Thông tin: Làm Sao Để Dứt Trĩ?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi thanhtam1, 1/11/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

À đúng rồi, tớ ra ngoài hỏi thuốc trị trĩ hiệu quả, họ đưa luôn loại này đấy mẹ shopmebin. Bố nàng dùng loại này hiệu quả không? Thấy ai cũng khen nên mình cũng định mua đó, :)

Đang tải...

2. hangtaphoa

hangtaphoa Thành viên chính thức

Mình nghĩ nếu mẹ nó dùng thuốc trị trĩ tốt thì sẽ chữa dứt điểm được chứ. Nhẹ bệnh đi cũng là vui nhưng như thế vẫn là có bệnh ý. Em cũng hơi hơi có biểu hiện của trĩ nên đang theo dõi, nếu chuẩn là trĩ thì em cũng sẽ theo các mẹ nhà mình, trị dứt điểm bằng Daflon ngay mẹ nó ạ.

3. hahi

hahi Thành viên chính thức

Ui, chị ơi, dùng thuốc Nam không đỡ thì bác phải chuyển sang loại khác để điều trị ạ. Em thấy nhiều người cũng dùng thuốc Nam khi bắt đầu vào giai đoạn điều trị trĩ nhưng có vẻ như có người hợp người không, biểu hiện tiêu chảy của mẹ chị cũng là một trong những phản ứng của cơ thể với thuốc Nam đấy ạ, ;)

4. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Chuẩn đấy mẹ hoahm, trước hết cứ phải sinh hoạt điều độ, ăn uống khoa học chứ không phải là thích gì ăn nấy. Em làm văn phòng ngồi cả ngày, phát sinh đủ các thứ bệnh, nước thì lười uống mà em cứ uống nước lọc là thấy ọe ọe, không có cảm giác thích thú gì nên em càng ghét uống nước. Thế mới khổ chứ, huhu

5. NgocAnhctx

NgocAnhctx Thành viên tập sự

Bố mình cũng bị trĩ đi cắt bn lần ko đơpx ý. ko biết làm tn

6. duonghun

duonghun Thành viên chính thức

Mình thấy các mẹ đang tin dùng Daflon thì mẹ nó cứ thử mua cho bố dùng đi. Bệnh này ngoài việc uống thuốc thì cũng nên kết hợp với chế độ ăn khoa học, uống nhiều nước và thể dục thể thao nhẹ nhàng. Bạn nên chế biến nhiều loại thức ăn có chất xơ cho bố nhé.

yeuthuongconmai thích bài này.
  7. yeuthuongconmai

yeuthuongconmai Thành viên chính thức

Có bệnh vái tứ phương. Em thấy ai có bệnh cũng lo lắng nên thấy ai mách gì cũng thử, nhiều khi bệnh còn nặng thêm vì thuốc nọ tác dụng với thuốc kia, gây ảnh hưởng không tốt cho sức khỏe người bệnh. Các mẹ nên tìm hiểu kỹ và chữa bệnh trên cơ sở khoa học, bác sĩ khuyên dùng chứ đừng thử nghiệm như kiểu chuột bạch nhá.
    Thuốc Daflon này em thấy nhiều người dùng lắm, rõ ràng là phải tốt thì mới được tín nhiệm, tin dùng chứ nhể :)

8. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Chứng tỏ giờ nhiều người bị trĩ thật, mà nếu bị nhẹ có khi chả biết hoặc nếu có biết cũng cho là đơn giản ý nhỉ. Trĩ càng để lâu càng khó chữa mà lại khó chịu ý. Các mẹ cứ trị dứt điểm luôn đi, mà thường thuốc Tây sẽ có kết quả chuẩn hơn đó các mẹ ạ.

9. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Daflon 500 còn được Hội y khoa quốc tế khuyên dùng cho những bệnh nhân mắc trĩ mà. Người Việt Nam mình luôn có quan niệm là thuốc tây nóng, có tác dụng phụ cho gan, thận nhưng thực tế không phải vậy. Như Daflon 500 còn được kiểm nghiệm và chứng minh là tác dụng phụ của thuốc còn thấp hơn cả bột sắn cơ, hihi

10. hatbi2119

hatbi2119 Bắt đầu tích cực

Ô, thế quá tốt rồi. Thường ai cũng nghĩ thuốc tây sẽ gây nóng gan, nóng thận hay gây ảnh hưởng tới các cơ quan nội tạng nhưng Daflon đã được khẳng định là tác dụng phụ thấp thì ai có bệnh trĩ cứ yên tâm mà dùng thui ;)

11. dungnvp0h3125

dungnvp0h3125 Thành viên sắp chính thức

mình thấy một số sản phẩm đông ý đang đc chạy quảng cáo trên fb đó sài ok đó bạn

12. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Thuốc Đông y trị trĩ cũng có nhưng hình như cũng giống như thuốc Nam, không phải ai cũng hợp. Có mẹ nào uống còn bị sốt đó. Giờ cây cỏ, lá cũng chưa chắc đã an toàn vì có thể bị ảnh hưởng bởi các loại thuốc phun. Thực sự giờ ăn rau còn sợ ý, :rolleyes:

13. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Mình cũng sợ thuốc Tây nóng nhưng thấy mẹ mechubecon3112 nói họ đã kiểm nghiệm và đảm bảo thuốc không có tác dụng phụ nhiều, còn không bằng sắn dây thì mình thấy ổn đấy các mẹ ạ. Đương nhiên thuốc vào Việt Nam mình là phải qua những vòng kiểm định chất lượng và độ an toàn rồi mà

14. badanhoabinh

badanhoabinh Thành viên chính thức

Em cũng nghiên cứu, tìm hiểu Daflon cho mẹ dùng thì đúng là không có khuyến cáo nào cho việc sử dụng loại thuốc trị trĩ này cả, thậm chí dùng lâu dài cũng không sao luôn. Em cũng sẽ mua về cho mẹ uống thôi cả nhà ạ

15. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Thuốc đã về tay em nhá các mẹ ơi ^460CADA96399C27758B50879272DFBFD29F4B78E1C1E1D7F6D^pimgpsh_fullsize_distr.jpg

laogiabebe thích bài này.
  16. AnKhaLam

AnKhaLam Thành viên đạt chuẩn

Nghe các mẹ nói nhiều về thuốc này thế thì em cũng phải đi mua thôi.:D
    Để lúc đi làm về ghé tiệm thuốc hỏi mua, chứ đi khám thì cuối tháng này em mới rảnh được.hic

17. haphuongut

haphuongut Thành viên chính thức

Mình cũng mới ghé tiệm thuốc tây nè. Hỏi mua thuốc trị trĩ, mới chỉ nói thế mà em bán hàng đã bảo chị dùng Daflon đi, tốt và hiệu quả lắm. Thế mới biết các mẹ nhà mình thông thái thật, cái gì không rõ em toàn lên diễn đàn học hỏi các mẹ thui, ;)

18. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Mẹ này chụp hẳn hướng dẫn sử dụng nè, hihi
    Có bệnh gì cũng phải trị dứt điểm, dù nặng hay nhẹ vì cứ có bệnh tật trong người là khó chịu lắm.

19. blabala

blabala Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, có phải bị trĩ là kiểu bị lòi phần thịt ở hậu môn ra không? Huhu, mấy hôm nay em thấy có biểu hiện rõ ràng của cái này. Liệu là em có phải đã bị trĩ không? Nếu khám thì khám được ở đâu ạ? :cry::cry:

20. amayzin

amayzin Hạnh phúc là khi được sẻ chia cùng mọi người

Chủ yếu là do chế độ ăn uống và ngỉ ngơi thôi bạn à, nên tránh đồ cay, nóng ăn nhiều rau vào nhớ uống nhiều nước. Tránh ngồi lâu VD bạn làm văn phòng thì cứ 1 tiếng bạn nên đứng dậy đi lại một chút để thay đổi tư thế

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.