Thông tin: Em Muốn Tìm Hiểu Địa Chỉ Trị Nám Tốt Và Uy Tín Ở Hà Nội.

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi totk, 5/3/2016.

1. totk

totk Thành viên sắp chính thức

Bực mình lắm các mẹ ạ. em đi làm trị nám vì thấy có cái spa quảng cáo rầm rộ, giảm giá các kiểu thấy hấp nên đến làm. Llàm đến hai liệu trình mà nám không đỡ xong nhân viên tư vấn vẫn cứ gạ mua thêm làm tiếp, rồi khi mua liệu trình còn bị mua 2 lọ kem 3,5tr mà thật ra đó là kem trộn, khi làm cũng dùng kem đó làm cho khách, lúc đầu chăm sóc cũng thấy da đẹp hơn nhưng dừng cái nám đậm hơn và lan ra toàn mặt. Đi khám ở da liễu thì bsi bảo do tác dụng phụ của kem trộn. Tiền mất tật mang xong đi tiếp vào sang bên khác, Có bác sĩ bảo bắn laser một tháng/ lần, bắn hai lần thấy có sẹo nhỏ trên mặt như kiểu rỗ không dám đi nữa. Người quen làm ở viện bỏng có bác sĩ điều trị tốt lắm, vào đó chữa nhưng sau lần đầu thấy cũng giống công nghệ máy laser của bên viện kia nên không làm nữa. Bây giờ không biết như thế nào nữa. Tiền mất tật mang mà giờ không dám vác mặt ra đường.

Các mẹ biết bác sĩ nào giỏi trong việc xử lý hậu quả của việc này thì mách em với. Làm sao mà ở nhà cũng giải quyết được thì tốt, chứ em sợ đến TMV lắm rồi ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi totk
    Đang tải...

2. phamkinguyen

phamkinguyen Thành viên tập sự

chia buồn với mẹ. e có tàn nhang thôi mà dùng kem và tự nhiên cả vài năm rồi mà còn chả khỏi thì làm sao mà nám của mẹ khỏi được. bác sĩ cũng bảo chỉ có laser mới trị khỏi nám được thôi. chắc mẹ thế kia là do dùng k đúng công nghệ rồi. mẹ đi làm ở địa chỉ nào thì nói cho các chị em ở đây tránh với

3. batien07

batien07 Thành viên tập sự

Hóng.
    Gấu e cũng đang cần tìm hiểu :3

hhuuoonngg123 thích bài này.
  4. congai201

congai201 Thành viên đạt chuẩn

Hic...hic... KHổ thân mẹ nó. Tiền mất tật mang. Mình có đứa em, đi làm mũi, xong đúng là thẩm mỹ phiên bản lỗi, khổ thân, mũi giờ lệch hẳn sang một bên, đi ra đường cứ phải phủ kín hết cả mặt. Mẹ nó tham khảo TMV Hân Hân xem sao. Mình thấy được gt đây là TMV trị nám hiệu quả và an toàn nhất hiện nay nhờ kết hợp laser và các bài thuốc đông y. Nghe cũng có vẻ hợp lý vì trị nám thì cần kết hợp cả trong lẫn ngoài. Điều trị từ ngoài vào trong, từ trong ra ngoài

Sửa lần cuối: 17/3/2016
  5. thuytienbui

thuytienbui SỬA TÚI XÁCH: 0984 46 45 41 - 094 98 53 093

B ơi, t thấy nói ở bệnh viện Thu Cúc trị tốt b ah, mỗi tội giá hơi mắc, b tớ cũng chữa ở đấy rồi thấy nói thế :)

Sửa lần cuối: 6/3/2016
  6. cunbongbuoi

cunbongbuoi Thành viên tích cực

Sao mẹ nó lại phải mất nhiều tiền cho cái vụ này, dùng sản phẩm trị nám bên em vừa rẻ vừa hiệu quả, cam kết với mn là không hiệu quả, không lấy tiền.

7. thuhn99

thuhn99 Thành viên mới

Đến khổ các mẹ nhỉ. Hic...hic.. Đúng là tiền mất tật mang. Mình thì lâu nay chẳng nghĩ đến việc đi làm thẩm mỹ vậy đây. Mình đang làm cao bí đao cùng với sữa ong chúa ấy các mẹ ạ. Mình cũng mới dùng sữa ong chúa thôi, chứ chưa nghĩ đến việc đi bắn laser. Mình sợ bác sĩ bắn nhầm lắm. Bạn mình thì đã đi làm trị nám bằng công nghệ Laser Diamond kết hợp Đông Y ở Hân Hân (Thái Hà). Thấy bà ấy rất tâm đắc là trẻ ra mấy tuổi. Nhưng mình vẫn đang nghiên cứu thêm. Chị ý nói, chị ý cũng đi vài nơi, cũng tiền mất tật mang nhiều. Nhưng lần cuối cùng thì ơn giời, thành công, và giờ giữ da ác lắm. Ngồi trong phòng mà cũng bôi kem chống nắng đầy đủ. Ai kéo dèm cửa lên là bà ý lên tiếng ngay.

Sửa lần cuối: 16/3/2016
  8. PleaseDontCry

PleaseDontCry Thành viên rất tích cực

Spa G'Elis nha mn, em tìm hiểu kỹ rùi, có điều kiện chắc em cũng đi làm

9. PleaseDontCry

PleaseDontCry Thành viên rất tích cực

Nghe hấp dẫn thế mn gt chút về sp đi, nám chân sau thì hết ko ak

10. thuhn99

thuhn99 Thành viên mới

Muốn làm gì thì phải tìm hiểu kỹ nha các mẹ. Mình thì không dám bỏ tiền lung tung trong các việc hệ trọng như thế này, Mình phải biết ở đó bác sĩ nào, làm ntn, dùng những gì lên mặt mình chứ, Chủ topic thật là dễ tính quá ạ! Cũng thật nhiều tiền quá ạ :)

11. me_cu_chun

me_cu_chun Thành viên chính thức

Eo ôi sợ thế. E cứ thấy người ta quảng cáo quay video bắn bắn tia mà tàn nhang với nám nó bay mất luôn. Không biết thật hay ảo.

12. thuhn99

thuhn99 Thành viên mới

Em thấy quảng cáo trắng sáng, hồng hào, da mịn, lỗ chân lông không rộng, cứ mịn màng nhìn hấp dẫn lắm. Nhưng thật sự, em không biết ntn ý. Tiền là vấn đề quan trọng, và khuôn mặt mình cũng quan trọng không kém. Thành ra, mình không thể tùy tiện được các mẹ ạ! Cẩn tắc vô áy náy. Chứ tiền mất tật mang như chủ topic thì khổ ghê gớm. Chị cùng phòng em, cũng như chủ topic. Đi mất mấy địa chỉ, cũng khổ tâm ghê lắm mới tìm ra Thẩm mỹ Hân Hân ở Thái Hà. Bà chị ý đang tâm đắc và hài lòng ghê gớm. Mà em nhìn, cũng thấy thích, trẻ ra đến mấy tuổi. Da trắng hồng, sáng lên trông thấy. Ngoài việc trắng, hết nám thì còn là căng mịn, không bị nhăn nheo như trước khi làm nữa. Nhưng em thấy, sau khi điều trị, phải giữ da kỹ lắm. Không tùy tiện phơi nắng như trước được nữa. CHẹp. Muốn đẹp cũng không hề đpn giản các mẹ nhỉ

13. congai201

Trước đây, mình cũng như nhiều mẹ, ình chẳng dám đi thẩm mỹ đâu. Giờ cứ thật giả lẫn lộn, chẳng biết đằng nào mà lần ấy các mẹ ạ. Kem trộn, kem TQ, máy TQ bảo Hàn Quốc với Mỹ, chả biết đâu mà lần ấy chứ. Mình cứ dùng các sp thiên nhiên tại nhà thôi, cũng đẹp ra được tý. Mình hiện nay đang áp dụng triệt để bột yến mạch và mật ong, rửa mặt thay sữa rửa mặt hàng ngày đấy các mẹ. Mụn đỡ hẳn. Da cũng thấy sáng lên chút ý. Tuy nhiên, vẫn cần phải can thiệp công nghệ cao nếu mình bị quá nặng. Sau đó, mình dưỡng bằng các biện pháp tự nhiên, duy trì làn da đẹp sau điều trị (Cái này mình được các tư vấn viên của Hân Hân mách cho như thế) Cũng đang áp dụng triệt để, hi vọng sẽ đẹp lên, trẻ ra

Sửa lần cuối: 17/3/2016
  14. nhimbui

nhimbui Thành viên mới

Mình dùng sữa chua với bột nghệ mà cũng sáng da lên đấy mẹ nó ạ. nhưng nếu mẹ nó có sẹo trên mặt nữa thì phải lăn kim và kèm collagen nữa. các mẹ đừng tẩy chay TMV mà ảnh hưởng ng ta. cơ bản là mình phải là nhà tiêu dùng thông thái các mẹ nhé.

15. thuhn99

thuhn99 Thành viên mới

Mẹ nó ơi, mình cũng đang quan tâm đến collagen. Tuổi này chị em mình cần phải bổ sung collagen thiếu hụt rất nhieefuf, do cơ thể thể mình không sản sinh collagen đủ để làm đẹp cho mình nữa. Không biết collagen uống hay bôi thì tốt hơn các mẹ nhỉ.
    Đúng đấy ạ, em cũng nghe nói, các bên toàn mua kem cả cân về, xong đóng lọ, bán cho khách, nhìn cứ sang chảnh thế chứ thật ra cũng bình thường thôi thôi ý. Hiện nay, các mẹ có thể tham khảo các TMV uy tín tại Hà Nội để có thể tìm được địa chỉ tin cậy cho mình. Quảng cáo trên FB nhiều lắm luôn. Bản thân em thì đang nghiên cứu Hân Hân vì có người đã làm rồi, nhìn thấy kết quả rồi. Tuy nhiên, đang phân vân, không biết là mình có hợp với phương pháp này không các mẹ ạ

16. phuongdunginfo

phuongdunginfo Thành viên tích cực

Trước e đọc 1 topic thấy có mẹ khen ở đây ạ.
    http://www.drhaile.vn/dieu-tri-tan-nhang-tan-goc-bang-laser-elos.html

Em chẳng biết thế nào, giá thì thấy cũng chát lắm ạ. Mặt em ở 2 gò má có lốm đốm rồi nhưng chưa sinh nên chưa muốn đi làm, sợ sinh xong lên 1 đống nữa thì cố chờ rồi chữa 1 thể.

17. thuhn99

thuhn99 Thành viên mới

Mình nghĩ, làm đẹp là nhu cầu chính đáng của tất cả mọi người. Nhưng quan điểm của mình là làm đẹp an toàn và làm đẹp không quá tốn kém. Tiền cũng là vấn đề quan trọng lắm. Công nghệ laser cũng là công nghệ làm đẹp cao cấp, nhưng mà nếu không dưỡng thì cũng không ổn đâu mẹ nó ạ. Phải kết hợp đông y các kiểu ấy chứ

18. papamuga

papamuga QAXK - 0163 5711 999

Nhân ngày 8/3, tôi xin chia sẻ một bí quyết mà các chị em trong trường dạo gần đây gặp tôi hay hỏi tại sao mặt tôi lại trắng đẹp lên, da hết sạch nám. Một câu chuyện mà thật sự đến tận bây giờ tôi vẫn thấy như trong mơ. Gần chục năm sống với nám, lại đi tận bác sĩ chữa cả năm trời, có lúc tôi thất vọng tưởng như không thể cứu vãn gương mặt mình, nhưng giờ đây tôi có thể tự hào kể về quá trình chữa nám của mình cho các chị em tham khảo và quyết định rồi.

Trước đó, tôi đã từng đọc nhiều quảng cáo trị nám bằng công nghệ, có những công nghệ thú thật tôi đọc mà chẳng hiểu gì, sau đó, tôi quyết định đến Bác sĩ hoặc bệnh viện da liễu cho an toàn vì tôi nghĩ họ có tay nghề sẽ làm tốt hơn Spa hay thẩm mỹ viện. Bạn bè có giới thiệu tôi đến phòng khám của một bác sĩ ở viện da liễu Trung ương. Sau khi được bác sĩ được tư vấn điều trị bằng cách bắn Laser, tạo tổn thương rồi vết nám sẽ bong vẩy ra và mờ đi, số lần bắn phụ thuộc vào việc khi nào nám mờ đi, mỗi lần bắn laser cách nhau 3-4 tuần và chi phí cho mỗi lần bắn laser là 1,5tr. Tôi đi đều đặn đến lần thứ 3 cũng thấy có mờ đi đôi chút, nhưng sang lần thứ 4,5 rồi 6 mỗi lần bắn xong soi gương thấy bị đậm hơn và lan ra khắp mặt. Sau 6 tháng điều trị, tôi không khỏi nám mà lại "lợn lành thành lợn què" tôi bắt đầu thấy lo lắng và cuối cùng quyết định dừng lại không tiếp tục bắn laser nữa, cứ ngẫm đi làm chưa thấy đẹp đã thấy tiền mất tật mang, lúc ấy tôi cũng hạn chế không ra ngoài giao tiếp vì thấy mệt mỏi chán chường với gương mặt đen như bao công.

Trong lúc đang băn khoăn không biết làm thế nào, thì Tết có cô em họ ở bên Mỹ Phạm Quý về nói thời đại này không ai điều trị thẩm mỹ da bằng Laser nữa vì nó lợi ít mà hại thì nhiều. Chưa biết có đẹp hay không nhưng nguy cơ để lại sẹo bỏng laser là hoàn toàn có thật. Cô ấy hỏi ở Việt Nam hiện nay đã ứng dụng công nghệ Chiếu ánh sáng kim cương – Diamond Light mới nhất để điều trị nám chưa? Đó là công nghệ mới nhất, hiệu quả nhất trong điều trị thẩm mỹ da được FDA chứng nhận ở Mỹ. Nếu chị có đi chữa nám thì phải tìm đúng công nghệ này, đừng có tìm bác sĩ, bệnh viện hay spa, thẩm mỹ viện lớn bé không quan trọng gì. Quan trọng nhất là Công nghệ gì, và khi người ta ứng dụng công nghệ sẽ có chuyên gia đào tạo chứ bác sĩ ở trong trường Đại học có được đào tạo về chữa nám, về dùng máy móc công nghệ đâu. Quan trọng là khi đi điều trị thì phải xem nơi nào có bảo hiểm cho mình, cho máy móc thì mới điều trị chứ cứ làm bừa như thế thì “lợn lành thành lợn què thôi”
    Thấy cô em họ chồng phân tích đúng, tôi như được hồi sinh, đúng kiểu có bệnh vái tứ phương, ngay lập tức tìm hiểu thêm về công nghệ Diamond Light thì được biết hiện nay mới có duy nhất 1 spa ở Thái Hà ứng dụng chiếu ánh sáng kim cương này có mua bảo hiểm. Do đang nghỉ Tết nên Spa chưa làm việc, tôi lại phải chờ sang tết, họ hẹn là mùng 6 tết qua. Sau khi nhân viên tư vấn nhiệt tình, cụ thể về tình trạng nám của mình, tôiđóng tiền và điều trị luôn vì trung tâm này cam kết không phát sinh chi phí.

Điều bất ngờ nhất là những lần trước khi bắn laser xong nhìn mặt đều bị sưng, chảy máu và đóng vẩy, khiến bạn bè đồng nghiệp hỏi han nhiều xem bị làm sao, nhưng lần này, sau khi được spa chiếu ánh sáng kim cương – Diamond Light tôi trở về nhà không ai nhận ra là đang trị nám. Mỗi buổi chiếu ánh sáng cách nhau 2 ngày, tối về thì bôi tinh chất Vitamin C (tác dụng ức chế nám và chống tái phát) sau 8 buổi trong thời gian hơn 2 tuần mặt đã hoàn toàn sạch nám.

Thật sự tôi cảm thấy quá vui mừng và bất ngờ về kết quả, khi nghe theo lời cô em chồng đi tìm Công nghệ Diamond Light trị nám da mặt tôi nghĩ với cái mặt bắn đến 6 lần laser lì hết mặt hi vọng vết nám mờ đi về như ban đầu là tốt lắm rồi chứ không mong sạch nám. Nhưng quá bất ngờ, thời gian nhanh chóng và hiệu quả vượt trội của Công nghệ này đã chữa khỏi nám cho tôi một cách an toàn mà không cần thời gian nghỉ dưỡng, cứ đi dạy, sinh hoạt như bình thường.
    Ban đầu khi nghĩ đến việc đi chữa nám da mặt tôi không chọn Spa hay Thẩm mỹ viện vì lo ngại đắt tiền, hoặc phát sinh chi phí nhưng sau khi điều trị tôi mới biết Thẩm mỹ viện đó họ điều trị trọn gói, không phát sinh một chi phí gì trong quá trình điều trị và cũng may mắn là làm đúng hôm khai xuân nên được tặng lì xì đến 50% nên chi phí rẻ hơn cả điều trị ở Bệnh viện mà tôi đã làm trước đó.
    Ai đã từng sống chung với nám, từng bị nám ám ảnh như tôi bây giờ không nên lo ngại nữa, công nghệ phát triển rồi và chị em chỉ cần tìm hiểu chọn đúng công nghệ là hoàn toàn yên tâm.

19. congai201

Hiện nay ở Hà Nội có nhiều TMV quá. Mình cũng có vài địa chỉ bỏ túi. Tuy nhiên, hiện nay, các mẹ đừng quá chạy theo quảng cáo mà phải tham khảo nhiều, hỏi han nhiều vào thì mới biết địa chỉ nào tin cậy. Để cuối tuần rảnh, mình review vài địa điểm tặng mẹ nó.

20. congai201

@ papamuga, mẹ nó cũng thoáng nhỉ. Mình thì thấy người ta hay kiêng đến dao kéo, làm đẹp hay gì gì đó liên quan đến bác sĩ. Mình cũng muốn đi nhấn mí với thêu lông mày mà cả nhà gàn, không cho đi. :D Nên cố đợi hết cái tiết trời mưa xuân này rồi đi làm đẹp, đi triệt lông nữa để hè còn đi biển