Cần giúp: Cách Nào Để Chữa Tắc Tia Sữa?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi ck_maimeo, 13/11/2015.

1. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

Các mẹ có cách nào chữa tắc tia sữa không chia sẻ cho e với ạ, chị em vừa chữa đc áp xe về hai hôm lại tắc sữa, con thì không chịu ti mà mẹ vắt sữa nhìu đầu ti nó cũng chai hết rùi.

E cảm ơn !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ck_maimeo
    Đang tải...

2. Thiên Đường Của Bé

Thiên Đường Của Bé Thiên Đường Của Bé

3. CauUtTocXu

CauUtTocXu Thành viên đạt chuẩn

bạn thử nghiên cứu máy hút sữa Spectra Dew 350 đi , vì mình thấy lực hút của máy đó mạnh , và cách sử dụng cũng đơn giản nữa . Em gái mình cũng bị trường hợp như chị của bạn và cũng điều trị sau đó dùng MHS Spectra Dew 350 nên h cũng có sữa lại r. Chúc bạn có được nhiều ý kiến tham khảo khác nhé

4. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Mn ơi, mình từng uống thuốc nam khỏi, để mình viết hẳn 1 bài chia sẻ cho mọi người.
    Mình không biết thành phần của thuốc như nào nhưng mình hồi ấy đã biến chứng sang áp xe rồi mà uống 3 thang là khỏi.

ck_maimeo thích bài này.
  5. ck_maimeo

ck_maimeo Ck Hâm

hiện tại chị mình đi khám ở viện y học cổ truyền rùi bạn ạ, mới đầu lên phụ sản nhưng đông quá , chị m lại mới sinh xong cơ thể k đc khỏe nên về và ra viên tư trích, chứ nằm đó 2,3 ng một giường k chịu nổi, giờ cũng đỡ rùi

6. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Chị bạn có uống thuốc nam không mình nhờ mẹ mình lấy giúp cho, hồi trước mình bị tắc sữa một lần rồi, sợ lắm, nhưng trộm vía uống thuốc nam khỏi.

7. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Tắc sữa này dễ bị lại lắm nhé, mn nên chú ý dùng khăn ấm, lau chườm liên tục tránh tắc nhé

8. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

chị mình cũng bị tắc sữa, chữa cũng nhiều xong cũng bị lại. cũng thử thuốc nam rồi nhưng cũng bị lại nhưng trộm vía năng mát xa rồi chườm ấm cũng đỡ.

9. Hoangyen010

Hoangyen010 Thành viên tập sự

Trc mình cũng bị tắc sữa, cương đến phát sốt đấy. Sau đó mình học đc một cách cực đơn giản mà hiệu quả: cơm nóng cho vào khăn mặt, vuốt xuôi theo chiều sữa xuống. Bạn thử đi nhé. Mình bán hoặc cho thuê máy hút sữa, có nhu cầu thì alo mình: Yến 0982.219.748

10. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Trước mình bị tắc sữa mình dùng khăn ấm trườm, kết hợp hơ dao vào lửa để ấm ấm rồi trườm lên , sau đó dùng lược cải mạnh xuống theo đầu ti, mình thấy khỏi. bạn thử áp dụng cách dân gian này xem sao

11. Vũ Vũ 39

Vũ Vũ 39 Thành viên chính thức

Mn lấy lá cải bắp,đang vào mùa đấy ạ,chần qua nước sôi cho lá nó mềm đi xong lấy lá ấy cho vào nước nóng rồi đắp lên bầu ngực hết nóng lại làm đắp tiếp,nhạy lắm mn ạ,đi khám cũng không ăn thua đâu

12. bongbong8890

bongbong8890 Thành viên tích cực

vấn đề tắc tia khổ lắm các mẹ ạ, em 12 tháng đi làm, cả ngày mới cho con bú vào buổi tối. Trộm mụ em nhiều sữa nên đi làm khoảng vài ngày lại chén cái bún bò huế có chân giò làm ngực căng cứng.
    Hậu quả là phát sốt lên mà ngực đau, lúc ấy lại nghĩ là bị thế nào nữa chứ :v
    Tối về con đói tu một mạch thì thấy đỡ sốt hẳn, thế là trưa nào em cũng phải nhờ con em nhân viên chưa chồng bóp (đến giờ nó còn phát khiếp =))).
    Mẹ nào bị thì chịu khó bóp với cho con bú hết chỗ sữa thừa thì sẽ khỏi, thêm kinh nghiệm là lấy lược chải hoặc hơ lá khoai nóng rồi cắt lỗ ở giữa lên úp lên ngực, cũng làm sữa chảy ra nhưng cách này hình như áp dụng cho cái sữa.

13. hongson19992

hongson19992 Thành viên đạt chuẩn

Bạn sử dụng ông hút sữa để hút hoặc phải bảo bố của bé hút chứ đừng để bé ty nếu không có gì bé cũng không ty đâu

14. mesusu2014

mesusu2014 Bắt đầu nổi tiếng

bạn nấu xôi nếp, sau đó bọc xôi nóng vào trong hai khăn vải mềm và chườm hai bên bầu ngực theo nguyên tắc từ ngoài vào trong, làm liên tục cho đến khi xôi nguội. Sữa sẽ về đều cả hai bên.
    Chúc mẹ nó sớm có sữa cho bé nha.

15. tinua

tinua Thành viên chính thức

Các mẹ rút kn để tắc sữa thì còn nói chuyện j, nghe e đi đẻ khéo khéo cho chị hộ lý ít money chị ý chỉ cách mátxa vắt sữa đúng ngay từ đầu thì chả kịp có nguy cơ tắc sữa. Mẹ tự làm: hai tay vê bau vú theo chiều ngược nhau,matxa 5p rồi vắt. Dùng máy hút cũng phải matxa mới hút được nhiều. Đi đâu e cũng tuân thủ 2 tiếng là hút, sữa trong thì đổ sữa béo trữ đông r nh quá chả trữ nữa mua thêm đôi cún con về xử lý. Cả cái vụ đầu ti thụt ý chị ý cũng bảo là vẫn cho con ti đc nhưng cải thiện bằng cách lấy cái Xilanh hút, kiểu dùng máy hút áp lực cao nhiều nó cũng kéo đầu ti dài ra ấy

16. me_be_lyna

me_be_lyna Tin tưởng và trở lại

tắc tia sữa có nhiều cách dân gian chữa lắm mn ạ. Trườm khăn ấm hoặc lá mít non hơ qua lửa rồi day lên bầu ngực...mn áp dụng thử xem.

17. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

troojmvias, mìn sih bé đầu tiên có đủ sữa cho bé bú

18. cucbithom

cucbithom Thành viên sắp chính thức

cảm ơn mẹ nó nhé. Mình cũng vừa chữa ở đấy xong, công nhận ở đấy chữa tốt lắm, xong sữa ra nhiều lắm ạ

19. Nguoiphunututin004

Nguoiphunututin004 Thành viên chính thức

uống nhiều nước ấm và chườm, nhờ bố mót nhiều và mạnh cho thông. cách này hơi thô nhưng hiệu quả, vì mình đã dùng

20. cucbithom

cucbithom Thành viên sắp chính thức

Nhắc đến tắc sữa là thấy sợ, trước em bị mãi chẳng khỏi, ngực nổi cả cục cứng, đau dã man, thử vài phương pháp dân gian mà ko khỏi, cuối cùng may có chị bạn mách em gọi không 976581867 chữa em thấy ở đó ổn, dễ chịu các mẹ ạ.