Kinh nghiệm: Mẹ Nào Đang Mong Con Tham Khảo Bí Quyết Của Em Nhá!

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi quynhxuan, 18/11/2015.

1. quynhxuan

quynhxuan Thành viên sắp chính thức

Sau hành trình hơn 1 năm mong con, giờ em đã có tin vui rồi nhé các mẹ ;)
    Với tâm trạng phơi phới, em quyết định chia sẻ hành trình này và bí quyết em ngộ ra sau hơn 1 năm nhé!

1. Đầu tiên, các mẹ hãy đi khám phụ khoa xem có viêm nhiễm gì không thì điều trị trước đi nhé, máy móc trơn tru thì mới dễ có em bé được mà :p
    2. Sau khi chữa trị xong, các mẹ để thả 1-2 tháng tự nhiên để các loại thuốc kháng sinh đào thải hết ra ngoài, tránh gây ảnh hưởng cho con nếu mang thai ngay
    3. Tiếp đến là quá trình canh trứng. Đây là giai đoạn nhiều cảm xúc nhất đối với em. Đầu chu kỳ thì mong ngóng, hồi hộp đợi đến ngày trứng rụng. Sau đó lại hy vọng trứng thụ tinh được. Cuối cùng là vui mừng hoặc thất vọng! Em đã canh mất mấy tháng mà không ăn thua gì :(
    4. Sau 4 lần canh trứng không thành công, em nản quá vì bác sĩ nói nếu không tìm ra nguyên nhân phải gửi lên HN chụp chiếu tìm nguyên nhân. Định bụng thả hết năm nay xem sao, không được thì sang năm tính. Thế là cứ tới ngày 14 của chu kỳ là lại phập phồng, rồi strees hết tháng. Suốt ngày quanh quẩn trong đầu với quyển lịch xem ngày và mấy que tính ngày rụng trứng, que thử thai thôi :(

Đến tháng vừa rồi, 2 vc cùng nản quá rồi, nghĩ bụng sang năm phải chạy chữa, cộng thêm nhà có việc lu bu, nên chả ai để ý tính ngày, lúc nào có hứng thì xxx thôi. Thế mà vận may lại đến, thấy trễ cả tuần rồi em mới để ý, thử que thì lên 2v nhưng 1v vẫn hơi mờ. Thế là cứ cách hôm lại thử 1 lần, hihi, sốt ruột mà, tới giờ thì 2v căng đét rồi. Thế nhưng giờ em vẫn cứ cách hôm lại thử, vì đi kiểm tra thai chưa thấy trong buồng tử cung nên em còn lo lắm, sợ mấy hôm thử lại còn 1v thì nản lắm. Rút kinh nghiệm từ cái tháng uống thuốc kích trứng, em thử cũng 2v, 1 đậm 1 nhạt, siêu âm trứng thì tháng đó 2 trứng rụng, mừng chứ, ai dè....Cuối tuần này em đi kiểm tra tiếp xem đã về buồng chưa nhưng que thử vẫn 2v đậm và có các biểu hiện căng tức ngực, thường xuyên đi wc, ng mệt mỏi. Đi khám HCG+, bác sĩ cũng nói có rồi!

Tóm lại em thấy các mẹ cứ thả lỏng tinh thần, không chú ý tới nó sẽ dễ có ebe hơn đó. Cứ suốt ngày mong ngóng, strees làm chu kỳ kinh thay đổi nên tính ngày rụng trứng dễ bị trật.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quynhxuan
    Đang tải...

2. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Chúc mừng em nhé! Đúng là tinh thần là một trong những yếu tố cực kỳ quan trọng trong việc thụ thai, nhưng không phải ai cũng làm được điều đó. Đôi khi biết rằng căng thẳng, lo lắng sẽ không tốt, luôn động viên mình phải thật thoải mái nhưng rồi cứ đến ngày đến tháng tự mình lại thấp thỏm lo âu ấy em ạ!

juniebui thích bài này.
  3. bachvan75

bachvan75 phân phối mỹ phẩm Hàn Quốc- 0902153938

Cảm ơn bài viết của bạn, rất hay

4. xuxu89

xuxu89 Bắt đầu tích cực

van de la xa minh bi TTY nen cung lo lam

5. newmoon8488

newmoon8488 Thành viên tích cực

M cũng thả 3 tháng rùi mà chưa thấy, chúc mừng mn nhé, thnak chia sẻ bổ ích của mn nha

6. quynhxuan

Hôm nay em đi khám lại rồi. Bác sĩ hẹn 1 tuần nhưng sốt ruột quá, ngủ cũng không nổi lên đi sớm. Kết quả thai đã về tử cung, được 4 tuần 0 ngày rồi các chị ah. Yêu quá!

Mẹ Liên Hương thích bài này.
  7. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hjhj, chúc mừng mn nhé, đúng là phải thoải mái cả 2 vc thì mới dễ có con được nhỉ

8. nhimyeu123

nhimyeu123 Thành viên chính thức

Chúc mừng nhé may mắn đã mỉn cười với vc nhà bạn

9. ngocanh1995

ngocanh1995 Thành viên chính thức

Mong mọi điều may mắn luôn mỉm cười với ban.

10. phuongdunginfo

phuongdunginfo Thành viên tích cực

Em cũng bắt đầu thả từ đầu tháng. Kinh em rất đều, 28-30 ngày ( dù trc khi uống thuốc tháng kinh em cũng vẫn đều). Nếu đúng lịch thì rụng trứng từ ngày 13 14-Nov rồi. Hôm nay đc 1 tuần sau ngày quan hệ. Hôm qua em sốt ruột, thử que mà vẫn cứ 1 vạch :p. Ăn uống thì thấy hay thèm ăn hơn ( dù bình thường e vẫn ăn tốt nhưng sợ béo nên k dám ăn), ngực hơi đau ( đau nhiều hơn mọi tháng), thi thoảng có cảm giác nôn nao nhưng em k buồn đi vệ sinh. Trc khi thả em có chữa lộ tuyến và nấm, nấm đã khỏi nhưng lộ tuyến chắc chưa triệt để.
    Em sốt ruột lắm dù biết sốt ruột là không tốt.
    Làm sao cho đỡ sốt ruột bây giờ các mẹ?

11. quynhxuan

Bạn này giống mình dạo trước, sốt ruột chết đi đc, ngày nào cũng thử đến nỗi chồng còn phải kêu, thế là lại tức kêu chồng ko qtam, con cái cứ như việc của mình mình ý :p
    Để bớt sốt ruột, bạn cố làm việc gì để kéo sự chú ý của mình ý, như tập trung vào công việc...
    Biểu hiện trước khi xác định rõ có bầu của mình là rất hay đi vệ sinh, mất 1 tuần đầu là toàn đi nặng thôi, sang tuần thứ 2 thì đi nhẹ, suốt ngày ôm wc, rồi khát nước kinh khủng. Nhưng ngực đau là biểu hiện rõ và hay gặp nhất rồi!

12. tuannhien

tuannhien Thành viên rất tích cực

:) cam on me

13. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

em cũng đang mong ngóng tập 2 lắm. mà cứ suy nghĩ lo lắng lại stress ra

14. phuongdunginfo

Chị ơi, chán đời lắm này. 2 ngày cuối tuần vừa rồi em chẳng còn thấy đau ngực nữa. Buồn đi toilet cũng k luôn. Nói chung là e thấy k có biểu hiện gì của việc bầu bí cả.
    Mà buồn cười, mấy tháng trở lại đây cứ gần đến ngày chu kì là em sẽ thèm 1 món nào đó như điên như dại nhưng tháng này chưa thấy thèm gì cả.
    Nghĩ nhiều cũng chán, cuối tuần này đến tháng rồi xem nó ra làm sao hihi.

15. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

không có kinh nghiệm nào bằng kinh nghiệm của bản thân, hay lắm bạn. thanks chủ top

16. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hjhj, mn cứ bình tĩnh thôi, phải thoải mái thì mới dễ được

17. phuongdunginfo

Vâng, em cũng cố gắng thư giãn thoải mái để chờ con về với mình

18. Nông sản ngon ngon

Nông sản ngon ngon Thành viên đạt chuẩn

Chúc mừng bạn nhé!

19. three2910

three2910 Thành viên tích cực

Tâm lý căng thẳng càng khó thụ thai.đối với đàn okng thì làm giảm chất lueợng tinh trùng.mong con mà quan hệ nhiều cũng k tốt, con cái là việc của chung nhưng là lộc của trời.đừng căng thang quá các mẹ ạ. Vừa k tốt cho sk của m lại giảm khả năng thụ thai

20. Mẹ Liên Hương

Mẹ Liên Hương Điện Biên

Chúc mừng mn nhé...Mình bé đầu cũng dễ lắm mà bé 2 thả 3 tháng nay chưa thấy gì, cũng mong lắm nhưng tâm lí cứ phải thoải mái trước đã mn nhỉ.Tính cũng khó lắm.