Kinh nghiệm: Lấy Chồng Hay Không Lấy Chồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi tontu100, 16/2/2016.

1. tontu100

tontu100 Thành viên tập sự

Xin chào toàn thể cộng đồng những người làm cha, làm mẹ. Thật vui khi tôi được gặp mọi người và được chia sẻ những kinh nghiệm, kiến thức làm cha, làm mẹ. Xin mọi người lời khuyên trước tình hình: Mình có con gái 27 tuổi. Khi hỏi về tình hình bạn bè và kế hoạch chồng con thì nó nói nó không lấy chồng. Nhắc nhở thì nó nói nếu cha mẹ muốn đuổi nó đi thì nó đi thuê nhà để ở riêng.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tontu100
    Đang tải...

2. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Chào cô,
    Nếu e đã nói thế ắt hẳn có lý do riêng của nó, cô nên tâm sự để hiểu e hơn ạ. Cháu nghĩ là lấy chồng ko phải ng tốt thì thà chẳng lấy còn hơn. Nếu dc chọn lại, cháu cũng ko lấy ck.

3. hoangnamhn

hoangnamhn Thành viên mới

Theo cháu cô nên nói chuyện với ng bạn thân nhất của chị ấy. Sẽ hiểu lý do vì sao.
    Từ đó mà có cách giải quyết chứ đừng thúc giục hay gì cả sẽ tốt cho tâm lý của chị ấy hơn.

4. tontu100

Vấn đề này cô cũng đã từ lâu rất thận trọng, không hề nặng nề gì. Cám ơn cháu đã có lời tư vấn.

5. hanhan86

hanhan86 Bắt đầu tích cực

bác này đi khuyên ng ta lại bảo nếu cho lựa chọn lại thì k lấy ck chứ

6. hoang_thi_nhi

hoang_thi_nhi Thành viên chính thức

hx, con gái ngang quá, tuổi đó lấy ck là đẹp rồi, cuộc sống giờ không lấy ck cũng khổ, ở một mình nhiều khi cũng buồn.

7. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

hjz, chia sẻ với cô ạ. Chắc chị nhà cô gặp phải một vấn đề gì đó rồi ạ. Nếu có thể cô có thể tìm hiểu nguyên nhân từ những người bạn của chị ý, hoặc ngồi tâm sự với chị ấy xem sao ạ

8. Cua Xì Ke

Cua Xì Ke famous lady :3

chắc duyên chưa tới thui, cháu cũng 29 ngấp nghé 30 rồi mà vưỡn còn đang thích bay nhảy lắm. Xác định lấy ai đó thực sự trách nhiệm chứ không thể nhắm mắt đưa chân rồi hối hận dc cô ah :)

9. tontu100

10. tontu100

Cháu suy nghi thật là đúng

11. tontu100

Cam on chi. Đúng là tụi nhỏ bây giờ cứng đầu và chủ quan quá

12. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Cháu nghĩ nhiều khi cũng chẳng hẳn là chị ấy có vấn đề gì đâu ạ? Thực chất có lẽ chị ấy không muốn lấy chồng thật, vì nhiều khi có cái bệnh gọi là "lười lấy chồng". Đến tuổi đó rồi, cũng gọi là đủ trưởng thành, đủ tự lập để có thể lo cho bản thân và người thân, nghĩ đến chuyện lấy chồng, thêm ng bên cnahj, thêm người lo là "lười". Cô cứ thử tìm hiểu, nếu không thì nhất quyết giới thiệu một vài người nào đó có khi lại "nên chuyện" đấy ak! hì.

13. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

cô thử tâm sự với e xem vì sao e ko lấy. hỏi bạn thân của e xem. nhờ bạn thân tâm sự với e. chỉ sợ bạn thân e cũng ko lấy thì e ko muốn là chắc. có thể e chưa gặp dc người e ưng ý hii. các e giờ khó tính khó bảo lắm cô. lại bây giờ phong chào lấy chồng muộn mà.

14. phunguyen1011

phunguyen1011 http://veminhthanh.vn/

Cháu chào cô.
    Cháu năm nay cũng 27 tuổi và có vài cô bạn cũng ở tầm tuổi con gái cô nên cháu nghĩ cháu có thể góp ý trong trường hợp này.
    Con gái cô không muốn lấy chồng cháu nghĩ có 2 trường hợp thế này ạ:
    - Con gái 27 tuổi thường trải qua vài mối tình rồi, và thường thì nó sẽ không được đẹp lắm, điều này tạo nên tâm lý tránh xa nam giới, nhưng cô đừng lo, hãy bảo em chăm chút bản thân hơn, sớm muốn gì em cũng sẽ gặp được người đàn ông làm em ấy rung động, con gái thời nay 27 cũng không phải quá lớn tuổi, chỉ sợ em ấy không chăm chút bản thân, nên các đối tượng tiếp cận cũng không tốt và ít sự lựa chọn.
    - trường hợp 2 ít xảy ra hơn và cháu nghĩ cũng không đúng trong tình trạng của em đó là em thích con gái. Thời buổi hiện nay thì chuyện đó cũng không hiếm, nhưng để thực sự như vậy thì cũng không nhiều đâu ạ.
    Cô cứ bình tĩnh để em yên tâm và vui vẻ, ngoài ra nên nhắc em chăm chút bản thân mình hơn là được cô ạ.

15. mehoatrau0510

mehoatrau0510

chắc là bạn ý bị nhắc về chuyện này quá nhiều lần nên nói càn vậy thui cô ạ.

Huongnt 89 thích bài này.
  16. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

Cháu cũng đã có lúc nói với bố mẹ cháu như thế đấy cô ạ, sau khi chia tay mối tình đầu tiên của cháu, (lúc đó cháu cũng 27 tuổi), và đến tận hơn 3 năm sau khi chia tay thì cháu mới gặp, yêu và lấy chồng cháu bây giờ. Cháu nghĩ là cô cứ từ từ nói chuyện với em ấy, chứ nhiều lúc mà giục nhiều quá thì em ấy nói ko lấy chồng là chuyện bình thường cô ạ. Cháu nghĩ là duyên chưa tới thôi cô ơi, :D

17. nguyenkimtrung87

nguyenkimtrung87 Thành viên chính thức

Tầm đó ngoài đời cũng không thiếu các bạn nữ chưa lập gia đình đâu cô ạ. Có nhiều lý do, nhưng nên để cho các bạn ấy tự quyết định cuộc sống của chính mình.

18. sofathinhphatcom

sofathinhphatcom Thành viên đạt chuẩn

Sao giống trường hợp của mình zậy. Mỗi lần gọi điện là lại nhắc chuyện chồng con,áp lực ghê luôn đó. Mình đã bảo là do duyên số rồi, nó đến thì đến thôi, chứ bây giờ sao. Cứ hối thúc hoài zậy, sau này lỡ quen đại tên nào đó xong cưới rồi có sống hp không hay phải cảnh chồng xấu xa, cờ bạc rượu chè thì cũng khổ. Thà ở vậy còn hơn. Sao không cho mình làm những cái gì mà mình muốn nhỉ. Hm6 nay sống ai biết ngày mai sẽ ra sao chứ, quyết định làm theo những gì mình suy nghĩ.

19. fun24h

fun24h Thành viên sắp chính thức

Con gái của bác cá tính thôi ạ, đến lúc con gái cô gặp phải tình yêu sét đánh thì chả ề đòi cưới ngay ý ạ

20. nthien_2012

nthien_2012 Thành viên nổi tiếng

Cô lên tâm sự với bạn ấy để biết nguyên nhân rồi khuyên bảo dần dần.