Toàn quốc: [mùng 1 Mua 5 Tặng 2] Đông Y Gia Truyền Đông Hiệp - Trị Dứt Điểm Bệnh Phụ Khoa

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi ocyeucuame, 16/10/2009.

1. nhadat12

nhadat12 Bắt đầu tích cực

Có tốt như bạn nói không vậy. mình muốn làm đại lý được không

2. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Bạn làm đại lý alo mình nhé: 0983 152 886.
    Toàn bộ phản hồi của khách là thật 100% bạn nhé.

3. khuynhdiepvn

khuynhdiepvn Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi. lâu lắm rồi mới phải quay lại nhà mn lấy thuốc ngâm tiếp đây. Cứ chần chừ từ hôm nọ ko đặt luôn nên hnay hết KM mua 5 tặng 2 rồi ah mn? Có được ưu tiên ko đấy a?

ocyeucuame thích bài này.
  4. Me Cun Binh

Me Cun Binh Bắt đầu tích cực

ui, hôm trước mua của mẹ nó 6 gói, ngâm 3 gói đầu thấy ra nhiều mảng trắng như bã đậu ấy. Tạm thời không giám dùng thuốc nữa thì thấy ít dịch dần đi. Bữa nay lọ mọ vào đây check xem mình làm sai bước nào không hay do cơ địa mình không hợp thuốc. Thấy mn bảo hiện tượng như vậy là bình thường a?

5. Me Cun Binh

À mà hôm trước mình cũng dùng bơm thụt rửa nữa đấy. Giờ thấy có m còn nói phải nằm xuống rồi bơm vào à, tự mình nằm rồi bơm vào ạ ?

6. ocyeucuame

Chào mẹ nó. Do tác dụng làm sạch của thuốc, với những người bị viêm lâu ngày hoặc có nhiều khí hư đọng bên trong, vài gói đầu ngâm sẽ có hiện tượng đẩy dịch ra ngoài. Hết dịch sẽ khô ráo bạn nhé. Dịch ít dần đi là dấu hiệu tốt rồi, dùng tiếp đi bạn nhé. Cách bơm: Bạn ngồi trên bồn cầu, giơ 2 chân lên và bơm vài lần vào trong là đc thôi, ko nhất thiết phải nằm kê mông bạn ạ.

7. Me Cun Binh

Ok, vậy để mình tiếp tục dùng hết 3 gói còn lại rồi feedback lại cho bạn sau nhé.

8. ocyeucuame

Cám ơn mẹ nó. Cần tư vấn gì cứ alo mình nhé: 0983152.886.

9. ocyeucuame

Có rất nhiều nguyên nhân gây ra viêm nhiễm "vùng kín", trong đó, thói quen hàng ngày của chị em cũng là một tác nhân quan trọng có thể khiến bệnh trầm trọng hơn.
    Dưới đây là 3 sai lầm của chị em dễ dẫn đến viêm nhiễm "vùng kín" hoặc bệnh ở vùng này trầm trọng hơn.

1. Tùy tiện mặc bất cứ loại quần chíp nào

Quần chip là trang phục không thể thiếu đối với chị em phụ nữ nhưng nó cũng có thể là nguyên nhân dẫn đến bệnh phụ khoa.

Quần chip có nhiệm vụ bảo vệ "vùng kín" tránh cọ xát với quần dài, tránh gây tổn thương khi vận động; giữ cho nhiệt độ của vùng kín ổn định, phù hợp với môi trường; giữ băng vệ sinh trong những ngày nguyệt san...

Lựa chọn quần chíp không đúng tác nhân gây viêm nhiễm phụ khoa. Ảnh minh họa

Tuy nhiên, chị em không thể tùy tiện mặc bất kì loại quần chip nào. Đặc biệt trong những ngày nguyệt san, việc lựa chọn quần chip phù hợp để tránh viêm nhiễm phụ khoa rất quan trọng. Những loại quần chíp làm từ sợi bông hay từ ren... không được khuyến khích sử dụng vì chúng làm từ sợi bông, có thể khiến cho mồ hôi ở "vùng kín" không thoát đi đâu được, từ đó gây ra sự ẩm ướt và càng làm tăng nguy cơ bị nhiễm nấm men.

Nếu mặc những loại đồ lót bó sát, thấm hút không tốt, không thoáng khí cũng sẽ làm bộ phận sinh dục bị bí tạo môi trường thuận lời cho vi khuẩn kỵ khí phát triển và gây viêm.

Ngoài ra, nếu đang bị viêm nhiễm phụ khoa, chị em tuyệt đối không nên mặc những chiếc quần lót màu đen hoặc quá tối màu. Lý do là vì khi mặc quần chip tối màu, bạn sẽ chỉ nhận ra khi khí hư có màu trắng và khó phát hiện thêm được dấu hiệu khác của bệnh. Điều này khiến cho việc chẩn đoán và điều trị bệnh gặp khó khăn hơn.

2. Làm sạch "vùng kín" quá mức

Nhiều chị em có thói quen vệ sinh sạch sẽ quá mức, mỗi lần đi vệ sinh lại vệ sinh "vùng kín" . Tuy nhiên đây không phải biện pháp phòng bệnh cho viêm nhiễm phụ khoa, ngược lại gây ra viêm nhiễm hoặc làm cho viêm nhiễm nặng hơn.

Vệ sinh "vùng kín" quá nhiều lần hoặc lạm dụng các dung dịch vệ sinh sẽ dẫn tới việc mất cân bằng hệ vi sinh, từ đó gây ra các viêm nhiễm sinh dục cho phụ nữ. Khi môi trường âm đạo mất cân bằng, tạo cơ hội cho vi khuẩn xâm nhập gây bệnh. Nếu không xử lý kịp thời vi khuẩn nhiễm vào tử cung và vòi trứng gây khó khăn cho việc thụ thai, thậm chí có thể vô sinh.

Những phụ nữ thường xuyên bơm rửa âm đạo cũng có nguy cơ cao bị ngứa, viêm và tăng tỷ lệ bị lây nhiễm các bệnh lây truyền qua đường tình dục khác.

Theo ThS.BS Lê Thị Kim Dung, chị em nên vệ sinh vùng ngoài thay vì thụt rửa quá sâu quá nhiều, không nên rửa vùng kín bằng các xà phòng hay các chất tẩy rửa khác vì có tính sát khuẩn cao, có chất kiềm, sẽ làm thay đổi nghiêm trọng độ pH trong âm đạo, gây mất cân bằng sinh lý âm đạo. Đây cũng là lý do khiến các vi khuẩn gây hại tấn công, dẫn đến việc viêm nhiễm, đồng thời cũng cản trở đáng kể sự di chuyển của tinh trùng, ảnh hưởng trực tiếp tới quan hệ tình dục.

Không nên thụt rửa âm đạo quá mức tác nhân phát sinh gây bệnh phụ khoa. Ảnh minh họa.

3. Tự ý thuốc đặt

Theo BS Kim Dung viêm nhiễm phụ khoa là bệnh rất phổ biến hiện nay đối với chị em phụ nữ trong độ tuổi sinh sản, bệnh có thể tái phát lại nhiều lần. Biểu hiện điển hình của bệnh là khí hư ra nhiều, màu sắc và mùi hôi bất thường, người bệnh cảm giác ngứa rát vùng kín, đôi khi còn ra máu âm đạo. Vì vậy để điều trị cần có chỉ định của bác sĩ.

Có rất nhiều trường hợp cứ bị viêm nhiễm phụ khoa là chị em tự mua thuốc về chữa trị. Đây là việc làm rất nguy hiểm vì nó có thể gây ra tình trạng nhờn thuốc, dùng sai thuốc hoặc không biết cách dùng thuốc sẽ khiến bệnh từ nhẹ chuyển sang nặng, bội nhiễm. Đối với một số trường hợp sẽ khiến viêm nhiễm ngược dòng gây viêm tắc vòi trứng , hậu quả là dẫn đến vô sinh.

Ngoài ra, nhiều chị em còn lầm tưởng tuy không bị viêm nhiễm nhưng vẫn mua thuốc để đặt phòng tuy nhiên đây những thuốc kháng viêm, chống nấm nếu ngày nào đưa lượng kháng sinh này vào trong cơ thể không tốt chút nào.

10. congtymayquynhthy

congtymayquynhthy Thành viên rất tích cực

mùng 1 nào cũng có chương trình này ak!

11. msdung2015

msdung2015 Thành viên chính thức

đã mẹ nào dùng thử chưa ạ !

12. ocyeucuame

Hàng ngàn người đã dùng từ năm 2009. Có một số phản hồi ở trang 1, bạn xem nhé.

13. timvieccc

timvieccc Bắt đầu tích cực

thớt ơi cho e hỏi với, e chưa có chồng nên còn gà mờ về vấn đề này lắm,e bị ngứa, ra nhiều khí hư v.v. đại lọai sau khi tìm hiểu trên mạng thì e ngĩ chắc chắn e vị viêm và lộ tuyến, e bị lâu ùi nhưng chưa có tiền nên chưa đi khám được, e ngĩ e cũng bị nặng lắm ùi, nên e muốn thớt tư vấn e dùng thuốc ntn ạ, bao nhiêu liều thì khỏi, liệu e có phải đi khám ùi mí dùng k ạ, cảm ơn thớt nhiu :p:p:p:p

14. timvieccc

mn ơi, bạn mn khỏi vlt chưa ạ

15. timvieccc

e cũng bị vlt nặng, mn cho e kinh nghiệm mí

16. congtymayquynhthy

congtymayquynhthy Thành viên rất tích cực

nỗi khổ của chị em

17. ocyeucuame

Chào em. Triệu chứng như em nói thì chắc chắn là viêm rồi. Chưa có chồng em chỉ ngâm thôi, ko xịt vào trong nhé. Em cứ dùng trc 1 tuần 6 gói tính tiền 5 xem bệnh có đỡ ko. Với viêm thông thường thì 1 tuần khỏi, nếu lộ tuyến tầm 2-3 tuần. Khi nào cảm thấy khỏi hẳn thì đi khám để kiểm tra kết quả nhé.

18. timvieccc

chưa có chồng nhưng e có ny ùi thớt ạ, e đọc cmt thấy xịt vào trong nhanh khỏi hơn đúng k ạ

19. ocyeucuame

Đúng rùi em.

20. ocyeucuame

Mẹ nó nói đúng đấy ạ. Bán thuốc mới thấy nhu cầu của chị em là rất lớn. Nhà thuốc cũng rất vui vì giúp chị em giải toả đc stress về bệnh vùng kín này, có chị em chịu đựng nó cả chục năm trời, đến khi gặp thuốc nhà mình mới thoát đc nó.