Tranh luận: Theo Các Mẹ Có Nên Dậy Con Tập Bơi Khi 1 Tuổi

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi nickky, 25/3/2016.

1. nickky

nickky Bắt đầu tích cực

Học bơi ngay từ khi mới sinh ra sẽ mang lại cho trẻ nhiều lợi ích, giúp trẻ phát triển về thể lực đồng thời sự phối hợp hoạt động giữa các hệ cơ quan trong cơ thể cũng tốt hơn.

Dưới đây là một số phương pháp giúp trẻ tập bơi

Mình thấy nước ngoài họ dậy con tập bơi từ khí còn bé tí, ví dụ như video này

Nhìn bé này chỉ chừng được 7 tháng mà có thể tập nổi và bơi được thế này mình cũng chỉ mong con mình được như vậy. Bé nhà mình được 2 đứa, 1 đứa hơn 3 tuổi và 1 đứa 1 tuổi. Bé thứ 1 thì sợ nước bé thứ 2 thì không sợ nước nên mình rất thích cho bé thứ 2 đi học bơi.

không biết ý kiến các mẹ thế nào? có nên cho con mình tập bơi ngay từ khi 1 tuổi không ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nickky
    Đang tải...

2. hanhan86

hanhan86 Bắt đầu tích cực

mình thì mình thấy bé vẫn còn nhỏ tuổi wa chưa nên cho bé tập bơi đâu ak

3. rongcon8888

rongcon8888 Thành viên chính thức

Tuổi này quá nhỏ để học bới bạn nhé. Nêu smuốn học sớm thì tầm 6-7 tuổi học là vừabạn nhé. Lúc đó bé cũng để nhận thức và cũng k quá sớm nữa

4. mebaby@

mebaby@ Thành viên rất tích cực

E đag bầu, nh sau này e sẽ cho con e học bơi sớm 1 tuổi là học đc chị ạ, bơi rất tốt cho trẻ. Miễn sao tìm đc chỗ bơi sạch sẽ.

nickky thích bài này.
  5. nickky

nickky Bắt đầu tích cực

Mình cũng nghĩ như bạn, ở nước ngoài trẻ thông minh và biết mọi cái sớm hơn ở việt nam mình, chúng biết bơi từ 7 tháng mà mình con đến 2 tuổi còn chưa biết bơi mà gặp người lạ là sợ, thực ra ở nước ngoài mình thấy trẻ con tự lập rât giỏi còn ở VN thì có thể vì mình quá thương con nên con tự lập kém. Chắc phải tư duy khác thôi các mẹ

6. mebaby@

Đúng luôn, nhà em cả 2 vkck đều nhất trí cho bé đi học bơi sớm. Tháng 7 em mới sinh, hè sang năm là cho đi học được rồi chị a. Mỗi gia đình 1 kiểu giáo dục, theo em chả rập khuôn theo ai cả, tùy gia đình và từng khả năng của bé. Em thấy học bơi rất tốt nước ngoài ngta còn có huấn luận viên dạy chứ việt nam chắc tuổi bé quá ngta k dám dạy, nhà em đã phân công ba cháu học video trên mạng dự trù k tìm thấy chỗ có huấn luận viên. hjhhj

nickky thích bài này.
  7. nickky

nickky Bắt đầu tích cực

Nhà mẹ nghĩ rất tích cực luôn. Học bơi nhiều chỗ cũng có HLV người nước ngoài tuy nhiên giá hơi mắc chút. Em cũng dự đình trời nắng lên cho bé học bơi, em muốn con mình tự lập thay vì nhút nhát sau chỉ mệt mình chị ạ

mebaby@ thích bài này.
  8. Đồ Gia Dụng Đức

Đồ Gia Dụng Đức Thành viên mới

Khi nào có con em cũng muốn cho bé đi học bơi và tập mọi thứ tự lập từ sớm. Nhân cách và hiểu biết chỉ được tiếp thu nhanh khi tự cảm nhận và va chạm thôi.

9. sea031282

sea031282 Thành viên chính thức

Theo to khong nen cho tre tap boi qua som nhu vay.

10. mebaby@

hj chị mà cho bé đi học tìm được chỗ nào thì mách em nữa nhé, nhà em ở cầu thăng long nên đi tìm mấy chỗ xa quá, đang nhờ ng cho vào ciputra mà k biết cho mua được thẻ k?

11. ngoclam24

ngoclam24 Bắt đầu tích cực

Đừng vì thương con mà ngại này ngại kia, em thì nghĩ cứ cho bé tập bơi từ lúc bé còn nhỏ tí, tốt lắm đó mẹ à.

Mình cứ bọc phao lên cổ bé, tránh cho bé bị chìm, sau đó mình ngồi bên xem bé vẫy nước thật dễ thương. Các bé ở nước ngoài đều được cha mẹ tập tính tự lập khi còn nhỏ nên tính cách các bé sau này mình không cần lo. Còn VN mình thì cha mẹ cứ như sợ bé sẽ bị xíu tổn thương nào hay sao ấy, cấm này cấm nọ, sau này bé không tự mình bước đi được trên đôi chân thì các mẹ có hối hận không?

Mẹ cứ cho bé tập bơi, tìm hồ sạch và ngồi trông coi bé. Cứ để bé vẫy 15p-20p, bé sẽ rất khỏe mạnh và đề kháng tốt lắm mẹ nó à :inlove:

Đồ Gia Dụng Đức thích bài này.
  12. nhjmkutes

nhjmkutes Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ.Mình là gv chuyên dạy bơi cho trẻ dưới 5 tuổi.Các mẹ có nhu cầu cho con học bơi có thể lập nhóm khoảng 4,5 cháu đổ lại,mình sẽ hướng dẫn phương pháp cơ bản để mọi người có thể tự dạy bơi cho con mình.
    Có gì inbox mình hoặc call: 098 năm chín một ba năm 38.Mình sẽ tư vấn nhiệt tình

13. nhadat12

nhadat12 Bắt đầu tích cực

Bé biết bơi sớm có nhiều lợi ích lắm đó

14. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Nếu có điều kiện, dạy con càng sớm càng tốt, vừa là để rèn luyện sức khỏe và phóng tránh những việc xấu có thể sẩy ra