Thông tin: Học Toán Bằng Tiếng Anh

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi homeme, 3/5/2016.

1. homeme

homeme Thành viên tập sự

Chào các mẹ,
    Mình thấy hiện nay các con hay tham gia thi Toán bằng Tiếng Anh và các trường các thày cô hay dạy luyện thi Toán Tiếng Anh. Các mẹ có ai cho con đi học thêm hay có trung tâm nào dạy Toán bằng Tiếng Anh không ạ? Em thấy cách học này khá hay vừa giúp cho con học Toán và học Tiếng Anh luôn.
    Cảm ơn các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi homeme
    Đang tải...

2. trankimvan2013

trankimvan2013 Bắt đầu tích cực

đánh dấu hóng ạ

3. homeme

homeme Thành viên tập sự

Cháu nhà mẹ đang học lớp mấy. Nhà mình có 2 cháu đang học lớp 2-4 thấy các thầy cô ở trường dạy nhưng có vẻ không ổn lắm vì tiếng anh của thầy cô không tốt (không phải mình nói xấu nhưng các thầy cô dạy kiêm luôn chứ không học chuyên ngành tiếng anh)

4. trankimvan2013

Mn nói chuẩn đấy, các thầy cô VN thì thường Eng ko tốt. Bé nhà tớ lớp 3, nhà ở Tây Hồ, mn có kế hoạch gì ới nhé

5. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

Cái này đa phần là tự học trên mạng thôi, mình có một số tài liệu lớp 1, 2, 3

6. homeme

homeme Thành viên tập sự

Cháu nhà mình đang học ở lớp iClass ở khu Tập thể cấp III Xuân Đỉnh. Cô giáo làm ở trưởng RMIT dạy khá ổn. Có cả giáo viên nước ngoài nữa. Nhưng lên trường học các cô ở Xuân Đỉnh dạy hơi kém.

7. homeme

homeme Thành viên tập sự

Bạn share cho mình với được không?

8. menghe2407

menghe2407 Westman- giày da Việt!

nhà e cũng gần khu nhà bác đây, có gì bác chia sẻ e học với ạ.

9. homeme

homeme Thành viên tập sự

Con bạn học lớp mấy rồi ? Cháu học trường nào hả bạn?

10. trankimvan2013

Có gì mn chia sẻ với nhà tớ nhé

11. Mr Chuột

Mr Chuột Thành viên sắp chính thức

một giải pháp khác là có thể thuê một gia sư học chuyên anh hoặc giỏi tiếng anh để dạy cho con nhà mình

12. homeme

homeme Thành viên tập sự

Gia sư thì giá cả thế nào hả bạn. Mình thấy gia sư thường là sinh viên, mà sinh viên dạy trẻ con mình sợ không có kỹ năng sư phạm đâu

13. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

Con bạn học lớp mấy?

14. hientrinh

hientrinh Thành viên chính thức

Các mẹ đang tìm hiểu về toán tiếng Anh ở Định Công thì trao đổi với mình nhé

15. cô giáo Hoàng Yến

cô giáo Hoàng Yến Thành viên tập sự

Có mẹ nào cần con học môn Toán Tiếng Anh hay ôn thi Violympic thì alo em nhé. Em là giảng viên Toán giỏi tiếng anh ạ. Thật ra để làm đc bài của các con không khó. Nếu mẹ nào học tốt toán và biết tiếng anh là có thể dạy đc con. Nếu mẹ nào k dạy đc có thể nhờ e tới nhà dạy ạ. Em đang ở Xuân Đỉnh. Có thể tới nhà e nếu gần. Môn này học nhóm 2 bạn hoặc 4 bạn là hiệu quả nhất ạ

16. cô giáo Hoàng Yến

cô giáo Hoàng Yến Thành viên tập sự

Như năm học vừa qua các bạn thi Toán tiếng anh trong kỳ thi Violympic là có 10 vòng. Vòng 10 sẽ có độ khó cao nhất và đã đc tổ chức trong tháng 4. Trong mỗi bài thi, các bạn phải vừa có kiến thức Toán vừa có vốn tiếng anh tốt. Trong đề có 2 loại bài là chọn đáp án đúng a,b,c,d và loại 2 là điền đáp án vào chỗ trống. Tất nhiên điền đáp án cũng là điền số nhé. Môn này bé nàothông minh, có tính tò mò thì cực thích ạ

17. saomai1348

saomai1348 Thành viên mới

Mẹ cập nhật những thông tin này là quá tuyệt đó ạ! Cũng gọi là đi trước đón đầu đó ạ!
    Các trung tâm hiện nay thì cũng có rất nhiều, cũng có những trung tâm bình dân, bên cạnh đó cũng có những trung tâm thuê hẳn người nước ngoài về dạy thì giá sẽ mắc hơn chút xíu. Mẹ nào quan tâm thì em gửi review về các trung tâm Toán tiếng Anh hiện có tại Hà Nội để các mẹ tham khảo nhé ạ!
    cambridgemaths.hanavu@gmail.com đây là mail của em nếu mẹ nào cần xin thêm thông tin về môn học này ạ!

18. saomai1348

Hì, đây cũng là một hạn chế đó chị ạ. Ở các trường thì thường không có nguồn giáo viên chuyên về mảng Toán tiếng Anh nên thường là phải nhờ đến các thầy cô giáo Toán (thì tiếng Anh lại hạn chế), hoặc thầy cô giáo tiếng Anh (thì Toán chưa hẳn đã là thế mạnh). Mãi đến năm 2017 thì mới có khóa giáo viên Toán tiếng Anh chính thức ra trường, các bạn mới được đào tạo bài bản về môn học này. Giáo viên trẻ, năng động và có những cách tiếp cận môn học mới, nên các con hứng thú và có động lực trong môn học lắm ạ. Các mẹ cần thêm thông tin về môn học thì cứ mạnh dạn inbox em nhé ạ cambridgemaths.hanavu@gmail.com!

19. saomai1348

Bây giờ thì trình độ tiếng Anh của giáo viên Việt Nam đã tốt hơn rất nhiều rồi mẹ ạ, cộng thêm nữa là giáo viên Việt thì hiểu văn hóa Việt Nam nên cũng sẽ có sự sâu sát và đồng điệu với các con nhiều hơn đó ạ! Bé nhà mình giờ chắc cũng lớn lắm rồi chị nhỉ! Học Toán là một hành trình dài để rèn luyện tư duy, và nếu được học Toán tiếng Anh thì cũng gọi là 2 trong 1 đó mẹ! Nếu mẹ cần tư vấn về lộ trình học môn này thì cứ ới em nhé cambridgemaths.hanavu@gmail.com!

20. saomai1348

Tài liệu trên mạng không thiếu, search google là ra ngay, từ Toán Mỹ, Toán Singapore, Toán Anh, ... nhưng quan trọng nhất là cách học đúng. Người ta nói có nhiều con đường để đến Roma mà các mẹ nhỉ! Hi, mong là con mình sẽ sớm tìm ra đường chim bay để đi cho nhanh. Cần hỗ trợ, mẹ cứ mạnh dạn inbox em nhé cambridgemaths.hanavu@gmail.com!