Cần giúp: Các Mẹ Cho Em Hỏi Cách Giảm Cân Nhanh Phát?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi kimdung2015, 15/3/2016.

1. oil painting

oil painting Thành viên tập sự

Kinh nghiệm giảm béo của mình nhanh mà an toàn là uống nhiều trà và cafe nhé. Uống thay nước lọc sẽ giảm cảm giác đói bụng

Đang tải...

2. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

Em hóng với, em chưa sinh mà bụng to dã mạn ah

kimdung2015 thích bài này.
  3. menghe2407

menghe2407 Westman- giày da Việt!

giảm cân không dễ đâu, mn cần thời gian ngót bớt chứ!

kimdung2015 thích bài này.
  4. trankin

trankin Tinh dầu tràm Huế

Cái này là 3 tháng chứ 3 ngày thì làm sao giảm được đâu mn. Em uống cả năm chỉ thấy người nhẹ nhõm chứ tình hình cân nặng nó cứ thế à

5. namxinh_88

namxinh_88 Bắt đầu nổi tiếng

3 ngày chỉ uống mật ong nước ấm thôi, ko ăn j hết ý bạn ạ. Cái này giảm cho ng thừa nhiều kg. Sau đó thì sẽ uống thay 1-2 bữa trong ngày

6. hoaanhdaohong

hoaanhdaohong Thành viên mới

chị có thể áp dụng 3 cách giảm cân an toàn cho mẹ sau sinh dưới đây ạ:
    củ nghệ không chỉ là một gia vị phổ biến trong việc nấu ăn mà nó còn là một bài thuốc dân gian giảm cân sau sinh hiệu quả được nhiều người áp dụng thành công. Tinh bột nghệ có tác dụng cải thiện quá trình đổi chất, góp phần đốt cháy lượng mỡ thừa hiệu quả, thích hợp cho việc giảm béo bụng sau sinh nhanh chóng để lấy lại vóc dáng thon gọn mà vẫn đảm bảo sức khỏe cho bé.

[​IMG]Với tinh bột nghệ có thể giúp các mẹ duy trì một thể trạng hợp lý sau sinh bởi nghệ có tác dụng làm giảm cholesterol thừa trong máu, giúp duy trì mức độ cholesterol thích hợp trong cơ thể, làm giảm béo bụng nhanh chóng.

Đặc biệt, tinh bột nghệ còn có tác dụng chống ung thư, chống oxy hóa, giải độc, kháng viêm, kháng khuẩn… củ nghệ không chỉ tốt cho người bệnh mà còn là bài thuốc dân gian hiệu quả cho chị em sau sinh.

Để giảm cân sau sinh hiệu quả với tinh bột nghệ, bạn có thể 1 trong 3 cách đơn giản sau đây:

1. Uống nước nghệ

Thay vì ăn sáng thì bạn có thể thay thế bằng một cốc tinh bột nghệ (2-3 muỗng cafe bột nghệ và 250 ml nước). Tương tự như buổi sáng, buổi trưa và tối bạn cũng uống một cốc tinh bột nghệ trong bữa ăn. Song song với việc uống bột nghệ thì mỗi bữa ăn bạn nên cắt giảm khoảng 30% khẩu phần ăn. Bạn thực hiện điều này trong 2 tháng đầu của kế hoạch giảm cân.

Nếu bạn kiên trì với việc uống rượu nghệ thì bắt đầu từ tháng thứ 3 trở đi bạn đã có thể giảm tối thiểu 50% khẩu phần ăn thường ngày. Và cơ thể của bạn cũng sẽ nhận thấy sự giảm béo hiệu quả, nhất là lượng mỡ vùng bụng sẽ bị tiêu hoa đáng kể.

Đến tháng thứ 6, thì bạn có thể có được vóc dáng như mơ ước nhưng tùy vào cơ địa thì việc uống tinh bột nghệ này sẽ có tác dụng giảm cân sau sinh sớm hoặc muộn hơn. Tinh bột nghệ còn có tác dụng làm đẹp da tự nhiên nên sẽ giúp bạn trở nên rạng rỡ, tự tin khoe cả da lẫn dáng.

2. Massage với rượu nghệ gừng

Ngoài việc uống trực tiếp nghệ với nước ấm, bạn cũng có thể sử dụng cách gián tiếp là massage rượu gừng. Đầu tiên, bạn cần chuẩn bị cho mình một hũ rượu gừng. Nguyên liệu và cách làm rất đơn giản, chỉ cần 3- 4 lít rượu gạo trắng là đủ ngâm 1 kg nghệ vàng và 1 kg củ gừng. Nghệ và gừng cạo bỏ lớp vỏ ngoài rồi rửa sạch, sau đó đem xai nhỏ hoặc giã nát. Sau đó cho nghệ và gừng đã xay hoặc giã vào trong hũ, tiếp đến là cho rượu tắng vào cho đến khi ngập gừng và nghệ khoảng 2 đốt tay là được.

[​IMG]Sau đó, bạn đậy kín nắp và đưa đi hạ thổ. Tốt nhất là bạn nên để hũ rượu ở nơi thoáng mát để tránh tình trạng rượu bị lên men, lên bọt như thế sẽ bị hư hoặc không thể dùng được. Sau 2 tháng khi hũ rượu gừng nghệ đã chuyển sang màu vàng rất sáng của nghệ thì bạn có thể đem ra và sử dụng.

Bài thuốc dân gian giảm béo bụng này bạn có thể áp dụng sau 4 -5 ngày sinh em bé, chỉ cần dùng một chiếc khăn mềm đã thấm rượu, sau đó thoa lên bụng và massage nhẹ nhàng quanh vùng bụng trong vòng khoảng 30 phút.

Với việc massage này sẽ làm cho vùng bụng bạn nóng lên, đây là lúc rượu phát huy tác dụng, sinh ra nhiệt lượng để đốt cháy lượng mỡ thừa nơi vòng bụng. Nếu bạn kiên trì sử dụng chúng trong vòng 1- 2 tháng thì bạn sẽ có được thân hình thon gọn và quyến rũ như thời con gái.

3. Dùng nghệ làm gia vị

Ngoài việc uống tinh bột nghệ mỗi ngày thì bạn cũng nên kết hợp, tận dụng nghệ làm gia vị để bổ sung vào thực đơn ăn kiêng.

Dùng tinh bột nghệ để giảm cân sau sinh là bài thuốc dân gian được nhiều người áp dụng và nếu bạn kết hợp với việc ăn uống, tập luyện khoa học thì sẽ thúc đẩy quá trình giảm cân hiệu quả và nhanh chóng hơn gấp bội.
    ps: chúc chị lấy lại được vóc dáng đẹp :)

7. kimdung2015

kimdung2015 Thành viên mới

Cảm ơn mẹ nhé, em cũng giảm được cân như mong muốn rồi, gần 2 tháng chăm chỉ đó chị. hi

8. kimdung2015

Sinh xong đi rồi giảm, cai sữa cho con thì giảm. Cứ tập trung chăm con đi như chị nè. 8 tháng cai sữa rồi giảm cân. 2 tháng xuống đc hơn 3kg rồi

9. kimdung2015

đúng rồi, giảm cân này cần kiên trì, kiêng khem, ăn uống cân thận mới thành công được

10. CHÈ NHỚ 132 NGUYỄN VĂN CỪ

CHÈ NHỚ 132 NGUYỄN VĂN CỪ Thành viên đạt chuẩn

Giảm cân thì phải kiên trì bạn nhé, kết hợp thể dục và chế độ ăn uống phù hợp
    Cách đây bạn nhé , cái này mình cũng sưu tập thôi
    Nước chanh tươi pha mật ong

Với mùi vị thơm ngon, dễ uống, bạn sẽ rất dễ dàng để thưởng thức một cốc nước chanh tươi pha mật ong mỗi ngày để giảm cân nhanh chóng.

Chuẩn bị

1 quả chanh tươi

2 thìa mật ong nhỏ
    Cốc thủy tinh và thìa khuấy

Thực hiện

Vắt nước cốt chanh vào cốc chứa 300ml nước ấm. Sau đó cho 2 thìa nhỏ mật ong nguyên chất rồi khuấy đều trước khi uống.

Lưu ý

Uống nước chanh pha với mật ong đều đặn vào lúc trước khi ăn sáng và trước khi đi ngủ để có hiệu quả giảm cân tốt nhất. Không vì nghĩ mật ong tốt mà bạn lạm dụng nó. Việc cho quá nhiều mật ong vào pha sẽ ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe của bạn. Có thể bạn sẽ gặp rắc rối với các vấn đề về huyết áp, tiểu đường…

Để các phương pháp giảm cân trên có hiệu quả nhanh chóng, bạn nên kết hợp với một chế độ luyện tập, ăn uống nghỉ ngơi hợp lý. Hạn chế ăn nhiều tinh bột, nhiều chất béo... để có một cơ thể dẻo dai, vóc dáng thon thả và 1 làn da trắng hồng tự nhiên

11. leelee_love

leelee_love Bắt đầu nổi tiếng

Hè rồi, chị em nào cũng muốn giảm cân nhanh. M nghĩ giảm được thì ngoài tập td chế độ ăn cũng quyết định nhiều. b k thể nói bôi kem tan mỡ rồi, ăn nhiều hơn trc mà hỏi sao lâu giảm thế, ca này em khó đỡ lắm

12. Changchangg95

Changchangg95 Thành viên tập sự

em cũng mới đẻ xong đc một thời gian, nhưng mà không dám uống thuốc giảm cân vì đợt ngày trước có uống LIC của mỹ luôn mà không những không ăn thua còn làm em phì ra. Đợt trc lâu rồi em uống Herblife í các mẹ ạ, xong em bỏ thế là người em đã phị ra rồi, thấy thế em lại tương thuốc giảm cân vào cuối cùng béo không tưởng :(( xong lại bầu bí nữa càng kinh khủng. Giờ em cũng chỉ dám đăng ký tập thể dục kiểu yoga hoặc zumba mong là giảm cân từ từ cho an toàn thôi ạ :< không dám sờ vào thuốc thang nữa :(

13. Na Vy 109

Na Vy 109 Thành viên mới

Giảm cân an toàn, hiệu quả và nhanh nhất vây giờ có các gói giảm bằng công nghệ bạn ạ. bà chị gái mình sau sinh không về được form luôn, dùng đủ mọi cách. Mà đến Spa giảm béo bằng massage kết hợp ảnh sáng giảm hẳn 10 cm eo. Chị em tìm hiểu xem nhưng lưu ý chọn Spa uy tín nhé

14. cogaihalan_vn

cogaihalan_vn Thành viên mới

Bạn mới sinh và trong giai đoạn cho bé bú thì không nên uống thuốc giảm cân nhé, sau giai đoạn này hãy dùng. Mình đọc 1 bài viết khoa học có nói giai đoạn sau sinh cơ thể sẽ tiết ra một loại hoocmon mà nếu bạn tích cực vận động sẽ giúp tiêu hao mỡ nhanh. Mà thông thường mỡ này là mỡ lỏng chứ không phải tích tụ lâu năm nên cũng đừng quá lo lắng nhé. Tập 1 ngày ít nhất 30p hoặc hơn sẽ rất tốt đấy.

15. meCun154

meCun154 Thành viên chính thức

m sinh bé xong cũng phát tướng chán ơi là chán

16. Viai

Viai Thành viên sắp chính thức

Ăn theo PP ke to đi mọi người giảm nhanh an toàn