Cần giúp: Con E Không Chịu Uống Sữa Công Thức :(

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi hongthuy84, 11/12/2015.

1. hongthuy84

hongthuy84 Thành viên mới

Chào cả nhà, e gà quá hí hoáy mãi mới biết cách lập topic trên diễn đàn, mọi khi lên e chỉ biết đọc và tham khảo chứ chưa lập topic baog iowf. Nhưng e mới sinh nên e phải mạnh dạn lên đây hỏi ý kiến các mẹ ạ. Cu Tít nhà e hôm nay là tròn 4m20d. Bình thường thì bú mẹ hoàn toàn, nhưng thi thoảng e k ăn được là ít sữa cho bé bú nên sợ con đói, bố cháu có mua sữa Meji số 0 về cho con, nhưng con không uống các mẹ ạ, 1 hộp 900gram mà mới uống được vài lần giờ còn nguyên e thấy phí quá. Bây giờ có cách nào để bé chịu uống sữa công thức không ạ? E cũng k dám ép con, nhưng chỉ sợ con đói thôi.

Mn có kinh nghiệm tư vấn giúp e với ạ :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hongthuy84
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 15/12/2015
  2. maiph411

maiph411 Bắt đầu tích cực

ko chịu ăn là thé nào mn , đưa bình cho khóc hay nhai nhai ko chịu mút , con em đợt đầu em tập bú bình cho lúc gần 6th thích uống lắm đưa cho là rít ngay , xong dc 1th bạn ấy tự nhiên ghét luôn , thấy bình sữa là nhẩy cẫng lên , xong e nghĩ ra cách đặt con lên cái gối kê cho nằm thoải ra, xong e bật video quay con lúc con cười cho con xem lại , thé là bạn ấy lơ đãng ko để ý , nhận cái bình và cứ vậy mút thôi

hongthuy84 thích bài này.
  3. hongthuy84

Mn ơi, chỉ được vài ngày đầu e đút bằng thìa thì bé có nhiệt tình với mẹ, xong rồi lại đâu vào đấy, mẹ dơ thìa là con quay ngoắt đi. Còn bú bình thì bé cứ ngậm thôi không nún nếu có thì chỉ được có tý ạ. Bé nhà mn mấy tháng rồi? E sắp phải di làm rồi mà con cứ trong tình trạng như này e chán quá cơ. Con người ta cứ lớn vùn vụt, con mình cứ lẹt đẹt thôi ạ

4. maiph411

maiph411 Bắt đầu tích cực

bé nhà mình gần 7,5th rùi , bít bú bình trc khi mẹ đi làm 1tuan , may thé, đợt bé nhà mình tự nhiên ghét sữa m cũng nản lắm, cũng quay ra xúc thìa nhưng xúc cũng chỉ dc 50ml. nên mình nhất quyết ko xúc cho con nữa vì nghĩ ko phải con ko bít bú bình mà con ko chịu bú thoi , rồi nghĩ ra cho bú nằm, bạn ấy ko cáu gắt , chịu ăn , nhưng ko hào hứng mấy , dù sao thé vẫn còn hơn ko ăn

5. hongthuy84

Vâng, cảm ơn mn, bé nhà mn như vậy cũng dễ tính hơn bé nhà mình rồi, haiz, đúng là công cuộc nuô con thật vất vả, nào ai thấu hiểu được ạ. Kiểu này về e thử cách cho cầm bình rồi nằm bú xem sao

maiph411 thích bài này.
  6. haixu

haixu 0168.692.4048

Meji ngọt lắm, mn cho uống ít thôi không bé chán sữa mẹ đấy, với k nên cho trẻ uống sữa công thức ngọt quá sẽ không tốt đâu ạ. Mn thử nghiên cứu 1 số loại sữa nhạt nhạt cho bé xem sao

7. meyeucon298

meyeucon298 Thành viên chính thức

Trẻ trên 1 tuổi thì cho uống sữa tươi là tốt nhất mn ạ.

8. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Ủa vậy sao mẹ nó, thực sự giờ mới nghe thông tin này. Lạnh này mà cho con uống sữa tươi thì sợ lạnh bụng lắm. mình thì vẫn cho con uống sữa hộp, mọi ng nói sữa công thức có nhiều chất mà

9. meyeucon298

Sữa công thức sao tốt bằng sữa tươi nguyên chất được mn. Sữa đó toàn pha chế phụ gia rồi. Nhà mình quan niệm cứ sản phẩm từ thiên nhiên là tốt nhất. hihi.
    Ngày uống 3 cốc sữa. Uống 1 cốc sữa ấm trước khi đi ngủ, vừa hấp thụ chất dinh dưỡng trong sữa tốt nhất vừa giúp cơ thể ngủ sâu giấc hơn. Thật tuyệt vời luôn mn à :)

mebetom.vp thích bài này.
  10. mebetom.vp

mình ko để ý, ý m.n nói là sữa bò tươi, mình cứ nghĩ là sữa tươi họ đóng hộp pha sẵn đó, sữa tươi của m.n nói thì đúng là chất lượng thật. nhà m.n bán sữa đúng ko, vậy bé 1,5 tuổi đã uống đc chưa, về có phải đun sôi lên và cho đường không vậy. bạn ở đâu

11. Vung iu

Vung iu Sữa Bỉm rẻ nhất

Mn cho bé uống thử Physiolac 1 xem
    Sữa này có công thức gần giống sữa mẹ ak
    Mn tham khảo cho bé xem thế nào nhé.

12. meyeucon298

Trẻ trên 1 tuổi là uống được sữa bò tươi rồi mn à. Sữa tốt cho cả gia đình mà.
    Bên mình có sữa chưa đun và đã đun gọi là sữa đã thanh trùng. Sữa thanh trùng thì bảo quản đc lâu hơn. Bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh đc 5-6 hôm mn ạ. Tùy khẩu vị của mỗi người, mn có thể thêm đường khi uống. Mình giao sữa ở HN mn nhé ;) Mẹ nó uống thử để cảm nhận độ ngon, nguyên chất của sữa nhé
    Tks with love :h:

13. mebetom.vp

Sữa này thì ở quê mình cũng hay mua, cũng ngon nhưng ở dưới HN này thì chưa mua bao giờ. Nếu ship về Trương Định thì bao nhiêu bạn

meyeucon298 thích bài này.
  14. meyeucon298

Mn lấy bn lít thế? Hiện mỗi tuần mình giao sữa 1 lần vào chủ nhật/ thứ 2 để các mẹ sử dụng 1 tuần luôn.

15. mebetom.vp

Vậy à, mình tưởng cứ cần khi nào là có khi đó, mẹ nó cho mình hỏi là mình mua loại sữa chưa thành trùng về rồi tự nấu lên cho vào chai để ở tủ thì cũng giống loại sữa đã thanh trùng nhà m.n phải ko. mình muốn uống thử nên chỉ lấy ít thôi

16. meyeucon298

Đúng rùi mn à. Đây gọi là cách thanh trùng sữa theo PP truyền thống. Nhưng khi đun, mn nhớ phải đứng canh đó nhé. Vì sữa sôi cái là trao ngay. Mn cứ lấy 3L uống thử, ngon thì ủng hộ nhà mình tiếp. Sữa đảm bảo nguyên chất 100%, thơm ngon lắm luôn mn à. Nhiều mẹ đã thử và đặt hàng dài dài bên mình rồi mà.
    Hiện mình free ship đối với đơn hàng từ 5L. Nhưg để mn uống thử thì 3L mình cũng free ship cho mn nhé ;)

17. mebetom.vp

ok bạn, để mình xem rủ xem chị làm cùng có mua nữa ko rồi lấy nhiều luôn nhé. có gì mình sẽ inbox mẹ nó nhé

meyeucon298 thích bài này.
  18. meyeucon298

Cảm ơn mn nhé.
    Mn vào page FB dưới chữ ký của mình để xem thông thông tin về sữa và update lịch giao hàng hàng tuần nhé.
    À, mình có post cách thanh trùng sữa trong page, mn vào tham khảo nha.
    Hnay thứ 6 rồi, mình đang chốt list order, mn cũng order sớm nhé ;)
    Chúc mn và gia đình có 1 cơ thể khỏe mạnh nha :h:

19. meyeucon298

Mn ơi, tình hình thế nào rồi. Mình đang chốt đơn hàng cho tuần tới rùi, Nếu đăt mn order sớm để mình giao hàng được chu đáo nhé. Tks mn :)

20. Thiên Đường Của Bé

Thiên Đường Của Bé Thiên Đường Của Bé

mn cho bé dùng Meiji đâu có ngọt lắm đâu ạ :D ban đầu bé nào cũng không thích ti bình ấy chứ. Mn nên chọn loại bình ti có đầu ti giống ti mẹ hoặc đầu ti mềm cũng như thiết kế nhỏ giọt theo nhịp bú của bé, bé bú thì sữa mới ra, nên khá giống với việc bú ti mẹ. Bé nhà em cũng giống bé nhà mn ấy, bạn đầu cho ngậm bình sữa thường là không chịu bú, sau thay bằng bình comotomo, khác hẳn, hắn ta có thể tự cầm bình được nên quen dần, nhiều lúc quên cả ti mẹ ấy ạ