Tâm sự Điều Gì Khiến Các Mẹ Quyết Định Tiến Tới Cuộc Sống Hôn Nhân Với Chồng Mình Bây Giờ?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi ms.gloria, 19/4/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. ms.gloria

ms.gloria Thành viên tích cực

Dạo này em đi đám cưới nhiều và nhận thấy một thực tế là có 2 xu hướng khiến người ta quyết định kết hôn:

Một là, yêu nhau đến thời điểm chín muồi rồi cưới.
    Hai là, đến tuổi rồi, gia đình cũng sốt ruột rồi, nhiều người cũng không chịu được áp lực từ gia đình và xã hội mà chọn lấy một người để ổn định.

Em thấy mẫu người thứ nhất khá là may mắn vì tìm được một người mình yêu - yêu mình rồi cả 2 cùng tiến đến hôn nhân và thề non hẹn biển vì một cuộc sống hạnh phúc phía trước. Em thật sự hết sức ngưỡng mộ và ghen tị các mẹ này ý ạ. Vì trong cuộc sống, nhiều người thiếu thốn về vật chất nhưng vẫn hạnh phúc vô cùng vì có được một ông xã yêu thương, một gia đình đầy đủ. Thế nhưng không ai có vật chất đủ đầy nhưng thiếu thốn về tình cảm hạnh phúc cả.

Mẫu người thứ 2, trong số đó có nhiều bạn của em, mấy tháng trước còn kêu tao F.A này nọ, mấy tháng sau đã thấy gửi thiệp hồng. Em cứ thắc mắc mãi là chỉ trong vòng mấy tháng tình cảm và sự hiểu biết cũng như sự thông cảm cho nhau làm sao đã đủ mà các bạn ý dũng cảm cho một quyết định quan trọng nhất của đời người như vậy. Có mẹ nào thuộc xu hướng thứ 2 này không ạ? Các mẹ có thể chia sẻ lý do/ động lực nào khiến các mẹ quyết định tiến tới hôn nhân? Và các mẹ có thấy hạnh phúc và không hối hận vì quyết định này không ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ms.gloria
    Đang tải...

2. HoaPhuongthang8

HoaPhuongthang8 Thành viên rất tích cực

Mình trải qua 1 mối tình 6 năm, suốt thời sv vui vẻ, hạnh phúc.
    Sau đó tự nhiên nản, chia tay nhau. 1,5 tháng sau nhận lời yêu chồng mình bgio. Cả yêu cả cưới là 4 tháng.
    Lúc ấy mình ko nghĩ j, chỉ cảm thấy tìm thấy đúng người, với lại nhà chồng giục nhiều nên tặc lưỡi thôi.
    Bgio mình trải qua cuộc hôn nhân 8 năm rồi, chưa biết mai sau thế nào, nhưng hiện tại là ổn với người chồng thành đạt (mình ko xinh, cũng chẳng giỏi, lại hơn chồng 1 tuổi), 2 bé con 1 trai 1 gái, ngôi nhà nhỏ xinh và bmc tuyệt vời.
    Vợ chồng đôi khi còn là duyên số bạn ơi

3. cho vay nóng

cho vay nóng lãi suất rẻ nhất Hà Nội > 0946.33.10.10

mình thì yêu nhau lâu đủ chín ,2 đứa cv ổn định thì cưới thui.:p

4. ms.gloria

Chị may mắn thế ạ, em mong sau này cũng được may mắn như chị

5. ms.gloria

Em thì mãi chưa tìm được người phù hợp nên chắc sau này sẽ rơi vào trường hợp thứ 2 ý ạ, cả tuổi trẻ không biết yêu đương là gì :p

yến tứ phương thích bài này.
  6. thanhthanh2015

thanhthanh2015

nói chung là do duyên số

7. Thủy Cleverlearn

Thủy Cleverlearn Anh ngữ Cleverlearn Cầu Giáy

em thì thấy nhiều đôi yêu nhau 7-8 năm nhưng vẫn li dị, nhiều đôi tìm hiểu có vài tháng lấy nhau mà yêu thương nhau lắm, lại còn kiểu lấy nhau về rồi tìm hiểu nhau rất thú vị

ms.gloria thích bài này.
  8. ms.gloria

Đúng kiểu là do duyên số rồi mẹ nó nhỉ?

9. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

2 vc tớ yêu nhau cũng lâu 4 năm . Chắc do lâu nên lúc đó có sự trục trặc . Nhưng chắc do yêu nhiều nên cuối cùng dù xảy ra chuyện gì cũng vẫn tới được với nhau.

10. Na Bông Nốt

Na Bông Nốt Thành viên tích cực

Oài mình với chồng mình yêu nhau được 4 năm rồi cưới, cái ông chồng của mình thì vứt người yêu ngoài Bắc vào Nam làm, hơn 1 năm sau thì ra nghỉ lễ dịp 10-3 xong gọi điện báo mai anh dẫn người nhà lên nói chuyện người lớn, rồi cứ thế là lên lịch và cưới thôi, 2 nhà lại ở xa nhau làm đám cưới và ăn hỏi cùng 1 ngày luôn, èo cái là cưới chả thấy cầu hôn cầu hít j cả. Toàn lão ấy quyết, mình cứ thế là theo thôi =))
    Đến khi cưới về nhà ông ấy cầm tay tống cho cái nhẫn mới biết là có nhẫn cưới =)) nói chung là vợ chồng nhà mình cưới nhanh gọn lẹ, ngon bổ rẻ lắm. Sang năm nay là năm thứ 5 rồi lão còn nổ thay nhẫn cưới mới ghê, nợ nần chồng chất mà cứ tưng tửng suốt.

11. ms.gloria

miễn là giờ sống với nhau hạnh phúc, yêu thương nhau là đc chị à, có sóng gió cho nó có thêm dư vị :p

12. ms.gloria

Được chồng yêu chiều sướng quá rồi mẹ nó ạ

13. Na Bông Nốt

Cũng hy vọng được như mn nói.

14. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

mình gap ck là duyên, lấy ck vì cả 2 lý do trên,,7 năm đầu hôn nhân,,,mình tưởng mình hạnh phúc,,,nhung sau đó ck mình vướng tình công sỏ với 1 bé có ck con rồi,,,ck mình nói luôn yêu mình, nhung ko vuot qua đc cám dỗ,,,khi vỡ chuyện nó bỏ ck mình, còn mình thì đang ly thân và mình hối hận vì chọn ck minh,,

15. Na Bông Nốt

hic thế thì cũng bó tay rồi

16. ratladetinh84

ratladetinh84 Thành viên tích cực

mình thì buồn cười lắm qua giới thiệu mà đến tuổi ế rồi nên mình buông bỏ bản thân thế là có thai rồi cưới thôi. từ lúc quen đến lúc cưới 6 tháng à. xích mích nhiều lắm nhưng chưa bỏ đc nhau thôi. giờ lết đc 5 năm rồi

17. ms.gloria

Chồng mn có ăn năn hối lỗi không ạ? Nếu mà thật lòng hối cải thì mn tha thứ một lần xem sao? Sau này vượt qua sóng gió rồi biết đâu lại hạnh phúc hơn

nguoikhiemthi thích bài này.
  18. ms.gloria

Qua giới thiệu nhưng mn lúc đấy có tình cảm với chồng k á?

19. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ck mình dính bồ nhưng làm mất cả công ty riêng và cả tiền mình định mua nhà,,,tài sản có thể làm lại,,,nhung tình yêu và niềm tin thì khó mn à,,,7 năm,,,chuyện sex ,của vc mình rất tốt...dày đặc và mãnh liêt như ban đầu..sáng nào cũng ôm hôn đi làm, tối đến đều nói yêu vợ con,,nhưng mn tin đc ko...tất cả điều đó anh cũng làm voi bồ,,,khi thám tử gửi cho mình xem tin nhắn ck tùng gửi cho bồ khi đi công tác,,,nó cũng là tin nhắn giống hệt ck gửi cho mình,,
    ---giá mà giũa vc mình sex ko mặn nồng, tình cảm ko sến sẩm, hay va chạm xích mích thì mình đón nhận chuyện ck bồ bịch ko đau như vậy,,,sự dối trá 1 cách ngọt ngào...và mình bị ám ảnh mn à,
    --sau đau khổ quằn quại...mình cho ck về quê ở cùng mc,,,coi như ly thân,,,nếu may mắn còn tình thì quay lại,,,còn ko,,,níu kéo chỉ làm nhau đau khổ mà thôi,,,

20. ms.gloria

Đúng là không biết lối nào mà lần mn nhỉ, e thì chưa chồng con nên cũng k biết khuyên mn thế nào, mong mn đứng vững trước sóng gió và sớm hạnh phúc trở lại

nguoikhiemthi thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.