Thông tin: Tại Tôi Thay Đổi Hay Do Dư Chấn?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Qtonline, 1/2/2016.

1. Qtonline

Qtonline Thành viên chính thức

Trước đây tôi rất yêu vợ tôi và còn hạnh phúc hơn khi vk tôi vẫn còn nguyên vẹn khi lấy tôi.
    Chúng tôi đã sinh bé trai đầu lòng ngay sau đó 1 năm, nhưng từ đây cuộc cống dần khó khăn và tôi đã quyết định đưa vk cùng đi nước ngoài xuất khẩu lao động.

Thời gian đầu vkck tôi rất vui vẻ và hài lòng với cuộc sống bên Đài Loan, nhưng có thể là do khoảng cách địa lý giữa 2 vc xa nhau ( Cách nhau 300km) mà vk tôi đã thay đổi dần.
    Tôi chỉ phát hiện ra vk tôi yêu 1 người nước ngoài khi Facebook của vk tôi bị khóa và nhờ tôi mở giúp, vì trước tôi lập facebook cho vk nên nhớ pass. Rùi khi tôi phát hiện ra những tin nhắn bằng tiếng Anh rất là căng, tôi đã im lặng và chỉ nhìn cô ấy mà ko nói gì, Rùi vk tôi xin lỗi tôi rất nhiều, sau đó thì tôi về nước trước vk tôi 2 năm. Trong những năm về VN tôi lao đầu vào làm ăn kinh doanh nhưng dần dần tôi quên mất rằng bên cạnh tôi còn tồn tại 1 người vk, Có thể tôi đã rất vô tâm với vk nhưng tại sao tôi ko thể lấy lại được những cảm giác nhơ nhung và thương vk như trước nữa.
    => Liệu có phải do dư chấn chuyện vk tôi mà tôi đã thay đổi, giờ hầu như rất ít khi tôi nhắn tin cho vk, mà toàn cô ấy nhắn....

Mọi người cho mình chút lời khuyên nhé.
    Cảm ơn ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Qtonline
    Đang tải...

2. Loving198

Loving198 Thành viên chính thức

:D:D:D:D Tình cảm thay đổi là chuyện bình thường mà.

Qtonline thích bài này.
  3. Qtonline

Dẫu biết vậy nhưng mình thấy có lỗi với vk, mình đã tha thứ cho cô ấy nhưng dường như không thể quên những gì đã xảy ra. Đến giờ thì hết thấy nhớ cô ấy nữa.hic

4. Hương Nguyen09

Hương Nguyen09 Thành viên mới

tình cảm đã ko nguyên vẹn cộng thêm xa mặt cách lòng nên rất khó nói trước anh ạ.

Qtonline thích bài này.
  5. Qtonline

Cảm ơn em. Nhiều khi thấy cô ấy nt mà cũng ko để ý nữa, nhiều khi cô ấy hỏi " Anh ko còn yêu vk nữa đúng ko? Mà a vẫn ko dám nói những suy nghĩ thật của mình nữa. Haiz

6. songtruc

songtruc Thành viên chính thức

Chuyện tình cảm rất khó để nói, mặc dù anh không nhớ đến vấn đề vk ngoài tình, nhưng trong sâu thẳm tim anh, người vk đã từng làm chuyện sai nên nhận thức của anh vẫn không thể chấp nhận được.
    Còn về mặt vợ anh, do chị ấy cảm thấy có lỗi với anh cho nên muốn đền bù những gì đã làm với anh. Thật ra vk ck anh nên có một lần tâm sự với nhau không giấu giếm thì chắc chắn gia đình anh vẫn sẽ hạnh phúc như xưa thôi.

Qtonline thích bài này.
  7. Qtonline

Cảm ơn em đã cho a lời khuyên hữu ích, a sẽ nói chuyện 1 lần như thế xem sao. Chúc e luoon thành công và gia đình hạnh phúc

8. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

vk vk - ck ck sau thời gian tình cảm của bạn dành cho vợ bị phai nhạt dần cũng là điều ko thể tránh khỏi. Nhưng nếu vợ bạn ko còn những suy nghĩ đó nữa, thì hãy học cách tha thứ cho cô ấy thôi

Qtonline thích bài này.
  9. congchuatrongrungram

congchuatrongrungram Not tobe

Rất nhiều người trong hoàn cảnh của cậu. Ở quê mình cũng có một đôi tương tự, 2 vợ chồng ra nước ngoài làm ăn, rồi chồng về nước trước vợ, sau đó thì còn không liên lạc gì nữa. Ông chồng ko ai quản lại sinh hư, còn vợ nước ngoài cô đơn không được gần chồng cũng không chịu nổi cám dỗ, gia đình tan nát, thật là buồn

Qtonline thích bài này.
  10. Qtonline

Mình thì không sinh hư, vk mình thì cũng đã nghiêm chỉnh rùi, nhưng mình ko sao trở lại được như xưa thôi.

11. hitlerphung

hitlerphung Bắt đầu tích cực

Xa mặt cách lòng mà, nói chung là vậy. anh không nhớ có thể hết tình cảm, có thể là do nỗi đau cũ.. Nhưng cách trả lời tốt nhất là để vợ anh về rồi trải qua một năm thử thách xem thế nào.

Qtonline thích bài này.
  12. hahuongcnhn

hahuongcnhn Mỹ phẩm Hàn Quốc cao cấp 100%.

Mình thấy khi bạn cảm thấy có lỗi với vk là mình thấy bạn vẫn còn rất yêu cô ấy. Chỉ có điều là bạn vẫn chư thật sự tha thứ cho cô ấy. Nên mới dẫn tới sự việc như hôm nay.
    Chuc hai vo chong nhanh chong tim dc hanh phuc trở lại.

Qtonline thích bài này.
  13. Qtonline

Cam ơn mn nhé. Mình đúng là đang trong tình cảnh như bạn nói. Chúc gia đình bạn năm mới vui vẻ