Khác: Vitamin Tổng Hợp

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Nhép Nhép, 10/5/2016.

1. Nhép Nhép

Nhép Nhép Thành viên tập sự

Các mẹ ơi e mới có thai lần đầu nên k có kinh nghiệm gì, hic. Em có đc 8 tuần rồi nhưng bị nghén ăn đc ít nên bị giảm 3kg rồi. Em rất sợ con thiếu chất nên đang có ý định mua vitamin tổng hợp về uống ạ. Các mẹ cho e ý kiến với ạ. Có nên hay không ạ? Và uống loại nào thì tốt ạ. Em cảm ơn cả nhà

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhép Nhép
    Đang tải...

2. tuyetminhphuong

tuyetminhphuong Thành viên chính thức

mẹ nó ơi dù ăn được hay không cũng nên uống vitamin tổng hợp dành cho bà bầu. Mình từ lúc biết có bầu đến giờ 10 tuần uống loại prenatal multi+DHA của Mỹ. Mình thấy nhiều mẹ cũng uống loại này.http://ithuoc.net/p2533250/thuoc-bo-ba-bau-prenatal-multidha-150v Loại này này mẹ nó ạ. Mẹ nó thắc mắc j vào đó hỏi có dược sỹ trả lời đó.

Nhép Nhép thích bài này.
  3. Nhép Nhép

Nhép Nhép Thành viên tập sự

Cho em hỏi thêm với ạ. Uống vitamin tổng hợp thì có cần uống sắt nữa không ạ?

4. cuncon69

cuncon69 Thành viên sắp chính thức

Ngày trước e cũng bị nghén như mẹ ấy, ăn uống toàn bị nôn ra hết :( nhưng được bà chị gửi từ bên Séc Mamavit về uống. Thấy cũng dễ uống, không có mùi gì cả mà còn ăn ngon ngủ kĩ không thấy dấu hiệu của nghén nữa nên e rất vui. Mà e đọc có thấy ghi chứa DHA tự nhiên cao và i-ốt có thể phòng tránh bệnh bướu cổ khi mang thai nữa đó

Namthan1609 thích bài này.
  5. Namthan1609

Namthan1609 Thành viên đạt chuẩn

Nếu mà không có người nhà ở bên Séc thì có thể mua ở đâu được ạ ? E cũng đang tìm sp bổ sung đây ạ, chứ e cũng ăn uống bồ bổ nhưng vẫn không đủ dưỡng chất cho con thấy mẹ mách dùng sp Mamavit được thì e cũng dùng thử xem sao ạ ?

phuongdien86 thích bài này.
  6. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

thông tin hữu ích.

7. MeQuangThien

MeQuangThien Thành viên chính thức

Có thai thì nên bổ sung vitamin tổng hợp để cho em bé phát triển toàn diện bạn à. Từ tháng thứ 3 trở đi sẽ bổ sung thêm canxi vì lúc này em bé cần nhiều canxi để phát triển xương. Nếu bạn ko bổ sung đầy đủ canxi thì em bê sẽ lấy canxi từ cơ thể mẹ dẫn đến mẹ bị thiếu canxi nên thường có hiện tượng chuột rút khi mang thai. Vitamin tổng hợp thì có Procare, Elevit của Úc, Prenatal multi DHA của Nature Made của Mỹ, loại nào cũng ok.

8. phuongdien86

phuongdien86 Thành viên sắp chính thức

Ở hiệu cũng có bán Mamavit đấy mẹ nó giá chỉ có 480.000 thôi, trước khi mang thai e cũng dùng rồi rất tốt để cung cấp dinh dưỡng cho con và phòng tránh được những bệnh khi mang thai

Namthan1609 thích bài này.
  9. Namthan1609

Namthan1609 Thành viên đạt chuẩn

Thanks mẹ nhé, e đã tìm và mua được Gs Mamavit rồi nhé! Đúng là sp có chất Inositol nên có thể phòng tránh được rất nhiều bệnh khi mang thai nhé mà e cũng thấy cũng dễ uống hơn với các sp khác nữa uống vào không hề có mùi tanh gì cả

10. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Mn đã đi khám chưa? Mình trước bầu thời gian này bác sĩ cũng kê uống vitamin tổng hợp, quan trọng là cần phải có axit folic 400mg trong đó.
    Có nhiều loại bạn có thể hỏi ý kiến bác sĩ bạn theo khám nên dùng loại nào. Mình thì dùng evit và prenatal multi+DHA.