Gia Đình Phản Đối

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Martin Anny, 30/11/2015.

1. Martin Anny

Martin Anny Thành viên tập sự

Mình và anh yêu nhau cũng được hơn 1 năm. Giờ bố mẹ mình mới biết chuyện, phản đối kịch liệt, biết là luôn muốn tốt cho mình, và muốn ở gần cho sướng, nhưng mình và a cũng cố gắng để mua chung cư và làm việc tại Hà Nội. Bố mẹ chửi mình k ra gì, nếu k bỏ thì đừng nhận bố mẹ nữa, rồi ngu như con ó... m có phải là người nữa không, đừng về nhà nữa, mình mệt mỏi lắm, mới ra trường đã chịu áp lực về công việc nhiều rồi, giờ thêm chuyện này, bọn mình cũng chưa xác định cưới luôn, giờ lo cho công việc trước đã nhưng cả nhà cứ làm ầm lên,. Mẹ mình nhờ hết họ hàng nội ngoại tác động lên mình . Giờ mình phải làm sao

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Martin Anny
    Đang tải...

2. trang.suzin

trang.suzin Thành viên đạt chuẩn

khổ thân b quá, giờ bên tình bên hiếu cũng khó. Nếu 2 bạn tự lập đc tài chính và quyết tâm yêu nhau thì cứ đẻ con đi rồi tính tiếp, sau thấy 2 bạn yêu thương nhau rồi tu trí làm ăn, có con cháu chắc các cụ cũng nguôi ngoai. :(

3. trang.suzin

trang.suzin Thành viên đạt chuẩn

vậy chúc 2 bạn làm ăn phát đạt, có kinh tế độc lập rồi mình tự quyết đc nhiều cái hơn. chứ giờ cũng chưa fai lúc cưới, nên cứ lo làm ăn b nhỉ?

4. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Tình trạng của chủ top giống y sì mình ngày xưa, và cuối cùng mình với ck mình cũng lấy nhau. Bố mẹ mình cũng ko đồng ý nhưng vì mình quyết liệt quá nên bố mẹ cũng ầm ừ cho m muốn chọn thế nào thì chọn, sướng khổ sau chịu
    Mình và ck mình cũng yêu nhau thật lòng và sau 4 năm học Đại Học cùng nhau và tìm hiểu nên quyết định lấy nhau
    Haizz, cái câu "sướng khổ đâu con chịu" giờ nó áp vào thân nè m.n, ấm ức như nào cũng chỉ giám giữ trong lòng mà ko nói đc cho ai, rồi thì lấy ck xa bao nhiêu là cái khổ
    Nếu m.n chưa xđ gì với ny thì mình khuyên là nên nghe lời bố mẹ thì tốt nhất. Bố mẹ là ng luôn muốn tốt cho mình bạn à, ^^
    À, còn chuyện độc lập tài chính. V-C mình cũng từ 2 bàn tay trắng thôi. Cơ mà nhiều cái ko hp lắm, ngẫm lại lời bme nói thấy đúng lắm
    Nếu đc chọn lại mình chọn làm theo ý bố mẹ, hehe

Phuong_hang thích bài này.
  5. meyeuloncon321

meyeuloncon321 smile

bố mẹ nào cũng muốn tốt cho con cả ,m cũng không khuyên nhiều chỉ khuyên b suy nghĩ thật kỹ những gì mà m sắp ,sẽ và đang đi tới.

6. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Mn nên hỏi rõ và nhìn nhận lại cho rõ tình cảm của mình, cũng ko thể bỏ qua lời khuyên từ gia định và bạn bè được, vì những người đang yêu trong cuộc đều bị " mờ mắt"

7. Toyotahn

Toyotahn Thành viên đạt chuẩn

giờ bạn đừng căng quá, cứ bình tĩnh, kiên trì, nếu bame thấy hai bạn đều cố gắng rồi sẽ có ngày đồng ý thôi

8. huyen-giay

huyen-giay Ms. Huyen 0988 437 688

2 bạn phải thật dũng cảm để vượt qua giai đoạn thử thách này. Chúc 2 bạn hạnh phúc

9. maimai1501

maimai1501 i love my familly

sao nhiều người cùng hoàn cảnh vậy nhỉ. e cũng vậy nhưng e chưa giám nói với bme e. nếu biết thì xem như k phải là con trong gia đình nữa. nên e cư để thời gian đi qua , rồi đến đâu sẽ biết

10. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Hồi trước mình cũng có iu 1 ng 7 năm trời mà 2 gd ko đồng ý , yêu lâu ko cưới chán , cãi nhau hoài rùi cuối cùng cũng chia tay . giờ ngĩ lại thấy ko lấy ng ta cũng có nhiều cái tốt hơn :)

11. mẹ bo02

mẹ bo02 Bắt đầu tích cực

nếu đã xd cưới thì b cứ cố gắng đi, nc chảy đá mòn mà , còn h cứ lo cv đi đã b ạ

12. rongvang1505

rongvang1505 Thành viên rất tích cực

Cố lên em, mệt mỏi thật nhiều khi gia đình can thiệp quá sâu rồi nói mãi chửi mãi cũng ức chế lắm.

13. top_hot_shop

top_hot_shop Hà 0936 28 22 98 - daugoichinhhang.com

Bố mẹ vì quá thương con mà phản đoi thôi.
    cuộc đời là do mình lựa chọn mà. suy nghĩ kỹ rồi quyết định nha. Nên 1 lẦn tìm hiểu sao bố mẹ phản đối. người lớn luôn có lý do của nó

em yêu rồi thì cũng khó mà sáng suốt. hay tin và chịu trách nhiệm với sự lựa chọn cua bản thân nha

14. hondacbr450

hondacbr450 Đam mê tốc độ

Bố mẹ phản đối là chán nhất. Tốt nhất là nên dừng lại, đừng cố gắng ôm vào rồi chẳng ra sao đâu.

15. mẹ cá xinh

mẹ cá xinh Bắt đầu tích cực

đúng r, cứ lo cv ổn định, tích dk 1 khoản r thì bạn làm gì cũng có thể là ng chủ động b ạ

16. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

E cần tìm hiểu xem lí do vì sao bố mẹ ngăn cấm chuyện tình cảm? Phải chăng ở gần hay xa chỉ là cái cớ hay còn lí do nào khác. Thông thường, người ở bên ngoài nhìn nhận vấn đề sẽ chuẩn hơn người trong cuộc, vì vậy e đừng nghĩ bm gây khó cho mình mà hãy đặt mình ở cương vị bố mẹ phân tích xem. Ở đây, e k nói gì về ng yêu cũng như gia cảnh của bạn ấy nên rất khó để có lời khuyên tốt hơn.
    Chúc e sáng suốt và vui vẻ.

17. biri

biri Chuyên tôm sú lột và hải sản tươi ngon, giá rẻ

Bố mẹ bao giờ cũng muốn tốt cho con, lấy chồng rồi thấy khổ ngẫm lại mới thấy bố mẹ là đúng nhưng tiếc là đã quá muộn. Hay nghe theo lời bố mẹ bạn ạ. Có yêu đến mấy mà lấy về ko có tiền ko có nhà lại xa nội ngoại rồi cũng cãi nhau hết cả Ty đi, nói là 2 vch cùng cố gắng xây dựng nhưng thời gian cũng lâu đấy...

18. tuba

tuba Thành viên đạt chuẩn

Haizzz

19. vuongdinhvan

vuongdinhvan Thành viên tích cực

sao bố mẹ lại khắc nhiệt vậy ? con cái tự lựa chọn hạnh phúc mà :(

20. guste orion

guste orion Thành viên mới

Em đang gặp tình huống như chị. Không biết 2 năm giờ chủ top sao rồi