Có Phải Đây Là Dấu Hiệu Của Bệnh Sỏi Thận Không Ạ?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi nhim10384, 5/3/2016.

1. daudaudo

daudaudo Thành viên mới

chạy thận là giai đoạn cuối rồi phải k chị nhỉ? đi khám thì mới là bước đầu phát hiện bệnh thôi. chắc mẹ này hỏi bao hiểm lúc đi khám trước, cũng một phần là đi phát hiện bệnh sớm để còn chữa trị. Chị nói đến chạy thận nhân tạo mà tự nhiên e sợ lạnh cả xương sống

Đang tải...

2. chip_hat

chip_hat Thành viên đạt chuẩn

bệnh nào thì cũng nguy hiểm như nhau. không tự phát hiện sớm là đi sớm thôi, tiền bạc cũng kéo nhau đi. Em thấy cách phòng tránh tốt nhất là uống nhiều nước. Uống nước lại chữa được bao nhiêu là bệnh, da dẻ hồng hào, lợi ích đầy mình thế mà các ông cứ không thích uống nước là sao nhỉ?

little_chip thích bài này.
  3. little_chip

little_chip Thành viên mới

uh đúng rồi đấy, các ông là chúa nhác uống nước, ở công ty mình thì 1 boy cả ngày chỉ 1 cốc nước. 1 boy thì chả thấy uống nước bao giờ. còn xã nhà mình thì dục thì uống không dục là cũng quên luôn. Hay tại bình thường bia bọt vào thừa nước rồi nhỉ? mà các ông cũng k cảm thấy thiếu nước mới lạ chứ

daudaudo thích bài này.
  4. daudaudo

daudaudo Thành viên mới

nhà em thì chỉ có em là hay uống, một phần cũng vì đẹp da nữa nên cố gắng uống chứ xã và con thì chẳng chịu uống gì cả. nói mãi không được. Mà giờ có bảo ăn dứa chắc cũng chẳng ăn luôn, toàn kiểu khác người thế chứ. cái gì lành mạnh thì không ăn đâu toàn lao vào thuốc lá, rượu bia thôi

5. saohom345

saohom345 Thành viên sắp chính thức

Nói làm mình sợ, chạy thận tốn tiền không nói rồi nhưng nó cũng phiền hà cho cả cuộc sống hàng ngày của bản thân lẫn người thân trong gia đình. Lúc nào cũng tâm trạng có người bệnh, kiêng khem, lịch đi bệnh viện. Nghe thấy nản lắm rồi ấy.

6. mẹ cục sắt

mẹ cục sắt Bắt đầu nổi tiếng

Thế nên mới có câu, một đồng phòng bệnh hơn cả 10 đồng chữa bệnh là vì thế đấy mẹ nó. Phát hiện bệnh sớm, điều trị sớm thì đỡ được bao nhiêu tiền của, công sức. Tiền bạc là một chuyện, lại còn là chuyện đi viện, phải bao nhiêu người đi theo phục vụ nữa đó các mẹ. Khổ lắm.
    Sỏi thận nguy hiểm ở chỗ là gây nên đau, thậm chí nhiễm trùng dẫn đến suy thận nha các mẹ!

7. saohom345

saohom345 Thành viên sắp chính thức

Đúng rồi mẹ nó ah. Chưa kể người nhà đi chăm ở viện bao nhiêu bệnh rồi còn lây chéo nhau nữa. Cứ mỗi lần e đi chăm ai ở viện về là y như răng không cảm sốt thì cũng bệnh này bệnh kia. Chỉ bị nhẹ do ở ít ngày thôi, chứ ở dài ngày chắc em cũng lây bệnh khó chữa quá ::)(

8. giot_nag_ben_them

giot_nag_ben_them Thành viên tích cực

Sỏi nhỏ dưới 5mm thì có thể làm rộng đường niệu quản, niệu đạo, sỏi sẽ tự trôi ra ngoài qua đường bài tiết. Tuy nhiên, những sỏi lớn thì cần có sự can thiệp của bác sĩ nhé các mẹ. Thông thường, bác sĩ sẽ khám, siêu âm, xác định dạng sỏi để có phương pháp điều trị thích hợp ấy ạ.

9. cakho

cakho Mẹ Zin

Chuẩn đấy, thận sẽ liên quan đến khả năng sinh lý của đàn ông nữa. Mẹ nó động viên chồng đi khám xem sao. Chứ để lâu ngày, dẫn đến những hệ quả khó lường. Với sức khỏe không nên chủ quan đâu các mẹ ạ.
    Mình cũng nghe nhiều người nói, bác sĩ Hồng, nguyên là phó khoa Phẫu thuật Tiết niệu, Bệnh viện Hữu nghị Việt Đức dược rất nhiều bệnh nhân tin tưởng đấy.

10. giot_nag_ben_them

giot_nag_ben_them Thành viên tích cực

Bác Hồng
    Nguyên Giám đốc Trung tâm Nam học, Bệnh viện Hữu nghị Việt Đức

Nguyên Phó khoa Phẫu thuật Tiết niệu, Bệnh viện Hữu nghị Việt Đức

Nguyên ủy viên thường vụ hội Tiết niệu Thận học Việt Nam khóa 2 & 3

Phó chủ tịch Hội Y học Giới tính Việt Nam

Phó chủ tịch Hội Tiết niệu thận học Miền Bắc

Không chỉ có kinh nghiệm về thận, sỏi tiết niệu, bác còn rất có kinh nghiệm trong việc khám và điều trị nam khoa, yếu sinh lý nam nữa đấy các mẹ ạ!

11. thaylangtk21

thaylangtk21 Thành viên mới

Bảo hiểm đúng tuyến cũng chỉ đc 80% tho mn ạ. Trái tuyến thif chỉ đc tt 30%. Nhưng có nhiều loại thuốc ngoài danh mục ko đc Bh chi trả , mình phải chịu tất và thường là thuốc rất đắt .

levinh.levi thích bài này.
  12. levinh.levi

levinh.levi Thành viên đạt chuẩn

mình tưởng luật bảo hiểm mới là chi trả 100% rồi chứ mn nhỉ? hay dự thảo luật đó chưa được thông qua. Mà viện phí mới tăng nữa, kéo theo tiền chi phí thuốc men cũng tăng. Ngàn nỗi lo.

13. chip_hat

Trong phòng tránh bệnh sỏi thận có yêu cầu giảm ăn các chất: cá khô, thịt khô, tôm khô, lạp xường, các loại mắm, lòng heo, lòng bò. Đọc mà thương thay cho các ông chồng, toàn món khoái khẩu nhắm rượu. có người ngày còn 2 bữa lòng heo nữa.

14. daudaudo

daudaudo Thành viên mới

ha ha các ông ấy có mà tránh. lại còn chén tì tì nữa chứ, thêm cả rượu bia suốt ngày nữa thì không chỉ sỏi thận đâu còn ti tỉ bệnh khác nữa cơ. Ghét nhất là tất cả mấy thứ này ruốt cuộc đều giảm sinh lý, cái gì rồi cũng chỉ khổ vợ con thôi

15. little_chip

Để phòng trừ bệnh thì vẫn cần ăn nhiều hoa quả như cam chanh bưởi. Tính ra thì mấy hoa quả này đúng là vị cứu tinh của chúng ta thật. Phòng trừ được rất nhiều bệnh tật, lại hoa quả dễ tìm.

16. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

em có mẹo nhỏ cho các mẹ này :) mẹ nuôi em cũng bị sạn thận ấy,em có bảo mẹ em ngâm nước detox bưởi + chanh+ bạc hà để uống cho thải độc mát gan thôi.cơ mà một thời gian sau mẹ em đi soi không bị sạn nữa. mẹ em vẫn duy trì uống đến giờ
    các mẹ thử xem :)

17. daudaudo

daudaudo Thành viên mới

Mình vừa tìm được bài thuốc lá. Mỗi ngày 1 2 ly mà có thể làm sỏi bắn ra ngoài. Người cho thuốc còn khẳng định sẽ chữa khỏi bệnh. Tuy các vị thuốc rất quen thuộc nhưng lại là bài thuốc gia truyền nên vẫn phải đến gặp thầy để xin thuốc

18. chip_hat

Như nào chị ơi, chị chia sẻ mọi người còn biết. Nhưng mà em nghĩ trước khi đi xin thuốc thầy vẫn phải đi bệnh viện thăm khám xem tình trạng bệnh như nào rồi mới đi được chứ, Thầy cho thuốc cũng phải biết bệnh nhân sỏi mấy mm rồi chứ không lẽ chữa như nhau

19. daudaudo

daudaudo Thành viên mới

Thì đúng rồi, việc đầu tiên khi em nghi ngờ bị bệnh là em nên sang phòng khám âu việt khám trước đã. Sau khi chụp chiếu soi các kiểu, được bác sỹ kết luận bệnh giai đoạn nào rồi mới tính phương pháp chữa chứ. Có thể người chọn đông y, người chọn tây y nên mình cứ đăng cho mọi người tham khảo thôi.

20. little_chip

sạn thận có phải giai đoạn đầu tiên của sỏi không mẹ nó? kiểu như mới chớm sỏi là cặn sạn ấy. Uốn detox thì vừa giải độc vừa có tác dụng thanh lọc cơ thể nhưng mà hơi lích kích, chắc chỉ phụ nữ mới làm được chứ bảo các ông ngày ngày cầm chai nước đi uống giải độc thì nghe chừng hơi khó