Người Yêu Ki Bo Có Nên Yêu Tiếp Không?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bolide66, 16/12/2015.

1. bolide66

bolide66 Thành viên chính thức

2. Hồng Trâm vpb

Hồng Trâm vpb Thành viên tập sự

Hai bạn yêu nhau được lâu chưa?
    thế bạn từng tặng quà gì cho ny chưa? Khi đi ăn cùng nhau có bao giờ bạn trả tiền hay mời a ấy ăn ko? Nói chung có thể là hoàn cảnh của bạn người yêu ấy chưa cho phép, như bạn nói là công việc bấp bênh và lương thấp, bạn ấy còn phải nuôi e gái học nữa, đã yêu thì cũng nên hiểu cho nhau. Mỗi người đều yêu theo cách riêng của mình.
    Mình công việc cũng ko ổn định, nhảy việc liên tục, có tháng ko đủ tiền nhà, a ny thì công việc khá tốt lương cũng cao, nhưng mình chưa bao giờ có ý định ỷ dựa, vay tiền của a ấy. Đi ăn thỉnh thoảng mình cũng trả tiền. Ko biết phải do vô tâm ko nhưng a ấy cũng ko tặng quà những ngày lễ hay sinh nhật. Điều đó ko có nghĩa là a ấy ko yêu mình nhiều hay là ki bo vs mình. Có thời gian a vẫn đưa mình ăn quán ăn sang chảnh, vẫn đưa mình về bằng taxi rồi mới về, hay mình đi du lịch a vẫn đặt phòng khách sạn tốt cho mình.
    Nói chung là hoàn cảnh như thế nào thì nên chấp nhận, phải có tiền ms ko ki bo đc, bạn cũng nên hiểu và chia sẻ gánh nặng vs người yêu.
    Chúc 2 bạn hạnh phúc :)

3. linhlinh12

linhlinh12 Thành viên mới

cái này còn tùy suy nghĩ của mỗi người, bạn thử đặt mình vào vị trí của anh ý xem tn, hoàn cảnh cũng quyết định rất nhiều đến việc chi tiêu.

4. tienmd

tienmd Thành viên chính thức

Mình là còn trai..làm văn phòng lương cũng chỉ 5tr/tháng...tuần đầu tiên lấy lương..cũng muốn đưa ng yêu đi xõa cho nó tình cảm hơn..ấy thế mà 10 lần thì cả 10 lần cô ấy lý do nay nọ không muốn đi..cứ phải để mình cáu lên thì may ra mới đi..lương cũng ko cao nên chỉ có tuần đầu tuần 2 là hết tiền...nên mình tranh thủ mời cô ấy đi ăn,đi xem phim sau khi lấy lương..cuối tháng hết tiền thì cũng đi vay mượn,tháng này đập vào tháng kia..Khổ nhất là cái lúc đúng ngày lễ hay gì đấy muốn rủ ng yêu đi chơi mà hết tiền..không ai hiểu cho..đàn ông không tiền,làm con gái nó chơi xong rồi nó bỏ..:(

5. tranmi123

tranmi123 Thành viên đạt chuẩn

còn tùy tình cảnh

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

lương của người yêu bạn cũng ko cao lại nuôi em gái ăn học nên cũng ko có. tính tiết kiệm mới đủ nuôi em gái nữa. nhiều người có tính tiết kiệm này sau này làm được bao nhiêu đưa hết cho vợ con như anh họ chị. nhưng nhiều người lấy về vẫn ki bo với vợ. nên chỉ có em là người hiểu và thông cảm cho người yêu và biết rõ tính cách của bạn ấy nhất để quyết định cho mình .

7. nhatnam789

nhatnam789 Thành viên đạt chuẩn

theo mình nghĩ bạn nên nói chuyện với người yêu bạn, yêu là phải hiểu cho nhau bạn trai đấy con nuôi em gái nên có thể bạn ấy chỉ đủ kinh phí để đưa bạn đi ăn đi chơi này nọ còn quà thì bạn ấy không đủ điều kiện để mua cho bạn :) đây là ý kiến cá nhân của mình thôi ^^

8. loanhair

loanhair TRANG SỨC NGỌC TRAI

Cho mình hỏi 1 câu bạn có thấy ng ấy quan tâm hay yêu thương bạn thật lòng hay ko???

9. Kitty1210

Kitty1210 Thành viên mới

Theo mình thấy bạn nên quan tâm tới tình cảm của người yêu bạn, chứ đừng quan tâm nhiều tới vật chất, có thể do anh ấy chưa có đủ tiền cho bạn vào lúc này, nhưng sau này sẽ bù đắp cho bạn

10. 6thmay

6thmay Thành viên chính thức

Điều quan trọng nhất trong tình yêu là sự hòa hợp trong đó có sự hòa hợp về tính cách, bạn xem bạn và người yêu có cùng quan điểm sống không (cái này chắc chỉ người trong cuộc mới biết), nếu cùng thì quá tốt, còn nếu không cùng thì có hiểu và thông cảm được cho nhau không, nếu không nữa thì không dễ để đi xa hơn trong tình yêu.

11. trang.suzin

trang.suzin Thành viên đạt chuẩn

bạn thử xin tiền việc j , hoặc đòi mua món quà j đó đang sale xem, nhiều khi cũng đúng là do hoàn cảnh ko có nên ngta cũng chẳng dám chủ động quan tâm kinh tế của bạn, vì nhiều thì ngta ko có, ít thì cũng ngại sợ ko đủ. Nên còn yêu thì cứ thẳng thắn nc, xác định đc thì thay đổi cả 2 cùng vui, ko thì đành chtay người ki bo, nhưng ko thử nc sao hiểu nhau đc, nhỡ mình hiểu lầm a ta thì đáng thương cho a ta.

12. bolide66

bolide66 Thành viên chính thức

Vâng đúng ạ. Chỉ mỗi cái nghèo thôi chứ cũng quan tâm em lắm.

13. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Nếu 2 bạn yêu nhau thật lòng thì mấy cái đó đâu quan trọng, ko làm ra tiền thì làm sao mà mời bạn đi ăn quán sang được, cũng như bạn vậy, dựa vào nhau mà sống thôi bạn ơi

14. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Nếu bạn thực sự yêu và hiểu cho ny bạn thì sẽ ko nghĩ đó là "ki bo"

15. kaka

kaka Thành viên tích cực

cũng chưa thấy biểu hiện gì ki bo mấy, chắc không tâm lý và khéo thôi