

13. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Nói tới trĩ thì đúng là phát sợ. Bệnh này trị khỏi được nhưng nếu cứ chần chừ để lâu là nguy cơ bệnh sẽ nặng lên, chữ trị càng khó ý o_O. Ngày xưa y học chưa phát triển thì đành phải chấp nhận, áp dụng các loại thuốc lá kiểu như có bệnh vái tứ phương, chứ giờ có thuốc thì sao các mẹ không dùng nhỉ???

14. shopten

shopten Thành viên tích cực

Hic, nói tới trĩ thì quá sợ. Ngồi đếm gạch trong toilet mà đau rát không thể tả, mà bệnh này giờ cũng khá phổ biến, tuy không phải là quá nguy hiểm nhưng chỉ có ai bị rồi mới cảm nhận được sự khó chịu của nó, òa òa
    Em cũng hóng theo các mẹ để học hỏi vụ này

15. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Thuốc này chuyên trị trĩ hả mẹ hatbi2119 ơi. Em thấy nói tới thuốc của Pháp là ưng liền. Không phải em sính ngoại đâu :rolleyes: nhưng em đã kinh qua nhiều loại thuốc mà toàn hợp với thuốc của Pháp, hiệu quả, an toàn và ổn định lắm ý.

16. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Cho em tham gia với mấy mẹ ơi. Em là bệnh nhân của trĩ mấy năm nay rồi nhưng cứ lần lữa ngại đi khám, :( :heartbreak:
    Mẹ em thì cứ động viên bảo chả sao đâu con, Việt Nam mình 10 người thì 9 người trĩ, chả sao cả. Nhưng nói thật với các mẹ, em thấy ám ảnh về nó, thấy chất lượng cuộc sống của mình giảm sút cũng vì nó :sweating:

yến tứ phương thích bài này.
  17. thuan2013

Uống thuốc Daflon 500 nhanh gọn mà lại hiệu quả, chứ mình thấy cứ uống thuốc nọ thuốc kia, bệnh không thuyên giảm mà lại tiền mất tật mang. Có Daflon 500 chuẩn sao không dùng nhỉ

18. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Nếu để trĩ kéo dài, nhiều khi còn dẫn tới bội nhiễm, khi đó việc chữa trị còn khó khăn và mệt mỏi hơn nhiều. Như mình có dấu hiệu của trĩ là dùng Daflon 500 luôn, hiệu quả nhanh chóng và nhẹ nhàng khi dùng, thoải mái hẳn, ^^

19. shopten

shopten Thành viên tích cực

Chia sẻ với mẹ nó vì tình trạng có vẻ giống mình. Mình làm văn phòng, phải ngồi lâu, uống ít nước nên bệnh trĩ đến lúc nào không hay? Rồi thì cứ chặc lưỡi cho qua, khó chịu, đau nhưng mỗi lần nghĩ tới đi khám thì lại nản. Mà không hiểu bệnh này có lây nhiễm không các mẹ ơi, huhu :(

20. thuan2013

Chữa bệnh thì ai cũng muốn nhưng phải lựa chọn đúng loại thuốc an toàn cho sức khỏe nữa cả nhà nhỉ. Em cũng tìm hiểu kỹ trước khi dùng Daflon 500 rồi. Thuốc này làm bền vững thành tĩnh mạch, giảm viêm, ngăn ngừa trĩ tái phát. Đấy mới là điều quan trọng

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.