Toàn quốc: Lươn Đồng Nghệ An Phục Vụ Cái Tết T6 Cho Ng Thủ Đô.lươn Khô (lươn Chiên Giòn) Gửi Nước Ngoài.

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi mang.na, 10/3/2016.

1. mang.na

mang.na Thành viên rất tích cực

Loa loa loa [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    LƯƠN ĐỒNG NGHỆ AN ĐÃ KHAI XUÂN RỒI NHÉ MN
    BƯỚC SANG NĂM THỨ 6 ĐƯA ĐẶC SẢN QUÊ NHÀ RA PHỤC VỤ DÂN THỦ ĐÔ
    L
    ươn Đồng Xứ Nghệ. Lươn tươi, lươn khô - lươn chiên giòn phục vụ bà con thủ đô và kiều bào nước ngoài đây.
    (giá cả có dao động theo đợt nhé cả nhà, em sẽ update khi có sự thay đổi ạ)

Lươn tươi làm các món nướng, xào, nấu lẩu, xào miến. Lươn nấu cháo, sup và Lươn khô mua biếu, gửi cho người thân bên nước ngoài. Lươn nhà em đảm bảo 100% lươn đồng tự nhiên từ vùng Yên Thành, Nghệ An

Tự hào vì lươn khô - lươn chiên giòn của nhà em luôn được các cô bác, anh, chị chọn làm món quà gửi biếu ng thân nơi phương xa [​IMG]✌️[​IMG]✌️[​IMG]✌️
    tự hào vì sp mang đến sự hài lòng cho khách hàng thân yêu. Cảm ơn vi sự tín nhiệm.[​IMG]❤️[​IMG]❤️[​IMG]❤️
    Lươn nhà em đều 100% là LƯƠN ĐỒNG NGHỆ AN

[​IMG][​IMG]lh: 0988 723682, nhà A1, ngõ 45 Chùa Bộc ạ
    Ll với em theo số 0988723682 cho tiện nếu em k onl ạ

Yên Thành quê em là những đồng lúa mênh mông, là vựa lươn đồng lớn nhất Nghệ An rồi . Ở quê em, Nghề thả trúm ( thả ống) được coi là nghề phụ. Lươn Nhà em cam đoan lươn đồng 100%, người nhà em ở quê thu mua của các chú, bác vào mỗi buổi sáng khi người ta mới đi vớt trúm về nên lúc nào cũng tươi ngon. Lươn đồng thì giá cả dao động theo mùa và thời tiết nhé cả nhà. có thay đổi giá em báo ngay.
    Lươn tươi nhà em làm hai loại phục vụ các mẹ.

1. Lươn xào: lươn này được rửa sạch sẽ và lọc bỏ bỏ xương và đầu rồi ạ. Lươn này nhà em lữa loại to, mình dày, các chị có thể làm lươn xào, lươn om chuối hay là lươn cuối thịt đều được.
    Lươn hôm nay của nhà em đây nhé cả nhà. Tiền nào của nấy, lươn to, đều con, béo vàng múp míp, mình dày. Lươn này làm món cuốn lá lốt cho các bé thì phải nói là trên cả tuyệt vời ạ.
    Giá 270k/1kg
    Lươn xào sả ớt

2. Lươn cháo:
    hiện nay 240k/1kg nhé cả nhà.
    Loại này sơ chế chuyên nghiệp phục vụ cho các mẹ nấu cháo cho bé hay nấu súp mà k hề bị tanh. Lươn này được chần qua nước sôi rồi khi tách đầu, xương nhưng vẫn đảm bảo giữ nguyên con và dây tiết lươn nhé. Các mẹ có con nhỏ thì bơi vào hết đây cho em. Các chị bận rộn nhận lươn chỉ cần chế biến thôi nhé.
    Mùa này lươn trứng đang rất nhiều ạ.

3. Lươn khô Nghệ An
    https://www.facebook.com/Lươn-Khô-Nghệ-An-1403595203242601/

Lươn khô ( lươn chiên giòn) giá 135k/1 lạng.
    - Lươn khô nhà em chấp hẳn lươn các hàng ở HN, tự tin mà nói là thế. Bởi vì lươn khô làm tự lươn đồng nó thực sự có vị rất khác với lươn nuôi. Lươn chiên giòn nhưng vẫn giữ được độ ngọt, thơm của lươn. Vì thế không dịp tết món này nhà em rất được nhiều ng chọn làm món quà biếu. Đặc biệt với kiều bào nước ngoài thì đấy là hành trang k thiếu khi từ quê nhà trở lại nơi xa xôi. Và ng Việt mình sang thăm người thân cũng luôn lựa chọn món này làm quà đấy ạ.
    - Cam kết làm từ 100% lươn đồng Nghệ An. Lươn được chiên bằng dầu ăn Tường An, đảm bảo chât lượng ATVSTP. Lươn nhà em có rất ít bột phủ ngoài để tránh lúc chiên lươn đỡ bị khô, giòn mất hết chất lươn chứ k có như lươn ngoài hàng ở HN. Lươn được đóng gói, hút chân không gọn gàng, sạch sẽ phù hợp với việc gửi qua nước ngoài làm quà cho người thân, bạn bè. Trung bình cứ 4 - 5 ngày em lại có 1 chuyến lươn mới vì thế các mẹ yên tâm là k có hàng lưu cữu lâu đâu ạ.
    Giá lươn dao động theo đợt theo giá lươn tươi ạ.
    Đóng gói to, bé theo y/ c các chị em.

Bát miến lươn khô của chị khách ở bển
    Một trong những Fedback em cảm động nhất và là động lực để luôn cố gắng làm tốt hơn phục vụ khách hàng, đặc biệt là những người đi xa quê hương
    Mối năm có ng về c lấy 1 - 2 lần đấy ạ

Hành tăm Nghệ An vào vụ mới
    (hết hàng)

Attached Files:

Kích thước file:
      140.2 KB
      Lượt xem:
      459

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mang.na
    Sửa lần cuối: 27/2/2019
  2. mang.na

lh 0988 723 682 ạ

II ĐẶC SẢN HUẾ - HẠT SEN HUẾ, BÁNH LỌC GÓI HUẾ

[​IMG]Em được cấp báo là Sen Huế hiện giá cực tốt nên em lại gom thêm chuyến này.
    [​IMG]K ngờ được là có ngày Sen Huế lại giảm giá tốt như vậy: Chỉ 140k/1kg thôi các chị em ạ. Từ 2kg giá 135k/1kg.
    Có thể đây là đợt cuối cùng em gom Sen Huế nên chị em nào muốn tích sen tươi ăn cả năm thì lấy đi ạ. Cứ buộc chặt túi bóng để ngăn đá ăn cả năm không lo hỏng.
    Sen vẫn đảm bảo ngon, bở từng hạt như chuyến vừa rồi ạ.
    ( Lưu ý là có loại sen cũng dán mác Sen Huế giá rẻ hơn mấy chục nhưng em k lấy nhé)
    [​IMG] Và không thể thiếu đó là món bánh bột lọc Huế.
    Vẫn 2 loại. 2.5k/1 cái và 3k/1 cái. (em có kèm mắm và ớt Huế)
    giá tiền tùy thuộc vào nhân tôm to hay bé nhá mn
    Nói đến bánh sắp ướt hết cả bàn phím rồi các chị em ạ[​IMG][​IMG]
    Mn xem hình sen với bánh bên dưới nhé

1. HẠT SEN HUẾ
    Những năm trước em đều oder Sen Huế của 1 bạn trên diễn đàn LCM, vừa mua cho mình ăn lại vừa oder hộ vụ nào cũng đều vài yến. Nick cũ bị khóa, mất luôn liên lạc. Mà bảo bạn gửi ra thì mấy kg chả bõ nên vào vụ Sen Huế rồi em mở top gom chung luôn ợ.Nhờ nó đi hỏi giá và chụp vài cái ảnh để đăng lên, k ngờ nó kỳ công chụp đẹp phết. [​IMG]. Mà sen đặt nguồn chuẩn riêng hơm phải mua ở chợ à nha. Nguồn chuẩn chứ k chơi sen lộn xộn ạ

Hạt sen thì tỉnh thành nào trên đất nước Vn chả có nhưng riêng Sen Huế bao giờ cũng được chuộng nhất bởi độ bở, dẻo và mùi thơm của nó k có sen vùng nào đọ được. Đặc biệt hạt Sen Huế nấu nhanh chín, chín mềm mà k bị nát. Hạt sen Huế trở thành một đặc sản nổi tiếng gần xa bởi sự thơm ngon đặc biệt. Những cây sen được trồng trên đất cố đô, hấp thu những tinh túy đất trời, cho ra đời những hạt sen màu sắc trắng pha vàng nhạt rất tươi tắn, vị bùi béo, ngọt mát thanh thanh trên vị giác.
    Từ lâu hạt sen được xem là một thực phẩm tốt cho sức khỏe, giàu dinh dưỡng, ngon miệng, đem lại sự thư thái tinh thần. Hạt sen có vị ngọt tính bình, chứa nhiều chất dinh dưỡng và các vi chất, khoáng vi lượng nên có bồi bổ cơ thể, an thần, giúp ngủ ngon. Sen còn là vị thuốc đông y
    Hạt Sen được chế biên nhiều món nhưng em thì hay nấu chè sen và thỉnh thoảng hầm cháo hạt sen
    Con bản em bảo đi buôn đúng năm Sen Huế mất mùa, giá đã cao lại ít hàng. Thôi kệ vì sự nghiệp ăn uống của bản thân nên em cứ triển.

*****Giá sen Huế là 180k/1kg*****

2. BÁNH BỘT LỌC HUẾ
    Bốn năm mài đũng quần ở Huế là hầu như hằng ngày được thưởng thức cơm hến, bún hến, bánh lọc, nậm... . Xa rồi cái hương vị ấy vẫn ám ảnh mãi trong em. Ra HN cũng đã nhiều lần mua nhưng k được cái vị như mình ăn, mỗi lần bạn em ra công tác lại đùm ọt một mớ bánh để tủ ăn dần. Nhưng cái trò mà mua nhiều để tủ ăn vài bữa lại thấy không ngon. Thôi thì tiện gom sen Huế em gom luôn món bánh bột lọc gói nhé. Nếu mà được mn ủng hộ thì đều 1 tuần lại có 1 chuyến để lúc nào cũng có bánh mới ăn ạ. Hình ảnh bánh lọc em mượn trên Google rồi có ảnh sau nhé mn.

***** Bánh lọc gói của Huế đặt riêng của nhà hàng gia truyền có tiếng nhé mn.
    Có 2 loại: + loại giá là 2.5k/ cái
    + 2.9k/1 cái.
    Giá khác là do nhân tôm to hay bé nhé mn. Bánh lọc em nhận oder từ 3 chục cái mỗi loại ạ.

Sửa lần cuối: 15/3/2018
  3. Thu24051996

Thu24051996 Thành viên chính thức

Lươn ngon quá mẹ nó ơi, nhất định hôm nào em sẽ thử!
    Chúc mẹ nó đắt hàng nhé! ;););)

4. mang.na

Em cảm ơn mn nhé. chúc mn cũng luôn đắt hàng ạ

5. mang.na

5h chiều nay em chốt đơn lươn tươi nhé các chị em

6. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

lươn nhà em có những hôm nào vậy em

7. MeBaoLan

MeBaoLan Thành viên rất tích cực

ruốc cá hồi cho vào nấu cháo cho bé được ko mn

8. mang.na

Được chứ mn. Ruốc này cho vào cháo, đồ ăn cho các bé rất ngon và tốt, đặc biệt với các bé mới tập ăn dặm là rất ok.

9. tungtung307

tungtung307 Bắt đầu nổi tiếng

E còn bán giò nghệ an k em

10. mang.na

Ở nhà dạo này a em xoay k kịp c ạ. nên lâu lâu em gom 1 chuyến ra cho ng nhà và khách quen thôi. K bán rộng rãi nữa. hi hi

11. LinhViPizza

LinhViPizza Pizza ngon Hà Nội! HOTLINE: 098.908.2386

Món lươn nghệ an ngon nổi tiếng đấy mn ạ!!!

12. mang.na

Chị ơi thường thì cuối tuần c ạ. Nhưng có khi giữa tuần. Do lượng khách oder nữa ạ

13. mang.na

Cảm ơn mn nhá nhá.

14. mang.na

có chị nào muốn làm lươn cuốn thịt cho bé thì ới em nhá

15. Huongnt 89

Huongnt 89 Thành viên tích cực

lươn này chắc là lươn nuôi rồi :)

16. mang.na

Mn ăn lươn nhà mình chưa sao khẳng định vậy? Trước khi phát ngôn nên dùng cái đầu suy nghĩ vài phút nhé

17. mang.na

Em còn nửa kg lươn cháo, sup. Mẹ nào có nhu cầu nấu sup cuối tuần đổi bữa cho gđ thì em tư vấn nhé.
    Nửa kg lươn cháo 120k mà làm vài bữa sup dành cho nhà 3, 4 người đấy ạ. Quá ngon, bổ, rẻ mà

18. Trang1991

Trang1991 Thành viên chính thức

Cho e oánh dấu ạ. Khi nào cần thì e alo mn ạ. Chúc mn đắt hàng ạ

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  19. mang.na

Cảm ơn bn. Có nhu cầu cứ ới mình nhé

20. mang.na

Ưu điểm của ruốc cá Hồi:

- Cung cấp các chất dinh dưỡng cần thiết đặc biệt là axit omega -3 giúp trẻ phát triển trí não và trí thông minh.

- Cung cấp lượng canxi tối đa cho sự hình thành và phát triển hệ xương của bé, giúp bé yêu cao lớn khỏe mạnh.

- Có nhiều vị như ruốc cá Hồi nướng, Ruốc cá Hồi Akebono,...phù hợp với khẩu vị của từng bé.

- Đóng lọ 60g/ lọ rất tiện lợi và vừa với khẩu phần ăn của bé

- Tiện lợi khi sử dụng cho bé, nhất là khi đi xa, đi du lịch...