Tranh luận: Em Muốn Xin Kinh Nghiệm Mẹ Nào Đã Buôn Quần Áo

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi ha.n, 19/4/2016.

1. ha.n

ha.n Thành viên chính thức

Lời đầu tiền xin được chào tất cả các bố mẹ đang tham gia diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm kinh doanh
    như tiêu đề, hiện tại em đang có nguồn hàng về quần áo công sở nữ như là vest, đầm... về chất lượng thì vải tốt và kỹ thuật gia công có thể sánh như hàng các hãng lớn. Về giá cả thì em đang tính lấy giá rẻ thôi, đối tượng khách hàng của em chủ yếu là các bạn nữ đã đi làm từ 20 đến 36 tuổi. Hiện giờ em đang muốn kinh doanh về mặt hàng này nhưng từ trước đến giờ em lại chưa làm về nó bao giờ nên không biết làm như thế nào cho hiệu quả. Em muốn nhờ các bố, các mẹ có kinh nghiệm về cách làm, hình thức bán hàng như thế nào là hiệu quả nhất xin được chỉ giáo giúp.
    Em xin chân thành cảm ơn các bố, các mẹ. chúc mọi người sức khỏe và hạnh phúc.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ha.n
    Đang tải...

2. lbline

lbline Thành viên sắp chính thức

Nếu giá bạn định bán mềm hơn thị trường nhiều nhiều thì có thể bán online, chạy quảng cáo.
    Nếu định bán giá ngang hoặc thấp hơn thị trường một chút thì phải mở shop thôi. Chọn địa điểm gần mấy chỗ văn phòng ấy. Lúc này thì chú ý nhiều đến xây dựng thương hiệu.

3. ha.n

E định giá bán thấp hơn so với thị trường, e tính bán online trước thăm dò thị trường, e mới có xây dựng 1 fanpage, e muốn tự chạy like cho giảm chi phí nhưng ko biết làm cách nào, bạn biết chỉ mình với. Hj.thanks bạn

4. duaworkshop

duaworkshop Thành viên tập sự

Theo kinh nghiệm của mình, nếu bạn đã quyết định bán hàng qua facebook thì bạn cần cân nhắc xem nên bán qua Fanpage hoặc qua trang cá nhân của mình nữa nhé. Nếu bán qua Fanpage, khả năng shop của bạn được những người sử dụng facebook khác biết đến sẽ có phần khó khăn hơn do Fanpage thường sẽ ko được tự động hiển thị trên tường của những người sử dụng facebook khác (kể cả những người đã like trang của bạn). Ngược lại, nếu bán hàng qua trang facebook cá nhân, bài viết của bạn sẽ dễ được hiển thị trên tường của những người sử dụng facebook khác hơn (đặc biệt là Friends của bạn) ::)::)::)

5. lbline

lbline Thành viên sắp chính thức

Dạo này, like fanpage không còn hiệu quả nữa bạn ơi. Đằng này bạn kiếm like không tự nhiên thì càng khó. Một page có vài chục k like nhưng khi đăng 1 sản phẩm lên có thể chỉ vài chục người thấy. Vậy chưa chắc bán được 1 sản phẩm (fb ép mọi người phải mua quảng cáo).
    Nhiều khi bán trên này lại hiệu quả hơn ấy chứ.

6. phuong168

phuong168 Thành viên chính thức

nếu như bạn nói, bạn mới đầu tư ít nên mới chỉ bán face, nếu giá siêu rẻ bạn có thể hướng tới đối tượng dân vp thu nhập trung bình, còn với sản phẩm giá tầm trung vs đắt bạn hướng tới đối tượng từ trung bình đến cao. Sản phẩm đắt bạn bán qua face ko có thương hiệu, uy tín người dùng khó tin tưởng lắm. Vs lại mới bạn qua face cùng sản phẩm bán rẻ hơn đối phương, người ta lại nghĩ đến bạn bán hàng đểu, trừ khi bạn tạo event. Nếu bạn muốn xem xu hướng có thể dùng google trends, gõ từ khóa nó sẽ hiện ra xu hướng. Còn bạn chỉ định bán quần áo qua face thì khó cho bạn rất nhiều, mình kinh doanh off vs face, off bán gấp 4-5 lần face luôn, đặc biệt có event, siêu đông luôn. Bạn cần tính toán kỹ, nhân sự, vốn, dự định quy mô, đầu tư kênh nào.

7. ha.n

Cảm ơn bạn về những kiến thức hữu ích. Mình thì đang nghiêng về làm fanpage vì muốn chạy quảng cáo để có nhieu người biết đến hơn. Nếu dùng trang cá nhân thì mình nghĩ nó chỉ bó hẹp trong phạm vi bạn bè với lại đăng nhiều sợ bạn bè nó thấy khó chịu. Mình sẽ suy nghĩ về chia sẻ của bạn
    Cảm ơn bạn rất nhiều nhé

8. ha.n

Cảm ơn về thông tin chia sẻ hữu ích của bạn nhé. Tại vốn mình ko co nhiều nên đầu tư thuê mở cửa hàng là ko có, cũng thích mở nếu có điều kiện bạn. Hiện tại sản phẩm chỗ nguồn hàng của mình cũng chưa đa dạng lắm. Mình sẽ suy nghi về nhưng j bạn chia sẻ nhe. Thanks b.

phuong168 thích bài này.