Cần giúp: Cả Nhà Giúp E Chọn Sữa Cho Bé 1 Tuổi Với Ạ

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi đào thị cẩm lình, 17/4/2016.

1. đào thị cẩm lình

đào thị cẩm lình Thành viên tập sự

Trước đay bé nhà e dùng sua friso, đến nay dc 1 tuoi rồi ma bé mới dc 8,5kg (lúc sinh 3kg) di ngoài toàn phân sống, nói chung là lúc ăn hình dạng màu sắc nhu thế nào thi khi đi ngoài giống hệt như vậy mặc dù uống thêm thuốc + men tiêu hóa cũng ko thay tốt hơn gì cả, bay gio e muốn đổi sua cho bé nhung cứ bâng khuâng ko biết loại nào giúp cãi thiện tình trạng đi phân sống, cả nhà giúp e với, xin cam on ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi đào thị cẩm lình
    Đang tải...

2. xuanchau5285

xuanchau5285 Thành viên tập sự

Bạn dùng sữa Aptamil xem, nhập khẩu của Anh ấy. Bé nhà mình uống rất tốt, nhưng quan trọng là cơ địa từng bé khác nhau. Có bé uống sữa này tốt, nhưng sữa khác lại ko được

3. huonglctc

huonglctc Thành viên chính thức

Mẹ nên trị dứt tình tràng phân sống cho bé trước khi đổi sữa ạ.
    Bé có vấn đề về tiêu hóa thì ăn uống thế nào cũng không hấp thu được đâu.
    Mẹ cho bé dùng thảo dược trị các vấn đề về tiêu hóa của Nhật hoặc men vi sinh nhé.
    Đây là 2 sản phẩm tốt nhất cho bé có vấn đề về tiêu hóa đó ạ.
    Mình không bán hàng gì đâu, nên it onl trên này, mẹ cần gì thì inbox face mình nói chuyện nhanh hơn nhé, mình biết và có kinh nghiệm gì sẽ giúp mẹ ạ.
    face của mình: https://www.facebook.com/profile.php?id=100003464153993

4. đào thị cẩm lình

5. đào thị cẩm lình

Mình vua tìm hieu dc 1it ve sua aptamil, thay sp này các mẹ khen dzu lắm. Hi!
    Cám ơn mẹ nhìu, mình se tìm hiêu them roi quyet dinh chon sua nao cho be!

6. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

tớ thấy các mẹ bảo dùng sữa optimum của vinamilk tốt cho hệ tiêu hóa lắm tớ nghĩ bạn nên thử xem sao con mình việt thì dùng việt cho lành. chứ sữa ngoại thường nó hợp với các bé phương tây hơn.mà chẳng biết thế nào cả.

7. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

Dumex tốt cho tiêu hóa đấy mn ạ

8. bột ăn dặm

bột ăn dặm Thành viên tập sự

sữa nan nga tốt nhất cho hệ tiêu hóa nhất cho bé

9. đào thị cẩm lình

Ox minh cũng noi sua ngoại ko hop voi nguoi vn nhung mình nghe nói sua vn ngọt hơn sữa ngoại mẹ ạ, mẹ có biết loại nào ít ngọt giống sua mẹ, giúp tiêu hóa tốt ko? Giới thiệu cho mình với. Cám ơn mẹ góp ý cho mình

10. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

dòng sữa của vinamilk khá ngọt, dòng dialac anpha gold của vinamilk ngọt sắc, còn optimum thì vị ít ngọt hơn cái kia, bé 1 tuổi thì bn cho ăn sữa chua đc rồi đó, sữa chua bn để vào bát nước ấm rồi cho bé ăn giúp bé tiêu hóa tốt, còn về sữa ngoại thì tùy bé , có bé hợp sữa uống bụ lắm, mn có điều kiện cho con uông prediasure

11. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

. Optimum cung bt ko ngot lm ma mn.dumex cung ko ngot lm mn a.con to that hay nhu Sua viet nam Minh loai nao cung ngot hiii chi co uong Sua ngoai moi nhat thoi.sua ngoai thi to thay uong dong cua phap ngon.vd nhu nutriben.gilla.Ut.physolac.... Thay nhat thom rat ngon hiii ko nan nga .nan viet cung dc day mn. To khuyen ko nen cho con uong prediasua Sua nay cung ngot lm ma Sua nay danh cho tre being an thui ko nen cho con uong dai.to da tung cho con gai uong 2 nam lien do Chang thay co gi khac ca con van gay be hiii.ku con gio cho uong tat ca cac loai sua thi rat on trom via 40thag cao 106 cm nang got 20kg rui.

Sửa lần cuối: 18/4/2016
  12. nguyenminhphi

nguyenminhphi Thành viên tích cực

Bé hay bị đi ngoài phân sống là chậm lên cân lắm mn ạ, ở bv Bạch Mai có bán men tiêu hoá, em cho bé nhà em uống cũng thấy nhạy lắm, cả con nhà dì em uống cũng thấy được. Mn tham khảo thử xem ạ

13. detechbio

detechbio Thành viên rất tích cực

Bé uống friso mà đi ngoài phân sống á mn? Như vậy, hệ tiêu hóa của bé nhà bạn chưa ổn định rồi, hic. Mn có thể vẫn cho bé uống friso và kèm theo sữa non nữa để giúp hệ tiêu hóa của bé khỏe mạnh hơn, đồng thời giúp bé tăng cường sức đề kháng, nâng cao hệ miễn dịch, lúc đó bé mới ít ốm vặt hơn thì bé sẽ tăng cân hơn nhé. Mn có thể tham khảo sữa non Colomi nhà mình nha. Colomi được nhiều Mẹ phản hồi là bé uống và đi phân đẹp lắm ý.
    Chúc bé nhà mn hay ăn chóng lớn nhé.

14. đào thị cẩm lình

Cám on các mẹ đóng góp ý kiến giúp bé nhà mình ạ. Bé vẩn ăn uống bình thường ngay 3chén cháo đủ 4nhóm, 1hủ sua chua, 50ml sua non, khoảng 400ml sua friso, thêm trái cây và nc cam nua, minh thay bé ăn rat dc mà vẩn còi nhu vay đó, có phải mình cho ăn sai ko, mn có biết mình nên chăm sóc bé ntn để bé ko còi vây ko ạ

15. me_betho

me_betho Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó cứ tham khảo kỹ, nhưng theo kinh nghiệm chọn sữa của mình thì vẫn ưu tiên cho Aptamil. Trước đây bé Thỏ nhà mình đổi n thứ sữa mà nàng ý cứ lắc đầu quầy quậy ý, đến lúc mẹ mua cho Aptamil của Đức thì nàng ta chịu uống (sữa không bị quá ngọt và vị giống sữa mẹ) và trộm vía, con tăng kg tuy không nhiều nhưng được cái rất khỏe mạnh và cứng cáp. Giờ đến bạn Sóc, mình cũng sẽ tiếp tục cho uống loại này :)
    Chúc mn sớm tìm được sữa ưng ý cho con.

16. HiPP VietNam

HiPP VietNam Thành viên đạt chuẩn

Chị thử chuyển qua sữa HiPP Combiotic xem
    Sữa HiPP trước giờ vẫn nổi tiếng là thân thiện với hệ tiêu hóa của trẻ đó.
    Trước hết sữa HiPP có công thức gần giống sữa mẹ và là 1 trong những sữa hiếm hoi có sự kết hợp của cả chất xơ (prebiotic) và lợi khuẩn (probiotic). Sự kết hợp hoàn hảo của cả 2 chất này vừa thúc đẩy quá trình lên men ở đường ruột, giúp bé tránh được nguy cơ tiêu chảy, táo bón vừa cạnh tranh thức ăn và tiêu diệt các vi khuẩn có hại trong đường ruột của bé.
    Thế nên hầu hết các bé khi sử dụng sữa HiPP đều đi vệ sinh dễ hơn và đặc biệt có phân mềm và màu sắc khá giống khi còn bú mẹ.
    (Chị có thể vào đây tham khảo nhé: http://hipp.vn/index.php/sua-cong-t...g-sau-chat-luong-sua-tot-nhat-cho-tre-so-sinh)

Ngoài ra HiPP có cũng vị sữa nhạt, mát và thơm nữa nên khá dễ uống nữa chị ạ.

17. dangquan662

dangquan662 Thành viên chính thức

em đang cho bé nhà em uong sữa Aptamil rất là tốt đấy mẹ thớt ạ

18. dungcuong023

dungcuong023 Thành viên sắp chính thức

mẹ thớt cứ mua một số dog sưa như Aptamil,Optimum... là ok ạ

19. cunbeby

cunbeby Thành viên tập sự

e thấy bé uống Nan Nga được đấy ạ, sữa mát mà nhiều dinh dưỡng, tuy nhiên cũng còn phụ thuộc vào bé có hấp thụ được sữa không, con e ban đầu cũng đổi mấy loại sữa mới hợp, giờ dùng Nan Nga thấy bé cũng bụ bẫm nên e chả dám đổi sữa khác nữa:):)

nguyenminhphi thích bài này.
  20. Occident

Occident Thành viên mới

bạn cho bé dùng aptamil của anh hoặc của úc đều oki mn ạ