Cần giúp: Có ai từng uống cao ích mẫu điều hòa kinh nguyệt chưa cho em xin tí kinh nghiệm với ạ!

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi ilovedr1985, 27/3/2015.

1. ilovedr1985

ilovedr1985 Thành viên mới

Em thấy diễn đàn nhà mình là nơi chia sẻ, giao lưu và học hỏi kinh nghiệm cực kỳ hữu ích. Hôm nay em muốn nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp em vụ khó nói của con gái với ạ! Vì em chưa chồng con gì nên rất ngại đi khám nên muốn nhờ các mẹ giúp. Chẳng là từ hồi mới có kinh đến giờ em vẫn cứ loạn hết cả lên, có khi 1 tháng, 2 tháng, thậm chí là 3 tháng em mới bị 1 lần. Em thấy mọi người bảo kinh nguyệt không đều sau này khó có con lắm nên em rất lo lắng. Lên mạng thấy nhiều người chia sẻ uống cao ích mẫu để điều kinh là an toàn nhất, không biết là có đúng như vậy không ạ? Em cảm ơn các mẹ rất nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ilovedr1985
    Đang tải...

2. vietmy2010

vietmy2010 Bắt đầu tích cực

giống mình ngày trước quá. cùng điều trị mãi ko ổn sau may nhờ người hàng sớm hay đi công tác bên pháp mua thuốc bên pháp về cho uống cải thiện hẳn. chu kỳ đều , đến ngày ko đau lưng. nhiều mẹ cũng nhớ mình mua họ uống cũng bảo hiệu quả bạn mà muốn thì alo mình hỏi cho . 0997371404

3. leelee_love

leelee_love Bắt đầu nổi tiếng

M uống hồi sv chả thấy hiệu quả gì cả. Vẫn đau bụng thất thường lắm

4. 87mebin

87mebin Thành viên rất tích cực

Trước đây mình cũng bị như chủ top, mình cũng uống cao ích mẫu thấy hợp lắm,kinh dần dần cũng đều, nhưng vẫn nhảy lung tung, bạn yên tâm mình lấy Ck vẫn có em bé bình thường, bé nhà mình trộm vía đc 5 tháng rùi, chủ top vui vẻ mà sống nhé, lo lắng cũng làm thay đổi chu kỳ đấy!

5. mebebu000

mebebu000 Thành viên chính thức

Mình uống rồi, nhưng không thấy hiệu quả, kinh nguyệt vẫn thất thường, khi có vẫn đau lưng. Chả biết có phải là mình uống không đúng cách không nữa.

6. cherrytomato88

cherrytomato88 Bắt đầu nổi tiếng

Cao ích mẫu cũng tuỳ ng hợp thôi ah.ngày trước m cũng hay uống vì kinh nguyệt thất thường có tháng có có lần 2,3 tháng k thấy. Thực ra cái đấy là do nội tiết cơ thể thôi. Bạn cũng k cần lo lắng quá. M tầm 22,23 trở đi là kinh đều, mỗi lần bị chỉ 3-5 ngày là sạch k như trước có khi bị dong cả 7-10 ngày rất khó chịu

7. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Kinh nguyệt bất thường là do rối loạn nội tiết tố buồng trứng.
    Cách chữa trị: Điều hòa nội tiết tố buồng trứng, để buồng trứng sản sinh ra các hormone(estrogen & progesteron), thì sẽ có chu kì kinh bình thường. BẠn có thể tham khảo triệu chứng và cách chữa trị rối loạn kinh nguyệt tại nhà thuốc nam của Ông tôi, hoặc liên lạc trực tiếp về Email: rongkinh.vn@gmail.com -để Ông tôi hướng dẫn giúp.
    http://rongkinh.vn/kinh-nguyet-bat-thuong-roi-loan-kinh-nguyet/
    Chú ý: Bệnh này tuyệt đối không nên Bổ sung nội tiết bằng các loại thuốc Ngừa thai, duphaston,... nó sẽ có tác dụng phụ khó lường. Mà Phải Điều hòa nội tiết bằng thảo dược nhé.

Sửa lần cuối: 4/10/2016
  8. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Mình hồi chưa lấy chồng rồi lấy chồng xong có con vẫn bị kinh nguyệt không đều. Nhưng trộm vía là rất dễ có bầu. Mình nghĩ quan trọng là sức khỏe mình đảm bảo thôi.

9. maían982

maían982 Thành viên sắp chính thức

Ngày trước mình cũng bị như bạn, kinh nguyệt ko đều 1-3 tháng là chuyện thường mọi người cũng bảo sợ sau này khó có con nhưng mà ko có tiền mua thuốc nên đành chịu,. mã mỗi lần có kinh đều đau bụng dữ dội. Mọi người bảo uống cao ích mẫu xong ra hiệu thuốc chị bán thuốc nói cao ích mẫu uống vào nóng trong mà mình thì đã nóng sẵn. Thế rồi chị ấy tư vấn mình uống phụ huyết khang, uống đều 1 tháng thì thấy kinh nguyệt đều hơn nhưng vẫn đau bụng. Nhưng mà đến khi lấy chồng thì 4 tháng sau cưới mình vẫn có bầu bt mà, sinh con xong thì ko còn bị đau bụng nữa nhưng vẫn hay bị trễ kinh mọi người ạ :)

10. thanhthanh2015

thanhthanh2015

uống cao ích mẫu điều hòa kinh nghiệt rất tốt

11. ilovedr1985

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm cho em, vậy là em thuốc gì cũng có người hợp người không nên phải thử mới biết, phải không các mẹ. Và em sẽ thử uống 1 thời gian xem tình hình thế nào, nếu không hợp em sẽ tìm cách khác ạ! Em sẽ uống loại nguyên chất cho đậm đặc chứ không uống mấy loại ở hiệu thuốc đâu vì sợ nóng và tăng cân nữa ạ (Mọi người bảo nó nhiều đường lắm)! Có gì em sẽ lên báo cáo với các mẹ ạ!

12. ilovedr1985

Vậy là sau 3 tháng uống cao ích mẫu nguyên chất kinh nguyệt của em đã ổn định ở mức 32-35 ngày rồi ạ. Em muốn xuống 28-30 ngày nhưng chị bán cao bảo không thể xuống được nữa vì cơ địa của em nó thế rồi nên đành chấp nhận ạ. Uống cao ích mẫu không nóng như mọi người vẫn nói mà thậm chí mặt em trước hay nổi mụn do RLKN nhưng giờ cũng nhẵn mịn luôn rồi. Cảm ơn cả nhà đã chia sẻ với em

13. thuyen01

thuyen01 Thành viên chính thức

mình trước khi lấy chồng kinh nguyệt cũng không đều và hay đau bụng, đến khi lấy chồng cũng mất khoảng 9 tháng mới có em bé. bạn không phải lo lắng gì cả

14. ilovedr1985

Vâng, cảm ơn chị tại em thấy người ta bảo kinh nguyệt không đều là không tốt rồi khó có con này nọ nên em cũng lo, may là giờ cũng đều rôi.

15. Thiên Đường Của Bé

Thiên Đường Của Bé Thiên Đường Của Bé

Uống tốt mn ạ,, nhưng mà trước em uống loại nước, có cồn, mà em lại bị dị ứng với chất có cồn, thế là mỗi lần uống là mặt mũi tưng bừng khói lửa ( :( :(

16. ilovedr1985

Em cũng thấy bảo uống loại có cồn nhiều đường dễ nóng và nổi mụn nhưng em thì chỉ thấy kinh đều với lại có mấy cái mụn cũng tiêu mất luôn

17. Thiên Đường Của Bé

Thiên Đường Của Bé Thiên Đường Của Bé

Thế thì thích quá, em chỉ sợ cái khoản dị ứng với đồ có cồn, rượu bia với các thứ uống khác là em chịu luôn :v

18. enlipharmacy

enlipharmacy Dược sĩ - chữa bệnh phụ nữ bằng thuốc Nam

Chúc mừng mn nhé!

19. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

cứ như dân gian thì lấy chồng "thay máu" là nó ok hơn đấy bạn ạ

20. TrangAnh222

TrangAnh222 Thành viên chính thức

Mình uống cao ích mẫu và thấy ko hiệu quả lắm