Kinh nghiệm: Tư Vấn Free Cho Các Bạn Đang Kinh Doanh Online

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi DiemhuongMap, 19/11/2015.

1. DiemhuongMap

DiemhuongMap Thành viên chính thức

Xin chào các bạn ! Hiện mình có một nhóm startup về marketing online chuyên về làm web, seo web, chạy quảng cáo Google Ads, Facebook Ads, Web hệ thống cộng tác viên.
    Vì cần có thêm nhiều kinh nghiệm cũng như trải nghiệm để xây dựng nhóm ngày một tốt hơn nên nhóm mình hỗ trợ tư vấn miễn phí cho các bạn đang kinh doanh online các vấn đề về marketing online.
    Vấn đề gì nằm trong khả năng của nhóm, nhóm sẽ hỗ trợ hết mình. Còn vấn đề cao xiêu quá thì....hihi cho nhóm 1 thời gian suy nghĩ mới ra ^^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi DiemhuongMap
    Đang tải...

2. thienduongcanho

thienduongcanho Thành viên đạt chuẩn

Bạn cho mình hỏi làm SEO - Online Marketing thì trong một ngày tốt nhất mình nên đi bao nhiêu backlinks? Thuật toán của Google thì chẳng ai biết được, nhiều người cứ SEO rồi rớt mất web, còn có những người cũng SEO nhưng lại lên TOP. Trong tổ chức mình có 2 người cứ chạy ầm ầm như vậy nhưng chẳng biết họ đi links như thế nào.

3. anandongoc

anandongoc Thành viên tập sự

chào bạn! hiện mình đang kinh doanh 1 shop quần áo , cũng có chạy google ads nhưng chi phí bỏ ra thì nhiều mà doanh thu đem về thì k được bao nhiêu. vậy bên bạn có biện pháp nào giúp mình k?

4. luunguyen

luunguyen Thịt chua - Cá chua

Bạn ơi bên mình chuyên sản xuất Thịt chua đặc sản của phú thọ. Về kinh doanh online thì bên mình còn kém lắm (gần như không biết gì). Bạn thấy mặt hàng này có phát triển theo kênh online được không?

5. DiemhuongMap

Cái này tùy vào lĩnh vực, keyword, content của bạn nhé, không có 1 công thức cụ thể. Có dự án nhóm mình ko đi link nhưng vẫn lên đều đều. Link ít mà chất thì luôn tốt hơn. Nếu bạn cần tư vấn rõ hơn có thể sắp xếp cafe với nhóm mình 1 buổi ;)

thienduongcanho thích bài này.
  6. DiemhuongMap

Hiện các hình thức như Seo, Gg ads...thì mang về lượt view là chủ yếu, tỷ lệ chuyển đổi còn tùy thuộc vào content của bạn có hút dc KH ko nữa. Nếu bạn thấy hình thức Gg ads không mang lại hiệu quả mà chi phí cao sao không thử nghỉ đến hướng phát triển theo hình thức CVT. Nếu bạn biết cách khai thác tốt CTV họ sẽ những cây marketing rất hiệu quả cho bạn, ngoài ra còn mang về lượng khách hàng ổn định nữa vì khach hàng của họ đa số là các network.
    Thí dụ vầy nhé mình có nhu cầu mua dầu dừa, lên dạo dạo mấy trang web tham khảo giá sẵn coi luôn công dụng. Mình lướt gần 10 mấy trang kể cả Seo tự nhiên hay QC mà vấn chưa quyết định mua, chỗ giá cao quá thì mình ko nghĩ tới rồi, giá thấp phải chăng mình lại nghi ngờ chất lượng....bla bla..Tuần sau con nhỏ bạn mình biết mình đang có nhu cầu mua dầu dừa nên giới thiệu mình với bạn nó, Gía cũng trung trung nhưng được cái người quen giới thiệu nên mình cũng tin và an tâm.
    Người quen thì luôn có sự tin tưởng cao hơn ;)

caothininhtrang thích bài này.
  7. what

what Bắt đầu nổi tiếng

bạn ơi nhưng có phải lúc nào cũng có người quen để giới thiệu đâu, nếu k có thì phải làm tn?

8. 4everbemine

4everbemine Thành viên đạt chuẩn

B kinh doanh gì? Cái này tùy thuộc vào b kinh doanh mặt hàng gì, lớn hay nhỏ nữa chứ

9. phung hue

phung hue Thành viên đạt chuẩn

Mình hóng chút

10. 4everbemine

4everbemine Thành viên đạt chuẩn

Bạn kinh doanh shop quần áo mà lại chạy google ads thì đang đi lệch hướng 1 chút. Mặt hàng quần áo thì thường đi theo hướng khai thác trên fb là hợp lý nhất, vì fb chủ yếu là lớp thanh niên trẻ, họ có nhiều thơi gian đặc biệt là thời gian online fb nên dễ tiếp cận hơn. Mà mặt hàng quần áo thì phải ngắm nghía rất lâu mới ưng ý.
    Còn google ads thì hợp vs những mặt hàng như đồ gỗ nội thất hơn, khách hàng k có nhiều thời gian nên họ search r đến trực tiếp xem mặt hàng sẽ nhanh hơn, vs nội thất thường là hàng có giá trị lớn nên phải xem trực tiếp sản phẩm, chứ đâu có thời gian ngồi ngắm như quần áo đâu.
    Vậy mới nói tùy thuộc vào mặt hàng nào sẽ khai thác ở đâu hợp lý hơn.
    Cần tư vấn gì thì cứ ib mình ^^

11. DiemhuongMap

Nếu bạn có sản phẩm chất lượng, dịch vụ tốt thì nguồn người quen là vô hạn bạn nhé,
    Vầy nek, mình dẫn bạn đi ăn ở 1 quán rất ngon. Bạn thấy ngon thì lần sau bạn có rủ bạn của mình đi ko ta ? rồi bạn của bạn thấy ngon thì rủ bạn của bạn của bạn... vì người VN mình còn sống theo số đông mà với vòng network của mỗi người đâu có giống nhau đâu đúng ko ah :p

12. DiemhuongMap

Có thể phát triển kinh doanh online nha bạn. Bạn nên chú trọng phát triển kênh social và phát triển mạng lưới CTV. Nếu gặp vấn đề khó khăn trong việc phát triển và giữ người thì bạn ép skype của mình, mình chia sẻ với bạn rõ hơn nha :D diemhuong267

13. what

what Bắt đầu nổi tiếng

nhưng ví dụ như người quen của mình thì k có nhu cầu sản phẩm đó chẳng hạn, thì họ cũng k quan tâm, k nhớ mà giới thiệu

14. Mã Yến

Mã Yến Thành viên sắp chính thức

Nếu sản phẩm của mình không thực sự lạ, độc đáo, khác biệt, có rất nhiều shop khác có sản phẩm tương tự như mình. vậy thì có cách nào để mình vẫn tiếp cận được người mua để khiến họ mua hàng mình không?

15. thienduongcanho

thienduongcanho Thành viên đạt chuẩn

Nói tóm lại vẫn nhờ một phần vào "thế lực ngầm" từ Google mà chẳng ai biết được tại sao đúng ko? :))

16. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đang quan tâm muốn chạy thử quảng cáo FB cho món chăn ga này mà ko biết nên thực hiện như thế nào?

17. DiemhuongMap

mặt hàng này chạy ads cũng ngon ah, chăm chút content xíu nhưng cũng hơi tốn kém ah nha :))

18. ManhHung267

ManhHung267 Thành viên tập sự

Bên bạn nhận chạy facebook ads như thế nào và cho mình tham khảo bảng giá nhé. thanks bạn

DiemhuongMap thích bài này.
  19. DiemhuongMap

Chào bạn !
    Bạn tham khảo dịch vụ face bên mình nhé :

1. HÌNH THỨC QUẢNG CÁO FACEBOOK :
    Có 3 hình thức quảng cáo
    - Quảng cáo website : Mẫu quảng cáo liên kết đến website mà bạn muốn quảng cáo.

- Quảng cáo trang : là quảng cáo trang page của bạn --> Nhằm mục đích tăng lượng like cho page , quảng bá trang page cho khách hàng nắm rõ những thông tin mới nhất trên trang

- Quảng cáo bài viết : là quảng cáo bài viết trên trang --> Nhằm mục đích đẩy mạnh sản phẩm hay dịch vụ chương trình khuyến mãi mà bạn muốn cung cấp cho khách hàng.

2. BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO FACEBOOK :

Thân !

20. stara

stara Cung cấp viên tẩy bồn cầu Hàn Quốc

Bạn cho tôi hỏi là hiện nay bán hàng online có những kênh nào đang thịnh hành cho các doanh nghiệp? thank you