Cần giúp: Xin Phép Mod Ạ(gấp Ạ Có Mẹ Nào Bị Bệnh Cảm Giác Cứ Mắc Gì Ở Cổ Không Cho Mình Hỏi Với.

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi codai2012, 23/4/2016.

1. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

Ko biết tại sao gần đây mih cứ hay bị cảm giác mắc cái gì ở cổ sau khi ăn cứ cảm giác như thức an nó mắc lại ý rất kho chiu sờ cổ thì ko có gì. Nói thì vẫn bt ko co gi khác cả mih ko hiểu bị bệnh gì nữa trong năm mih cũng đã đi nội soi va sieu am o bach mai rồi bác sĩ nói ko có cái gì chỉ bị viem họng cấp có thể do thế ah hưởng tiêu hoá nen nó đẩy thức ăn lên cổ cảm giác vậy cung cho tớ khá nh thuốc uống cũng đo chút giờ lại tái phát mà ko hiểu nó lm sao đến mấy tuần nay roi.có mẹ nào bị giống mình chia se cho mih ở inh nghiem or kham ở đâu mới biết bệnh lo ghe co.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi codai2012
    Đang tải...

2. tranlien1002

tranlien1002 Bắt đầu tích cực

Đó có thể là do dạ dày. Nếu mn điều trị khỏi dạ dày hẳn thì sẽ có thể hết. Thuốc tây chỉ điều trị hết đợt cấp thui chứ khó khỏi hẳn. Mn tìm hiểu thêm về thực phẩm như thuốc nam và thực phẩm chức năng xem.

codai2012 thích bài này.
  3. Halobi

Halobi Bắt đầu nổi tiếng

Chồng mình từng bị, và mấy người bạn cũng có lúc bị như thế, đó không phải là bệnh hay u nhọt gì hết, do bị stress mà ra. Bạn chỉ cần bớt nghĩ ngợi, ăn ngủ cho đúng giờ giấc, nói chung là làm cho tâm lý được thoải mái, sau 1 thời gian sẽ tự hết.
    Bạn thử nhớ lại xem gần đây có việc gì làm bạn lo lắng quá hoặc mệt mỏi quá không thì hãy bỏ nó đi. Về ăn uống hãy bớt ăn hàng quán, bia, lẩu, dầu mỡ. Vài kinh nghiệm chia sẻ với bạn như vậy.

codai2012 thích bài này.
  4. Vũ Hoàng Vân Chi

Vũ Hoàng Vân Chi Thành viên nổi tiếng

e thì lúc nào bị chồng mắng thì thế chị ơi, hihi

codai2012 thích bài này.
  5. Matnai88

Matnai88 Thành viên tích cực

Nàng giống hệt mình mấy tháng trc. Mình bị stress vì 2 vc gặp ch ốm liên miên. 2 vc thi nhau nằm viện vì thai sản và sốt xh. Vào viện trông đêm nhìn thấy nhiều ca bệnh, nghe tiếng bệnh nhân kêu khóc -> mình bị ám ảnh. Đúng lúc đó mình bị viêm họng -> họng vướng khó nuốt -> mình tìm hiểu trên mạng và bị tự kỷ ám thị là ung thư vòm họng, ung thư amidan, ung thư tuyến giáp... Tất cả đều do mình stress nghĩ ra. Mình càng nghĩ thì triệu chứng càng nặng. Ngày nào mình cũng giờ cổ nắn cổ hàng trăm lần. Càng sờ thì càng cảm giác có u, có hạch, cảm giác đau. Mình suốt ngày kêu ca với chồng rồi khóc lóc. Chồng măngs mình suốt -> 2 vc trục trặc vì cả ngày đi làm mệt mỏi về mình còn kêu ca. Về sau mình đi học, buôn bán thêm... Mình quên dần chuyện bây giờ thì mọi ch ok. Vì thế mn đừng quá chú ý đến ch này. Nếu đã ktra k sao thì đừng lo nữa, làm ch khác cho quên đi. Có thể mn chỉ bị stress hoặc loạn cảm họng

codai2012 thích bài này.
  6. Thuyphan1215

Thuyphan1215 Thành viên rất tích cực

Bạn nên qua bệnh viện nội tiết khám. Trước sinh xong mình cũng bị, nuốt mắc, đi khám thì bảo bị rối loạn nội tiết cường giáp nênbạn cứ đi khám cho yên tâm

7. codai2012

Cám ơn các mn.đúng là gần đay tớ có bị công viec thay đổi đang xin nghi.nhung tớ cũng có suy nghi gi đâu hiii moi tội toàn ngủ muộn thoi ko biết có phải do vậy ko nữa tại lần trc đi kham ở bm chờ gần chết nên gại tới khám nữa .

8. diepnhuquynh

diepnhuquynh Bắt đầu tích cực

C đi khám khoa thần kinh đi chị ạ ngày xưa học giải phẫu cô em bảo có bệnh triệu chứng y hệt và mn có đến 100% là đi khám tiêu hóa nhưng ko phải bệnh. Nhưng học lâu quá em quên mất tiêu tên rồi :3

codai2012 thích bài này.
  9. Dr Hung Gmhs

Dr Hung Gmhs Thành viên sắp chính thức

Đúng như 2 mn nói đó ạ,đây là hiện tượng 'Dị cảm' họng tức là mn cảm giác bị vướng hoặc coa vật gì đó ở họng do mn căng thẳng và stress,bệnh này điều trị bằng liệu pháp tâm lý sẽ khỏi hoặc tinh thần thỏa mái sẽ tự hết cảm giác đó,chúc mn mau khỏe!

codai2012 thích bài này.
  10. ót chỉ thiên

ót chỉ thiên Tiền ơi

Có thể b bị lấm trong tai gây ao giác. Trước mình cũng bị như vậy sợ ung thư vòm họng đi khám BS soi hết cả họng, tai say kl lấm tai gây ảo giác. Cái tội hay đi lấy ráy tai ở ngoài ko vệ sinh

codai2012 thích bài này.
  11. vinhcat

vinhcat Bắt đầu nổi tiếng

tốt nhất mn cú đi lên bv K soi họng và sinh thiết cho an tâm nhé, kết quả bt thì ăn ngon ngủ kỹ tự dưng sẽ hết bệnh còn ko thì lo lắng mãi đổ bệnh đấy

codai2012 thích bài này.
  12. toki21

toki21 Bắt đầu tích cực

mẹ em bị như vậy kèm khó thở. đi kiểm tra các nơi ko ra bệnh. ra nội tiết kiểm tra thì bị u tuyến giáp. nếu chị chỉ bị vướng cổ thì có thể do tinh thần căng thẳng thôi

codai2012 thích bài này.
  13. codai2012

Tớ ko bị kho thở mẹ nó a bt nỗi tội cứ vuong mấy hôm vừa rồi định đi khám lại thì thây hết ko vuong nhưng hôm nay lai vuong la thể chứ cứu sáng ngu day bt nhưng ăn thức ăn vào lại cảm giác ko hiệu co phải đau dạ đay ko nữa vì tớ bị đâu thuong vị.

14. toki21

toki21 Bắt đầu tích cực

nếu vậy chị nên đi kiểm tra ở nội tiết. cách đây 1 năm mẹ em đi soi tuyến giáp kết quả có ghi có khối nhỏ hai bên tuyến giáp. nhưng do lúc đó đi khám tổng quát, bệnh viện sai sót không chuyển kết quả soi tuyến giáp về cho bác sĩ chẩn đoán. nên bác sĩ kết luận là bị Thần kinh thực vật do căng thẳng và lao động quá sức. giờ đọc lại kết quả thấy tiếc vì hồi đó có thể chỉ cần uống thuốc là tiêu khối u. giờ thì phải phậu thuật cắt bỏ hai bên tuyến giáp và uống iod bổ sung cả đời. chi phí siêu âm ko quá cao. mẹ nó nên đi kiểm tra cho yên tâm nhé