Khác: Bổ Sung Vitamin Và Chất Dinh Dưỡng Cho Mẹ Mang Thai Như Thế Nào Là Hợp Lý?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi tinhyeunho, 5/2/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Em mang thai lần đầu nên cũng còn vụng lắm. Lên mạng đọc thiệt nhiều thông tin mà muốn loạn cả lên nên mới hỏi các chị các mẹ nào có kinh nghiệm chỉ dạy giúp với. Em mới phát hiện mình có thai hà, cũng ngoài ý muốn nên chả có chuẩn bị gì từ trước. Bé lại lớn lên hàng ngày hàng giờ...em nên ăn uống/kiêng cử như thế nào cho phải đây?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tinhyeunho
    Đang tải...

2. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

Em nên mua uông procare vơi bổ sung can xxi đi
    em vao đọc topic bầu và sau sinh của chị để tham khảo nhé
    chúc hai mẹ con mạnh khỏe

3. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Em thấy các mẹ nhiều khi rất đơn giản, em thì xác định là mang thai là giai đoạn rất quan trọng. Con sẽ hấp thụ những dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển từ chính mẹ đó ạ

4. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Ôi, thời gian mình mang bầu còn bị nghén nữa, nghén ghê lắm ý, nhiều khi nhìn cơm còn ngán, cơm nóng là muốn ói, may mà còn uống được sữa bầu nè

5. shopten

shopten Thành viên tích cực

Chủ top ơi, bạn đừng quá lo lắng nhé. Cứ giữ tinh thần thoải mái, đừng căng thẳng, nhiều khi tinh thần căng thẳng quá cũng ảnh hưởng tới tâm lý, rồi ảnh hưởng tới sức khỏe của em bé đó. Cứ ăn uống đủ chất, chia thành bữa nhỏ là ổn mà

6. tinhyeunho

Em nghe nói mới mang thai là phải kiêng cữ nhiều lắm, ăn uống cũng không còn thoải mái như bình thường nữa. Hình như kiêng ăn đu đủ xanh, đào.... hay sao ý các mẹ nhỉ

laogiabebe thích bài này.
  7. hatbi2119

hatbi2119 Bắt đầu tích cực

Chủ top có những lo lắng là phải thôi. Những điều cần lưu ý khi phụ nữ mang thai lần đầu sẽ cung cấp cho các mẹ toàn bộ những thông tin quan trọng cần biết khi mang thai để đảm bảo an toàn sức khỏe cho cả mẹ lẫn thai nhi.
    Biết được những kiến thức về thai giáo sẽ tránh được những rủi ro khi mang thai đảm bảo một thai kỳ khỏe mạnh toàn diện mà.

8. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Hiện nay, nhiều cặp vợ chồng thường có khuynh hướng muốn đảm bảo điều kiện vật chất trước rồi tính chuyện sinh son, nhưng lại quên đi việc phải chú trọng đến sức khỏe. Có người chú ý đến sức khỏe, nhưng lại không biết cần làm gì và chuẩn bị gì. Để rồi đến khi mang thai, trong lòng vẫn còn những lo lắng, bất an, điều này cũng gây ảnh hưởng không nhỏ đến sức khỏe khi mang thai. Chủ top cũng nên lưu ý nha

9. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Mẹ nó mới mang thai mà không biết trước, tức là không chủ động nên cũng phải chú trọng hơn về phần sức khỏe dinh dưỡng nhé. Ăn cần đủ chất, thiên về chất lượng chứ không phải ăn nhiều, đặt nặng vấn đề số lượng nhé

bimaca thích bài này.
  10. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Em thấy nhiều mẹ chu đáo lắm, chuẩn bị sức khỏe trước khi mang thai cẩn thận, bổ dung các chất mà phụ nữ mang thai hay bị thiếu hụt như sắt, thậm chí còn uống cả sữa bầu trước khi có tin mừng ý chứ, :)

tinhyeunho thích bài này.
  11. tinhyeunho

Có thể uống sữa bầu trước khi mang bầu luôn hả mẹ nó? Cơ mà giờ em mới biết là mình có tin vui nên cũng chẳng học hỏi thêm được vụ này nhưng mà giờ mới có bầu cũng nên uống ngay sữa bầu phải không các mẹ?

mechubecon3112bimaca thích.
  12. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Phần lớn các bà mẹ đều không đủ canxi để cung cấp cho thai nhi trong thời kỳ mang thai-và nguy hiểm hơn là tình trạng thiếu Folate-Folate là một trong những chất giúp thai nhi phát triển bình thường không dị tật hoặc khiếm khuyết hình thể. Các mẹ nhà mình phải lưu ý nha

thuan2013 thích bài này.
  13. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Uống sữa bầu ngay và luôn đi nhé mẹ nó. Sữa bầu có đủ các chất cần thiết cho bà mẹ mang thai, vì thế nếu giả sử mẹ có nghén không ăn được thì khi uống sữa, cơ thể mẹ cũng như thai nhi cũng được cung cấp đủ các dưỡng chất cần thiết đó ạ.

thanhtam1 thích bài này.
  14. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Chủ top có muốn tham khảo chế độ ăn uống chuẩn và hợp lý dành cho bà bầu thì đây nhé, mình cũng mới tìm được nè

tinhyeunho thích bài này.
  15. tinhyeunho

Sữa bầu Anmum có dễ uống không hả các mẹ? Tuy em không phải nghén ngẩm lắm nhưng cũng không thích mùi và vị nồng quá

16. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Mình nghe nói chất Folate rất khó bổ sung đầy đủ bằng cách ăn uống tự nhiên có phải không ạ? Như thế thì khó cho các bà bầu quá nhỉ, trong khi chất đó lại khá quan trọng

chimsedibotinhyeunho thích.
  17. tinhyeunho

Em cũng đang có thắc mắc giống mẹ nó, chờ mẹ chimsedibo chia sẻ bí quyết cho chị em mình nào

chimsedibo thích bài này.
  18. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Các mẹ ơi, Chất Folate khó bổ sung nhưng không phải là không thể. Các mẹ phải mua một số thực phẩm chức năng bổ sung hoặc tìm uống một số sữa có tích hợp dưỡng chất này như sữa Anmum đó ạ...

19. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Mình cũng nghe nói sữa bầu tốt nhất là nên uống trước khi mang thai đó. Như sữa bầu Anmum được khuyến cáo là nên uống trước khi mang thai hoặc trong 3 tháng đầu tiên của thai kỳ để bổ sung Folate giúp giảm nguy cơ bé bị khiếm khuyết ống thần kinh

shopten thích bài này.
  20. shopten

shopten Thành viên tích cực

Cơ mà cái khoản sữa bầu mà phải pha pha, rồi nước ấm với nước sôi, nhiều khi cũng thấy bất tiện, như mình đi làm ở công ty đông người, việc thì nhiều, thấy ngại lắm

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.